[Funland] Xe Nhật vẫn còn là chân ái !!

blackpaint

Xe container
Em chưa từng sở hữu Nhật cũng như Hàn, với em thì cứ Âu Mỹ mà phang. Với các dòng xe phổ thông, Âu Mỹ đầy.
Ps: có lẽ đọc còm cụ chỉ đọc lướt hoặc cách hiểu của cụ nó trực diện thì phải?
Xe Nhật máy nó thì tốt, còn khung gầm, vỏ thì nếu lắp rấp tại VN thì méo bao giờ em mua, còn là xe Mẽo thì em lại mua nếu giá hợp lý, nhưng khổ nỗi giá nó trên giời nên hoặc là đi xe Hàn nếu ít tiền, 2 là Ford và 3 là xe Châu Âu.

river8x

Xe tải
Nhiều túi để làm gì? Với cái thùng tôn đấy mà va chạm đến mức cần bảo vệ bằng túi khí thì có khi nó dúm lại còn một nắm rồi.
Túi khí là trang bị an toàn ko độ đc mà lại bảo nhiều túi để làm gì. Trong cùng một tình huống va chạm thì xe nhiều túi khí sẽ có mức độ giảm thiểu chấn thương sẽ lớn hơn xe ít túi khí. Để đến mức va chạm mà cái xe dúm lại còn một nắm thì xe bọc thép cũng chẳng bảo vệ nổi chứ nói gì xe dân dụng

Suri15

Xe tăng
Theo độ tuổi hay thu nhập thôi, xe Hàn giờ toàn như xe cho siêu nhân. Trẻ thì đi xe Hàn, trung tuổi đi xe Nhật, cao hơn thì Đức.

Hoàng A Mã

Xe điện
Em dự tầm 2 năm nữa , xe điện TQ ngập đường. :D:D:D

BMW R60

Xe tăng
Xe Nhật máy nó thì tốt, còn khung gầm, vỏ thì nếu lắp rấp tại VN thì méo bao giờ em mua, còn là xe Mẽo thì em lại mua nếu giá hợp lý, nhưng khổ nỗi giá nó trên giời nên hoặc là đi xe Hàn nếu ít tiền, 2 là Ford và 3 là xe Châu Âu.
Đời cũ xưa có con Ford Laser đáp ứng đúng yêu cầu của cụ. Khung gầm Mỹ nhưng máy lại Nhật ( dù là dập mác Ford). Máy con Ford Laser dùng chung với máy Mazda 323.

Accent3590

Xe tải
Cụ so 1 ông đi bộ dưỡng sinh với 1 ông bốc vác. Kêu ông bốc vác mồ hôi nhiều thì cũng khó ;))
Nó toàn chở hàng nhẹ dưới tấn, ít khi chạy đủ tải và chưa bao giờ quá tải. Không giống xe tải của dân đâu cụ, chưa phải bốc vác nặng

blackpaint

Xe container
Cụ thử so cùng phân khúc, giá tiền. Cụ thể là cụ ngồi con xe Mỹ và sang con Nhật nào chán hẳn luôn? Chứ bảo đang ngồi Ford Explore xong sang Innova chán hẳn luôn thì em cũng chán.
cùng phân khúc chả con xe Nhật nào ngồi bằng bọn Ford Mỹ. Cụ cứ mang từng con: Vios với Fiesta, rồi Altis với Focus hay Cruze, Cam với Mondeo ... rồi cụ sẽ thấy. Nói chung đang đi xe Nhật có thể đi xe Mỹ, nhưng đã đi xe Mỹ thì ít ông nào quay về xe Nhật lắm, có ĐK đổi xe Châu Âu thôi. Hoặc có thể lên xe sang của Nhật thì ok ạ.

