Thảo luận Xe PKL nổ to?

TraiKhongSo

Xe tăng
Cháo cũng ham PK nhớn dưng thấy dị ứng vs kiểu nổ phá làng xóm

hung_hkh

Xe tải
Website
www.sonnam.vn
bọn đó đi xe thủng pô Không có tiến sửa hoặc Thay cụ ạ, chứ như em đi wave bô kêu 1 cái là mang đi sửa nga

nguyenthoihoa

Đi bộ
Cái này nói nhiều cũng vậy thôi vì nó giống như 1 cái gì đó mặc định trong đầu họ sẵn rồi cứ mua xe thì việc đầu tiên là độ Pô trước cái đã mấy ông nội review xe cũng vậy review xe mà cứ mở miệng ra là xe này tiếng Pô zin không có uy lực không có phấn khích phải độ Pô này Pô nọ thì nó mới tạo cảm giác PKL v.v... chứ họ không nghĩ rằng máu chiếc PKL về thay vì độ Pô họ có thể làm nhiều việc khác giúp ích cho chiếc xe như chống đổ,lọc dầu lọc nhớt,thùng,gi đông hay côn thắng các thứ mà hở ra là phải độ Pô trước cái đã cái việc làm cho mình và xe mình an toàn và văn mình thì không thấy đâu cứ thích làm những chuyện khiến người khác nói thì họ mới thấy vui hay sao ấy,họ còn biện luận rằng độ Pô để an toàn thì những người này nên xem lại cái văn minh mình đang để ở đâu vì NSX họ thiết kế đèn còi chắc để trang trí thôi sao ấy 1 chiếc xe với cái Pô nổ suốt từ lúc nổ máy tới lúc tắt máy nó văn minh hơn việc dùng đèn còi để thông báo cho người khác ý tôi ở đây là dùng đèn còi 1 cách đúng và lịch sự chứ không phải mấy người dùng đèn còi bừa bãi đâu nhé.Tôi cũng đã thử vào 1 số diễn đàn và bình luận về việc trên thì toàn bị mấy bạn trẻ nghé "Fan's Cứng" của các Youtuber vào chửi sối xả nói rằng mình không có xe mình chưa từng chạy xe PKL v.v... nhưng thực tế mình đã chạy rồi nên mình mới nói như vậy.Các bạn có thể vào đây bỉnh loạn cho vui nhé bạn này trong đội moto TPHCM và lúc nào cũng lấy cái oai của mình mà nhận xét này nọ nào là muốn ý kiến gì thì đưa bạn ấy kiến nghị lên phòng này phòng nọ này kia còn tự nhận mình có công rất nhiều với CSGT v.v.. nghe đến phát nản với mấy thanh niên chuyên kể công cỡ mà ngày xưa bạn ấy tham gia kháng chiến chắc giờ bạn ấy phải lên làm thủ tướng hay chủ tịch nước mới xứng tầm ấy.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
vâng, e cứ thắc mắc sao nhà sx lại làm những cái xe gây ồn dễ sợ như thế. Hóa ra là người chủ xe độ cho kêu to, để thiên hạ còn biết mình có xe khối phân lớn, à quên phân khối lớn chứ.
Nhưng có khối phân trên đầu cụ ơi

linhnhinguyen

Xe máy
Cả con phố đang di chuyển nhẹ nhàng thì bùm bùm bùm giật cả mình

j23

Xe container
Cụ nào ghét PKL nổ to chắc chắn 100% chưa bao giờ cưỡi PKL luôn hehe

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Như tiêu đề, tại sao cứ xe PKL chạy trên đường là tiếng nổ ầm ầm vang trời, giật mình người xung quanh.???
Con gái em cũng hỏi vậy và bảo sao thỉnh thoảng các chú ấy cứ văn to lên 1 phát, có bữa em đỗ cạnh 1 ông, con em cũng hỏi vậy, em nói mấy cái xe này cũ rồi, các chú ấy ko thi thoảng rồ ga lên 1 phát thì nó chết máy, mà các chú ấy yếu ko đẩy nổi xe nên phải làm vậy. Bó tay mấy ông PKL, lại còn trò bóp côn rồi từ từ đến sát mới vê ga 1 phát để dọa người đi đường, não chắc có vẫn đề. SR em ko vơ đũa cả nắm nhưng đa phần thế.

nhasachhailong

Xe điện

vietpq75hanes

Xe container

bimbimzinzin

Xe tăng
Ở Hà Nội và HCM, ra đường hiếm lắm mới thấy PKL, có khi đi cả ngày chẳng gặp, xe PKL không nẹt bô thì nó chỉ gầm gừ của khối động cơ lớn... mình chưa có PKL nhưng luôn ngưỡng mộ các cụ có PKL, thể hình, kinh tế, dám chơi, phong độ ko như mấy cụ ngồi xe ga đàn bà... chắc vì vậy mà bị sinh ra đố kỵ, nhiều người cứ thấy là muốn đấm, muốn chửi...

