[Funland] Xem phim Bão ngầm

conco1978

Xe tăng
Em xem thấy phim này cho đến giờ là khá đấy chứ, phần lồng tiếng chưa ổn lắm có thể do nhiều diễn viên là trong miền Nam nhưng lồng tiếng Bắc nên ko khớp thoại. Ngoài ra phim chiếu ngắn quá, nếu trừ quảng cáo thì chắc được 20p/1 tập

trong_dshl

Xe máy
Lâu rồi em xem phim hay làm gì đó trên quan điểm gạn đục khơi trong các bác ạ, cứ xem cho vui và coi đó cũng là 1 sự giải trí thôi. Em thấy em xem mà để ý bắt lỗi thì bản thân mất hết cả hứng chả muốn xem gì vì em thấy cái gì cũng có cái phi logic cả.

jun276

Xe hơi
Hôm qua có cảnh chặn xe tay không đánh 4 công an (mang súng) cướp nghi phạm xem chán quá ợ.

16th11

Xe tải
Hôm qua có cảnh chặn xe tay không đánh 4 công an (mang súng) cướp nghi phạm xem chán quá ợ.
Cảnh đấy chán là đúng mà cụ, đấy là cảnh cướp được lên kế hoạch trước. chứ bình thường ăn đòm lâu rồi.

jun276

Xe hơi
Người cướp tù là công an ngầm, nhưng dàn dựng phim ko ổn.

Muon_biet

Xe cút kít
Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Em ghét nhất tay đóng vai thượng tá tóc dài!

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phim này là 1 trong những kịch bản sát nhất với thực tế đó cụ. Nhiều tình tiết có thể hơi quá và trong suy nghĩ ban đầu của nhiều người nó không thể như thế nhưng cơ bản thực tế bối cảnh là trên Điện Biên nhà em có những bản chỉ cần người lạ vào là ăn tẩn, có người hỏi đi đâu làm gì ngay vì cả bản người hmong họ vẫn trồng cây anh túc và đồng lòng bảo vệ lắm. Nhưng vì nhiều lý do, ta vẫn chưa dẹp triệt để. Hay như vụ bắt ma tuý ở Lóng Luông Sơn La, ở dưới xuôi mình nghe ghê chết chứ người dân bản họ ko nhiệt tình quan tâm đâu. Hiện nay mình chủ yếu bắt các đường dây vận chuyển là chính chứ chưa mấy khi sờ được vào trùm sản xuất ở vùng cao. Có những tay chỉ chuyên lập đường dây vận chuyển như nhân vật già trong phim là thật. Phim này dàn diễn viên phụ hơi đơ vì nhiều diễn viên là tận dụng từ lực lượng vũ trang thật vào vai phụ và quần chúng.
Người viết kịch bản từng là lính đánh án ma tuý thật ở trên yên bái nên chắc cũng không đến nỗi.
Mấy phim mình tham gia có vài diễn viên là Công an thật. Nhiều bạn thì diễn xuất tốt nhưng nhiều bạn diễn cũng hơi cứng.

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Phim này em xem được đúng 1 tập. Như cụ nói là lồng tiếng kém, võ vẻ giả tạo, diễn viên diễn gượng. Được mỗi cảnh 2 em gái mặc bikini chắm sóc nhân vật chính là điểm + =))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Phim này em chưa xem nhưng em có coi đủ 2 bộ Người Phán Xử & Hồ Sơ Cá Sấu

Người phán xử nếu ko có sự diễn xuất quá đỉnh của NSND Hoàng Dũng thì em nghĩ bộ phim coi như vứt đi vì các diễn viên còn lại diễn như hạch, kịch bản lại rối rắm, khó hiểu như trẻ con ấy, đầy các chi tiết xem mà mình chả hiểu gì cả

Hồ Sơ cá sấu cũng vậy, ngoài anh Hoàng Hải vào vai Tuấn mỏ diễn hay quá, còn lại thì cũng như bòi, kịch bản cũng như shi.t , mất bn thời gian của em

Em hay thích xem những phim ngày xưa, kịch bản đơn giản mà diễn viên ngày xưa toàn những người yêu nghề mới theo đc vì ngày xưa diễn viên nghèo chứ ko như bjo

Tuy nhiên thì dù sao cũng cần có thời gian, em nghĩ là dần dần phim Việt sẽ tốt lên !!
Em đồng ý như cụ, may ra phim Việt về đề tài nhạy cảm này xưa có Chạy án, gần đây có Sinh tử xem còn ổn, nhất là diễn viên Việt Anh đóng ăn chơi, đứng trên pháp luật diễn rất sát đời thực, cương nhu đúng lúc, không lên gân hay gượng gì.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

MP3

Xe điện
Website
goo.gl
Em xem phim này đc 5-6 tập đầu, ngoài mấy cảnh đẹp ra thì nội dung phim Chán. Việc đầu tiên em muốn làm là hạ mấy cái mũi của các em gái trong phim. Em nào cũng nâng mũi, bơm mặt cứ cứng đơ như manocanh, k buồn, k vui, lúc giận cũng nhờ nhờ nhạt nhạt.
Chưa kể mấy pha giải cứu giải vây cho ông trùm, dàn dựng diễn viên tỏ ra rât nguy hiểm, gay cấn nhưng k đem lại cảm giác hồi hộp mà chỉ thấy gượng gạo.

