xe mới có cần phủ nano hay ceramic pro để bảo vệ sơn

trinhduocvien

Xe hơi
Tự làm thì cụ phải đầu tư ít nhất 2 máy đánh bóng khoảng 20 triệu, xi đánh bóng các bước, dung dịch phủ Ceramic, các loại dụng cụ khác đi cùng. Ngoài ra cụ phải có tay nghề thì mới làm đc chứ ko hỏng hết sơn ạ. Nói tóm lại là ko khả thi.
Nói tóm lại là ko khả thi: NGHĨA LÀ CÁC LỚP KÍ SINH lên màng sơn ĐỀU KHÔNG TỐT VÀ KHÔNG BỀN BẰNG màng sơn nguyên rin, đúng không Bác.
Trên thị trường có các loại sau tự làm tại nhà, nhưng hiệu quả thì chưa ai chia sẻ như:
- sản phẩm HD Nitro Seal : 2 thành phần.
- sản phẩm Nano4life : 1 thành phần.

Nói tóm lại là ko khả thi: NGHĨA LÀ CÁC LỚP KÍ SINH lên màng sơn ĐỀU KHÔNG TỐT VÀ KHÔNG BỀN BẰNG màng sơn nguyên rin, đúng không Bác.
Trên thị trường có các loại sau tự làm tại nhà, nhưng hiệu quả thì chưa ai chia sẻ như:
Phủ Ceramic là vừa để làm đẹp, vừa để bảo vệ lớp sơn gốc cụ ạ. Tuy nhiên việc tự thực hiện phủ ở nhà là không khả thi vì chi phí phủ sẽ cao, đồng thời rủi ro trong quá trình thi công là rất lớn vì không hiểu về kỹ thuật thi công. Cái này nó cũng giống như việc bác tự tay mua vật liệu xây dựng về xây nhà cao tầng đó.

Loại phủ Ceramic này có tự làm được tại nhà không Bác?
Phủ Ceramic không hề đơn giản như cụ nghĩ, thợ phải được đào tạo một cách bài bản và thực hiện theo đúng quy trình. Để xử lý những trường hợp bề mặt sơn bị lỗi hoặc xước nhiều thì đòi hỏi tay nghề thợ phải rất cao mới có thể thi công được. Xã hội đã phân công rất rõ ràng, mỗi người một việc nên theo em thì bác chỉ cần kiếm thật nhiều tiền từ công việc chính của bác, còn việc làm đẹp xe thì để chúng em lo ạ :))

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Phủ xong chả thấy khác gì chưa phủ.
Đánh bóng xong thì khác hoàn toàn chưa đánh bóng các cụ ạ :)). E thử từ nano đến ceramic nhưng nc là lừa đảo tâm lý hết!
Đánh bóng xong không phủ gì cả: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì bóng bẩy đc vài tháng.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe bình thường (50k) thì cũng bóng bẩy đc độ 5 tháng là xước răm với quầng tùm lum.
Đánh bóng xong phủ các kiểu vài lớp: điều kiện sử dụng và rửa xe tại nơi phủ/theo quảng cáo là đảm bảo chất lượng và bảo hành lớp phủ (100k): em chưa đc kiểm chứng dịch vụ vì quá chát và nhà em lại ko gần nhà các cụ đánh xe :)) đi rửa xe mà chạy 3 quãng đồng thì e cho ra gần nhà cho nhanh!
Em kết luận: Độ bóng độ sâu màu của lớp sơn là do thợ đánh bóng. Phủ ko thể làm tăng độ cứng (chống xước răm nọ kia) được. Hiệu ứng lá sen và độ bóng không cần phải phủ mới có mà chỉ cần chai speedwax sịt sau khi rửa lau khô là cũng như phủ ngay!
đang định đi oánh bóng rồi phủ đọc còm của cụ chắc phải suy nghĩ lại ~X(

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Phủ Ceramic để bảo vệ lớp sơn. Bác đánh bóng xong nếu phủ CRM lên thì sẽ giữ được độ bóng lâu hơn, xe sạch đẹp hơn,... Tóm lại là phủ lên sẽ tốt hơn là không phủ, nếu không có tính ưu việt như vậy thì làm sao lĩnh vực này nó lại phát triển vậy được (có cầu thì có cung). Mà thực ra phủ Ceramic mới chỉ rộ lên ở VN mình 2 - 3 năm trở lại đây chứ trên thế giới nó đã có từ lâu rồi và vẫn đang rất phát triển. Còn ý kiến có phủ hay không thì tùy thuộc vào sở thích và túi tiền của mỗi người ạ.
Đành rằng vậy nhưng dịch vụ phải phù hợp với giá trị của tài chính bỏ ra & giá trị sử dụng cụ nhé, chứ thuốc độc vẫn có người mua để tự tử mà cụ, cụ làm dịch vụ thì nên lắng nghe & giải thích chứ k nên ăn thua với khách hàng như vậy, em dùng các dịch vụ làm sạch từ hồi cụ Tuấn Trọc làm ở Phan Kế Bính cơ cụ ợ

