Khoe xe Xe Tàu mà đẹp phết

hatchback

Xe buýt
Rồi! rồi!
Cụ thớt lại chuẩn bị gây bão!

CuongDM

Xe tải
hehe, V7 đang nóng bỏng các trang xe ô tô. Cái xe này chưa nói đến chất lượng, quả logo không mê nổi

CuongDM

Xe tải
tay to nào mà đưa được Changan CS75 hay Lynk & Co 01/02 về thì lúc đó mới gọi là bão

Bùi Văn Minh

Xe máy
Trông cũng được, chỉ sợ máy móc không tốt thôi cụ.

homcongduc

Xe đạp
tay to nào mà đưa được Changan CS75 hay Lynk & Co 01/02 về thì lúc đó mới gọi là bão
Thấy báo chí và Youtube đưa rồi, hy vọng như nhà Nhập khẩu sẽ nhập về được cuối năm nay và giá loanh quanh 700tr thì CX5 hết cửa với CS75 plus.

Matizcoi

Xe cút kít
Nghe quảng cáo thì ngon lắm, thực tế 5 năm sau trả lời nhé :D

duongquan

[Tịch thu bằng lái]
Website
banquanlyduan.com
Các bác có bác nào đã đi chưa cho em hỏi tí. Liệu đi dòng xe này có vấn đề gì không nhỉ nhất là về độ an toàn đó

nhanh33

Xe buýt
Nói chung xe tàu éo tin được, hôm nọ vừa có bài cơ sở sửa chữa của anh Tạch nhận được nhiều trường hợp xe hàn đời 2003 2006 thậm chí 2013 bị lỗi con tụ bảng mạch đk hộp số, lỗi này không cảnh báo cá vàng mà chỉ là dật dật khi tăng tốc hoặc phanh thì chết máy nhưng tèo thì thay mất tầm 20 củ, xe hàn mà còn vậy xe tàu biết thế nào.

thanhtt6

Xe máy
Nói chung xe tàu éo tin được, hôm nọ vừa có bài cơ sở sửa chữa của anh Tạch nhận được nhiều trường hợp xe hàn đời 2003 2006 thậm chí 2013 bị lỗi con tụ bảng mạch đk hộp số, lỗi này không cảnh báo cá vàng mà chỉ là dật dật khi tăng tốc hoặc phanh thì chết máy nhưng tèo thì thay mất tầm 20 củ, xe hàn mà còn vậy xe tàu biết thế nào.
Các bác có bác nào đã đi chưa cho em hỏi tí. Liệu đi dòng xe này có vấn đề gì không nhỉ nhất là về độ an toàn đó
nói ra thì các cụ tự ái nhưng mà nói thật nhá các cụ nên đi bộ thì không sợ hỏng gì cả chỉ phải thỉnh thoảng đi bảo dưỡng thân thể thôi

nhanh33

Xe buýt
Ý tôi là tôi đi xe Nhật thôi cụ ah

cocsku

Xe cút kít
Muốn chơi xe tàu phải vượt được qua cái mặc cảm thương hiệu tàu. Cụ thể chỗ em ở có mấy cái, nhưng chưa thấy ai đi được quá 1 năm. Lúc đầu chủ xe cũng tự hào lắm, mình thật thông thái khi bỏ ít tiền mà vẫn có xe đẹp. Rồi các cụ đó cũng rất yêu xe, cũng độ logo, mạ vàng các kiểu......

Thế nhưng ai cũng nhìn với con mắt từ trên xuống. Rồi xì xào có tiền thế mà phải đi xe tàu .... chưa biết về kỹ thuật đã hỏng hóc gì hay chưa, nhưng về hình ảnh cứ như tra tấn hàng ngày. Chủ xe từ chỗ tự hào dần chuyển qua tự nhục. Rất sợ nó trục trặc một cái gì đó dù rất nhỏ, người ta lập tức xúm vào "thấy chưa, ce tàu chỉ thế thôi" ở chỗ em thì chưa ông nào chịu quá được 1 năm, nên cả dàn xe tàu đi hết rồi.

Thế cho nên trở ngại lớn nhất đối với xe tàu là mặc cảm thương hiệu. Thà cưỡi con Morning bé tí đi thì ko ai nói gì, chứ làm con xe tàu càng bóng bảy to lớn người ta càng xì xào. Giá xe rẻ tưởng là lợi thế, nhưng thực tế càng làm bất lợi cho thương hiệu xe tàu. Nó làm người ta nghi ngờ về chất lượng và độ an toàn, đồng thời không tôn trọng chủ xe.

