[Funland] Xem phim Bão ngầm

tqppmpc

Xe buýt
Kịch bản gần như 80% quyết định 1 bộ phim thành công hay không.

Không biết các cụ OF có hay xem phim Hàn Quốc hay không ? Phim Mỹ thì nó đạt đẳng cấp cao rồi, phim VN còn khoảng cách rất rất rất xa ( về mọi mặt ) mới bắt kịp họ. Phim Hàn Quốc thì VN có thể cố gắng bắt kịp, với điều kiện phải rất cố gắng và nghiêm túc từ khâu viết kịch bản...
Trước đây em không bao giờ xem phim Hàn Quốc, nhưng rồi 1 lần xem bộ phim " ký sinh trùng " và serie phim truyền hình " vương triều xác sống " , em có cái nhìn hoàn toàn khác về Điện Ảnh Hàn Quốc.

Xem phim Điện Ảnh hay Phim bộ truyền hình, điều cốt lõi kịch bản phim phải đạt được là đưa người xem tới các cao trào cảm xúc, và diễn viên diễn phải đạt, đạo diễn phải ngắt - mở các phân cảnh đúng và hợp lý...
Xem phim VN ( cả phim Điện Ảnh và Phim truyền hình ) cảm giác kịch bản không đạt tầm, phim cứ đều đều, dễ đoán, xem đầu phim đoán được ngay kết cục phim như thế nào rồi, không có những nút thắt-mở cao trào, diễn viên diễn chưa tới tầm, đạo diễn chọn các phân cảnh rườm rà, lời thoại ngô nghê...
Phim Hàn giờ mấy phim chính kịch của họ cũng hay lắm : 1987 ( về vụ bầu cử TT ) hay Taxi Driver ( nói về vụ đàn áp phong trào SV ở Guagdu ) hay : Ám sát Tổng thống . họ đi vào trực diện bối cảnh xã hội, ko tránh né .

raninc

Xe tải
Trên fim mà dc như ngoài thì vn hoá rồng lâu r cccm nhỉ

RongPhuongBac

Xe điện
Cô cảnh sát Hạ Lam đi nằm vùng lại có bầu với em trai ông trùm. Thế chuyên án thành công thì cô phải ra khỏi ngành các cụ nhỉ :D

buicongchuc

Xe ba gác
Vào rồi lại ra. Em tưởng có ảnh gái sexy thì em ngắm tí, cọn luận bàn về phim VN thì em chịu.

leminhhn

Xe buýt
Càng về cuối càng gượng gạo nhưng e vẫn xem😇

kenlort

Xe hơi
Phim VN bây giờ xem mấy kiểu tình cảm nhảm nhí giải trí thôi ạ, chứ xem mấy phim hình sự nước ngoài xong quay về xem VN tụt cảm xúc lắm ạ

RongPhuongBac

Xe điện
Phim VN bây giờ xem mấy kiểu tình cảm nhảm nhí giải trí thôi ạ, chứ xem mấy phim hình sự nước ngoài xong quay về xem VN tụt cảm xúc lắm ạ
Giờ mấy phim hình sự của Ý và Đức nó không còn seri nữa rồi cụ. Ngày xưa công nhận xem phim sự Ý bắt tội phạm là hay. Em thấy nhiều đoạn mấy thằng cha doanh nhân tội phạm còn bóp bím em thư kí @@. Chúng nó không ngại ngùng gì cả thì phải. Xong nude bán thân nữa.

Sonduong.BMV

Xe container
Xem phim em chưa biết thủ trưởng cơ quan SCĐT là ai.
CCCM đoán kết cục của thiếu úy Hạ Lam và cái thai thế nào?
Em đoán có thể bị thương và ...

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
5. Buôn mai thúy và đánh án mà cứ ông ổng trao đổi qua điện thoại. Chẳng lẽ không biết ngành xxx có Cục phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao??
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Nhà cháu đánh giá phim này chán nhất trong nhưng phim truyện mấy năm gần đây của Vtv

tungna414

Xe tăng
Xem phim em chưa biết thủ trưởng cơ quan SCĐT là ai.
CCCM đoán kết cục của thiếu úy Hạ Lam và cái thai thế nào?
Em đoán có thể bị thương và ...
Cụ ko xem thường xuyên rồi.
Lão ba phải Nhẫn là thủ trưởng cơ quan cs điều tra.

cairong_2011

Xe container
Em có xem thấy về sau nhiều tình tiết gượng ép. Bọn làm ma túy mà canh gác quá chủ quan, sơ hở. Cô CS Hạ Lam như búp bê di động, đóng chẳng có cảm xúc gì.

Lúc đầu GĐ côn an tỉnh mày tao, thằng nọ thằng kia nó rất sát với đời thực. Mấy tập gần đây lại chuyển sang chú với cháu lằng nhằng … nghe nó lại rởm đời và xa rời thực tế.

Mriru

Xe hơi
Cá nhân cháu thấy, do cách tiếp cận về tư pháp và nhiều vấn đề tế nhị khác, khó có Nhà văn Việt và kịch bản nào lột tả thẳng, trực diện hết được vấn đề hình sự, tội phạm mà có yếu tố công quyền tiếp tay, thông đồng, do vậy thể loại phim này các Nhà đài mình thường không mạnh như của nước ngoài. Dễ thấy là một số phim có tạo được sự chú ý (dù cũng rất nhiều sạn về lời thoại, logic tình tiết, bối cảnh) như Người phán xử là đi mua kịch bản của nước ngoài, sửa lại qua qua tới mức chấp nhận được rồi diễn.

polizia

Xe container
Phim này thế là hay rồi, 1 số tập phải lên youtube xem bản uncut.
Khán giả thì nhiều người nói thật chả hiểu sự đời cái cm gì hoặc là biết nhưng vẫn đạo đức giả.
Công an ngoài đời chửi bậy như ranh, mày tao cũng đầy, sếp nói thằng nọ thằng kia bt.
Lên báo cứ kêu công an xưng hô ko đúng chuẩn.
Ngoài đời bắt phạm cũng đcm đm các kiểu.
Chỉ có trên báo ANTĐ mới có kiểu viết “chúng tôi gọi nhẹ, anh Tuất ơi. Khi Tuất vừa quay lại thì “ bằng 1 động tác vũ thuật điêu luyện, Tuất đã bị trinh sát quật ngã”.

Chỉnh sửa cuối: