Xe Vios kéo hết kính, không bật điều hòa mà vẫn bình thường?

Ti_Teo

Xe buýt
Xe kín tới mức không khí ko lọt vào đc thì có mà là cái thuyền à các bác???

zinzinz

Đi bộ
Bình thường mà bác trời rét cửa gió lại không đóng nên k có cảm giác ngộp thở nếu trong ít phút

kinhlupden

Xe hơi
Bác thử cho xe ra hồ là biết ngay không khí vào+ra đường nào ý mà :))

anhtho

Xe ngựa
Trời xanh hỡi,,em đọc đến 3 trang mà thấy ý kiến các kụ đồng thuận cực cao,,rằng là đóng kín cửa xe nghĩa là thiếu ô xi,,30 phút là thấy khó chịu,,1h là khó thở,,,3h là chết he he he he
thằng nào đã bơm vào đầu các kụ cái ý đó,thằng đó phải cực kỳ ngu,,ngu đến cần phải đấm chết chứ ko bắn cho phí đạn,,đạm cà mau thằng đó,,
nhà sản xuất xe luôn luôn đặt an toàn lên hàng đầu,đấy là họ cạnh tranh lẫn nhau,,bất kỳ 1 lỗi rất nhỏ nào đó về kỹ thuật sẽ bị soi rất kỹ,do lo sợ hãng cạnh tranh nắm đc và đá đểu,,mất khách là chết nên bọn chúng rất đề phòng,,,lắm lúc 1 hãng sản xuất xe phải cắn răng thu hồi toàn bộ xe đã trót xuất do 1 lỗi cực nhỏ ở đâu đó mặc dù cú đó có thể làm hãng sạt nghiệp,nhưng danh dự là lớn,tiền là đinh,,
Giờ các kụ nói đóng kín xe ngủ là chết,,hố hố,hố hố,thật coi thường nhà sản xuất,
trên có Kụ nào nói phi xuống nước là biết ngay,,ý kiến này cực kỳ hay,,nếu ô xi ko vào đc,nước cũng khó có thể vào he he ,,nhưng em cược là xe sẽ chìm sau vài phút kể cả kụ đóng kín,,vì sao ??
he he vì nước vào chứ sao,,
xe nào cũng có cửa để kụ thở,đừng lo hố hố hố,,
vì nếu chết,cả Châu âu đã chết cả rồi,bọn nó dùng ô tô trên 100 năm nay,và trưa nào căng da bụng chùng da mắt chúng nó chả đóng kín xe lại nằm ngủ,khí hậu châu âu lạnh nên ko cần bật điều hoà ngay cả mùa hè,,,nhẽ chúng nó chết cả???
nhưng quả thật có đứa nằm trong xe chết thật,à là do chúng tự tử,chỉ cần đưa xe vào 1 phòng,đóng kín tất cả cửa lại,nhớ là kín cửa phòng mà cái xe đang nằm trong,,rồi chui vào xe,nổ máy,,,thế là chết,khói xe sẽ chiếm chỗ ko khí trong phòng,kụ nằm trong xe do đó nghẻo do thiếu ô xi,,rất từ từ,,nhưng có khi nằm nửa ngày cũng chưa chết,,cái này do chưa hết số,,,
Việt nam ta cũng có đôi chui vào ga ra đóng kín quan hệ xinh ní,do toát mồ hôi nên bật điều hoà,,đi cả cặp,,,cái chết khá đẹp nhưng do thiếu hiểu biết,,
trên cũng có kụ nói vụ lụt có 2 kụ chết do nằm trên xe kéo kín kính,cái này thiếu căn cứ vì xe nằm ngoài trời,có uẩn khúc gì đó,xxx ta đc cái hay là ko tìm ra thủ phạm thì cho là tự tử hay chết tự nhiên,,,báo lá cải cũng vào hùa làm bà con tưởng thật,ko Kụ nào chịu động não mà nghĩ tý ty,,,đạm cà mau lũ lá cải,,
Ngoài vụ lụt có 2 mạng đi, trước đó cũng có ít nhất 1 lần em đọc được trên báo có tài xế taxi ngủ trưa trên ô tô và cũng ra đi đấy cụ ợ. Em thì ngủ trong ô tô bao giờ cũng kéo kính khoảng 1 đốt tay, cả ở 2 bên.
Theo em thì thế này, nếu các cụ kéo hết kính lên, đi trời lạnh mà không thấy mờ kính, có nghĩa là trong xe vẫn có 1 vài khe hở hoặc lỗ nào đó (có thể là nhà sx cố tình) và như vậy thì cụ cứ để vài h chứ 30' ăn thua gì. Nếu cabin kín, đảm bảo với cụ, chỉ 5 -10' là xe nó mờ lại ngay, nhất là kính lái. Mấy cụ đi Vios thử thí nghiệm thế này: ngồi trong xe không nổ máy, đóng hết kính xem kính có mờ không (khoảng 10')?

