Tin tức Xe theo chương trình Hải Phòng- Chất lượng đi kèm với giá ?

nhaquedidu

Xe hơi
Bác Vượng làm quả này làm ông anh em mới mua xe được 2tháng đi ngay gần 7 chục,ai khóc nỗi đau này

2concua

Xe hơi
Các cụ đã và đang sở hữu xe Vinfast cho chút cao kiến tôi có chút thắc mắc ntn mà chưa thể giải đáp được:
1. Chương trình giảm giá của Vin ở HP có lấy mất niềm tin của cccm đang sở hữu xe của Vin không? Chiến lược giá của luôn tạo cho người chuẩn bị mua cảm giác được giá rẻ, giá hời? Nhưng rồi là gì? Những ai sở hữu xe Vin mà không ở Nghệ - Tĩnh hoặc sắp tới là HP tự dung thấy cái xe của mình mất giá thê thảm, có chạnh lòng?
2. Sắp tới Vin có chương trình tri ân những địa phương khác không?
Ví dụ như Tri ân Hà Giang - vùng địa đầu tổ quốc?, Tri ân Lắc-Con-Ku - các tỉnh Tây Nguyên hay Tri ân Hà Nội - Thủ đô ngàn năm văn hiến? và nhiều địa phương khác nữa...
3. Liệu cccm đang có những thắc mắc như tôi có tiếp tục ủng hộ Vin nữa không? vd đổi xe Vin chạy xăng sang Vin chạy điện?
Với tôi, xe Vin của tôi đang sở hữu sẽ sớm lên đường tìm chủ mới và Vin sẽ không bao giờ có được niềm tin của tôi một lần nữa.
Ngày xưa cụ mua con xe Vin của cụ vì lý do gì ạ

poiuy

Xe cút kít
Các cụ đã và đang sở hữu xe Vinfast cho chút cao kiến tôi có chút thắc mắc ntn mà chưa thể giải đáp được:
1. Chương trình giảm giá của Vin ở HP có lấy mất niềm tin của cccm đang sở hữu xe của Vin không? Chiến lược giá của luôn tạo cho người chuẩn bị mua cảm giác được giá rẻ, giá hời? Nhưng rồi là gì? Những ai sở hữu xe Vin mà không ở Nghệ - Tĩnh hoặc sắp tới là HP tự dung thấy cái xe của mình mất giá thê thảm, có chạnh lòng?
Ví dụ như Tri ân Hà Giang - vùng địa đầu tổ quốc?, Tri ân Lắc-Con-Ku - các tỉnh Tây Nguyên hay Tri ân Hà Nội - Thủ đô ngàn năm văn hiến? và nhiều địa phương khác nữa...
3. Liệu cccm đang có những thắc mắc như tôi có tiếp tục ủng hộ Vin nữa không? vd đổi xe Vin chạy xăng sang Vin chạy điện?
Với tôi, xe Vin của tôi đang sở hữu sẽ sớm lên đường tìm chủ mới và Vin sẽ không bao giờ có được niềm tin của tôi một lần nữa.
Người mua ve Fadil thấy mất giá chạnh lòng thì người mua mỏning, i10 cũng chạnh lòng vậy thôi. Họ nghĩ biết thế mua chậm 1 thời gian mua Fadil đỡ được tiền xăng mấy năm. Cho nên mất khách này bù bằng khách khác nó là chuyện bình thường.
Mẫu xe 3 năm các hãng hầu hết sẽ chuẩn bị nâng cấp và giá đều giảm khá mạnh.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
mua cái xe để hưởng thụ bản thân, chứ mà lao tâm khổ tứ, lo lắng mỗi lần nó lên xuống giá ntn, thì tốt nhất nên bán xe mua đất.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Người mua ve Fadil thấy mất giá chạnh lòng thì người mua mỏning, i10 cũng chạnh lòng vậy thôi. Họ nghĩ biết thế mua chậm 1 thời gian mua Fadil đỡ được tiền xăng mấy năm. Cho nên mất khách này bù bằng khách khác nó là chuyện bình thường.
Mẫu xe 3 năm các hãng hầu hết sẽ chuẩn bị nâng cấp và giá đều giảm khá mạnh.
Triết lý kinh doanh này là cụ tự nghĩ ra để bảo vệ vin ạ ?
Hay cụ là 1 nhân vật được vinfast tài trợ để quảng cáo cho vin ? Và được đào tạo như thế này ạ ?

poiuy

Xe cút kít
Triết lý kinh doanh này là cụ tự nghĩ ra để bảo vệ vin ạ ?
Hay cụ là 1 nhân vật được vinfast tài trợ để quảng cáo cho vin ? Và được đào tạo như thế này ạ ?
Chả cần triết lý triết liếc cao siêu gì, cứ giá xe rẻ là tốt cho mọi người. Cái triết lý giữ giá bảo vệ khách hàng cũ mới là lừa đảo.

Racehorse206

Xe tăng
Nghe cái tít đã thấy cực đoan rồi, xin hỏi cụ nếu là xe Vios trước đây là thùng tôn giá cao bây giờ có còn thùng tôn giá cao nữa k, nó nâng cấp rất nhiều mà giá hạ hơn

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Chả cần triết lý triết liếc cao siêu gì, cứ giá xe rẻ là tốt cho mọi người. Cái triết lý giữ giá bảo vệ khách hàng cũ mới là lừa đảo.
Vâng cám ơn cụ !
Vậy cụ giải thích như thế nào về chiếc xe Lux A 2.0 cách đây ít thời gian giá hơn 1,9 tỉ chưa có thuế VAT và chưa có phí đăng ký đăng kiểm ?
Và người mua lúc đó có được coi là bị lừa về giá không ạ khi bây giờ chỉ còn chưa đến 1,1 tỷ boa gồm complex ạ ?
Người đã mua lúc đó cũng được tung hô là tinh hoa , vậy cụ có hiểu cái cảm giác cay đắng của những chủ xe khi chiếc xe bị xuống giá nhanh chóng đến mức bán ra không được vì người mua xe cũng sợ mất giá, như số liệu vinfast công bố ngay năm đầu tiên đã có 18000 chủ xe lux bị mua với giá cao nhất hơn 1.9 tỉ
Năm thứ hai mỗi tháng trung bình quân khoảng hơn 1000 xe vậy là khoảng 12000 người nữa đã mua và năm thu 3 tăng thêm khoảng 6000 người
Vậy đây là 1 con số ,à cụ cho rằng mất đi sẽ không đáng kể ạ ??? Vậy cụ sẽ cho những người này đi đâu ? Đặc biệt khi gia cả sẽ làm mất long khách hàng nghiêm trọng như bây giờ !
Và làm cách gì để họ được yên tâm ?
Để những người như em chưa mua cũng sẽ yên tâm xuông cọc xe điện của họ ?
Hay cụ lại cũng cho rằng những người chưa mua xe của vin cũng là không cần thiết , mất đi sẽ lại bù vào bằng lớp khác đang chưa kịp lớn ???
Và vì nhu cầu em muốn mua xe , vâng em mua nhưng em sợ mất giá , sợ rớt giá thê thẩm hơn số em chấp nhận trượt gia thị trường bình thường thì cụ cũng bảo em không nên mua mà đi mua đất ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Vâng cám ơn cụ !
Vậy cụ giải thích như thế nào về chiếc xe Lux A 2.0 cách đây ít thời gian giá hơn 1,9 tỉ chưa có thuế VAT và chưa có phí đăng ký đăng kiểm ?
Và người mua lúc đó có được coi là bị lừa về giá không ạ khi bây giờ chỉ còn chưa đến 1,1 tỷ boa gồm complex ạ ?
Người đã mua lúc đó cũng được tung hô là tinh hoa , vậy cụ có hiểu cái cảm giác cay đắng của những chủ xe khi chiếc xe bị xuống giá nhanh chóng đến mức bán ra không được vì người mua xe cũng sợ mất giá
Nó là chiếc xe đầu tiên nên có trục trặc về giá là chuyện bình thường. Các hãng xe nó ra nhiều đời rồi thì làm sao có chuyện định giá quá sai được?

tqt77

Xe điện
Vsmart giảm khá nhiều thì nó giảm vào cost hay margin hả bác chủ thớt? biết đâu là nó giảm giá để thu vốn về làm cái khác.

