[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

sthd

Xe lăn
Chớ có dại mà chơi khô máu cụ ơi, đi tù như chơi ( vừa thiệt thân, vừa mất vợ con )
Tốt nhất là chụp lại tin nhắn gửi cho vợ hắn để vợ hắn xử lý.
Vợ hắn không xử được thì đưa FB cho nổi lềnh phềnh.
với cb nn thì quá đơn giản. in cái ảnh tin nhắn ra, gửi lên UBKT huyện và tỉnh, không mất chức ngay và luôn thì cứ chặt đầu em đi
lại còn cùng UBND huyện nữa

darthvader

Xe điện
Chuẩn cụ. Truyện người lớn thì đã vậy.
Nghĩ đến cảnh 02 đưa con đang hàng ngày chơi đùa chí chóe với nhau, giờ phải chia tay nhau, E thấy khá buồn!
Thà rằng cặp nào chia tay mà mới có 1 đứa, thì còn đỡ khổ hơn hơn cho đứa trẻ :(
Bạn em ly hôn cũng lâu rồi, hồi đó đấu tranh dữ lắm để nuôi cả 2, cũng nhờ vả bọn em đi chỗ này chạy chỗ kia, nhưng bên vợ cũ nó cũng không phải kém, sau thấy thỏa thuận chia con 1-1 thì nó chấp nhận để vợ cũ nó nuôi cả 2 cho chị em chúng nó được ở gần nhau, nói chung cũng đấu tranh tư tưởng dằn vặt mãi nhưng rồi nó quyết như vậy...

pooka

Xe container
Tan đàn xẻ nghé thế thì thiệt cho các con lắm Cụ ah, cú sốc về tinh thần đấy, đang tự nhiên hai anh chị em chơi cùng nhau, giờ mỗi bạn đi một ngả theo bố hoặc mẹ. Nên bình tĩnh và nói chuyện nghiêm túc lại, tất cả nên vì con cái, nếu không được nữa thì cũng không nên tách các con Cụ nhé.
Sao cụ không đòi nuôi cả hai đứa? Sao cụ đồng ý phương án con cái vội vã thế?
Ung nhọt thì nên cắt nhưng cụ xử lý hơi vội vàng. "Gái bỏ con theo zai", cụ phải giành quyền nuôi cả 2 đứa để anh em nó được gần nhau - tất nhiên tạo điều kiện hết mức để con được gặp mẹ. Gái theo zai thì nuôi con chả ra gì!

Chắc con vợ cụ nó choén thằng kia lâu rồi nên nó mới dứt điểm nhanh thế, và em dự đợt nó đi công tác cùng "sếp" đợt 20/10 vừa rồi là giọt nước tràn ly để cụ chủ sút dứt điểm.

Còn thằng kia, nếu cụ thích cụ có thể xử nó thân bại danh liệt.
Giành quyền nuôi hai đứa, các cụ ý kiến rất đúng. Em đồng tình. Con cái nó sống có anh chị em thì vẫn tốt hơn là chia ra mỗi đứa một nơi. Vì chắc chắn là không thể cứu vãn, mà cũng không nên giữ làm gì. Chia tay, cụ chủ nuôi cả hai đứa con là tốt nhất

Chỉnh sửa cuối:

Trung_hawee

Xe buýt
Đang trong giai đoạn mồi lửa..nó cháy nhanh lắm..cụ xác định luôn là mọc sừng đi cho nhanh..em thề..
Có khi em cmt này thì vợ cụ cả sếp đang chén cũng lên

TIn nhắn điện thoại đã xóa mang ra cửa hàng thì chỉ phút mốt là hồi phục lại ko thiếu gì. Tuy nhiên với trường hợp của cụ thì vợ cụ nó cũng chán cụ tới cổ rồi, chỉ cần có cơ hội là nó next khởi cuộc đời cụ thôi. Có thể nó đang say sóng hoặc vì lý do gì khác ... Cụ giờ thì đang đau lòng, thương con sẽ sống đời thiếu cha hoặc mẹ và thậm chí còn yêu vợ mãnh liệt hơn. Kiểu như ngọn lửa bùng cháy trước khi tắt. Nhưng sau tất cả làm người đàn ông mình phải có cách hành xử của thằng đàn ông. Cao thượng, ko trả thù. Cái gì buông được là buông. Cụ làm được nó sẽ nể cụ. Sau này cuộc đời nó sẽ là sự ân hận thấu tận tim gan - đàn bà bỏ chồng hiếm người có tiếp đc hạnh phúc lắm. Hơn nữa chấp nhận buông con đàn bà ko còn duyên với mình thì mọi sự đau khổ trong con người cụ sẽ tan biến. Làm thằng đàn ông hạnh phúc là do mình quyết định chứ ko phải con đàn bà nào cả, ngay cả vợ mình. Chỉ có một người phụ nữ mình luôn yêu kính đó là mẹ mình thôi.

edc

Xe lăn
- Theo cụ thớt mô tả thì nguyên nhân toàn do lỗi của vợ cụ. Em thấy cụ đứng ngoài tất cả các nội dung.....như cụ đã nêu. :D
- Cụ có khi nào đặt câu hỏi cho mình và tìm nguyên nhân tại sao người vợ có gia đình, có con....lại như vậy? Chả nhẽ 1 người phụ nữ không có lý do gì mà tự diễn biến, tự chuyển hoá......??
- Cụ cho em hỏi, cu thường xuyên về nhà sinh hoạt cùng gia đình, chi tiêu trong GD sao, ai quản lý kinh tế...?
Xây mấy khó. Phá chỉ bằng tờ A4!

