[Funland] Xem lại các phim dài tập của Đài TH Hà Nội

conco1978

Xe tăng
Nếu phim có ở youtube, và thường những phim cũ vầy, có nhiều trên youtube.
Bạn có thể download từng tập. Nhưng mất thời gian lắm.
T hay download các file nhạc, để nghe trên xe.
Thay cụm www. Bằng ss, bạn sẽ được thông báo để dơnload file.
Không biết có đúng ý bạn không
Hầu như ko có đủ bộ cụ ạ

xe thủng lốp

Xe container
Vòng đời cụ ah. Phim TQ thời Cách mạng văn hoá thì phải. Về một nhóm sinh viên phải về nông thôn lao động. Có cảnh nhóm bạn khoác tay nhau đứng thành hàng rồi đi xoay trên tuyết tạo thành các hình tròn đồng tâm. Như vòng đời trên thân cây.
Đúng phim đấy rồi, Nhưng lâu quá rồi em ko nhớ kết phim ra sao

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa diễn viên nhìn chất chứ nó không kiểu đẹp trai ai ái như bây giờ

Hôm nay em mở youtube vô tình xem lại 1 đoạn phim "Bao công xử án" của TH Hà Nội giọng thuyết minh của cụ Ngọc Thạch rất hay nên em nay ra ý định tìm các phim có cụ Thạch thuyết minh để lưu vào ổ cứng. Có cụ nào có thông tin về link tải các phim này không ạ, em tìm trên Đài TH Hà Nội mà ko có. Nhiều phim hay như Đông Chu liệt quốc, Tam quốc, Tể tướng Lưu gù, Thiên long bát bộ 2003, Anh Hùng xạ điêu 2001, Ỷ thiên dồ long ý 2003,...
Tôi có phim Đông Chu Liệt Quốc phần Xuân Thu thuyết minh Ngọc Thạch

Ơ, cụ chủ cũng có sở thích y chang mình nhỉ? :))
Cái ổ 1T của mình save gần full series Bao Thanh thiên 1993, 1995, Tân BTT, Bích huyết thanh thiên, Trân châu kỳ, Thất hiệp ngũ nghĩa...
Bên cạnh đó là series phá án nổi tiếng của HK "Hồ sơ trinh sát", các bộ phim kiếm hiệp của Kim Dung từ Anh hùng Xạ điêu===> Thiên Long bát bộ..Phim Mỹ thì chủ yếu các phim action như Lực lượng DELTA Force,,,,
Bạn ơi bạn có bộ Anh Hùng Xạ Điêu và Thiên Long Bát Bộ thuyết minh Ngọc Thạch ko ah?

tuctuc2010

Xe điện
Vòng đời cụ ah. Phim TQ thời Cách mạng văn hoá thì phải. Về một nhóm sinh viên phải về nông thôn lao động. Có cảnh nhóm bạn khoác tay nhau đứng thành hàng rồi đi xoay trên tuyết tạo thành các hình tròn đồng tâm. Như vòng đời trên thân cây.
Đây phải không cụ. Trước còn có phim Tình Châu Giang thời CMVH cũng hay

DaDieuchienxu

Xe container
Bạn ơi bạn có bộ Anh Hùng Xạ Điêu và Thiên Long Bát Bộ thuyết minh Ngọc Thạch ko ah?
Các bộ phim chuyển thể từ tiểu thuyết kiếm hiệp của K.D mình copy từ Google & Youtube nên cũng ko rành lắm về tên người lồng tiếng bạn ạ.
Bộ A.H.X.Đ mình chỉ save bộ do Huỳnh Nhật Hoa & Ông Mỹ Linh đóng, còn "T.L.B.B" save bản 2003 thì phải, do DV Hồ Quân thủ vai Kiều Phong.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Các bộ phim chuyển thể từ tiểu thuyết kiếm hiệp của K.D mình copy từ Google & Youtube nên cũng ko rành lắm về tên người lồng tiếng bạn ạ.
Bộ A.H.X.Đ mình chỉ save bộ do Huỳnh Nhật Hoa & Ông Mỹ Linh đóng, còn "T.L.B.B" save bản 2003 thì phải, do DV Hồ Quân thủ vai Kiều Phong.
Cụ xù cho em xin ít phim ạ.. Hôm nào em gửi cho cụ ổ cứng.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ xù cho em xin ít phim ạ.. Hôm nào em gửi cho cụ ổ cứng.
Nếu vậy thì bạn phải hẹn trước, vì cuối tuần mình mới về nhà. Chủ nhật hay bị ngan già bắt dong đi từa lưa!
Hoặc bạn gửi ổ cứng trước, khi nào về mình copy cho. Do phim bộ dung lượng nhiều nên copy lâu, bạn ghi sẵn list rồi khi nào xong, mình nhắn bạn lại lấy.

