[Funland] Xe Tàu, tiền nào của nấy, lấy option che dấu điểm yếu ...

F.I.A.T

Xe điện
Cụ nói nó hơi sai sai , sai ở chỗ nào cụ biết không??ai bảo cụ cái đài cassette Tàu không bền??cái đầu Quiseng thì chạy sà sã luôn,cái quạt MD thì khỏi cần phải xoắn,Con Loncin đời đầu 22,5tr thì bền vô đối.Sau này toàn người Việt hại người Việt thôi chứ đời đầu khi hàng Tàu tràn vào giá cũng chả rẻ lắm đâu mà rẻ hơi hơi thôi.
Xe máy Tàu phải tầm năm 99-2000 mới là ngon,sau này toàn xe Việt Nam chứ làm gì còn xe Tàu.
Em có lẽ là trong số ít người mua xe máy tàu đầu tiên, cuối năm 1999, nó là con Longteng kiểu dáng dim lùn, lên phố Huế mua cái tem dim lùn về dán vào, chạy về quê mà không ai tin nó là xe Tàu hồi ấy.
Nó theo em 6 năm. xe thời đấy linh kiện dàn ngoài đẹp và bền không kém gì xe honda Việt Nam, nhưng cái máy mới buồn cười, đi 1 mình thì còn chấp nhận được, đèo 2 người mà lên cái dốc cầu Thăng Long đoạn cua gầm cầu lên ấy, về số 2 rồi mà nó cứ ử ử bò như chạy bộ lên cầu, ga mấy nó cũng không lên.
Giờ thì nó cũng 20 năm rồi ông cụ ở nhà vẫn dùng để chạy loanh quanh, cái xe máy tàu nó xuống máy kiểu nhão và dẹo ấy.

Còn quạt MD và VCD Qisheng đầu trọc thì đúng là nồi đồng cối đá thật, không có gì phải bàn cãi

Xperia ZZ

Xe tăng
Tàu nó làm dc cả tàu vũ trụ, máy bay tàu thủy chiến đấu, tàu sân bay,... thì cái ô tô 4b có khó ko hả mấy cụ, nói phải nghĩ đã chứ ko trẻ nó chửi cho già đầu còn ng.u
Làm được thì ok nhưng làm tốt là cả 1 vấn đề. Tàu vũ trụ, máy bay làm xong bay 1 chuyến rồi đắp chiếu dài dài thì nói làm gì ...

tab00

Xe điện
hả 4G63 là động cơ lắp trên mấy con Evo của mit mà cụ có gì nhầm lẫn ở đây không vậy chẳng nhẽ Z8 lai lắp động cơ giống Evo thì vui đó
4G63 cũng dăm bảy biến thể mà cụ. Trên Evo IX FQ-360 nó có mivec, trục cam đôi, turbo to nên công suất 366 hp. Còn trên T700 và T800 nó chỉ là con lai Nhật - Tàu, có trục cam đơn, turbo bé, công suất nhõn 189 hp; mà như cụ chủ thớt cảm nhận còn lag lòi kèn.

arsenal7

Xe tăng
Làm được thì ok nhưng làm tốt là cả 1 vấn đề. Tàu vũ trụ, máy bay làm xong bay 1 chuyến rồi đắp chiếu dài dài thì nói làm gì ...
đắp chiếu chỗ nào cụ kể ra xem, nó duyệt binh hàng năm toàn hàng khủng thế kia mà đắp chiếu à, toàn lấy góc nhìn con ếch đi so đại dương

Xperia ZZ

Xe tăng
đắp chiếu chỗ nào cụ kể ra xem, nó duyệt binh hàng năm toàn hàng khủng thế kia mà đắp chiếu à, toàn lấy góc nhìn con ếch đi so đại dương
Hahaa, cụ đem mấy cái duyệt binh này nọ ra để lòe thiên hạ làm gì, thôi em chấp nhận làm con Ếch, ko cãi nhau với cụ Đại Dương hay Đại du diếc chi nữa ...:D:D:D

