Thảo luận Xe Tầu mà thế này thì có nên cân nhắc???

The Secret 2020

Xe tải
Sở dĩ xe Hàn giúp hạ giá được xe Nhật là nhờ nó có những chiếc xe cực rẻ đến mức giới bình dân tiếp cận được, giới taxi dùng được. Khởi đầu mà Matiz rồi Morning... sau đó mới đến các xe to hơn và đắt tiền hơn sau khi các xe nhỏ đã khẳng đinhj được mình. Nhưng giờ xe này giá tận 600, đây ko phải là khoản tiền nhỏ, gửi tk mỗi tháng cũng tầm 5tr, bằng lương hưu loại khá cao. Nếu có xe nhỏ hơn, gần cao bằng cỡ ecosport mà giá chỉ như Morning thì khả năng sẽ thắng. Hoặc 1 con xe 5+2 làm taxi tốt mà giá lại rẻ nữa cũng vậy.
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo, em thấy đúng ạ, em cũng nghĩ nó là hãng Tàu xịn không như mấy thằng Zotye, Dongfeng gì đó, nhưng có 1 số cụ còm trước em thấy cũng được mở mang, đúng là tốt xấu gì cũng phải chứng minh cho mọi người thấy, xe Hàn cạnh tranh khắp nơi trên thế giới, có chỗ đứng nên mọi người cũng tin tưởng, còn ông Tàu này thì đúng là chưa có 1 cái gì để chứng minh chất lượng cả, chưa kể cách thức kinh doanh cảm giác kiểu ăn xổi của mấy gin thương, quảng cáo cho mạnh vào lùa gà, được vài năm rồi chết yểu. Ô tô không như xe máy, hỏng 1 phát là rất mệt mỏi, ông Tàu này mà lằm bẹp gí trên đường thì không biết kêu ai, cả nước có vài cái showroom gian thương kia chúng nó chỉ biết nhập về quảng cáo tâng bốc mạnh và bán xe thôi.

yeu 4 banh

Xe hơi
Tôi ít comment nhưng hôm nay thấy các cụ bàn nhiều con xe này nên có vài ý kiến, tôi nghĩ các cụ ít người đc đi thử. Để đánh giá xe thì nhất định đi thử mới đánh giá đc. Bản thân tôi sang TQ cũng nhiều đi nhiều thành phố họ sử dụng xe hơi rất nhiều nhưng rất thực dụng ko như VN mình. Xe bên TQ có cả Âu, Mỹ, Hàn, Nhật nhưng xe trong nc cũng nhiều họ đi đầy đg. Ai đã đi xe đều hiểu phụ tùng khó như xe Đức còn đặt mua đc chứ xe này lên đặt Taobao 7 ngày có tận nhà. Nhiều cụ hay phán về xe kém chất lượng rồi không có dịch vụ này, gần như phụ thuộc hoàn toàn vào show oto. Tôi nghĩ các cụ đi xe cũng nên tìm hiểu về xe để có hiểu biết chút như vậy lái xe mới an toàn và bền đc. Thực ra chính các showroom hãng thì ít thợ giỏi vì đa số thợ trẻ mới vào nghề. Thợ giỏi thường ra ngoài tự mở gara rồi. Chính vì vậy các cụ muốn mua xe tốt nhất lại thử và xuống tiền nếu ưng chứ toàn nghe nói thì ko ổn.

