xe mới có cần phủ nano hay ceramic pro để bảo vệ sơn

Topcar VN

Xe hơi
xe em cũ rồi ko có bhanh j cả cụ ah. Cám ơn ý tốt của cụ nhưng em ko thích ah :D em thấy mấy vụ phủ nano xong nó bong tróc lem nhem khó tẩy rồi ah.

cá nhân em thấy vụ này như dán thêm 1 lớp nylon bảo vệ sơn xe máy ấy. mới dán thì rất đẹp, nhưng lâu ngày hoặc hơi va quệt tí là xấu ngay :D
Đấy là cụ thấy họ làm bằng các sản phẩm ko rõ xuất xứ và nguồn gốc nên mới vậy.bên e toàn hàng có thương hiệu như sonax....và toàn người làm cũ của ceramic pro vs báo đỏ làm nên cụ yên tâm cả về chất lượng và hậu mãi

phuong68

Xe hơi
em nghĩ xe mới thì ko nên

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Sự khác biệt giữa phủ Brila và các sản phầm khác sau một thời gian phủ.

Sặc

Autovn89

Xe tải
Xe mới đi phủ là chuẩn ah, có tác dụng giúp cho độ bóng của xe giữ dc lâu hơn, cụ nào có nhu cầu qua bên Duy An autodetailing bên e để dc tư vấn,
Địa chỉ Nhân Mỹ, Mỹ Đình , Hà Nội
Số cầm chân e 0985723112.

Tienoi77

Đi bộ
Các cụ báo hộ cái giá phủ cerato hộ em nhé

anhcobiet

Xe đạp
Em đánh dấu để tham khảo

Htra024

Xe hơi
Phủ xong chả thấy khác gì chưa phủ.
Đánh bóng xong thì khác hoàn toàn chưa đánh bóng các cụ ạ :)). E thử từ nano đến ceramic nhưng nc là lừa đảo tâm lý hết!
Đánh bóng xong không phủ gì cả: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì bóng bẩy đc vài tháng.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì cũng bóng bẩy đc độ 5 tháng là xước răm với quầng tùm lum.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe tại nơi phủ/theo quảng cáo là đảm bảo chất lượng và bảo hành lớp phủ (100k): em chưa đc kiểm chứng dịch vụ vì quá chát và nhà em lại ko gần nhà các cụ đánh xe :)) đi rửa xe mà chạy 3 quãng đồng thì e cho ra gần nhà cho nhanh!
Em kết luận: Độ bóng độ sâu màu của lớp sơn là do thợ đánh bóng. Phủ ko thể làm tăng độ cứng (chống xước răm nọ kia) được. Hiệu ứng lá sen và độ bóng không cần phải phủ mới có mà chỉ cần chai speedwax sịt sau khi rửa lau khô là cũng như phủ ngay!

2TCarCare

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Chào các bác, xe mới về cơ bản thì không cần phủ và em xin đính chính là nano không có tác dụng chống trầy xước. ĐƯờng việt nam trầy xước khi chạy xế hộp là điều khó tránh khỏi. Nhưng trong mùa mưa thì Nano phát huy tác dụng tốt.

Nếu xe thường xuyên chạy ngoài đường và đậu dưới mưa khi không phủ nano thì rất sễ bị "Bông Nước" các bác thường gọi là ố

Việc xử lý bông nước này khá tốn thời gian. Sau khi rửa xe thì không thấy gì nhưng khi ráo nước thì ố vẫn hoàn ố. Muốn hết các bác cần đến các địa chỉ chăm sóc xe uy tín để đánh bóng cho sạch sau đó phủ Nano lên

Nano về cơ bản có các tác dụng sau:
- Chống bám bụi, nước
- Tăng độ bóng của sơn xe
- Giữ độ bóng của sơn xe theo thời gian và tùy thuộc vào chất lượng và lớp phủ nano thì xe sẽ bóng lâu

Đây là hình con Mec bị bông nước ở trên bên em đã xử lý :D

fatcat213

Xe hơi
phủ thì cũng tốt, chỉ sợ rửa xe vài lần thì lại bay hết thì cũng phí xèng :(