Mrsoibts

Xe tải
Lởm thế nào thì cụ gạch mấy cái đầu dòng chi tiết ra đi, chung chung quá :T
chuẩn rồi, toàn thấy chê chung chung, nếu đã trải nghiệm thì ghi rõ ràng ro nó lởm ở cái gì, ưu nhược cái gì chứ toàn các thánh nghe nói với thấy tàu là auto chê mặc dù chắc còn chưa được nhìn thấy bao giờ chứ đừng nói là ngồi lên lái trải nghiệm, em đang nghiên cứu lấy xe tàu nên rất cần các cụ đã trải ngiệm thực tế rồi vào cho ý kiến

arsenal7

Xe tăng
Hahaa, cụ đem mấy cái duyệt binh này nọ ra để lòe thiên hạ làm gì, thôi em chấp nhận làm con Ếch, ko cãi nhau với cụ Đại Dương hay Đại du diếc chi nữa ...:D:D:D
Nga có duyệt binh hoành tráng ko cụ, ok cứ làm ếch đi cụ nhá

Matizcoi

Xe cút kít
4G63 cũng dăm bảy biến thể mà cụ. Trên Evo IX FQ-360 nó có mivec, trục cam đôi, turbo to nên công suất 366 hp. Còn trên T700 và T800 nó chỉ là con lai Nhật - Tàu, có trục cam đơn, turbo bé, công suất nhõn 189 hp; mà như cụ chủ thớt cảm nhận còn lag lòi kèn.
Xe nó đâu tấn 8 cụ êi, với con T800 cõng đủ 7 ông nhớn mỗi ông 70kg nữa thì turbo may ra mới lại được :D

Lốc xoáy

Xe tải
Liệu nó có làm đc cuộc cách mạng giống xe máy ko nhỉ, nhờ có xe máy tàu mà chúng ta mới có honda giá rẻ để đi, chứ ngày xưa bọn tư bản thối nát nó chặt chém kinh quá

trieuminhvn

Xe tải
E cũng tý sặc với còm cụ ĐẠI DƯƠNG hehe

tab00

Xe điện
Xe nó đâu tấn 8 cụ êi, với con T800 cõng đủ 7 ông nhớn mỗi ông 70kg nữa thì turbo may ra mới lại được :D
Ý em là giải thích cho cụ kia nó ko phải 4G63T cự phách của Mitsu Lancer Evo, chỉ là biến thể rẻ tiền, lạc hậu của Chị Na. Hẳn nhiên xe to mà động cơ mỗi 2.0 thì phải có turbo rồi.

thịt luộc

Xe máy
Em kiếu mấy cái xe cộ của anh Khựa, em chẳng ghét gì dân TQ nhưng mà quả that xe của họ không ngửi được. Kinh nghiệm con xe máy đầu tiên tang thương, nhìn rõ đẹp, tiếng nổ nghe rất có lực. Nhưng mà khi chạy được dưới 1 năm bắt đầu.
1. Sáng dậy không chịu nổ (xăng dầu đầy đủ)
2. Đang chạy chết máy nằm đường luôn (2 nguy hiểm hơn 1 vì 1 có thể đi xe ôm)
3. Sửa chạy được xíu đang chạy đến đèn đỏ muốn phanh lại không phanh được phải tắt máy về số 1 (3 nguy hiểm hơn 1, 2)
4. Đến khi hết đèn đỏ thì lại nổ máy lên không chạy được vì phanh bị bó, chạy 1 lúc thì chỗ phanh sau bị cháy vàng khè.
5. Xe 110 cm2 mà tốn xăng như Matiz.
Áp dung kinh nghiệm trên cho xe hơi, em không dám nghĩ đến, nhất là con SUV nặng cả tấn. Xe là tổng hợp của cả ngàn bộ phận làm việc cùng nhau, do vậy cần có sự chính xác trong thiết kế, sản XUẤT. Toyota nó mất bao nhiêu năm để ra được hệ thống TQM áp dụng 6 sigma để có sản phẩm chất lượng. Với tính cách đi tắt đón đầu man trá lừa dối của dân CS nói chung và TQ nói riêng, không nên tin vào cái gọi là chất lượng của họ.

