[Camera] Xe khách vượt ẩu vuốt má Audi - vành đai 3 trên cao

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Chết mẹ những loại đi ngu như thằng audi , chạy chậm cứ thích chạy làn ngoài . Trong phố thì chạy làn nào cũng được chứ cao tốc chạy như rùa bò mà cứ bám làn ngoài . Chạy cao tốc 95% không phải vượt xe nào mà cũng cứ làn ngoài chạy ức chế vãi L .
Một lái xe khách chuyên chạy ẩu cho biết chăng ?

bihero_114

[Tịch thu bằng lái]
Thằng xe khách mất dậy

TSTA

Xe container
Cụ không dựng pha, tuy nhiên đèn chiếu gần của cụ để khá cao, em không nhìn thấy vết cắt bên dải phân cách giữa đường ạ. Không chỉ cụ đâu, mà rất nhiều xe đèn chiếu gần để cao lắm ạ, đi trước những ông này khá khó chịu ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^.
Xin lỗi chứ cụ chủ cũng dựng pha vào đít Audi đấy thôi.
Dựng pha có nháy đèn đươc không cụ ?
đèn cos mà ánh sáng hắt như đèn pha thế này thì em chịu, ko phải cao hay thấp mà vấn đề sai tâm rồi, cao thì vẫn pahir có đường cắt kể cả chóa halogen ko cần thấu kính:

Nguyên nhân có thể là do như này chăng (em thấy cụ post youtube khoe ở 1 clip khác cùng tác giả):

Nếu em dự đúng thì cụ youtube là người chỉ biết sướng mỗi mình, ko cần quan tâm ng khác ạ

DẠY BÁN HÀNG ONLINE

[Tịch thu bằng lái]
Website
duyanhweb.com
sướt tý mạn phải rồi có bảo hiểm lo hết

Vhvu1990

Xe hơi
bọn xe khách, xe tải, xe buýt, taxi (đa phần) là chúa đi ẩu và bố láo mất dạy. đùa chứ, thời buổi đi đường toàn cờ hó điều khiển xe hay nhét *** trong não để ra đường các cụ ah. Thực tế đáng báo động. haizzz

FujiS5200

Xe điện
Thằng đi xe bus quá ẩu, xe thì to mà luồn lách kinh. Các cụ cứ nói ông đi Audi, đi đường trên cao thì tầm 50km/h cũng ko phải chậm.
Đường trên cao nó thiết kế 80km/h thì 50 là nhanh hay chậm vậy cụ?
Nếu muốn đi chậm thì làm ơn đi vào làn phải, đừng có dềnh dang gây cản trở giao thông như vậy. Kiểu đi đấy em gọi là vô văn hoá đấy ạ.

namtraco

Xe tải
Ko trách Audi được, mới lái thì sao, các cụ cứ nghĩ lần đầu trèo lên xe mà xem, đi mãi mới hết run và lo lắng chứ, vấn đề xe khách đã to thì lại cứ thích nhích vào khoảng hẹp, ko biết ai trao huy chương vàng cho ko? hay vợ ở nhà đi mua chuối xanh sẵn....

FujiS5200

Xe điện
Em thì sợ nhất bọn dở dở ương ương,nhanh ko nhanh hẳn,chậm ko chậm hẳn,đi cứ nghênh nghênh ngang ngang giữa đường.
Thằng xe khách này gặp áu đì sợ nên mới dừng lại,chứ bọn liu riu vios,camry ... nó kệ cmmm,ngu thì chết
Em vẫn hay chạy cao tốc nên cũng ức chế bọn này lắm. Nhiều lúc muốn táng cho nó phát nhưng phải kìm.

HUNGSMUN

Xe container
Xe khách chạy ẩu khiếp.

FujiS5200

Xe điện
Ko trách Audi được, mới lái thì sao, các cụ cứ nghĩ lần đầu trèo lên xe mà xem, đi mãi mới hết run và lo lắng chứ, vấn đề xe khách đã to thì lại cứ thích nhích vào khoảng hẹp, ko biết ai trao huy chương vàng cho ko? hay vợ ở nhà đi mua chuối xanh sẵn....
Được cấp bằng tức là đã đủ năng lực để ra đường. Ra đường mà không biết cái nguyên tắc đi chậm thì đi vào làn phải thì là mua bằng à? Có bằng mà không đi nhanh (như bình thường) khi đường vắng thế thì cũng là mua bằng à? Ra đường, xe sau xin vượt mà không biết nhường đường thì là bằng mua à?
Em không kỳ thị gì lái mới, thậm chí luôn tạo điều kiện tránh đường cho họ, nhưng không thể vì là lái mới mà vài cái tối thiểu ra đường mà không biết thì tốt nhất là nên ở nhà và tìm thầy kèm cặp cho cứng tay hơn. Đừng ra đường gây ức chế và/hoặc tai nạn cho người khác.