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Vsmart giảm khá nhiều thì nó giảm vào cost hay margin hả bác chủ thớt? biết đâu là nó giảm giá để thu vốn về làm cái khác.
Nếu cụ muốn em có thể đưa link , cụ tự nhận xét , ở đây không biết đưa link như vậy có vi phạm quy định của diễn đàn ko !
Còn cái này thì giảm cả hai và chịu thiệt thòi nhất vẫn là cổ đông theo số liệu sơ tính được công bố
Kể cả việc rút vốn cũng ko thành công thương vụ này !

NVM123321

[Tịch thu bằng lái]
Nó là chiếc xe đầu tiên nên có trục trặc về giá là chuyện bình thường. Các hãng xe nó ra nhiều đời rồi thì làm sao có chuyện định giá quá sai được?
Vâng xin cám ơn cụ lần nữa và chắc em ko hỏi thêm nữa ạ !
Lời nói thật rất hay mất lòng ,nên em dừng lại ở đây vì không bổ ích gì , không hay ho gì khi quanh co mà không dám nhìn thẳng vào sự thật

poiuy

Xe cút kít
Vâng xin cám ơn cụ lần nữa và chắc em ko hỏi thêm nữa ạ !
Lời nói thật rất hay mất lòng ,nên em dừng lại ở đây vì không bổ ích gì , không hay ho gì khi quanh co mà không dám nhìn thẳng vào sự thật
Vâng chả sao cả vì sự thật là đang có xe giá rẻ, những người cảm thấy mua được thì mua thôi.

poiuy

Xe cút kít
À thì ra là do định giá sai thôi mà , sai có gấp đôi , và giờ là gần gấp 3 lần
Thế thì anh V nên đuổi mịa nó mấy tay hoạch định chien lược kinh doanh , mấy thằng định giá sản xuất đi đưa ngay cụ vào để thay đổi 1 tương lai tươi sáng rực rỡ cho vin phét ! Và chuẩn bị tăng thêm tiền cho ban truyền thông , kể cả bán nốt những gì đang có
Và quan trọng hơn nữa là xử lý ngay thằng gogo TV , thằng này làm thiệt hại ghê gớm !
Có những người chê cứt thối nhưng suốt ngày bới ra ngửi nhỉ :))

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vị cụ không phải là bác Vượng nên đừng mang suy nghĩ của mình rồi khẳng định như đinh đóng cột là bác Vượng cũng làm như cụ.
Làm kinh doanh mà cứ nghĩ là giảm COST mới giảm được giá thành thì tôi nghĩ đó là GIAN THƯƠNG chứ không phải là nhà kinh doanh và tốt hơn hết là đừng làm kinh doanh cho xã hội tốt đẹp.
Nếu ngày thường bán được 10 cái, mỗi cái lãi 100 củ. Thì bây giờ bán được 100 cái, mỗi cái lãi 10 củ thì sao. Trong khi đó, công nhân vẫn còn việc để làm, vẫn có thu nhập để trang trải cuộc sống. Chưa kể, Vin có nhiều nguồn thu khác, sẵn sàng bù lỗ sang ngành ô tô, như trước kia họ vẫn làm. Mà chắc gì giá bán thế kia đã lỗ. Nếu hai lô khác nhau rõ rệt, thì có ai chắc chắn là sẽ không có một vài cái video so sánh 2 lô xe ưu đãi và thường. Vụ Gogo đơn giản như thế mà đã mất đi bao nhiêu hình ảnh, liệu VF có dám liều mình làm điều như cụ nói không ?
"TIỀN NHIỀU ĐỂ LÀM GÌ ?"
Thân ái.
Cái cách suy nghĩ như này thì cụ chỉ bán dc đồ hàng thôi. Đừng suy nghĩ xa xôi quá.
:))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Fadil 1-2 năm nữa chắc sẽ xuống còn 9-10k usd.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Làm Seeder như em là vừa được hưởng lương, lại không yêu cầu bằng cấp. Chứ làm anti vừa không có lương, lỡ may không biết phản biện lại ý kiến người khác, là bị nói IQ thấp ngay, cay mũi lắm :))))
Sít đơ đc như cụ thì đã vui cả làng. Chứ chê người khác IQ thấp là thể hiện sự bất lực trong việc tranh luận.
Đương nhiên, đấy là 1 phương thức cực kỳ mất dạy :))