Thảo luận Xe nissan tiida

lighter

Xe tăng
Em này máy giống em livina thì phải. Em nhìn ko thấy sụ khác biệt

Chào các cụ/ mợ.

Em xin phép lập thớt này để các cụ mợ nào đang sở hữu em này thì vào giao lưu được không ạ.

Em mới sở hữu em này được khoảng hơn 1 năm nên cũng có chút kiến thức về em này (chủ yếu là tìm trên mạng thôi chứ ở vn em chả tìm được)

Cụ mợ nào có thì vào điểm danh để mọi người chia sẻ nhé.

Em hay vào link này để xem cách sửa xe như thế nào, con này nó cũng gần giống như con tiida nhưng là ở Mỹ

http://www.carcarekiosk.com/videos/Nissan/Versa/2008

Em bổ xung ảnh xe em. Em mới sắm vè che mưa, viền kính dưới và trang trí 4 cánh cửa

hoangdang2002

Xe tăng
Nếu 1.8 Thì máy giống luôn đó cụ

Em đang xem 1 em vin 2008, shop chốt 405 củ mói bán! Xem e xem còn đẹp, keo chỉ nguyên! Giá đấy có đắt ko các cụ ơi?

TIện đây có cụ nào bán thì ới em nhé!

hero24631

Xe buýt
Em đang xem 1 em vin 2008, shop chốt 405 củ mói bán! Xem e xem còn đẹp, keo chỉ nguyên! Giá đấy có đắt ko các cụ ơi?

Bản 1.8 hay là bản 1.6 hả cụ? Em nghĩ thì cụ phải xem kỹ vào, xem xe đã cần phải thay thế phụ kiện nào chưa nếu không khi lấy về thì cũng phải bỏ kha khá để thay đấy. Trước em cũng vậy nhưng chốt được và thêm phần thay thế phụ tùng, còn khi sử dụng thì cũng phải tha dần (khoảng 20tr).

hoangdang2002

Xe tăng
1.6 cụ ạ! LỐp còn mới, tổng thể đẹp cụ ạ! Em đang lăn tăn giữa i30 và nó quá!

hero24631

Xe buýt
1.6 cụ ạ! LỐp còn mới, tổng thể đẹp cụ ạ! Em đang lăn tăn giữa i30 và nó quá!
I30 thì cụ cũng phải kênh thêm khoảng 40tr nữa. Em chưa đi xe này nhưng cảm nhận cũng OK. Em có đứa em dùng xe này từ 2008 đến giờ. Mà cũng chỉ sửa chữa lặt vặt thôi.

nguyenhoang_gac

Xe buýt

Mua của người dùng thì chắc cụ tiết kiệm được tầm 20 -30 củ. Em cũng đi Tiida 2008 1.6, được tầm 3 năm rồi.

hero24631

Xe buýt
Thế hả cụ. Em đi bảo dưỡng người ta bảo trợ lực dầu. Anyway, em thấy tay lái đầm hơn hẳn Fiesta, mặc dù thân xe thì Fiesta đầm chắc hơn.
Cụ cứ mở nắp capo lên nếu trợ lực dầu thì sẽ có biểu tượng dầu để mình kiểm tra, ở xe tiida chỉ có 3 chỗ kiểm tra dầu là dầu máy, dầu hộp số và dầu phanh. Cụ trang bị trên xe có nhiều phụ kiện chưa? Còn em cũng trang bị kha khá rồi như vè che mưa, thảm taplo, lót sàn 3D, camera hành trình, lót cốp, dán chrome viền chân kính 4 cánh, ăngten cá mập, thanh Badget (ở trên nóc xe), bổ xung thêm cao su chống ổn và bụi và các bộ cứu hộ khi cần

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Cụ cứ mở nắp capo lên nếu trợ lực dầu thì sẽ có biểu tượng dầu để mình kiểm tra, ở xe tiida chỉ có 3 chỗ kiểm tra dầu là dầu máy, dầu hộp số và dầu phanh. Cụ trang bị trên xe có nhiều phụ kiện chưa? Còn em cũng trang bị kha khá rồi như vè che mưa, thảm taplo, lót sàn 3D, camera hành trình, lót cốp, dán chrome viền chân kính 4 cánh, ăngten cá mập, thanh Badget (ở trên nóc xe), bổ xung thêm cao su chống ổn và bụi và các bộ cứu hộ khi cần
Ái dà, cụ đầu tư ác phết nhỉ. Em thì cũng đầu tư kha khá về các thiết bị vận hành: cao su chân máy, bi moay ơ, lốp Mít, vừa thay đôi càng A được mấy tháng. Phụ kiện thì em có DVD Pioneer, cam hành trình rồi. Cụ tự đặt phụ kiện ạ?

hero24631

Xe buýt
Ái dà, cụ đầu tư ác phết nhỉ. Em thì cũng đầu tư kha khá về các thiết bị vận hành: cao su chân máy, bi moay ơ, lốp Mít, vừa thay đôi càng A được mấy tháng. Phụ kiện thì em có DVD Pioneer, cam hành trình rồi. Cụ tự đặt phụ kiện ạ?
Em tự order về và làm thôi nói chung chất lượng cũng được, phù hợp với tiền mình bỏ ra. Trước khi lấy xe thì em cũng đã cho thay một loạt như: bộ lốp mit, bộ giảm sóc, phớt quả bí, phớt láp bên phụ, ắc qui. Sau khi sử dụng thì thay cụm bi moay ơ trước lái, bộ phanh trước và sau, két làm mát. Giá cụ thay có mềm không vậy, em thì thấy chỗ em thay đắt hơn chỗ khác, em đang tìm chỗ nào cho hợp lý và tin tưởng nữa

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em tự order về và làm thôi nói chung chất lượng cũng được, phù hợp với tiền mình bỏ ra. Trước khi lấy xe thì em cũng đã cho thay một loạt như: bộ lốp mit, bộ giảm sóc, phớt quả bí, phớt láp bên phụ, ắc qui. Sau khi sử dụng thì thay cụm bi moay ơ trước lái, bộ phanh trước và sau, két làm mát. Giá cụ thay có mềm không vậy, em thì thấy chỗ em thay đắt hơn chỗ khác, em đang tìm chỗ nào cho hợp lý và tin tưởng nữa
Em hay làm ở ASC Trần Khát Chân. Bên đấy phụ tùng mạnh và truyền thống nên tin tưởng được. Lúc đầu thấy giá có vẻ cao (xe trước của em là xe Hàn). Thời gian gần đây thấy giá cả dễ chịu hơn. Nhưng về cơ bản là xe em cũng hòm hòm rồi. Giờ chỉ bảo dưỡng định kỳ thôi. Quên ko khoe cụ là em còn dán kính VKool toàn xe nữa. Nhưng chả thấy khác gì. Hê hê.