Becho

Xe tải
em có con xe cỏ cx5, cụ pm giá cả các loại phủ để em tham khảo, ok em mần luôn.

dzungphanh

Xe hơi
Có điều kiện thì quá nên làm cụ ạ

DauDau

Xe máy
Cụ nào cho em giá rổ với ạ. Mỗi con xe lại 1 giá khác nhau hay giá chung hả các cụ?

rayes

Xe đạp
Bác topcar cho hỏi là phủ ceramic xong nếu sau này muốn bỏ lớp phủ thì phải làm thế nào? Có giữ được lớp sơn gốc ko bác

Topcar VN

Xe hơi
Bác topcar cho hỏi là phủ ceramic xong nếu sau này muốn bỏ lớp phủ thì phải làm thế nào? Có giữ được lớp sơn gốc ko bác
Giữ đc sơn gốc bác ơi.chỉ cần đánh bóng là hết cụ nhé.....

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
đang định đi oánh bóng rồi phủ đọc còm của cụ chắc phải suy nghĩ lại ~X(
Chào cụ, Em thấy có nhiều thông tin sai lệch dẫn đế hiểu nhầm về phủ Ceramic nên mạn phép vào đây cung cấp chút thông tin cho cụ yên lòng. Thực tế phủ Ceramic không thế chống xước cho dù có 9H hay mười mấy H đi nữa. Nói 1 chút về cái độ cứng này, ai cũng nói 9H nhưng chả ai nói 9H gì, 9H này đang bị hiểu nhầm là đo độ cứng vật liệu. Nếu là độ cứng vật liệu thì kim cương là 10H, như vậy 9H thì xác định là chả xước được đâu. Nhưng thực tế đây chỉ là thang đo độ cứng bút chì mà thôi. Tiếp nữa, về hiệu ứng lá sen, bác có thể phủ Ceramic sau đó khoảng 2,3 tháng đi liên tục ngoài trời, bụi bặm này nọ thôi là bác sẽ thấy hết luôn lá sen. Thực ra ko phải mất đi Ceramic hay hiệu ứng mà chỉ vì bề mặt sơn khi đó đã bị bẩn, các hạt bụi hay chất bẩn bám lại khiến hiệu ứng bị mất đi, bác chỉ cần tẩy sạch bề mặt là sẽ có lại hiệu ứng.
Còn tác dụng chính của Ceramic thực tế là bảo vệ lớp sơn khỏi sự oxi hóa từ tia UV trong ánh sáng mặt trời và môi trường, chống lại các tác nhân ăn mòn bề mặt như ố nước, phân chim, nhựa cây, hóa chất, côn trùng...khiến cho xe sử dụng lâu ngày ko mất màu sơn. Khi đi sơn dặm lại trông xe vẫn đẹp, ko bịt lệch màu bác ạ. Hy vọng giúp ích cho bác với thông tin này!

vinhngo

Xe đạp
Chào cụ, Em thấy có nhiều thông tin sai lệch dẫn đế hiểu nhầm về phủ Ceramic nên mạn phép vào đây cung cấp chút thông tin cho cụ yên lòng. Thực tế phủ Ceramic không thế chống xước cho dù có 9H hay mười mấy H đi nữa. Nói 1 chút về cái độ cứng này, ai cũng nói 9H nhưng chả ai nói 9H gì, 9H này đang bị hiểu nhầm là đo độ cứng vật liệu. Nếu là độ cứng vật liệu thì kim cương là 10H, như vậy 9H thì xác định là chả xước được đâu. Nhưng thực tế đây chỉ là thang đo độ cứng bút chì mà thôi. Tiếp nữa, về hiệu ứng lá sen, bác có thể phủ Ceramic sau đó khoảng 2,3 tháng đi liên tục ngoài trời, bụi bặm này nọ thôi là bác sẽ thấy hết luôn lá sen. Thực ra ko phải mất đi Ceramic hay hiệu ứng mà chỉ vì bề mặt sơn khi đó đã bị bẩn, các hạt bụi hay chất bẩn bám lại khiến hiệu ứng bị mất đi, bác chỉ cần tẩy sạch bề mặt là sẽ có lại hiệu ứng.
Còn tác dụng chính của Ceramic thực tế là bảo vệ lớp sơn khỏi sự oxi hóa từ tia UV trong ánh sáng mặt trời và môi trường, chống lại các tác nhân ăn mòn bề mặt như ố nước, phân chim, nhựa cây, hóa chất, côn trùng...khiến cho xe sử dụng lâu ngày ko mất màu sơn. Khi đi sơn dặm lại trông xe vẫn đẹp, ko bịt lệch màu bác ạ. Hy vọng giúp ích cho bác với thông tin này!
Trên Web của Detailing.vn em có đọc bài viết thì các cụ khuyên Phủ Ceramic cũng đc mà không cũng đc, chỉ cần đi đánh bóng lại khi bề mặt có dấu hiệu cần đánh bóng. Vậy cụ cho hỏi, em chăm chỉ đánh bóng khi cần thiết hay phủ Ceramic ???