The Secret 2020

Xe tải
Tôi ít comment nhưng hôm nay thấy các cụ bàn nhiều con xe này nên có vài ý kiến, tôi nghĩ các cụ ít người đc đi thử. Để đánh giá xe thì nhất định đi thử mới đánh giá đc. Bản thân tôi sang TQ cũng nhiều đi nhiều thành phố họ sử dụng xe hơi rất nhiều nhưng rất thực dụng ko như VN mình. Xe bên TQ có cả Âu, Mỹ, Hàn, Nhật nhưng xe trong nc cũng nhiều họ đi đầy đg. Ai đã đi xe đều hiểu phụ tùng khó như xe Đức còn đặt mua đc chứ xe này lên đặt Taobao 7 ngày có tận nhà. Nhiều cụ hay phán về xe kém chất lượng rồi không có dịch vụ này, gần như phụ thuộc hoàn toàn vào show oto. Tôi nghĩ các cụ đi xe cũng nên tìm hiểu về xe để có hiểu biết chút như vậy lái xe mới an toàn và bền đc. Thực ra chính các showroom hãng thì ít thợ giỏi vì đa số thợ trẻ mới vào nghề. Thợ giỏi thường ra ngoài tự mở gara rồi. Chính vì vậy các cụ muốn mua xe tốt nhất lại thử và xuống tiền nếu ưng chứ toàn nghe nói thì ko ổn.
Đi thử hay không thì đơn giản nhất nhìn vào doanh số là biết cụ ạ, mà doanh số bán ra ở châu âu và Mỹ chứ không phải mỗi ở Trung Quốc đâu ạ, đấy cụ xem, đến các hãng xe tên tuổi như Suzuki, Isuzu, Ford còn mất xác ở VN chứ nói gì con xe Tàu mới nổi này, bán xe là 1 chuyện, sau đó là sửa ở đâu, đồ ở đâu, cộng đồng người sử dụng ở đâu nữa.

The Secret 2020

Xe tải
Bọn bán xe gian dối nó thế mà cụ, bọn nó sẵn sàng bôi nhọ con Zotye trước đây đã PR rất rầm rộ để nâng con X7 lên
Em thì thấy con X7 mới ra, chưa có một chứng nhận sao số gì cả, ai dám mua
Cái loại dở dở ương ương này mệt lắm ạ, người nghèo thì không có tiền mua, người giàu thì chẳng thèm mua, người trung bình thì sợ không dám mua.

7usd

Xe điện
Cảm ơn cụ đã chỉ bảo, em thấy đúng ạ, em cũng nghĩ nó là hãng Tàu xịn không như mấy thằng Zotye, Dongfeng gì đó, nhưng có 1 số cụ còm trước em thấy cũng được mở mang, đúng là tốt xấu gì cũng phải chứng minh cho mọi người thấy, xe Hàn cạnh tranh khắp nơi trên thế giới, có chỗ đứng nên mọi người cũng tin tưởng, còn ông Tàu này thì đúng là chưa có 1 cái gì để chứng minh chất lượng cả, chưa kể cách thức kinh doanh cảm giác kiểu ăn xổi của mấy gin thương, quảng cáo cho mạnh vào lùa gà, được vài năm rồi chết yểu. Ô tô không như xe máy, hỏng 1 phát là rất mệt mỏi, ông Tàu này mà lằm bẹp gí trên đường thì không biết kêu ai, cả nước có vài cái showroom gian thương kia chúng nó chỉ biết nhập về quảng cáo tâng bốc mạnh và bán xe thôi.
Ông hùng lâm trước đi xe vin khen lấy khen để xong giờ đi xe tầu lại chê mệt mỏi.

202

Xe container
Nếu chính hãng vào VN thì sẽ khác. SR họ ko đủ đk và chiến lược để phát triển.

The Secret 2020

Xe tải
Ông hùng lâm trước đi xe vin khen lấy khen để xong giờ đi xe tầu lại chê mệt mỏi.
Mấy kênh đấy em thích xem mỗi ông TRắng auto thôi ạ, hơi lốc cốc tý nhưng thật, còn mấy kênh Hùng Lâm xem giải trí thôi ạ vì âm thanh rõ ràng, cảnh quay đẹp mất, video chuyên nghiệp.

yeu 4 banh

Xe hơi
Con xe này vừa mới ra tháng 8-2020 làm sao đã có doanh số đc bác. Chờ đến cuối năm xem thêm thôi.

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Em éo hiểu sao giá nó bèo thế, nó vẫn chịu các loại thuế bên ngoài Asean. Cụ nào am hiểu lý giải cho em thông phát ???
Không phải giá nó bèo, mà là giá xe ở Việt Nam quá cao nên cụ nghĩ vậy thôi.Cụ sang bển thử xem, KiA buổi sáng rẻ đến mức mà họ không thèm mua, toàn mua xe ít nhất tầm 300tr(Toyota vios) trở lên thôi

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Mấy kênh đấy em thích xem mỗi ông TRắng auto thôi ạ, hơi lốc cốc tý nhưng thật, còn mấy kênh Hùng Lâm xem giải trí thôi ạ vì âm thanh rõ ràng, cảnh quay đẹp mất, video chuyên nghiệp.
Em thích mỗi xế cưng, mà mấy xe mới ra thì xế cưng thường không đánh giá. Đợi hết hot mới đánh giá

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
5 năm trước các bác bỉ bôi em x65 khi em mua.

