[Luật] Xin các Cụ tư vấn giúp em

Xe Zin1979

Xe buýt
Các cụ các mợ cho em ý kiến việc của em với: chả là chiều qua em rẽ vào đường cấm oto con (bến xe GB). 2 chú công an phường hay quận e cũng chẳng rõ tuýt và kiểm tra giấy tờ... (Em nghĩ là c.a phường vì đi xe war chứ ko có xe chuyên dụng) E xuống và cũng nói ae thông cảm vì không để ý biển cấm...E quen đi chiều từ đuôi cá lên thì rẽ phải vào đc, chỉ cấm taxi, đằng này e làm phát rẽ trái hướng từ Ga Giáp Bát vào. Thế nào thằng e nó trả lại giấy tờ và bảo lần sau a đi cẩn thận và còn chỉ đường cho e đi tiếp. Mừng quá ... E cầm giấy tờ đi ngay (giấy tờ + bằng lái e để trong cái box của bọn bảo hiểm xe, cái này chắc cụ nào cũng hay để). Sáng nay, e kiểm tra không thấy bằng B2 đâu các Cụ ah. Em kiểm tra hết cả túi đựng và trên xe... Vẫn không thấy. Em dự là bị chú em chiều qua nó cầm, vì e vội quá khi cầm lại giấy tờ không check lại. Nhưng lạ là nếu phạt thì phải có biên bản chứ mà em nó cũng trả lại giấy tờ cho em rồi mà. Theo các Cụ giờ em phải làm gì? Quay lại để hỏi ah? Nhưng e chẳng biết hỏi ai, hỏi như thế nào?....Các Cụ chỉ giáo cho e vụ này với. Sang tuần chắc "treo xe ở nhà, đi xe máy đi làm" rồi.
P/s: khổ là em không đọc biển tên của em nó, chiều nay e vừa qua c.a phường Giáp Bát hỏi nhưng trực ban bên đó nói phải biết tên... Em thì chỉ nhớ khoảng 16h00 hôm qua nhưng họ nói sáng thứ 2 ra chứ hôm nay ae hầu như nghỉ hết.
Thiếu kinh nghiệm quá các Cụ ah. Giờ đâm mang khổ vào người.

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Cụ hỏi trực ban nó k biết đâu, cứ vào cái phòng của mấy ông trật tự ấy, bảo đến nộp phạt, giữ bằng, thế là mấy ổng sẽ tìm trong cả đống bằng với giấy tờ (toàn xe máy ngược chiều) xem có bằng cụ chủ không :)), nếu có thì "xin" về :))

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Cụ mà chắc chắn ảnh trật tự kia cầm của cụ thì em cả cụ xuống hỏi chắc được, em cũng quen phường đấy vì bị tóm nhiều dồi :))

Xe Zin1979

Xe buýt
Em thì dự đoán là em nó cầm làm tin và giải quyết cá nhân với em nó. Hoặc nếu đúng em nó quên không đưa cho em thì không biết em nó có nhập vào bộ phận xử phạt như Cụ nói không?. Nếu không tìm thấy xin cấp lại chắc cũng phải gần 2 tháng ấy các Cụ nhỉ?

Xe Zin1979

Xe buýt
Xe em lúc mua người ta dán sẵn kính cửa trước và sau như nhau. Ban ngày đi không sao, nhưng buối tối lúc vào cua phải nhìn qua kính cửa trước thì hơi khó chịu vì có chênh lệch độ sáng giữa kính lái và kính cửa trước. Buổi tối nhìn gương hơi khó. Theo cụ có nên bóc hai cửa trước ra dán lại không? Không biết chi phí dán 2 cửa này giờ khoảng bao nhiêu?
Cụ mà chắc chắn ảnh trật tự kia cầm của cụ thì em cả cụ xuống hỏi chắc được, em cũng quen phường đấy vì bị tóm nhiều dồi :))
Khổ vì cái thiếu kinh nghiệm sơ đẳng là ko nhìn biển tên của em nó. Nhưng e nghĩ ở phường ca nào đi vào ngày nào, giờ nào phải có chứ Cụ

bachtoe

Xe điện
Website
www.quangcaotrongoi.com
Khổ vì cái thiếu kinh nghiệm sơ đẳng là ko nhìn biển tên của em nó. Nhưng e nghĩ ở phường ca nào đi vào ngày nào, giờ nào phải có chứ Cụ
Cụ phải hiểu thế này ;))
Ở chỗ em anh em trật tự đi gom các bạn đi ngược chiều, nộp bằng vs đk về phường giải quyết, lúc nào cũng có cả xấp bằng vs đk ở phường mà chả cần biết ai giữ :))
Cụ đến ng ta sẽ cầm cả lố ra cho cụ chọn ;))
Nếu cụ chắc ảnh kia thì qua em dẫn xuống, em có quen ảnh kv ở đấy

Xe Zin1979

Xe buýt
Để thứ 2 em qua và thực hiện như cách Cụ chỉ dẫn. Xem tình hình thế nào? Vì giờ cũng khó quá. Nếu chắc chắn 100% em nó cầm bằng thì lại dễ. Nhưng em nó đã trả lại đk và đk (giấy tờ xe) cho em rồi mà. Chẳng nhẽ em nó lại dùng chiêu " cây gậy và củ cà rốt" sao?. Cụ tỷ thế nào em sẽ nhờ Cụ giúp. Thanks Cụ nhiều.

Xe Zin1979

Xe buýt
Lỗi này của E thuộc Điều 8 khoản a (NĐ 71 sửa đổi) đúng không các Cụ?
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ cụ thể như sau:

1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:

“Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ

1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điểm a, Điểm h, Điểm i, Điểm k Khoản 2; Điểm a, Điểm đ, Điểm e Khoản 3; Điểm a, Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ, Điểm i, Điểm k Khoản 4; Điểm a, Điểm c, Điểm d Khoản 5; Điểm a Khoản 6; Điểm a Khoản 7 Điều này;