Chỉnh sửa cuối:

thanhtt6

Xe máy
Muốn chơi xe tàu phải vượt được qua cái mặc cảm thương hiệu tàu. Cụ thể chỗ em ở có mấy cái, nhưng chưa thấy ai đi được quá 1 năm. Lúc đầu chủ xe cũng tự hào lắm, mình thật thông thái khi bỏ ít tiền mà vẫn có xe đẹp. Rồi các cụ đó cũng rất yêu xe, cũng độ logo, mạ vàng các kiểu......

Thế nhưng ai cũng nhìn với con mắt từ trên xuống. Rồi xì xào có tiền thế mà phải đi xe tàu .... chưa biết về kỹ thuật đã hỏng hóc gì hay chưa, nhưng về hình ảnh cứ như tra tấn hàng ngày. Chủ xe từ chỗ tự hào dần chuyển qua tự nhục. Rất sợ nó trục trặc một cái gì đó dù rất nhỏ, người ta lập tức xúm vào "thấy chưa, ce tàu chỉ thế thôi" ở chỗ em thì chưa ông nào chịu quá được 1 năm, nên cả dàn xe tàu đi hết rồi.

Thế cho nên trở ngại lớn nhất đối với xe tàu là mặc cảm thương hiệu. Thà cưỡi con Morning bé tí đi thì ko ai nói gì, chứ làm con xe tàu càng bóng bảy to lớn người ta càng xì xào. Giá xe rẻ tưởng là lợi thế, nhưng thực tế càng làm bất lợi cho thương hiệu xe tàu. Nó làm người ta nghi ngờ về chất lượng và độ an toàn, đồng thời không tôn trọng chủ xe.
thật là nản với những suy nghĩ của cụ. Cụ đi con morning thì tôi chỉ bảo là thằng grab chứ cụ đi xe tàu không ai nói thế đâu. Mua xe và sử dụng nó là do nhu cầu của mình chứ có cho hàng xóm đâu mà cần quan tâm họ nói gì. Nếu cùng tầm tiền thì con xe tàu nó hơn hẳn về mọi mặt đó là cái thực tế

chris_anyway

Xe hơi
thật là nản với những suy nghĩ của cụ. Cụ đi con morning thì tôi chỉ bảo là thằng grab chứ cụ đi xe tàu không ai nói thế đâu. Mua xe và sử dụng nó là do nhu cầu của mình chứ có cho hàng xóm đâu mà cần quan tâm họ nói gì. Nếu cùng tầm tiền thì con xe tàu nó hơn hẳn về mọi mặt đó là cái thực tế
Cụ đang đi Morning hay xe tàu ạ?

cocsku

Xe cút kít
xin lỗi cụ cần biết để làm gì để lăng mạ nhau cho thoải lòng à
Thấy chưa, vừa hé nghi ngờ đi xe tàu là đã tự ái, cho là lăng mạ. Đấy là mới nói trên mạng. Còn đến lúc đi thật, nó mới đập vào mắt, vào tai. Nửa năm đầu cũng nghĩ, thôi mình đi xe cho mình chứ có đi cho thiên hạ đâu, bỏ ngoài tai hết. Nhưng rồi không ai nắm tay cả ngày được. Sang nửa năm sau, bắt đầu thấy khó chịu. Chỉ vài trục trặc kỹ thuật nhỏ thôi là nản. Đi cái xe mà trong thành phố thì bị dè bỉu, lên cao tốc thì không yên tâm, vừa đi vừa lắng nghe xem nó có sao không. Thế rồi nản, lỗ cũng bán, đổi sang xe hàn, nhật cho nó nhẹ đầu.

Mà khổ, bán đâu có dễ, trong khi morning ới cái nhiều người vồ vập thì xe tàu kiếm được người quan tâm rất khó. Nó như con gái già, muốn đạp đi chả ma nào ngó. Oải lắm.

chris_anyway

Xe hơi
xin lỗi cụ cần biết để làm gì để lăng mạ nhau cho thoải lòng à
Em không đi cả 2 loại xe này, nhưng thấy cụ nói "thằng grab" này nọ, cũng nên xem lại cách nhìn của cụ.
Morning thì đã sao, không phải ai Morning cũng chạy Grab, mà Grab thì đã sao, mà phán "thằng này, thằng nọ".