Matizcoi

Xe cút kít
Ý em là giải thích cho cụ kia nó ko phải 4G63T cự phách của Mitsu Lancer Evo, chỉ là biến thể rẻ tiền, lạc hậu của Chị Na. Hẳn nhiên xe to mà động cơ mỗi 2.0 thì phải có turbo rồi.
Cũng có thể là công nghệ Mít nhưng vật liệu Tàu mà cụ :))

Xperia ZZ

Xe tăng
chuẩn rồi, toàn thấy chê chung chung, nếu đã trải nghiệm thì ghi rõ ràng ro nó lởm ở cái gì, ưu nhược cái gì chứ toàn các thánh nghe nói với thấy tàu là auto chê mặc dù chắc còn chưa được nhìn thấy bao giờ chứ đừng nói là ngồi lên lái trải nghiệm, em đang nghiên cứu lấy xe tàu nên rất cần các cụ đã trải ngiệm thực tế rồi vào cho ý kiến
Em văn vẻ ko hay nên ko tả được nhiều. Trước khi đi test em cũng rất hăm hở, đến rồi nhìn nội thất xe từ bên ngoài thấy đẹp quá càng hăm hở thêm. Rồi khi ngồi vào xe, sờ nắn 1 lúc mới nghiệm ra được cái chất của nó ntn. Xem cờ líp, nghe tả cả nghìn lần cũng ko bằng đi xem sờ nắn thực tế 1 lần, cụ đang nghiên cứu lấy xe thì em khuyên cụ trải nghiệm thực tế ạh. Về độ đẹp khi nhìn lướt qua và vận hành em cho là chấp nhận được. Chỉ có cái chất liệu nội thất, độ hoàn thiện và thông số ảo của động cơ làm tụt hết mịa cảm xúc của em.

dpl

Xe lăn
E đang thik rondo hoặc X hoặc orlando
Có >700tr ntn thì e quất luôn 1 trong 3 e trên :)

z300

Xe điện
Các cụ anti hàng tàu có biết máy Volvo đang bán mấy tỷ ở Việt nam sản xuất ở đâu không?

datto70

Xe điện
Theo các cụ, có vẻ xe T và xe V đều kém cả ~X(~X(~X(

alexvimaru

Xe máy
Các bác có nghiên cứu xe TQ thì vào group hay ra thẳng garra mà thử cho nhanh. Toàn ngồi nghe mấy ông thánh bài Tàu nói mà buồn cười.
Anh em trên hội chạy Z8 nhiều nhất là 7 vạn rồi, nhiều ông còn đóng đến 184km (có clip) trên cao tốc mà có rụng bánh đâu.
Mình không có nhiều tiền, mua xe TQ chỉ để cho vợ chở con đi học, tiền dư đầu tư việc khác, đến nay lãi gần đủ vốn rồi.
Quan điểm mình mua xe để phục vụ mình, chứ không phải để người khác bàn tán, không quan tâm luôn
Các bác khi đánh giá chú ý đến giá, opption, kích thước.. chứ cứ so Z8 với xe hạng sang hay với vios thì chịu
Còn bác nào không dám ngồi lên xe tàu chỉ vì ngại với hàng xóm thì bác nghĩ con xe cỏ của bác có giá trị hơn xe tàu trong mắt họ không.

Cu0ngphu

Xe đạp
Mấy e xe Tăng mang đi thi thố ,đang chạy nó còn gãy cả bánh ra đấy cụ nhỉ !

tungLam.nwl

Xe tăng
Con Rô ti này em tưởng nó lắp máy Mít su chứ nhỉ?

Động cơ Mít su có thể không ngon, những chẵng đến nối lởm khởm như kết quả cụ tét.
Em cũng từng nghĩ như cụ nhưng phải chửi bậy một cái M cụ nó hơn 10 năm trước rước cái con JRD về cty chở hàng với lời quảng cáo máy Mit đúng là nó đ hỏng máy nhưng đề nổ lúc có lúc không, chạy được 1 tháng thì đạp côn một cái xe nào cũng phải dạt khỏi cần còi vì nó kêu ken két, điều hòa chạy một lúc thì không lạnh, cửa đi một t gian thì đóng không vô, sau gần môt năm bán vội mua con su cóc chạy phè phè mười mấy năm vẫn ổn.