Nắng nhạt

Xe điện
THÔI CHUYỆN CỤ CHỦ THỚT ĐÃ XONG, ĐỀ NGHỊ AI VỀ NHÀ LẤY...
Với cụ chủ, chia tay tất nhiên là buồn... nhưng nói thật là đàn bà nếu có chuyện nhí nhố bên ngoài rồi thì nên dứt, bởi đàn ông và đàn bà rất khác nhau ở cái việc nhí nhố... đàn bà mà có vấn đề thì k chữa đc
Thế không có đàn bà thì đàn ông ngoại tình với ai mà cụ phân ra đàn ông đàn bà khác nhau. Nhà nghỉ ở khắp nơi nơi và lúc nào cũng kín phòng. Rất nhiều người vợ đang ngoại tình trong đó mà các ông chồng không biết, có người còn ngoại tình với mấy ông cơ. Động tý là ly hôn thế có mà loạn.

vanhai493

Xe điện
Em ngồi suy nghĩ cả chiều vẫn không thể hiểu nổi chuyện gì đang xảy ra. Con cái đàng hoàng, ở nhà không phải lo gì. Bọn e ở với ông bà nội, mọi việc con cái học hành, ăn uống ông bà lo cho từ a-z không phải làm gì từ lúc sinh con. Đi làm về thì cơm canh đã sẵn. đến cái nhà không phải quét, đồ không phải giặt, bát không phải rửa chỉ việc ăn rồi đi dạy mà lại thành ra thế này.
nhàn cư vi bất thiện chứ sao bác :D
cứ tối về bận đi đón con, rồi nấu ăn, rồi dạy con học, rồi cho con đi ngủ các kiểu thì time đâu mà ỡ với chả ờ :D

kduc

Xe container
Cảm ơn các cụ tư vấn. Tối qua sau khi nói chuyện và sáng nay nữa nó đòi ly hôn lần 2. Em tiễn luôn và ngay a.
ĐÚng là một cái kết buồn, cụ nên cân nhắc chuyện hai F1, còn vk thì kệ nó thôi, tuy nhiên thằng kia thì phải cho thân bại danh liệt, vote thu thập lại thông tin gửi các cơ quan liên quan và thêm tý động lực nữa.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Trung

Xe điện
Vâng cụ, anh chị em bên e và bên nó đều NN cụ a. Bên nó cũng giáo viên, bên em cũng giáo viên a. Anh em họ hàng ở quê thì cụ biết rồi đấy.
em đoán cụ Nghệ an có phải không ạ. Giai Nghệ có nết biết nhịn hờn để lo việc lớn. Nhưng riêng việc mất vợ vì thằng thày cũ mà không xử thày thì em nghĩ là nhịn hơi quá ạ.

Roman

Xe điện
thôi. đàn ông bị thằng khác tán vợ mà kêu sợ làm căng thì nghỉ đi.

Booong

Xe tăng
Cụ chủ nhanh gọn như vậy là chuẩn rồi, chỉ có việc mỗi người nuôi 1 con thì bình tĩnh lại chút, làm sao giành được quyền mình nuôi cả 2 là đẹp; còn cô vợ thì không phải tiếc, tiếc là cụ chủ nhận ra vấn đề muộn quá.

muadem76

Xe hơi
Vì sao vợ cụ lại xoá tin nhắn ??? K trả lời được hoặc trả lời lôm côm thì xác định cụ nhé

muadem76

Xe hơi
Còn về phía thằng sếp kia thì đến gặp hỏi cho ra nhẽ cụ nhé. Hỏi ý nó như nào ? Mạnh mẽ lên

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Theo quy định mới công chức viên chức ngoại tình là bị đuổi việc, cụ nên nhịn một chút thu thập bằng chứng đầy đủ cho thằng kia thân bại danh liệt thì mới hợp lý, con đàn bà kia giải quyết lúc nào chẳng được.

Chum mẻ

Xe hơi
Buồn quá, hv chỉ là 2VC chủ thớt đang nóng nảy thôi. Em theo dõi thớt từ hqua, e thực sự nghĩ vợ cụ chưa hẳn đến mức tới ... Y...Z đâu.
Hơn hết, nếu thực sự ko thể chung sống, mong cụ đừng chia tách F1, đã thiếu bố hoặc mẹ, lại xa chị/anh/em nữa thì tội các con quá!

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Toàn CCCM vote cho chủ thớt bỏ vợ là sao nhỉ ? Làm thằng kia thân bại danh liệt trước mí phải .Ít ra cũng để chứng minh TY đó không có thật sau bỏ vẫn kịp . Chủ thớt nghĩ mà xem bây giờ thả nó ra .Nó trả thù đời thành đồ chơi cho thiên hạ con mình phải xấu hổ với bạn bè thì mình có đau lòng không nhỉ .

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng037

Xe hơi
Chia buồn với chủ thớt. Cuối cùng cũng chia tay. Haiz