Xe Kia Morning bị lịm ga chết máy

chabelita

Xe buýt
Chào các Cụ!
E có con xe Kia Morning đời 2009, xe nhập khẩu, mới 100%, mới chạy được khoảng 6000km, nhưng đã mấy lần bị hiện tượng đang đi thì lịm ga và chết máy, không khởi động lại được, vào garage kiểm tra đem cả máy test ra thì không báo một lỗi gì cả, kiểm tra lại toàn hệ thống điện đóm cũng không có lỗi gì, rồi sau đo lại nổ máy được, có lần e nghe láng máng trên OF có Cụ nào đó nói Kia Morning hay bị lỗi gì đó ở bộ bơm xăng thì phải??? Hiện nay e hỏi cửa hàng của mợ Minh trên này thì báo giá bộ bơm xăng đó giá 2tr, nhưng e vẫn băn khoăn không biết có phải tại trục trặc bộ đó không? Nếu thay rồi mà vẫn bị hiện tượng trên thì mất tiền oan cho bộ đó, mà nếu không thay thì thỉnh thoảng bị chết máy dọc đường nhục lắm các cụ ạ :'( nhờ hoặc thuê được người đẩy vào lề đường còn tốt chứ mà đẩy 1 mình thì đúng là cực nhục :77: hôm nọ e bị chết máy giữa ngã tư các anh xxx phải cong đít đẩy xe cùng e :21: E cầu mong cụ nào biết về hiện tượng này chỉ giáo cho e với. E xin đa tạ (b)

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Xe em chả sao nhưng xe bạn em đời 2005 cũng hiện tượng như cụ, đi trong phố , tắc đường tầm 30-40p là dễ tèo lắm, để nguội lại đề được..

beo171081

Xe tải
các bác ra thử 199minh khai hỏi cụ hảdtop xem, cụ ý la chuyên gia xe hàn xẻng đó:'(

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Xe em chả sao nhưng xe bạn em đời 2005 cũng hiện tượng như cụ, đi trong phố , tắc đường tầm 30-40p là dễ tèo lắm, để nguội lại đề được..
À , cái bệnh " Nỏng trong ngừi " đây mà , cho uống trà đóc tờ thanh :21:

chabelita

Xe buýt
E đang hỏi nghiêm túc mà, cụ nào bị rơi vào tình huống này mới thấy hết nỗi khổ của e, cụ Beo171081 cho e xin cái số của cụ Hardtop đi ạ. E xin đa tạ (b)

Achilles1502

Xe đạp
Website
nissanbinhduong.net
để thử xem nhé:
có thể bộ phận đánh lửa ko nổ ở 1 số kì> ngợp xăng chăng? (số máy bị ngợp >=2
)
để 1 lát khởi động lại dc ->có thể do xupap xả mở>xăng bay hơi bớt
e chỉ đoán vậy thui nhé,các bác có gì chỉ giáo thêm

Alonso88

Xe đạp
Có phải hum trước bác bị chết máy ở ngã tư chỗ Bảo Tàng Không Quân phải ko :21:
Hum đó em đi làm về thấy có 1 bác KM ngồi trg xe dc 1 bác dân quân đẩy qua ngã tư. Em ngó vào thì thấy bác tài có vẻ căng thẳng lắm :^).
Nhà em cũng chạy KM slx 2009, may mà nó ko bị giống bác, hỵ hỵ :P

zoeller

Xe tải
E đang hỏi nghiêm túc mà, cụ nào bị rơi vào tình huống này mới thấy hết nỗi khổ của e, cụ Beo171081 cho e xin cái số của cụ Hardtop đi ạ. E xin đa tạ (b)
hỏi cụ Độc Lập có số đấy

raotro

Xe container
Vào trang KIA - Huyndai tìm kụ Hardtop là ok.

alibibi

Xe tải
Cụ Alo cho cụ Huy " Hardtop " . Dây thép của cụ ấy đây 0913210781 . Bảo là em của cụ Alibibi trên OF nhé :P

chabelita

Xe buýt
Có phải hum trước bác bị chết máy ở ngã tư chỗ Bảo Tàng Không Quân phải ko
Hum đó em đi làm về thấy có 1 bác KM ngồi trg xe dc 1 bác dân quân đẩy qua ngã tư. Em ngó vào thì thấy bác tài có vẻ căng thẳng lắm .
Nhà em cũng chạy KM slx 2009, may mà nó ko bị giống bác, hỵ hỵ

Vâng, chính là e đấy ạ! Cụ trông thấy người trong OF gặp khó khăn mà ko giúp đỡ nhé! :mad: Đùa tý thôi nhưng cụ thấy như thế có khổ ko cơ chứ :'(
Cụ Alo cho cụ Huy " Hardtop " . Dây thép của cụ ấy đây 0997159999 . Bảo là em của cụ Alibibi trên OF nhé
Vâng, e sẽ alo ngay, thanks cụ nhé! (b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ankieu

Xe đạp
Hôm trước bạn em cũng dính quả không đề được giữa đường như bác này, đến khổ.