Cuong Car Care

Đi bộ
Nguyễn Văn Linh, P.Bình Thuận, Quận 7, Tp.Hcm
Website
www.facebook.com
Phủ xong chả thấy khác gì chưa phủ.
Đánh bóng xong thì khác hoàn toàn chưa đánh bóng các cụ ạ :)). E thử từ nano đến ceramic nhưng nc là lừa đảo tâm lý hết!
Đánh bóng xong không phủ gì cả: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì bóng bẩy đc vài tháng.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì cũng bóng bẩy đc độ 5 tháng là xước răm với quầng tùm lum.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe tại nơi phủ/theo quảng cáo là đảm bảo chất lượng và bảo hành lớp phủ (100k): em chưa đc kiểm chứng dịch vụ vì quá chát và nhà em lại ko gần nhà các cụ đánh xe :)) đi rửa xe mà chạy 3 quãng đồng thì e cho ra gần nhà cho nhanh!
Em kết luận: Độ bóng độ sâu màu của lớp sơn là do thợ đánh bóng. Phủ ko thể làm tăng độ cứng (chống xước răm nọ kia) được. Hiệu ứng lá sen và độ bóng không cần phải phủ mới có mà chỉ cần chai speedwax sịt sau khi rửa lau khô là cũng như phủ ngay!
Phủ ceramic xong thì phải thấy khác chứ anh ạ. Đánh bóng là xử lý trên lớp bóng, lớp ngoài cùng bảo vệ lớp sơn zin, sau khi đánh bóng xong họ mới phủ lớp ceramic lên bề mặt bóng ( còn gọi là sứ, gốm, thủy tinh ) để tạo một lớp bóng dầy và cứng. Vậy nên sau khi phủ tác dụng của lớp ceramic ngoài cùng là bảo vệ lớp sơn, tạo độ bóng bẩy và tạo chiều sâu cho lớp sơn. Độ kết dính của lớp ceramic từ 2 - 7 năm tùy vào từng loại (anh có thể dùng quẹt lửa bằng nhựa quẹt thử test độ cứng )
Về rửa xe vài tháng xước răm với quầng là điều chắc chắn có vì hầu như các chổ rửa xe ở ngoài họ đều rửa với 1 xô nước và dùng khăn thường để rửa xe, những khăn đó lau rửa 1 2 lần là cát dính lại trên khăn, họ không xả khăn vào xô nước sạch thứ 2 để loại bỏ cát, cứ thế mà rửa thì trầy hết xe. ( độ cứng thì chỉ có kim cương mới không trầy thôi anh ạ) Bản chất cát có chứa các hạt SIO2 để tạo thủy tinh, các hạt thủy tinh nhỏ này rất cứng và bén.
Tiền nào của nấy thôi anh, rửa xe chỗ đắt tiền họ rửa với quy trình chuyên nghiệp, 1 xô xà phòng 1 xô nước, găng tay lông rửa xe chuyên dụng, ( xà phồng phải có độ PH trung tính mới không làm phai màu xe), đa số những chổ rửa xe giá thành rẻ dùng xà phồng có tính axit cao nên sau khi rửa xe chừng 3-6 tháng là sẽ thấy xe mất bóng hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

Cuong Car Care

Đi bộ
Nguyễn Văn Linh, P.Bình Thuận, Quận 7, Tp.Hcm
Website
www.facebook.com
phủ thì cũng tốt, chỉ sợ rửa xe vài lần thì lại bay hết thì cũng phí xèng :(
Vậy mới nên tìm chổ rửa xe chuyên nghiệp anh, vào rửa xe anh cứ quan sát cách thợ rửa xe là biết ngay, cầm 1 cái khăn lau từ đầu đến đít xe không nhúng nước để trôi bẩn + bụi + cát là xong xe liền. :)

Huy08

Xe buýt
Các cụ cho hỏi, nếu xây xát đầu xe, phải sơn lại thì lại phủ Ceramic chỗ đấy ah? Nếu k phủ thì trông như mèo loang. Mà xe đi thì k tránh khỏi xây xát. :)

Huy08

Xe buýt
Thế là cư mỗi lần sơn sước xát xong, lại phủ ceramic nữa :(

trinhduocvien

Xe hơi
Phủ Ceramic ngoài việc làm cho lớp sơn bóng đẹp thì còn có tác dụng bảo vệ lớp sơn khỏi tia UV (làm bạc màu sơn gốc), hạn chế trầy xước, chống bám bụi (đất cát, nhựa cây, nhựa đường, bụi sơn,...). Bác đầu tư ban đầu 1 khoản tiền có vẻ là lớn (vài triệu) để phủ Ceramic nhưng lại tiết kiệm được rất nhiều chi phí khác trong thời gian lớp phủ còn tác dụng như ít phải rửa xe hơn, không phải tẩy bụi sơn, nhựa đường, nhựa cây, không phải đánh bóng,... Tính ra thì phủ Ceramic lại kinh tế hơn nhiều ấy chứ. Đấy là còn chưa nói đến trong trường hợp bác muốn bán xe, lớp sơn bóng bẩy nhìn còn mới sẽ bán được giá tốt hơn.
Loại phủ Ceramic này có tự làm được tại nhà không Bác?