Xin các cụ tư vấn dọn lại xe ạ

Stachursky

Đi bộ
em rất hay vào otufun đọc nhưng hôm nay mới tạo nick để vào tham khảo các cụ ạ..
Chẳng là e đang sinh viên, trước giờ đang chạy jupiter v mới mua lại hồi 4,5 tháng trước... nhưng bây giờ nhà có dư 1 chiếc Piaggio Fly đời 2008 của cô chú không dùng để lại cho...
Tính em thì em mê Piaggio từ lúc nhỏ rồi,nên em bây giờ cũng đang khoái lắm, mai là em lên đường đi lấy xe ạ..
vậy các cụ có thể tư vấn hộ e thế này, em đang tính lấy xe xong là sẽ tút lại như : sơn, và ra hãng để xem xét có bị hao mòn gì nhiều ko ( như thắng hay là gì gì đây ) , em thì trước giờ cũng mới biết đi xe máy khoãng 4,5 tháng thôi ạ.. ( do ở quê lên phố học toàn đi xe buýt) ... các cụ tư vấn hộ em về những nơi bảo hành uy tín nhé... còn sơn thì chắc e tính sang ABM để sơn lại nguyên con cho mới luôn ạ,cộng thêm tút lại cả bộ nhựa luôn cho cứng cáp sáng bóng...
Các cụ tư vấn hộ e khi ra hãng thì sẽ bảo họ bảo trì hay coi hộ những phần nào để không bị chém giá nhé.. :)
__
Hình em nó đây ạ... ( e mượn hình trên mạng cho các bác nhớ :) )

__
à.. e ở HCM nhé các cụ .. có cụ nào từng đi em này rồi thì cho e xin tí ý kiến với nhé... :)
nếu em post có lỗi gì mong các mod nhắc nhở chứ đừng xóa bài nhé.. tks các cụ ạ ..:)

Chỉnh sửa cuối:

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
em này đốt xăng thì thôi rồi mà tiếng máy kêu to lắm, theo em cảm nhận xe của bà chị em thì là như vậy ạ, bảo hành bảo dưỡng cụ cứ mang ra hãng hoặc TOPCARE cũng đc ạ

vantata

Xe buýt
em rất hay vào otufun đọc nhưng hôm nay mới tạo nick để vào tham khảo các cụ ạ..
Chẳng là e đang sinh viên, trước giờ đang chạy jupiter v mới mua lại hồi 4,5 tháng trước... nhưng bây giờ nhà có dư 1 chiếc Piaggio Fly đời 2008 của cô chú không dùng để lại cho...
Tính em thì em mê Piaggio từ lúc nhỏ rồi,nên em bây giờ cũng đang khoái lắm, mai là em lên đường đi lấy xe ạ..
vậy các cụ có thể tư vấn hộ e thế này, em đang tính lấy xe xong là sẽ tút lại như : sơn, và ra hãng để xem xét có bị hao mòn gì nhiều ko ( như thắng hay là gì gì đây ) , em thì trước giờ cũng mới biết đi xe máy khoãng 4,5 tháng thôi ạ.. ( do ở quê lên phố học toàn đi xe buýt) ... các cụ tư vấn hộ em về những nơi bảo hành uy tín nhé... còn sơn thì chắc e tính sang ABM để sơn lại nguyên con cho mới luôn ạ,cộng thêm tút lại cả bộ nhựa luôn cho cứng cáp sáng bóng...
Các cụ tư vấn hộ e khi ra hãng thì sẽ bảo họ bảo trì hay coi hộ những phần nào để không bị chém giá nhé.. :)
__
Hình em nó đây ạ... ( e mượn hình trên mạng cho các bác nhớ :) )

__
à.. e ở HCM nhé các cụ .. có cụ nào từng đi em này rồi thì cho e xin tí ý kiến với nhé... :)
nếu em post có lỗi gì mong các mod nhắc nhở chứ đừng xóa bài nhé.. tks các cụ ạ ..:)
riêng phần tút tát, nếu bácquen ai ở chùa hà hoặc phùng hưng thì lên đó làm rẻ mà đẹp vì họ chuyên nghiệp

uvuong

Xe hơi
Con này có cụ cùng cty vừa cho đi có 8 củ sau nhiều lần vào ra trung tâm bảo trì :))

mlphan87

Xe máy
Con này có cụ cùng cty vừa cho đi có 8 củ sau nhiều lần vào ra trung tâm bảo trì :))
bác này nói chuẩn luôn :D
mình khuyên chân thành bạn chủ topic là bạn là SV cũng chả cần lịch sự làm gì, cứ để con jupiter mà chạy, chứ chạy con xe ga đời cũ ăn xăng kinh khủng, lại hay bệnh tật, vài hôm lại sửa, chính mình đã trải qua rồi nên khuyên bạn thật lòng :)

Stachursky

Đi bộ
Hix... Sao buồn thế các cụ... E lên google + coi nhiều bài viết thấy toàn chê ko.. Buồn quá các cụ ạ :(
À.. E ko biết sữa ở đâu ... Tại vì thấy xe đời cũ.. Không biết ở hãng ng ta còn phụ tùng không đấy các cụ :)

Khanhtd1985

Xe hơi
Phụ tùng thì nhiều nhưng em nó ăn uống kinh lắm cụ ah. Giải tán school lành vì đò đắt nữa