Subaru08

Xe tải
Chào các Cụ!
E có con xe Kia Morning đời 2009, xe nhập khẩu, mới 100%, mới chạy được khoảng 6000km, nhưng đã mấy lần bị hiện tượng đang đi thì lịm ga và chết máy, không khởi động lại được, vào garage kiểm tra đem cả máy test ra thì không báo một lỗi gì cả, kiểm tra lại toàn hệ thống điện đóm cũng không có lỗi gì, rồi sau đo lại nổ máy được, có lần e nghe láng máng trên OF có Cụ nào đó nói Kia Morning hay bị lỗi gì đó ở bộ bơm xăng thì phải??? Hiện nay e hỏi cửa hàng của mợ Minh trên này thì báo giá bộ bơm xăng đó giá 2tr, nhưng e vẫn băn khoăn không biết có phải tại trục trặc bộ đó không? Nếu thay rồi mà vẫn bị hiện tượng trên thì mất tiền oan cho bộ đó, mà nếu không thay thì thỉnh thoảng bị chết máy dọc đường nhục lắm các cụ ạ :'( nhờ hoặc thuê được người đẩy vào lề đường còn tốt chứ mà đẩy 1 mình thì đúng là cực nhục :77: hôm nọ e bị chết máy giữa ngã tư các anh xxx phải cong đít đẩy xe cùng e :21: E cầu mong cụ nào biết về hiện tượng này chỉ giáo cho e với. E xin đa tạ (b)
Trường hợp của bác là không phải bị hư bơm xăng, mà là bộ phận đánh lửa bị hư nhưng chưa bị hư hết nên gây ra tình trạng như này. Bác không thể sử dụng máy Scan để tìm được. Thay bộ phận đánh lửa sẽ giải quyết được vần đề này.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào các Cụ!
Trong khi chưa sửa được gặp hiện tượng này cụ thử thế này xem có khắc phục được k nhé!
1. Trả về N
2. Đạp ga kịch sàn (nếu xe AT thì phải chơi 2 chân đấy)
3. Vặn chìa khóa đề nổ
4. Nếu may mắn nổ được (thường là chết máy ngay sau đó) thì giữ chân ga 1 lúc, cứ ga to lên chừng vài chục giây. Hy vọng có thể khắc phục tạm.
Đấy là xe CHK, còn EFI thì em ko chiết có hiệu quả ko? nhưng mà cứ thử cho biết :P Các cụ khác đừng cười em nhá (k)

chabelita

Xe buýt
Hôm trước e đã hỏi cụ Hardtop cụ ấy bảo xe e bị hỏng bộ bơm xăng, bây giờ cụ Subaru08 lại bảo hỏng bộ phận đánh lửa, vậy thì e biết thế nào bây giờ? :'( thay cả 2 thì nhiều tiền quá :'(:'(:'( các cụ có lời khuyên gì cho e nữa không ạ, e xin đa tạ (b)

chuột 74

Xe điện
Hôm trước e đã hỏi cụ Hardtop cụ ấy bảo xe e bị hỏng bộ bơm xăng, bây giờ cụ Subaru08 lại bảo hỏng bộ phận đánh lửa, vậy thì e biết thế nào bây giờ? :'( thay cả 2 thì nhiều tiền quá :'(:'(:'( các cụ có lời khuyên gì cho e nữa không ạ, e xin đa tạ (b)
Tóm lại là chị thay bơm xăng hay bộ phận đánh lửa?
Xe e đang có hiện tượng đó :(

toán mercedes

Xe tăng
theo kinh nghiệm nghề của em thì xe bác lên cho kiểm tra hai phần : 1 phần đánh lửa ,2 là phần các cảm biến tạo xung ( bệnh lày hay sảy ra khi máy chạy đã nóng )
- mới loại lày chỉ có thể sửa băng kinh nghiệm , chứ máy check ko đọc ra lỗi
- cụ đi làm mà chưa hết bệnh thì đem qua em , em làm có bảo hành , và nhanh gọn , chích xác

Chỉnh sửa cuối:

toankiss

Xe tải
Bơm xăng giá mới 850k cụ a, còn bộ phận đánh lửa chắc tầm hơn củ. vậy cụ ra gara nào đó uy tín bảo sửa một trong hai thư tháo kiểm tra xem thế nào.mà không chắc củ vào hãng không đc thì vẫn đc bảo hành sợ gì. Hãng mà thay không đc bắt tháo ra vì họ có bảo hành mà.

tu.vu0312

Xe hơi
mắc bênh này theo e bán xe đi mua con khác cho đỡ khổ, chứ đi giữa đường mà chết máy đẩy thì khổ lắm cụ ơi

Lamcars

[Tịch thu bằng lái]
Vinhomesmartcity Tây Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Chào các Cụ!
E có con xe Kia Morning đời 2009, xe nhập khẩu, mới 100%, mới chạy được khoảng 6000km, nhưng đã mấy lần bị hiện tượng đang đi thì lịm ga và chết máy, không khởi động lại được, vào garage kiểm tra đem cả máy test ra thì không báo một lỗi gì cả, kiểm tra lại toàn hệ thống điện đóm cũng không có lỗi gì, rồi sau đo lại nổ máy được, có lần e nghe láng máng trên OF có Cụ nào đó nói Kia Morning hay bị lỗi gì đó ở bộ bơm xăng thì phải??? Hiện nay e hỏi cửa hàng của mợ Minh trên này thì báo giá bộ bơm xăng đó giá 2tr, nhưng e vẫn băn khoăn không biết có phải tại trục trặc bộ đó không? Nếu thay rồi mà vẫn bị hiện tượng trên thì mất tiền oan cho bộ đó, mà nếu không thay thì thỉnh thoảng bị chết máy dọc đường nhục lắm các cụ ạ :'( nhờ hoặc thuê được người đẩy vào lề đường còn tốt chứ mà đẩy 1 mình thì đúng là cực nhục :77: hôm nọ e bị chết máy giữa ngã tư các anh xxx phải cong *** đẩy xe cùng e :21: E cầu mong cụ nào biết về hiện tượng này chỉ giáo cho e với. E xin đa tạ (b)
Mời cụ qua em, bên sẽ khắc phục giúp cụ