Xe nhỏ nào tiết kiệm xăng nhất ạ?

Holi_war

Xe máy
Làm con xe ô tô điện trở người ngoài sân golf ế cụ

luuvandung

Xe tăng
Em cứ máy to em chạy, đi xe tốc độ cao vẫn khoái hơn nhiều :D

D26

Xe hơi
Các chỉ số nhà sản xuất đưa ra chỉ để tham khảo, cùng một dòng xe thì phụ thuộc chân cụ nào to, cụ nào bé. còn cơ bản cứ nhiều sức ngựa là uống nhiều xăng thôi.

mandream

Xe hơi
Tôi có 1 thắc mắc : Hễ mua xe người ta thường nghĩ ngay đến xe đó có hao nhiên liệu không . bao nhiêu l/km , nhưng sao không làm một bài toán , xe chạy 5l/100km,xe 6l/100km.xe7l/100km tất cả đều có cái giá của nó cả (tổng chi phí tiền mua xe,thường thì xe ít hao nhiên liệu giá thường cao hơn ,nhất là nhà xs trước đây thường đánh vào tâm lý người tiêu dùng xe chạy dầu thường ít hao nhiên liệu và giá dầu thấp hơn giá xăng ,nên người mua xe dầu thường phải bỏ thêm tiền mua xe dầu với giá cao ), Còn với các nhà sx xe hiện nay trình độ gần như ngang nhau , không hơn kém mức độ tiêu thụ nhiên liệu là bao nhiêu cả , Bác chủ thớt ưng xe nào là múc xe đó , quan trọng là mình thích là được mai mốt không ưng ,em nào gả nhanh là OK ,chứ phân vân xăng cộ làm gì , nếu Bác chạy 100.000 km trong vòng 3-5 năm Bác tiết kiệm được bao nhiêu tiền xăng (em tính 100 km xe chạy ít hao (xe cùng chủng loại) cũng tiết kiệm được hơn 10 ngàn đồng ).
em cung dong y voi bac

haiyenbn

Xe hơi
Cụ làm con xe điện 4b của chị Na là tiết kiệm xang nhất cụ ah.

hungnd66

Xe đạp
Mình đang chạy 30, đi đường trường, cao tốc chỉ khoảng 6.8, trong phố chắc khoảng từ 11-12l, nên thấy cũng tạm ổn. Còn nói chung, đã đi ô tô thì nên ít chú ý tới tiêu hao nguyên liệu, chủ yếu xem tính tiện lợi, thóc gạo và độ sướng của mỗi người. Xe càng chấm to thì càng ăn xăng (dưới 9 chỗ nhé), nhưng đi sướng, khỏe, an toàn hơn (nhất là đường trường). Dòng dưới 2 chấm thì có lẽ yaris là đỡ nhất, xe cũng dc và ăn xăng cũng vừa phải

Landrover LR3

Xe hơi
theo e thì cụ nên đặt tiêu chí an toàn nên hàng đầu, sau đó mới đến những tiêu chí khác: tiẹn nghi, thuận tiện, kinh tế, đẹp.....

cocsku

Xe cút kít
Nếu theo tiêu chí tiết kiệm xăng thì cứ xe Toy ma giã, hãng này nổi tiêng thế giới về tiết kiệm nhiên liệu.

hungbqp

Xe máy
Chào các bác,

Tình hình là em dự định sẽ sắm xe trong thời gian tới, chủ yếu là để đi làm vào những ngày thời tiết không thuận lợi cho đỡ khổ sở. Tiền lương của em cũng không nhiều nên muốn mua xe nào tiết kiệm xăng nhất có thể.

Em định mua xe nhỏ như kiểu Kia Morning, Getz, Spark, Matiz, Yaris, v.v...