namtinhcorp2

Xe đạp
em thấy xe em tắt điều hòa nhưng sờ vào chỗ cửa gió điều hòa vẫn thấy khí thổi ra nhè nhẹ. khí nóng hay lạnh là do trước đó mình để ở nhiệt độ nào.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Tiện đây cho em hỏi. Em ngủ mấy hôm trời rét toàn trùm kín mít cho nó ấm, thi thoảng thấy khó thở và tỉnh dậy lại mở ra cho dễ thở (lát sau rét lại trùm vào). Em làm vậy liệu có nguy cơ chết không ạ? Ở đây có bác nào ngủ như vậy mà không bao giờ tỉnh dậy không nhỉ?

anhtho

Xe ngựa
Tiện đây cho em hỏi. Em ngủ mấy hôm trời rét toàn trùm kín mít cho nó ấm, thi thoảng thấy khó thở và tỉnh dậy lại mở ra cho dễ thở (lát sau rét lại trùm vào). Em làm vậy liệu có nguy cơ chết không ạ? Ở đây có bác nào ngủ như vậy mà không bao giờ tỉnh dậy không nhỉ?
Chăn của bác nó có kín như nilon đâu, kiểu gì nó cũng có chút trao đổi không khí. Nhưng ngủ như thế là mệt hơn bình thường đấy. Bác cứ hở cái đầu ra là ok.
Nhớ hồi trẻ con em cũng hay ngủ trùm chăn mà vẫn OK đấy thôi, bác đừng lo "nguy cơ chết".

aq79

Xe container
30 phút ăn thua gì, chỉ bị mờ kính lái thôi. Qua đêm thì mới toi đc cụ ạ.