TSTA

Xe container
Được cấp bằng tức là đã đủ năng lực để ra đường. Ra đường mà không biết cái nguyên tắc đi chậm thì đi vào làn phải thì là mua bằng à? Có bằng mà không đi nhanh (như bình thường) khi đường vắng thế thì cũng là mua bằng à? Ra đường, xe sau xin vượt mà không biết nhường đường thì là bằng mua à?
Em không kỳ thị gì lái mới, thậm chí luôn tạo điều kiện tránh đường cho họ, nhưng không thể vì là lái mới mà vài cái tối thiểu ra đường mà không biết thì tốt nhất là nên ở nhà và tìm thầy kèm cặp cho cứng tay hơn. Đừng ra đường gây ức chế và/hoặc tai nạn cho người khác.
thờ ằng thầy dạy lái xe bố láo. Muốn cho nhàn thân, tuyền khuyên học viên bám làn trái. còn dạy là ai còi kệ miej, thích thì vào trong mà vượt.
Chứ chạy làn phải, lão thầy sẽ phải lo xe máy, xe đạp khổ cực và rủi ro cao hơn nhiều nên né.
Chắc đây là cốt lõi bấy lâu nay.

tuananh03k2

Xe hơi
Nhiều cụ vào là chửi, mệt thật. Rốt cuộc an toàn cho tất cả thì sướng hay vượt người ta rồi chửi ng ta là ngu rồi đáng đời, xe dính chưởng thì mất cả ngày giải quyết thì vui ? Chậm 5-10' mà yên ổn còn hơn nhanh được mấy phút mà rách việc?

Trên đường cũng như xã hội đủ kiểu người, nhịn nhau tí cũng sao đâu các cụ.

VietAnhTse

Xe hơi
Bác nháy đèn xin vượt ạ?

Theo em thì bác cũng là nguyên nhân gián tiếp gây ra vụ này. ;))

Lý do:

- Bác xin vượt trong lúc xe tải bên phải vẫn khá gần (chưa đến 20 mét), xe audi không thể chuyển vào làn phải để bác vượt ngay và luôn được. Nếu chuyển làn để bác vượt thì lại có một clip khác được đưa lên OF từ bác lái tải kia. :D

- Đèn của bác sáng quá mức cần thiết, chưa kể xe bác lại cao cho nên bác lái Audi bị lóa hết mắt và không kịp nhìn thấy ông 45 chỗ đang phi lên.

Cái vụ đèn hazard có thể báo chưa nhường đường cho vượt được, cũng có thể là báo đèn xe sau sáng quá, tớ ứ zòm thấy giề.
đèn cos mà ánh sáng hắt như đèn pha thế này thì em chịu, ko phải cao hay thấp mà vấn đề sai tâm rồi, cao thì vẫn pahir có đường cắt kể cả chóa halogen ko cần thấu kính:

Nguyên nhân có thể là do như này chăng (em thấy cụ post youtube khoe ở 1 clip khác cùng tác giả):

Nếu em dự đúng thì cụ youtube là người chỉ biết sướng mỗi mình, ko cần quan tâm ng khác ạ
Cảm ơn cụ và các cụ khác ở trên đã góp ý về đèn của em.
Về phần cắt như các cụ nói là không thấy ở bên vệ đường là do chóa hắt sáng sang 2 bên nên các cụ thấy qua video giống như em chổng đèn ngược lên trên, thực tế không phải vậy.
Căn chỉnh đèn thì em đã chỉnh ngay từ lúc lắp với bức tường cách xa 30m ạ :

Cos như này ( nếu em để đèn chổng cao như các cụ phân tích thì đã thấy rõ bức tường rồi ạ)

Pha

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Cảm ơn cụ và các cụ khác ở trên đã góp ý về đèn của em.
Về phần cắt như các cụ nói là không thấy ở bên vệ đường là do chóa hắt sáng sang 2 bên nên các cụ thấy qua video giống như em chổng đèn ngược lên trên, thực tế không phải vậy.
Căn chỉnh đèn thì em đã chỉnh ngay từ lúc lắp với bức tường cách xa 30m ạ :

Cos như này ( nếu em để đèn chổng cao như các cụ phân tích thì đã thấy rõ bức tường rồi ạ)

Pha
vâng, em cũng mong em dự sai. Chứ ko nhiều ng bị chói.
Cám ơn cụ ạ

Thời buổi này mà cứ đi nhanh vướt ẩu thì có ngày cày răng bán đậu phụ thôi

FujiS5200

Xe điện
Các cụ cứ vài lần được xe trước dắt mũi đôi chục km/h trên đường cao tốc thì ắt sẽ nảy sinh ham muốn "dạy cho nó 1 bài học" ngay thôi mà. Chứ chưa dính thì khó hình dung ra lắm :D
P/S: Ham muốn dạy 1 bài học và dạy học thật là 2 khái niệm khác nhau nhé các cụ. Cụ nào kiềm chế được thì lẩm bẩm chửi chứ không tiến hành dạy dỗ, gặp phải cụ nào nóng tính thì... :P

sky_driver

Xe buýt
Đường trên cao nó thiết kế 80km/h thì 50 là nhanh hay chậm vậy cụ?
Nếu muốn đi chậm thì làm ơn đi vào làn phải, đừng có dềnh dang gây cản trở giao thông như vậy. Kiểu đi đấy em gọi là vô văn hoá đấy ạ.
Thế cụ đã đi cao tốc PV-CG chưa, nó tk 100 mà nhiều khi đi được 50 là may. Nó phụ thuộc điều kiện giao thông đấy cụ.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Xe khách thì chạy quá bố láo rồi. Nhưng vụ này xe khách dừng lại không chạy trốn thì cũng văn minh phết o:-)
Vâng, công nhận xe khách này vẫn văn minh. Như em có lần trên đường Phạm Văn Đồng bị 1 thằng xe khách va móp cả cửa xong cong đ ít chạy, vô học vãi lái luôn

kubi82

Xe điện
audi định vượt cont nên bấm đèn khẩn cấp (đặc sản của tài xế vịt)