[Camera] Xe khách vượt ẩu vuốt má Audi - vành đai 3 trên cao

thichxeFord

Xe tăng
Đường trên cao giờ lộm nhộm như đường làng. Nhiều ông toàn phi vào làn khẩn cấp rồi vượt cắt mặt các xe khác như đúng rồi. Cụ Audi đi trong clip không dứt khoát như thế này rất nguy hiểm nếu có thằng muốn tạt đầu vượt láo. Đã gặp công một là mình tụt hẳn về phía sau 1 đoạn xa, hai là đạp lút cán vượt. Mà đi kiểu tà tà làn sát dải phân cách này rất ức chế cho người đi sau.

VietAnhTse

Xe hơi
cccm cho e hỏi ở giây 9 cụ audi nháy nháy 2 cái đèn hậu 2 cái là cụ củ làm động tác gì trong xe ợ?
theo ý em, cụ ấy bấm khẩn cấp rồi tắt đi để báo cho xe sau chưa vượt được ( sau khi em nháy đèn xin vượt ), nhưng xem kỹ lại thì có vẻ như cụ Audi bắt đầu định tăng tốc vượt xe tải phía trước nên nhấn khẩn cấp

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
có ạ , cụ xem kĩ thì em cũng nháy đèn xin vượt ạ !
theo ý em, cụ ấy bấm khẩn cấp rồi tắt đi để báo cho xe sau chưa vượt được ( sau khi em nháy đèn xin vượt ), nhưng xem kỹ lại thì có vẻ như cụ Audi bắt đầu định tăng tốc vượt xe tải phía trước nên nhấn khẩn cấp
Bác nháy đèn xin vượt ạ?

Theo em thì bác cũng là nguyên nhân gián tiếp gây ra vụ này. ;))

Lý do:

- Bác xin vượt trong lúc xe tải bên phải vẫn khá gần (chưa đến 20 mét), xe audi không thể chuyển vào làn phải để bác vượt ngay và luôn được. Nếu chuyển làn để bác vượt thì lại có một clip khác được đưa lên OF từ bác lái tải kia. :D

- Đèn của bác sáng quá mức cần thiết, chưa kể xe bác lại cao cho nên bác lái Audi bị lóa hết mắt và không kịp nhìn thấy ông 45 chỗ đang phi lên.

Cái vụ đèn hazard có thể báo chưa nhường đường cho vượt được, cũng có thể là báo đèn xe sau sáng quá, tớ ứ zòm thấy giề.

myname07

Xe hơi
Chắc chắn là đi mất cái gương :)

Trung

Xe điện
Chiều thứ 2 vừa rồi, em chạy Bắc ninh về. Gần đến nhà, em đang đi làm bên phải, thấy biển báo xuống Nguyễn Xiển là em xi nhan ngay, nhưng lối xuống đầy xe xếp hàng, cụ 5 tạ trước em chắc chở nặng chạy chậm như rùa nên em cũng chẳng xuống được nhanh.

Có cụ Ranger trắng chạy sau em chân trong chân ngoài làn khẩn cấp. Em liếc gương phải thấy cụ ấy cũng xi nhan phải sau em một lát. Tưởng đến lối rẽ rồi thì cụ ấy cũng xếp hàng ai ngờ vừa bỏ mắt khỏi gương đánh vô lăng rẽ xuống thì cụ ấy hộc phát chen lên. Ngang kính lái em thì đếch lên được nữa. May mà chân em vẫn đều ga với lại cụ ấy chắc căn cũng chuẩn nên vừa thấy bó giò là cụ ấy rụt được đầu vào :D

Sợ thì em chẳng sợ, nhưng hơi giật mình. Xe em xấu, xe cụ ấy trắng muốt, có kẹp nhau ở đó thì em mất vệt cánh, còn cụ ấy chắc xước má với mẻ pha :D

ducdai94

Xe đạp
/thấy xót con audi quá :3

voiture80

Xe hơi
cụ xe khách lịch sự nhỉ=D>

Luu Lehong

Xe container
Xe khách thì đi gấu, hỗn nhưng xe Audi bị thế cũng ko oan nhiều! Làn trái mà đi như rùa, ko khéo lại đang buôn điện thoại, đi ngu thì trả giá, cho chết!
Nhiều thằng mới có tí tiền, tậu được ô tô, chưa biết đi thế nào cho phải, cứ đi như bố giời!

TONGIA

Tầu Hỏa
Cụ Audi cứ tà tà 50kmh đi làn trái, xe khách thì vượt ẩu

Trên cao căm nhất là đường phía trước thoáng mà những xe cứ 40-60 nó giã.
trong khi vận tốc tối thiểu có rồi

LePower

Xe buýt
Thằng audi chay chậm bám làn trái chết không oan, tự đặt mình vào thế nguy hiểm khi các xe khác bắt buộc phải vượt bên phải.
Kể cả đi 2 làn khác nhau, mà Xe to vượt bên phải cũng gây cảm giác bất an .

Tengo.Mit

Xe tăng
Tài Audi chắc mới biết lái.

khigio

Xe máy
Bác nháy đèn xin vượt ạ?

Theo em thì bác cũng là nguyên nhân gián tiếp gây ra vụ này. ;))

Lý do:

- Bác xin vượt trong lúc xe tải bên phải vẫn khá gần (chưa đến 20 mét), xe audi không thể chuyển vào làn phải để bác vượt ngay và luôn được. Nếu chuyển làn để bác vượt thì lại có một clip khác được đưa lên OF từ bác lái tải kia. :D

- Đèn của bác sáng quá mức cần thiết, chưa kể xe bác lại cao cho nên bác lái Audi bị lóa hết mắt và không kịp nhìn thấy ông 45 chỗ đang phi lên.

Cái vụ đèn hazard có thể báo chưa nhường đường cho vượt được, cũng có thể là báo đèn xe sau sáng quá, tớ ứ zòm thấy giề.
Xin lỗi chứ cụ chủ cũng dựng pha vào đít Audi đấy thôi.

Macgregor

Xe điện
mấy ông xe khách này thì ẩu vãi rồi.

LePower

Xe buýt
Mà cho thằng audi bị thế thì mới thôi kiểu bám làn trái đi.
Ngu thì chết. Kể cả có được đền thì xe cũng mất giá trị.

formen

Xe lăn
cụ thớt đá pha 1 lần xin vượt ở giây thứ 8. => cụ audi bắt đầu nhìn gương trái

giây 9 cụ audi trả lời hai nháy đèn vàng và tăng tốc vượt . => cụ audi tiếp tục nhìn gương trái.

cụ bus lên bằng đầu xe giây 12.=>cụ audi giật mình chuyển chân phanh

dính ở giây 13-15.=> cuối giây 13 đèn phanh đỏ.

cụ thớt k dí fa nhưng đèn cos k cắt sáng làm cc nhầm là cụ giương fa