kinhlupden

Xe hơi
Trời xanh hỡi,,em đọc đến 3 trang mà thấy ý kiến các kụ đồng thuận cực cao,,rằng là đóng kín cửa xe nghĩa là thiếu ô xi,,30 phút là thấy khó chịu,,1h là khó thở,,,3h là chết he he he he
thằng nào đã bơm vào đầu các kụ cái ý đó,thằng đó phải cực kỳ ngu,,ngu đến cần phải đấm chết chứ ko bắn cho phí đạn,,đạm cà mau thằng đó,,
nhà sản xuất xe luôn luôn đặt an toàn lên hàng đầu,đấy là họ cạnh tranh lẫn nhau,,bất kỳ 1 lỗi rất nhỏ nào đó về kỹ thuật sẽ bị soi rất kỹ,do lo sợ hãng cạnh tranh nắm đc và đá đểu,,mất khách là chết nên bọn chúng rất đề phòng,,,lắm lúc 1 hãng sản xuất xe phải cắn răng thu hồi toàn bộ xe đã trót xuất do 1 lỗi cực nhỏ ở đâu đó mặc dù cú đó có thể làm hãng sạt nghiệp,nhưng danh dự là lớn,tiền là đinh,,
Giờ các kụ nói đóng kín xe ngủ là chết,,hố hố,hố hố,thật coi thường nhà sản xuất,
trên có Kụ nào nói phi xuống nước là biết ngay,,ý kiến này cực kỳ hay,,nếu ô xi ko vào đc,nước cũng khó có thể vào he he ,,nhưng em cược là xe sẽ chìm sau vài phút kể cả kụ đóng kín,,vì sao ??
he he vì nước vào chứ sao,,
xe nào cũng có cửa để kụ thở,đừng lo hố hố hố,,
vì nếu chết,cả Châu âu đã chết cả rồi,bọn nó dùng ô tô trên 100 năm nay,và trưa nào căng da bụng chùng da mắt chúng nó chả đóng kín xe lại nằm ngủ,khí hậu châu âu lạnh nên ko cần bật điều hoà ngay cả mùa hè,,,nhẽ chúng nó chết cả???
nhưng quả thật có đứa nằm trong xe chết thật,à là do chúng tự tử,chỉ cần đưa xe vào 1 phòng,đóng kín tất cả cửa lại,nhớ là kín cửa phòng mà cái xe đang nằm trong,,rồi chui vào xe,nổ máy,,,thế là chết,khói xe sẽ chiếm chỗ ko khí trong phòng,kụ nằm trong xe do đó nghẻo do thiếu ô xi,,rất từ từ,,nhưng có khi nằm nửa ngày cũng chưa chết,,cái này do chưa hết số,,,
Việt nam ta cũng có đôi chui vào ga ra đóng kín quan hệ xinh ní,do toát mồ hôi nên bật điều hoà,,đi cả cặp,,,cái chết khá đẹp nhưng do thiếu hiểu biết,,
trên cũng có kụ nói vụ lụt có 2 kụ chết do nằm trên xe kéo kín kính,cái này thiếu căn cứ vì xe nằm ngoài trời,có uẩn khúc gì đó,xxx ta đc cái hay là ko tìm ra thủ phạm thì cho là tự tử hay chết tự nhiên,,,báo lá cải cũng vào hùa làm bà con tưởng thật,ko Kụ nào chịu động não mà nghĩ tý ty,,,đạm cà mau lũ lá cải,,

'

Trong diễn đàn mà bác để side to thế, ra đường cãi nhau chắc bác chửi người ta mất :(

Thật ra vấn đề không đến nỗi to tác thế. Người chết vẫn có thể do ngạt, nhưng có thể có nguyên nhân phụ là sức khỏe của nạn nhân kém, mang tiền sử bệnh tim, phổi....
Còn muốn đáp án chính xác thì có lẽ nên gọi hãng để hỏi :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Thật thế hả bác. Mai em phải đi khám tổng thể hệ hô hấp tuần hoàn thôi. Em toàn để thế mà chả bao giờ thấy khó thở cả. Không khéo hệ hô hấp của em có vấn đề, nó tiêu thụ được cả khí carbonic thì em sắp thành siêu nhân đến nơi rồi.
Bác đi khám ở đâu rủ em đi với nhé, hô hấp của em cũng có v/đ rồi :))

@alex: xe em cũng thế bác ạ. Thực ra thời tiết cực lạnh thì tắt quạt gió đi cũng ko sao đâu, nhưng nhiệt độ môi trường tăng khoảng 5 độ thôi là thấy nhau ngay.

tony.nguyen

Xe tải
tầm 30 phút chưa có biểu hiện gì đâu nếu bác đi trời mưa nó sẽ mờ kính trước 30p đấy

bagiahuhu

Xe buýt
Bẩm các bác

Không có xe nào "kín hoàn toàn" cả, xe nào cũng có khe lấy không khí ở hai bên hoặc cả 4 góc xe, khi xe chạy càng nhanh thì càng nhiều không khí vào, chạy mức độ trung bình 60 - 80 km thì đảm bảo cả 4 người ngồi xe không chết ngạt dù đi chục tiếng liền. Nhưng xe đỗ thì mấy cái khe đó lại không đủ lấy không khí vào do đó bật điều hòa gió trong mà nằm ngủ mới bị chết, xe chạy thì thoải con gà mái
Đúng là chả có xe nào kín tuyệt đối, ngoài cái khe lấy gió ngoài điều hòa thì em còn thấy mấy khe thông gió ở hai bên hông phía trong cốp sau, được cái ba đờ xốc sau nó che đi. Với lại nếu xe kín tuyệt đối, các bác dập cánh cửa mạnh một cái có mà thủng lỗ nhĩ, vỡ kính mất ^:)^

