Xe khó nổ máy và khói nhiều

ft.hung94

Xe đạp
Chuan can lai bom kim phun di cu
Minh lam lai may the tich buong dot tang len khong khi nap nhieu hon ma ty le phun nhien lieu ko du va ko dung thoi diem

acc_75

Xe điện
Lam lai may len cot xylanh rong len ma thi the tich buong dot se tang len ma cu
Cụ chém như đúng rồi ý, roa rộng xy lanh thì liên quan gì đến buồng đốt mà cụ cho là thể tích buồng đốt tăng lên?

ft.hung94

Xe đạp
Cụ chém như đúng rồi ý, roa rộng xy lanh thì liên quan gì đến buồng đốt mà cụ cho là thể tích buồng đốt tăng lên?
Theo e thì may a là máy dau đa số buồng đốt nằm trên xylanh mà loại xyl ko thay đc mà chỉ doa lại lên cốt thỳ đường kính tăng lên thì thể tích buồng đốt tăng theo có đúng ko cụ

acc_75

Xe điện
Theo e thì may a là máy dau đa số buồng đốt nằm trên xylanh mà loại xyl ko thay đc mà chỉ doa lại lên cốt thỳ đường kính tăng lên thì thể tích buồng đốt tăng theo có đúng ko cụ
Máy dầu thì buồng đốt được cầu thành bởi 2 phần, 1 phần nằm trên đỉnh piston và 1 phần trên nắp quy lát chứ cụ.

ft.hung94

Xe đạp
Máy dầu thì buồng đốt được cầu thành bởi 2 phần, 1 phần nằm trên đỉnh piston và 1 phần trên nắp quy lát chứ cụ.
Cám ơn cụ nhé e đã thông cho e
Thế bệnh xe của cụ chủ theo cụ do dau theo e do bơm và kim phun

acc_75

Xe điện
Cám ơn cụ nhé e đã thông cho e
Thế bệnh xe của cụ chủ theo cụ do dau theo e do bơm và kim phun
Theo ý kiến của em, xe cụ chủ đã làm lại máy thì xem lại 5 phần sau :
1- Zoăng mặt máy được thay là zoăng thép hay zoăng amian, nếu là amian thì bỏ đi (Loại này làm sai tỷ số nén vì rất dầy).
2- Kiểm tra áp suất nén (em không nhầm phải rất lớn trên 35kg/cm2)
3- Kiểm tra kim phun có cân không, có bị phun nhỏ giọt không.
4- Kiểm tra tầm phun xem đã đúng chưa.(cái này như tầm lửa xe xăng)
5- Kiểm tra lại vị trí Cam và khe hở suppap.

ft.hung94

Xe đạp
1- Zoăng mặt máy được thay là zoăng thép hay zoăng amian, nếu là amian thì bỏ đi (Loại này làm sai tỷ số nén vì rất dầy).
2- Kiểm tra áp suất nén (em không nhầm phải rất lớn trên 35kg/cm2)
3- Kiểm tra kim phun có cân không, có bị phun nhỏ giọt không.
4- Kiểm tra tầm phun xem đã đúng chưa.(cái này như tầm lửa xe xăng)
Theo e bo sung thi m co thể loại khả năng do hở supap vì làm lại máy thì thợ chắc cung rà lại roi cả vi trí cam
E thì chẩn đoán bơm ko đủ áp hoặc do kim phun ko đúng tầm nổ nên nhiệt độ và áp suất trong buồng đốt giảm nên ko đốt hết nhiên liệu gây khói trắng

DoHung441

Xe đạp
1- Zoăng mặt máy được thay là zoăng thép hay zoăng amian, nếu là amian thì bỏ đi (Loại này làm sai tỷ số nén vì rất dầy). --> Zoăng thay là loại amian bọc thép.
2- Kiểm tra áp suất nén --> Áp suất đủ (em không nhầm phải rất lớn trên 35kg/cm2)
3- Kiểm tra kim phun có cân không, có bị phun nhỏ giọt không. --> Không phụ nhỏ giọt, tuy nhiên mình phải kiểm tra lại phần kim phun và bơm này.
4- Kiểm tra tầm phun xem đã đúng chưa.(cái này như tầm lửa xe xăng) --> Dấu kiểm tra rất nhiều lần không vấn đề, Loại này dùng cảm biến vị trí cam để xác định vị trí máy số 1.
--> Máy mình dùng cảm biến vị trí cam, còn con đội thuộc đội thủy lực nên không có khe hở suppap.

Tran Kien Son

Xe đạp
Thay phin lọc dầu, filt lọc gió, va mua phụ gia rửa kim phun xăng là hết bệnh.

Tran Kien Son

Xe đạp

Dài dòng quá. Bác mua cái này nè. Bảo đảm hết khói. Injector Cleaner. Máy xăng thì mua cho xăng, mày dầu thì mua cho dầu, chớ nhầm là thốn nhé

trunggt2007

Xe tải
Bác chủ thớt khi tháo vòi phun ra có đánh dấu không,nếu không đánh dấu sau khi lắp lại đã lập trình lại vòi phun chưa

kha.hd

Đi bộ
Cân kim, cân bơm đê cụ.
Chào các bác, em đang có một số vướng mắc khi làm xong máy con xe Huyndai porter 2 (loại phun dầu điện tử). Khi làm xong máy thì rất khó nổ và khi nổ được rồi thì ở ga lăng ty không có vấn đề gì, tuy nhiên khi ga cao hoặc khi chạy ngoài đường thì khói quá nhiều (Như đốt rơm luôn) lại còn kèm theo tiếng gõ kim loại. Kiểm tra các dấu cam, bơm.... đều ok.
Khi ga cao hoặc có tải thì ban đầu khói đen sau đấy là khói trắng rất nhiều kèm theo tiếng gõ. có bác nào có kinh nghiệm về vấn dề này giúp em với.

Cám ơn các bác.
em đang bị dính 1 chiếc 2013. làm máy xong đề là nổ liền mà máy bị rung giật như bỏ máy . ra khói trắng xanh nhiều. chắc đi làm béc quá

kha.hd

Đi bộ
Chào các bác, em đang có một số vướng mắc khi làm xong máy con xe Huyndai porter 2 (loại phun dầu điện tử). Khi làm xong máy thì rất khó nổ và khi nổ được rồi thì ở ga lăng ty không có vấn đề gì, tuy nhiên khi ga cao hoặc khi chạy ngoài đường thì khói quá nhiều (Như đốt rơm luôn) lại còn kèm theo tiếng gõ kim loại. Kiểm tra các dấu cam, bơm.... đều ok.
Khi ga cao hoặc có tải thì ban đầu khói đen sau đấy là khói trắng rất nhiều kèm theo tiếng gõ. có bác nào có kinh nghiệm về vấn dề này giúp em với.

Cám ơn các bác.
thế cụ làm hết bệnh chưa. chỉ giáo em với