tamdao

Xe tăng
Phim này em Thanh Bi nhìn nhàu nhĩ quá, em Cao Thái Hà vẫn đáng yêu phết

HuyArt

Xe lăn
Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
5. Buôn mai thúy và đánh án mà cứ ông ổng trao đổi qua điện thoại. Chẳng lẽ không biết ngành xxx có Cục phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao??
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Phim này quay bằng máy 4K chuẩn phim chiếu rạp, kinh phí gần 2 triệu đô. Phim thu âm trực tiếp tại hiện trường nên nhiều cụ nghe quen lồng tiếng sẽ thấy ko quen.
Phim dòng "cúng cụ" mà tư nhân dám bỏ tiền triệuđôđể làm phim cũng là sự hiếm có rồi, phim TH thì ko tránh khỏi sạn, trong đó không ít "sạn" là do khán giả thiếu hiểu biết nghiệp vụ nên tưởng vậy

HuyArt

Xe lăn
Phim bị kiểm duyệt "tàn bạo" nhưng vẫn dám nói đến các mặt trái của ngành. Có 2 nhân vật trong phim chính là lấy nguyên mẫu ngoài đời thật của 1 nhân vật khét tiếng mà nhiều cụ vẫn chửi như hát hay đấy.
dân mình có thói quen thiếu kiên nhẫn, và xem phim thì rất thích "phách vị"
Phim truyền hình, thể loại hành động pha chút trinh thám chút tâm lý xã hội thì nó cũng hơi khác chút

Tĩnh hiên trà

Xe điện

Tập đầu không biết cái nhà tầm vông ở đâu mà hoành tráng thế nhỉ !!

HuyArt

Xe lăn
Phim này kịch bản và đạo diễn thì thường thường, không có gì đặc sắc, phim dễ đoán kết cục quá.
Nhưng có cái em thích ở phim này là cảnh quay trong phim đẹp quá, những cảnh vùng núi rất đẹp.
Không biết ở địa điểm nào nhỉ, em rất muốn đi chơi nơi đó.
Quay ở 10 tỉnh thành trên cả nước, trong đó nhiều cảnh đẹp ở Yên Bái cụ ạ.
phim 75 tập, diễn biến và tình tiết còn rất nhiều gay cấn, thậm chí cả bi kịch trong ngành. Cụ nên đón xem các phần sau

HuyArt

Xe lăn
Phim này là 1 trong những kịch bản sát nhất với thực tế đó cụ. Nhiều tình tiết có thể hơi quá và trong suy nghĩ ban đầu của nhiều người nó không thể như thế nhưng cơ bản thực tế bối cảnh là trên Điện Biên nhà em có những bản chỉ cần người lạ vào là ăn tẩn, có người hỏi đi đâu làm gì ngay vì cả bản người hmong họ vẫn trồng cây anh túc và đồng lòng bảo vệ lắm. Nhưng vì nhiều lý do, ta vẫn chưa dẹp triệt để. Hay như vụ bắt ma tuý ở Lóng Luông Sơn La, ở dưới xuôi mình nghe ghê chết chứ người dân bản họ ko nhiệt tình quan tâm đâu. Hiện nay mình chủ yếu bắt các đường dây vận chuyển là chính chứ chưa mấy khi sờ được vào trùm sản xuất ở vùng cao. Có những tay chỉ chuyên lập đường dây vận chuyển như nhân vật già trong phim là thật. Phim này dàn diễn viên phụ hơi đơ vì nhiều diễn viên là tận dụng từ lực lượng vũ trang thật vào vai phụ và quần chúng.
Người viết kịch bản từng là lính đánh án ma tuý thật ở trên yên bái nên chắc cũng không đến nỗi.
Tác giả tiểu thuyết, tác giả kịch bản, phó đạo diễn đã từng là 1 trinh sát nội tuyến phá án ma túy trên Yên Bái, sau đó về đội trọng án ở số 7 những 14 năm. Kịch bản sát với thực tế là đúng rồi

HuyArt

Xe lăn
Em thấy tập hôm qua nói động trạm đến đầy tớ của dân khá nhiều ;))
Còn nhiều đấy cụ ơi. Tên tiểu thuyết/phim là "Bão ngầm" không chỉ nói về cuộc chiến Bão ngầm về ma túy, mà còn nói về các cơn bão ngầm trong ngành.
Viết mà ko bị nhem mực trên sách, lại ko để mực nhem vào chính tay mình, cũng là cái tài của tác giả đấy

catmanal

Xe tải
em vẫn luôn thích và theo dõi đều các seri phim CSHS từ hồi Võ Hoài Nam,... và sẽ luôn như vậy. Đừng chỉ nhìn vào những hạt sạn rồi chê...;)