Chẳng riêng gì VN, các nước được coi là văn hóa cao họ vẫn chơi PKL, và độ bô là một trong những việc họ hay làm, ở VN có độ được pô cho PKL đâu,

Ở Hà Nội và HCM, ra đường hiếm lắm mới thấy PKL, có khi đi cả ngày chẳng gặp, xe PKL không nẹt bô thì nó chỉ gầm gừ của khối động cơ lớn... mình chưa có PKL nhưng luôn ngưỡng mộ các cụ có PKL, thể hình, kinh tế, dám chơi, phong độ ko như mấy cụ ngồi xe ga đàn bà... chắc vì vậy mà bị sinh ra đố kỵ, nhiều người cứ thấy là muốn đấm, muốn chửi...

Chẳng riêng gì VN, các nước được coi là văn hóa cao họ vẫn chơi PKL, và độ bô là một trong những việc họ hay làm, ở VN có độ được pô cho PKL đâu,
Em thấy từ nam trung bộ đổ vào đàn ông chịu khó đi xe côn tay hơn trai miền bắc, bao gồm cả xe to lẫn xe bé.
Cũng may là gần đây nhen nhóm trở lại việc các em, các cháu chịu chạy xe côn và cũng nhớ ra là cha, anh chúng nó vẫn gọi xe côn là xe nam.
Hãm nhất là mấy cháu bôi son dưỡng môi, đi xe ga, thời trang hàn quốc.... đực không ra đực, cái không ra cái. Hãm.

typn1975

Xe tăng
ke ke ke, đóng mịa cửa các nhà sx PKL và các nhà sx pô độ đuê:D, nhất là bọn tây lông bên kia độ còn kinh hoàng hơn dân An nam=))

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthoihoa

Đi bộ

Vậy là bác chưa biết gì nhiều về xe rồi các dòng xe touring nó gần như là xe tay ga cả đấy và các xe tay ga cao cấp giá nó còn chát hơn cả mấy thằng PKL kia nhiều mà đi xa thì không có gì sánh bằng nhé vậy nên người ta mới xếp nó vào dòng touring đấy.

Vậy là bác chưa biết gì nhiều về xe rồi các dòng xe touring nó gần như là xe tay ga cả đấy và các xe tay ga cao cấp giá nó còn chát hơn cả mấy thằng PKL kia nhiều mà đi xa thì không có gì sánh bằng nhé vậy nên người ta mới xếp nó vào dòng touring đấy.
Cụ có lẽ nhầm ý cụ trên là scooter ấy, chứ còn biến thể DCT số tự động thì nói làm gì.
Cái này 1200cc nó cũng số tự động ly hợp kép, không lẽ gọi là tay ga.

typn1975

Xe tăng
Kkk, thôi món này mời kuj cắp sách qua gặp kuj TONGIA:))

bimbimzinzin

Xe tăng
Ý em là các xe như Airblade, SH, lead, kiểu scooter, dáng này hợp với nữ giới, em cũng có một chiếc Airblade đi thấy nó không đc manly cho lắm. Đàn ông ngồi con xe PKL trông nó phong độ và manly ra dáng đàn ông, mà quan điểm PKL của em là xe có PKL>500cc nhé. Mấy ông đi xe ga, trông ko chỉ kém manly mà lại còn hay mở miệng muốn đấm mấy ông PKL nó cứ sao sao ý. Đa phần em thấy mấy cụ đi PKL toàn bỏ ra nhiều trăm triệu, sức khỏe tốt, thể hình đẹp, đi ko như trẻ trâu, tiếng động cơ và bô gầm gừ nó mới hợp chứ nhỉ.

Kể cả những thập niên 80_90 thế kỷ trước rất nhiều xe nam đẹp, sau này cứ lái dần sang xe ga, với xe số tự động, có vài biến thể côn tay nhưng lại là underbone nhìn cũng khung nữ phụ tùng nam :))
Điển hình những dòng xe nam của 2 thập niên đó, rất nhiều, Minsk, Simson s51, Mz150, Mz251, Jawa 350, Czet150,... rồi đến xe Nhật như Win 100, GLpro 125, 160, ... Xe Hàn như Husky, Bonus125, Wolf 125,.... những dòng biến thể như Suzuki sport, FX, Raider,...
Giờ nhìn lại mấy loại đó em vẫn thấy đẹp.

sondaicajqk

Xe tăng
Đừng nói quá về vấn đề người khác chú ý. Đi pkl tiếng máy tiếng pô nghe to mới đã.