Giờ em vẫn thấy quyết định đó là đúng đắn và người tình đó chưa 1 lần làm em thất vọng.

Em có những nâng cấp nhẹ cho kịp xu thế.

Màn Android 10.5"
Camera 360 AHD
Đèn LAZER
...
Chào cụ, em xem thread đấy của cụ không dưới 3 lần :)

Thứ Nguyễn Bá

Xe đạp
Thế cụ thấy bọn showroom nó có tào lao không, con xe tàu chưa được kiểm chứng gì mà cũng đem về bán cho dân Vn
CHƯA ĐƯỢC KIỂM CHỨNG? Vượt qua NCAP rồi mà vẫn chưa kiểm chứng à cụ. Hay cụ chỉ biết anh hùng bàn phím. Hihi

sonthuy42

Xe hơi
Dù rất ghét a Bình hí, nhưng phải công nhận dưới triều của a ấy đã cho ra đời nhiều sp cạnh tranh với cả tg. Quá đẹp.

poiuy

Xe cút kít
Làm gì có xe Hàn cực rẻ. Chỉ là rẻ hơn và tiện nghi hơn. Khi cái nghèo đã giảm thì cái sướng lên ngôi.
thời con ma tịt ra lần đầu có 8000$ chả cực rẻ là gì. Bây giờ nằm mơ cũng không có cái giá đó.

Chỉnh sửa cuối:

Cold_Zero

Xe đạp
5 năm trước các bác bỉ bôi em x65 khi em mua.

Giờ em vẫn thấy quyết định đó là đúng đắn và người tình đó chưa 1 lần làm em thất vọng.

Em có những nâng cấp nhẹ cho kịp xu thế.

Màn Android 10.5"
Camera 360 AHD
Đèn LAZER
...
Mấy cụ trong này bỉ bôi BAIC, xe tàu 2, 3 năm gãy bánh thì có đọc post này và thread cụ này không? Cũng 4, 5 năm gì đó, gãy bánh nào chưa cụ?

michael_lee

Xe máy
Mấy cụ trong này bỉ bôi BAIC, xe tàu 2, 3 năm gãy bánh thì có đọc post này và thread cụ này không? Cũng 4, 5 năm gì đó, gãy bánh nào chưa cụ?
Cái e thay là dầu, acquy, bugi, gạt mưa, dầu hộp số, lốp cụ ạ.

To khoẻ

Đi bộ
Em thề mỗi bản giảm 200 củ là e xúc liền. Mặc kệ các cụ nói :))

Dangminhquan

Xe điện
Option nhiều thích thật, màn hình to đẹp ngon choét nhưng ngại nhất xài 1 tgian lại tã như con vs joy 3 e đang dùng, mới dc mấy tháng mà lag đơ lòi, mở cái zalo ko thôi mất mịa nó 30s mới thấy tn
Máy cụ có khi dùng quá nhiều ứng dụng hoặc lưu ảnh nhiều,zalo đầy bộ nhớ nên mới lag vậy.Xoá bớt những cái linh tinh thì hết thôi.Máy nào full bộ nhớ chả vậy.

Dangminhquan

Xe điện
Mấy hãng TQ này làm truyền thông tốt thật. Đi lại về sau không có đồ thì phải làm sao các cụ nhỉ? Giá thì hợp lý với người Việt rồi, đúng giá trị thực. Mình mua xe đắt quen rồi giờ thấy xe rẻ cũng ngại 🤔
Không có đồ thì chế cháo thôi chứ cụ.Có lần em đưa xe vào kylin 668 thay dầu,gặp mấy con xe tàu sửa chữa mà ấn tượng.Thay cản trước cản sau thì gặp đội thợ đang miệt mài tô đắp bằng composite, đội khác thì cắt bavia, đội thì bả, rồi mài.Trông chẳng khác gì hãng xe Vilasuki làm đồng sơn một thời.

nguyenhn992

Đi bộ
Phải cồng nhận xe này quá nhiều công nghệ so với mức giá, Tuy ngon nhưng phần lớn lại sợ bị lừa