Xe mới đại tu xong máy bị kêu

30T-4424

Xe đạp
Tình hình là thế này các cụ ơi. Em có kon altis 2004, mới đại tu lại máy xong được khoảng 1 tuần nhưng mà nó lại thế này mới chết em chứ. Nói chung là máy rất bốc, ngon lành, không hao dầu. Nhưng nó lại bị tình trạng như sau: Lúc nổ máy lúc nó nguội thì máy rất êm, nhưng khi động cơ bắt đầu nóng lên đến nhiệt độ ổn định thì máy nó lại hơi kêu hơn không êm như trước nữa. Em hỏi qua thợ làm cho em thì nó lại bảo là bây h máy còn chặt nên nóng lên nó càng chặt ---> hơi kêu. Đi hết roda thì nó sẽ êm. Có bác nào bị như em không tư vấn dùm em phát.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em nghĩ có thể không sao đâu, máy còn chặt như thợ nói, khi dầu nóng loãng ra nó kêu rõ hơn, tuy nhiên có trường hợp Piton mới không tốt nó nở nhiều quá khi nóng lên cũng làm kêu

30T-4424

Xe đạp
Em nghĩ có thể không sao đâu, máy còn chặt như thợ nói, khi dầu nóng loãng ra nó kêu rõ hơn, tuy nhiên có trường hợp Piton mới không tốt nó nở nhiều quá khi nóng lên cũng làm kêu
Vâng cảm ơn bác. Nhưng mà em thấy hình như nó thay cho em pistong xịn của hãng hay sao ấy. Trông hộp hiếc các loại có vẻ hãng lắm. :D:D thì chắc là ko lởm dc bác nhỉ???

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Vâng cảm ơn bác. Nhưng mà em thấy hình như nó thay cho em pistong xịn của hãng hay sao ấy. Trông hộp hiếc các loại có vẻ hãng lắm. :D:D thì chắc là ko lởm dc bác nhỉ???
Thế thì cứ bình tĩnh, hôm nay mùng một tết xoắn quá nó dông cả năm :D

30T-4424

Xe đạp
Thế thì cứ bình tĩnh, hôm nay mùng một tết xoắn quá nó dông cả năm :D
He he. Mồng 1 nầy hok sợ bằng mồng 1 kia bác nhở. Vì cũng chẳng đi đâu tức khí vừa rồi em xuống nhà xe nổ máy cho nó chạy hết bình xăng này xem sao bác nhỉ ??? Mình thì cứ việc ngủ nó nổ nó cứ việc nổ. Yên tâm hỏng gara nó chịu.

AUDI_R8-88

Đi bộ
chuẩn ruì. máy này là do lên cốt xilanh và pittong mới chưa "phù hợp". rõ hơn là do ma sát giữa thành xi lanh với pittong chưa được đều ,êm khi chạy ở nhiệt độ cao pittong dan nở ra khi làm việc mà.bác cứ đi 1 thời gian nếu thấy hiện tượng đó giảm là đúng bệnh.lưu ý chạy khoảng thời gian tương đương với chạy rôtda thì thay dầu bôi trơn nhé.kẻo nhanh mòn máy.Nhưng em vẫn còn lăn tăn vì kêu và rung động cơ mới còn nhiều lý do khác nữa, bác cứ theo dõi thấy bệnh có biểu hiện gì khác post lên chúng em chẩn bệnh>:D<

anhtho

Xe ngựa
He he. Mồng 1 nầy hok sợ bằng mồng 1 kia bác nhở. Vì cũng chẳng đi đâu tức khí vừa rồi em xuống nhà xe nổ máy cho nó chạy hết bình xăng này xem sao bác nhỉ ??? Mình thì cứ việc ngủ nó nổ nó cứ việc nổ. Yên tâm hỏng gara nó chịu.
Bác chú ý mở cửa, thông gió kỹ nhé. Nổ máy trong gara hết cả bình xăng là tối kỵ đấy ! Còn máy móc chắc cũng giống xe máy ngày xưa em đi lên cốt, nó phải kêu cỡ gần tháng mới êm hơn được. Đồ mới còn đầy ba via, bề mặt chưa trơn tru, lại khít nữa..