Xe các bác thế nào chứ. Con gà rán KFC của em nếu tắt điều hòa và quạt gió thì vẫn bình thường. Em đi từ Nam Định lên vẫn OK có thấy vấn thiếu oxy gì đâu :(
Đi từ NĐ lên HN mất 100 phút, có hai cái chỗ soát vé bác mở cửa 2 lần vậy là từ đầu đến hết hành trình 100 phút có 3 lần mở cửa bình quân giữa 2 lần mở cửa là 33 phút, làm sao mà nghẻo được bác =))

TuyetKy

Xe máy
Hôm qua bọn em uống rượu xong rồi đi hat karao. Hát tầm 1 tiếng thì tỉnh rượu mới thấy thiếu 1 đ/c. Túa đi tìm (vì đêm trời rất lạnh mới lo) thì phát hiện ra chú vẫn ngủ trong xe -xe đóng kín mít, khóa lại, a e đều say nên lúc xuống kara ko nhân ra cứ khóa cửa xe lạiL-)). Sợ quá cứ tưởng chú ấy teo rồi nhưng đập vào mặt thấy chú ấy vùng dậy chửi được, cả bọn thở phào>:D<

Công Nông

Xe điện
Cụ nào cẩn thận thì cứ đục một lỗ ở sàn xe ra cho chắc, lúc nào đi đường ngập nước thì lại nút nó vào:-)

3_banh

Xe điện
tùy cụ chủ đi mấy người, đi 1 mình thì 30' vô tư, đi nhiều người thì 1 lúc thấy bí ngay, còn mờ kính nữa.
Ngủ trong xe nguy hiểm hơn là vì khi ngủ thì thở mạnh hơn, oxy tiêu thụ nhiều hơn nên chóng đi hơn.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ nào cẩn thận thì cứ đục một lỗ ở sàn xe ra cho chắc, lúc nào đi đường ngập nước thì lại nút nó vào:-)
khỏi cần đục, sàn xe đều có sẵn gần chục cái lỗ có đường kính khoảng 3cm được bịt bằng nút cao su, cứ tháo ra là xong

bigfoot

Xe tải
Bẩm các bác

Không có xe nào "kín hoàn toàn" cả, xe nào cũng có khe lấy không khí ở hai bên hoặc cả 4 góc xe, khi xe chạy càng nhanh thì càng nhiều không khí vào, chạy mức độ trung bình 60 - 80 km thì đảm bảo cả 4 người ngồi xe không chết ngạt dù đi chục tiếng liền. Nhưng xe đỗ thì mấy cái khe đó lại không đủ lấy không khí vào do đó bật điều hòa gió trong mà nằm ngủ mới bị chết, xe chạy thì thoải con gà mái
chuẩn đới ợ. e đi hơn 6 tiếng không bật điều hòa chỉ bật lấy gió trong mà đến giờ vẫn ngồi type được mấy dòng này thì chắc là không sao ợ

Alexandre

Xe tải
Từ hôm đó đến giờ đi làm khỏi bật điều hòa, đỡ tốn xăng hại máy, mà bật điều hòa thì khô da, khó chịu, thình thoảng hạ kính lấy gió rồi chạy tiếp:-|

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ở bển ấy, nhiều trường hợp trẻ sơ sinh đã toai vì cái chăn chùm đầu ấy rồi cụ ạ, vì bọ mạ chúng để chúng nằm 1 mình mờ (ko như vịt mình)
Còn cụ, có đắp hết đêm cũng chả sao đâu :D vì khi khó thở, cái hệ thần kinh thực vật của cụ nó tự bắt cụ ngoi ra ngoài để thở rồi :))

tùy cụ chủ đi mấy người, đi 1 mình thì 30' vô tư, đi nhiều người thì 1 lúc thấy bí ngay, còn mờ kính nữa.
Ngủ trong xe nguy hiểm hơn là vì khi ngủ thì thở mạnh hơn, oxy tiêu thụ nhiều hơn nên chóng đi hơn.
^:)^^:)^^:)^ mời cụ học lại giải phẫu sinh lý người nhé :P