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Trên Web của Detailing.vn em có đọc bài viết thì các cụ khuyên Phủ Ceramic cũng đc mà không cũng đc, chỉ cần đi đánh bóng lại khi bề mặt có dấu hiệu cần đánh bóng. Vậy cụ cho hỏi, em chăm chỉ đánh bóng khi cần thiết hay phủ Ceramic ???
Chào cụ, rất nhiều người hỏi như cụ đấy ạ. Cái này tùy lựa chọn của mỗi người vì mỗi cách có ưu nhược điểm riêng. Nhưng theo quan điểm của e, việc đánh bóng thường xuyên ko hẳn là tốt. Vì thực tế tại VN cho thấy, rất rất ít các cơ sở chăm sóc xe đánh bóng xe cho cụ với quan điểm bảo tồn lớp sơn, điều duy nhất họ quan tâm đó là "bào" cho bóng. Một xe sau khi sản xuất ra được sơn lớp sơn bóng có độ dày nhất định, nếu như thường xuyên đánh bóng thì sẽ khiến cho lớp sơn bóng Zin mỏng dần, sơn bóng thì cũng phải có độ dày đủ đế giúp mặt sơn bóng lên, nếu quá mỏng sẽ mất bóng, từ đó mất đi độ sáng bóng của xe và cụ phải đi sơn lại. Em thì vẫn có ý khuyên mọi người nếu thích duy trì vẻ đẹp của xe mình mà ko có thời gian rảnh nhiều thì nên phủ Ceramic, tính ra chi phí sẽ cao hơn cụ đánh bóng thường xuyên đấy (em đang nói loại Ceramic chất lượng) nhưng bù lại thì xấu đi vẫn làm đẹp lại dễ dàng mà tác dụng thì như em đã nói bên trên rồi ạ.

tuankool

Xe đạp
Bác qua e.e tư vấn cho.bên e đều là thành viên cũ của ceramic pro và báo đỏ.đc đào tạo chuyen nghiệp và hóa chất chính hãng.nhân dịp chào hè topcar bên e đang có nhều KM.hân hạnh đc phục vụ bác
Em đang có nhu cầu cần phủ cer đây ạ , bác inbox tư vấn em chút với

Topcar VN

Xe hơi
Cụ cần thông tin cụ thể ll 01676584350 Phương.
Hận hạnh phục vụ cụ

Rolls_Royce

Xe buýt
theo quan điểm cá nhân của cháu thì xe mới không nên thừa tiền, đi 2-3 năm cũ xỉn thì phủ thì được

Vios1.5G.2017

Xe tải
Chào cụ, rất nhiều người hỏi như cụ đấy ạ. Cái này tùy lựa chọn của mỗi người vì mỗi cách có ưu nhược điểm riêng. Nhưng theo quan điểm của e, việc đánh bóng thường xuyên ko hẳn là tốt. Vì thực tế tại VN cho thấy, rất rất ít các cơ sở chăm sóc xe đánh bóng xe cho cụ với quan điểm bảo tồn lớp sơn, điều duy nhất họ quan tâm đó là "bào" cho bóng. Một xe sau khi sản xuất ra được sơn lớp sơn bóng có độ dày nhất định, nếu như thường xuyên đánh bóng thì sẽ khiến cho lớp sơn bóng Zin mỏng dần, sơn bóng thì cũng phải có độ dày đủ đế giúp mặt sơn bóng lên, nếu quá mỏng sẽ mất bóng, từ đó mất đi độ sáng bóng của xe và cụ phải đi sơn lại. Em thì vẫn có ý khuyên mọi người nếu thích duy trì vẻ đẹp của xe mình mà ko có thời gian rảnh nhiều thì nên phủ Ceramic, tính ra chi phí sẽ cao hơn cụ đánh bóng thường xuyên đấy (em đang nói loại Ceramic chất lượng) nhưng bù lại thì xấu đi vẫn làm đẹp lại dễ dàng mà tác dụng thì như em đã nói bên trên rồi ạ.
Xe mới mua nên phủ ko? Xe 5 chỗ khoảng bao nhiêu?