30T-4424

Xe đạp
Cụ đại Tu con của Cụ thiệt hại hết bao nhiêu? Chỉ thay mỗi Pittong thôi ah? Nhà cháu bồ hóng để làm vợ 2 đây ợ
Thay hết cả xilanh, pistong, xéc măng bạc biên bạc balie, xupap, các loại phớt.... Hết 15tr tất tật........

oto16ahn

Xe điện
cháu nghĩ là do mới làm,lên phát ra tiếng hơi gầm.phải chạy thử hoặc nổ rà lâu lâu thì êm ah

30T-4424

Xe đạp
Tình hình là sau khi nổ gần hết 1 bình xăng từ đêm hôm qua đến 7h sáng nay em thấy có vẻ máy nó êm hơn chút rồi các cụ ợ. Em vừa ra cây xăng mua cho nó bình nữa rồi. Có khi để roda thế này tốt hơn là chạy ấy nhỉ? kể cũng hơi phí nhưng thôi làm thế cho đảm bảo

30T-4424

Xe đạp
Bác chú ý mở cửa, thông gió kỹ nhé. Nổ máy trong gara hết cả bình xăng là tối kỵ đấy ! Còn máy móc chắc cũng giống xe máy ngày xưa em đi lên cốt, nó phải kêu cỡ gần tháng mới êm hơn được. Đồ mới còn đầy ba via, bề mặt chưa trơn tru, lại khít nữa..
Bác yên tâm gara nhà em thông ra sân. Em mở cửa cuốn ra quay *** ra ngoài rồi ạ.............Nếu mà có độc hại gì thì chắc chỉ con gâu gâu nhà em nó bị...........

peroxide

Xe buýt
Cụ kô nói kêu kiểu gì. Xe nhà cháu kêu xoẹt xoẹt, lúc lạnh thì nó êm, nóng kêu xoẹt xoẹt. Thay dàn con đội vẫn kêu (nhà cháu chơi nguyên nắp máy luôn), nổ máy 2 tiếng thì chả kêu gì nữa. Bi giờ đứng cạnh cam dì thì ngang pheo nhau về độ ồn.

kangta160

Xe tải
chạy đến lúc máy êm là bắt đầu máy lại chẩn bị kêu , bởi vì gữa bít tông và xi lanh có độ gãn nở không tốt nên rất dễ bị bó khi có tải , còn nếu như xe mới của hãng khi nổ máy lên nó kêu thì cũng nói là xe mới nó thế , thì ai dám mua , bác nên hỏi gara xem bít tông thế nào

nguyen_kia

Xe điện
Xe của cụ chủ 2004, chạy đc bn mà đã đại tu vậy? Máy yếu hay do dến kỳ? V2 cụ chạy đc bn rồi, có kiểm tra áp suất buồng đốt trc khi quyết định thay lòng mề ko vậy??

anhtho

Xe ngựa
chạy đến lúc máy êm là bắt đầu máy lại chẩn bị kêu , bởi vì gữa bít tông và xi lanh có độ gãn nở không tốt nên rất dễ bị bó khi có tải , còn nếu như xe mới của hãng khi nổ máy lên nó kêu thì cũng nói là xe mới nó thế , thì ai dám mua , bác nên hỏi gara xem bít tông thế nào
Xe mới trước khi xuất xưởng là họ cũng chạy roda, thử tải rồi. Đằng này một đống piston xilanh với xemang, xupap toàn mới cứng trong hộp ra, chưa chạy gì thì làm sao mà trơn ngay được. Mà máy làm lại bảo êm làm sao bằng máy nguyên con từ nhà máy sản xuất ra mọi thứ đều đồng bộ.

30T-4424

Xe đạp
Xe cụ đã chạy bn km mà phải đại tu thế? Xe cháu cũng 2004-125k km mà còn ngọt lắm.
tầm 12 vạn thì vẫn ngọt rồi. kon xe của em hơn 2 chục vạn rồi các bác ợ. cứ bảo là dồ toy nó tốt nó bền thế nọ thế kia nhưng mà cứ hơn 20 vạn là dão hết rồi. xi lanh mòn, quả thì ngót, xéc măng mòn, xupap cũng mòn vẹt hết cả, trục cơ thì bạc biếc trục triếc cũng xước hết ... nói chung còn mỗi dàn cam là vẫn bt. nhưng mà trục cam cũng vẫn hơi mòn rồi

30T-4424

Xe đạp
em cũng thấy thợ nó bảo đi bt tầm nửa tháng là êm ngay. tầm khoảng 1000km ấy các cụ ợ. nó bảo trong nhà máy thì nó nổ rà khoảng vài chục tiếng lúc ráp động cơ nên nó mới êm thế. chả biết thế nào nhưng có vẻ là cũng thấy êm êm hơn rồi hay là bệnh cảm giác nhỉ