Vomoicuoi

Xe tăng
Phim đông chu liệt quốc nhiều đoạn đối thoại hay. Thời cổ đại nhưng vẫn còn giá trị với ngày nay

The Avenue

Xe buýt
Giờ bản quyền làm chặt hơn nên youtube xoá sạch rồi. E chỉ tìm đc mỗi bộ tể tướng lưu gù, muốn tìm bộ bao thanh thiên mà khó quá

Bastion.P

Xe container
Cụ chuẩn quá. Công nhận hồi mới ra, Đài HN hay phát nhiều film mới lạ, hay hơn hẳn THVN (VTV) toàn phát film LX, Đông Âu (Đức, Tiệp, Ba Lan, ...). Thậm chí còn phát cả ca nhạc của ca sỹ hải ngoại như Hương Lan, vv

Về film thì e ấn tượng nhất là bộ "Mười ba triều vua đời Thanh". Sau này tìm mỏi mắt không ra, thỉnh thoảng tìm được mấy tập nói tiếng Tàu, chưa thuyết minh sang tiếng Việt :(( Cơ mà nói chung thì film nào của cụ Ngọc Thạch thuyết minh e đều thấy hay

Đó là 1 nét rất riêng, rất đặc sắc của Đài TH Hà Nội.

Sau vụ phốt ca sỹ lởm vừa rồi, e nghĩ Ban GĐ Đài HN nên mang hết các bộ do Ngọc Thanh thuyết minh ra phát lại phục vụ bà con. Nếu Đài mà còn save ra file đưa lên web cho bà con down về nữa thì càng tuyệt ;;)Đảm bảo ăn điểm, bà con sẽ quên sạch ngay lỗi lầm của Đài TH Hà Nội ngay, hehe >:D<>:D<>:D<

Hồi đầu đài th hà nội mới những ngày phát thử nghiệm toàn phim hồng kông, xem há hốc mồm theo dõi, nhớ nhất là bến thuợng hải, vtv3 hồi đầu phát thử nghiệm cũng toàn phim hay. :D

Bộ chuởng đầu tiên em xem hình như quỷ bảo, còn có lâm xung với em lý sư sư xem phim xong mà mơ gặp em ý mí kinh. :))

Chỉnh sửa cuối:

MâyHồngzzz

Xe hơi
Em oánh dấu gia nhập đội sắp hồi xuân ngồi ôn kỷ niệm.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun

Yelnut

Xe tăng
Đây phải không cụ. Trước còn có phim Tình Châu Giang thời CMVH cũng hay
Phim này hình như nói về 4 người bạn nhỉ. Giờ em chỉ còn nhớ cái tên Từ Khắc. Hình như mở đầu dòng phim này là phim "Khát vọng". Lưu Huệ Phương Trương Khải Lệ, Tống Đại Thành Lý Tuyết Kiệm, Vương Ái Như Hoàng Mai Doanh...
Phim "Tình Châu Giang" thì chả còn nhớ tên nhân vật nữa. Nhóm thanh niên trẻ tuổi cũng trải qua CMVH rồi quay về tập trung làm kinh tế. Có 2 người quay ra làm quạt. Một người dùng nguyên liệu sẵn có trong nước, thành công. Một người dùng nguyên liệu nhập khẩu, không thành công. Hình như gần cuối phim có đôi trai gái loằng ngoằng. Gái đẹp chưa chồng, trai đã có vợ rồi, là bạn cũ, quen biết trước khi CMVH.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Giờ bản quyền làm chặt hơn nên youtube xoá sạch rồi. E chỉ tìm đc mỗi bộ tể tướng lưu gù, muốn tìm bộ bao thanh thiên mà khó quá
Khó gì đâu cụ? Mình fan BTT, lên GG tải về, từ 2003 có đầy đủ hết. Chỉ sợ cụ ko có thời gian xem thôi.
Thêm bộ Địch Nhân Kiệt nữa. :-bd

dattuyet_sghn

Xe điện
Cụ chuẩn quá. Công nhận hồi mới ra, Đài HN hay phát nhiều film mới lạ, hay hơn hẳn THVN (VTV) toàn phát film LX, Đông Âu (Đức, Tiệp, Ba Lan, ...). Thậm chí còn phát cả ca nhạc của ca sỹ hải ngoại như Hương Lan, vv

Về film thì e ấn tượng nhất là bộ "Mười ba triều vua đời Thanh". Sau này tìm mỏi mắt không ra, thỉnh thoảng tìm được mấy tập nói tiếng Tàu, chưa thuyết minh sang tiếng Việt :(( Cơ mà nói chung thì film nào của cụ Ngọc Thanh thuyết minh e đều thấy hay

Đó là 1 nét rất riêng, rất đặc sắc của Đài TH Hà Nội.

Sau vụ phốt ca sỹ lởm vừa rồi, e nghĩ Ban GĐ Đài HN nên mang hết các bộ do Ngọc Thanh thuyết minh ra phát lại phục vụ bà con. Nếu Đài mà còn save ra file đưa lên web cho bà con down về nữa thì càng tuyệt ;;)Đảm bảo ăn điểm, bà con sẽ quên sạch ngay lỗi lầm của Đài TH Hà Nội ngay, hehe >:D<>:D<>:D<
Em đính chính cụ thuyết minh là cụ Ngọc Thạch cụ nhé :)

just for fun

Xe container
Ngày xưa nhớ có bộ " mẹ chồng em chồng nàng dâu" rồi bộ gì mà hai ông bà có mấy đứa con đều lấy người nước ngoài, rồi bộ mấy đứa trẻ ở Xi xoong ba na lên Thượng Hải tìm cha mẹ. :) Toàn phim hay mà em tìm không thấy
Ước mơ vươn tới một vì sao thì phải.

tran van duc

Đi bộ
Nhóm bác nào có full bộ bao thanh thiên 1993 TM cụ Ngọc Thạch không share e xin phim với ạ.
E xin gửi 100k cốc coffe hậu tạ ạ