Accent3590

Xe tải
Con huynhdai kia chắc dùng như phá mới vậy :)
Nói về xe tải thì huynhdai nó chạy mòn đường ở VN hàng chục năm nay rồi.
Giờ nó vẫn chạy bình thường, nhưng ngồi cabin nó thấy lọc sọc rồi, tải ko quá tải mà đã làm lại hơi. Hyundai tải ba bốn chân thì ngon hơn, ý em ko chê xe Hyundai kém, mà có dòng cũng chưa thật bền bỉ, nồi đồng cối đá

--Lamborghini--

Xe lăn
Giờ nó vẫn chạy bình thường, nhưng ngồi cabin nó thấy lọc sọc rồi, tải ko quá tải mà đã làm lại hơi. Hyundai tải ba bốn chân thì ngon hơn, ý em ko chê xe Hyundai kém, mà có dòng cũng chưa thật bền bỉ, nồi đồng cối đá
Riêng dòng xe tải thì huynhdai nó có tiếng rồi cụ ạ.
Xe như vậy là do sử dụng bảo dưỡng ko tốt rồi cụ.
Cun leo lên mấy con 1,25t lắp ráp thì còn bị tiền đình vì cabin nó ù tai do ko được sửa chữa nhất là mấy món cao su.

--Lamborghini--

Xe lăn
Túi khí là trang bị an toàn ko độ đc mà lại bảo nhiều túi để làm gì. Trong cùng một tình huống va chạm thì xe nhiều túi khí sẽ có mức độ giảm thiểu chấn thương sẽ lớn hơn xe ít túi khí. Để đến mức va chạm mà cái xe dúm lại còn một nắm thì xe bọc thép cũng chẳng bảo vệ nổi chứ nói gì xe dân dụng
Chắc tại nó ko chịu nổ nên cụ ý nói thế :)

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tranh cãi làm gì những còm kiểu đó, thần tượng xe 2 túi khí mà lại =))

Trungpv

Xe tăng
Subaru e không biết, Miitshu lành nhưng nội thất hơi kém. Isuzu thì nhìn xe tải chạy cũng biết độ bền như nào rồi
xe tải Isuzu bền bình thường thôi cụ ơi, đi ồn xóc ko sướng. xe tải Hino mới là lành bền. nói về độ lành bền thì Toy vẫn là ok

Trungpv

Xe tăng
Kể ra so thì cũng hơi buồn cười, cơ quan em có 1 con 4 tủn chạy 55 vạn và 1 tải nhẹ Hyundai 1,25t chạy 13 vạn, nhưng mà con xe tải nhẹ kia gần nát rồi, làm lại hơi, con 4 tủn kia vẫn chạy chắc nịch, cùng đời 2012 cả
cụ đi so xe du lịch với xe tải thì em thấy ko ổn. con xe du lịch lúc nào cũng chạy thiếu tải còn con xe tải kia có khi x2, x3 tải cũng nên. mà con 4 tủn giá có đến bằng 3 lần con tải kia ý nhỉ

linh.7

Xe buýt
Hàng EU hay Mỹ đều thế cụ ạ. Đợt có thằng Ý sang chào bán cho e thiết bị, e bảo bọn tao k bán được... Nó hỏi mãi là tại sao, e bảo hàng của bọn m phải bảo trì định kỳ như oto, còn hàng Nhật Hàn... éo cần. Nó giật mình hỏi thế xe máy bọn m đi ko bảo dưỡng định kỳ à, e bảo ko, hỏng đâu sửa đấy thôi. Nó chán quá đi về.
cty em chuyên làm về khai thác đá, dùng khoan và máy cắt đá của Ấn vs tàu, có dùng cả của Ý.
Ông chuyên gia sang cứ thấy làm hùng hục suốt ngày, song chờ đến cuối tháng bảo là hnay dừng 1 hôm để bảo dưỡng thiết bị, mấy ông qli vn ko đồng ý bảo là hỏng chỗ nào sửa chỗ nấy, ko dừng được.
Ông Ý chán đi về luôn

gocart

Xe cút kít
Mua xe theo khả năng và nhu cầu ạ. Với em thì xe con, Nhật nùn khi cũ thì bền hơn. Xe Hàn nhìn bắt mắt hơn. Nhưng không có nghĩa Nhật nùn không thể làm đẹp được. Vd như Raize, bề ngoài cực đẹp, nếu dài thêm 20cm thì nhìn như quý tọc sa mu dai. :D
Raize thì điểm yếu chí tử cua nó là động cơ 3 xi lanh turbo.