Các bác nhiều kinh nghiệm cho em xin hỏi trong các xe nhỏ kiểu đó thì xe nào là tiết kiệm xăng và hợp lý nhất để mua ạ. Em xin cảm ơn. 3:-O
Trong các xe cụ nêu thì Yaris là tiết kiệm hơn cả nhé.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Chuẩn........
Đã bao giờ các Bác khi có ý định tậu 1 con xe mới và đưa ra ý kiến rằng: Xe nào có độ an toàn nhất khi gặp phải rủi ro tai nạn thay vì xe nao hít ít xăng nhất??????? Chỉ thấy các Bác nêu ra là ít nhiên liệu thôi, nhưnng rủi thay gặp tai nạn mà xe gặp phải thì liệu xăng cộ có là vấn đề cốt yếu để quyết định cuộc mua ban lựa chọn , là người tư vấn bán xe, EM luôn được khách hàng đưa ra câu hỏi xe nó tiêu thụ xăng ra sao?? nhưng tuyệt nhiên chưa có ai thắc mắc nó có an toàn không khi cả nhà ngồi trong đó khi tham gia giao thông, vì tại VN luôn có tai nạn chết nhiều như hiện nay và xe nhỏ nhất luôn thiệt nhất trong cuộc đấu này.
Hãy quan tâm đến đến độ chắc chắn của xe như: khung -vỏ - gầm xe thay vì tốn hơn ít 0.5-2 lít xăng, không biết ý các Bác như nào nhể

dinhhunghd

Xe buýt
Dạ, cụ dịch hẳn ra tiếng Việt cho anh em chiêm ngưỡng ạ!
Cái này là tháp nhu cầu Maslow, do mấy cụ trên thắc mắc sao không hỏi về xe an toàn nhất mà hỏi xe nhỏ tiết kiệm xăng nhất nên em post vậy, ý của em mỗi người có một nhu cầu khác nhau.

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Cái này là tháp nhu cầu Maslow, do mấy cụ trên thắc mắc sao không hỏi về xe an toàn nhất mà hỏi xe nhỏ tiết kiệm xăng nhất nên em post vậy, ý của em mỗi người có một nhu cầu khác nhau.
Vâng đúng vậy, an toàn và tiêu hao nhiên liệu là 2 yếu tố đều cần cả. Có an toàn mới được nhưng nếu tiêu hao quá, những người như em cũng không dám đi nhiều ạ (Công chức nhà nước, lương khiêm tốn, không "lậu" ạ :))).

Duongqv

Xe hơi
Aygo của TOYOTA 4,5Lit đường hỗn hợp .

nam0861611

[Tịch thu bằng lái]
Đã bao giờ các Bác khi có ý định tậu 1 con xe mới và đưa ra ý kiến rằng: Xe nào có độ an toàn nhất khi gặp phải rủi ro tai nạn thay vì xe nao hít ít xăng nhất??????? Chỉ thấy các Bác nêu ra là ít nhiên liệu thôi, nhưnng rủi thay gặp tai nạn mà xe gặp phải thì liệu xăng cộ có là vấn đề cốt yếu để quyết định cuộc mua ban lựa chọn , là người tư vấn bán xe, EM luôn được khách hàng đưa ra câu hỏi xe nó tiêu thụ xăng ra sao?? nhưng tuyệt nhiên chưa có ai thắc mắc nó có an toàn không khi cả nhà ngồi trong đó khi tham gia giao thông, vì tại VN luôn có tai nạn chết nhiều như hiện nay và xe nhỏ nhất luôn thiệt nhất trong cuộc đấu này.
Hãy quan tâm đến đến độ chắc chắn của xe như: khung -vỏ - gầm xe thay vì tốn hơn ít 0.5-2 lít xăng, không biết ý các Bác như nào nhể
Ban công hướng Tây, nóng dã man.
Đồng quan điểm với cụ, Em cứ an toàn là trên hết, còn người là còn của
CÒn muốn tiết kiểm Em nghĩ không có xe nào tiết kiệm bằng con xe của bộ