[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

15cm45p

Xe điện
Mong cccm đừng lái chủ đề a, em cần xin tư vấn nghiêm túc ạ. Em đang mông lung quá. Tối qua e có chất vấn lại thì vợ e nó làm ầm lên và đòi viết đơn ly hôn. Hôm nay đi công tác với đoàn có sếp rồi ạ. Em đang đau đầu quá. Níu giữu mới khó chứ buông bỏ thì dễ ạ
Chúc mừng cụ trên đầu đã có cái sừng.

asset19

Xe buýt
Chủ thớt nhu nhược và vô mưu.

Ông dừng ngay vụ ly hôn.

1. Ông tập trung xử lý thằng Trưởng phòng.

Làm đơn lên UB kiểm tra huyện ủy và Thường trực huyện ủy. Thằng này là Đản.g viên nên phải xử lý ở đó trước. Lúc này cần đé.o giữ thể diện nữa.
Bà hiệu trưởng khuyên vợ ông tránh xa lão sếp nhưng ko nghe tức là cả trường biết vợ ông ngủ với tay Trưởng phòng kia rồi.

Ông đánh nó thân bại danh liệt rồi mới xử lý nội bộ gia đình sau.

2. Ly hôn

Tạm thời ly thân đã. Ông ko đồng ý ly hôn dễ dàng thế. Xử lý thằng kia xong quay lại vụ ly hôn.
Phải giành quyền nuôi 2 con. Lý do vợ ngoại tình. Xử lý xong thằng kia thì lấy đó làm bằng chứng để đòi tòa quyền nuôi con.

Đù má, vợ bị thằng khác chén cay xộc óc. Mà tôi thấy ông kém quá.
Ko tiếc con vợ lăng loàn đó, nhưng bản lĩnh thằng đàn ông bị làm nhục, bị cắm sừng cả làng giáo trong huyện biết. Ông không chơi tới bến vụ này thì ông ăn k.ứt đi.

PS: em nói bậy chút, các cụ khác thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

lathuroi

Xe tải
Vụ này xôm các cụ tụ tập đông quá.
Cụ chủ bình tĩnh soát xét.

minhmo

Xe cút kít

Ông dừng ngay vụ ly hôn.

Làm đơn lên UB kiểm tra huyện ủy và Thường trực huyện ủy. Thằng này là Đản.g viên nên phải xử lý ở đó trước. Lúc này cầm đé.o giữ thể diện nữa.
Bà hiệu trưởng nói khuyên vợ ông tránh xa lão sếp nhưng ko nghe tức là cả cả trường biết vợ ông ngủ với tay Trưởng phòng kia rồi.

2. Ly hôn

Tạm thời ly thân đã. Ông ko đồng ý ly hôn dễ dàng thế. Xử lý thằng kia xong quay lại vụ ly hôn.
Phải giành quyền nuôi 2 con. Lý do vợ ngoại tình. Xử lý xong thằng kia thì lấy đó làm bằng chứng để đòi tòa quyền nuôi con.

Ko tiếc con vợ lăng loàn đó, nhưng bản lĩnh thằng đàn ông bị làm nhục, bị cắm sừng cả làng giáo trong huyện biết. Ông không chơi tới bến vụ này thì ông ăn k.ứt đi.

PS: sorry mod và các cụ khác, em thiếu kiềm chế
Cụ này phán hay. :-bd

Hàng Rong

Xe hơi
E nghĩ, tóm lại mấu chốt ở chỗ tình cảm của cụ và gấu nhà ntn. Chứ còn việc hôn nhân, hiếm có tình yêu bền lâu. Chúng ta đều vì cái chung để mà sống. Nên tóm lại, e thấy chỉ cần tỉnh táo, mục đích, cách làm. thế là ổn

trancongdung

Xe điện
Cụ làm đơn nhanh quá. Phải xử xong thằng kia đã chứ. Bước tiếp theo mới ly hôn. Đọc từ đầu mà em cứ thấy thương bọn trẻ khi cụ bảo mỗi ng nuôi 1 đứa.

TOLOTALA

Xe tải
Đúng ra mà bị bắt đc tin nhắn thế này thì dù có gì rồi hay chưa thì cô vợ sẽ sợ và phải thăm dò thái độ chồng, nhưng chủ thớt chắc cũng hiền lành nhu nhược nên mới bị vợ lấn át, mặc dù có lỗi lại còn dọa ngược chủ thớt ly hôn. E thấy chủ thớt cứ gạn lọc một số ý của cc trên này mà xử (ví dụ cụ Asset19). Chủ thớt cần mạnh mẽ nữa lên. E là mợ nhưng thấy đàn ông là phải hơi gia trưởng một tí nó mới êm cửa êm nhà. Mới có thế này mà đã ly hôn thì có mà cả nước ly hôn gần hết. Ku nhà em mà sau này giống chủ thớt thì e cứ đuổi cổ tất cả lũ chúng nó ra ngoài mà ở với nhau rồi tự xử.

nidea

Xe tăng

Ông dừng ngay vụ ly hôn.

Làm đơn lên UB kiểm tra huyện ủy và Thường trực huyện ủy. Thằng này là Đản.g viên nên phải xử lý ở đó trước. Lúc này cần đé.o giữ thể diện nữa.
Bà hiệu trưởng khuyên vợ ông tránh xa lão sếp nhưng ko nghe tức là cả trường biết vợ ông ngủ với tay Trưởng phòng kia rồi.

2. Ly hôn

Nộp đơn ly hôn khi ra toà nó cũng để cho vài tháng hoà giải rồi cụ ơi

Giautoroi

Xe máy
Hi vọng cụ chủ bình tâm, cân nhắc mọi việc, em thấy bước ly hôn này đi hơi nhanh quá so với diễn biến cụ đưa ra, trừ khi có diễn biến manh động hơn đằng sau mà cụ không chia sẻ.

Còn việc xử lý rùm beng thằng sếp kia thì tùy tính cách mỗi người, em không cho rằng không xử lý là hèn, hay xử lý thì mới đàn ông. Nhiều khi hả được một chút nhưng rồi kết cục vẫn là tan nát cửa nhà, cũng chẳng thấy đỡ đau khổ hơn đâu. Nếu xử thì em nghĩ nên xử kín để nó bị kỉ luật hết đường thăng quan tiến chức là nó đủ nhục rồi. 2 bọn nó cũng không đến được với nhau đâu.

Chốt lại vẫn là mong cụ chủ bình tâm suy xét.

Bemagauvn

Xe điện

Ông dừng ngay vụ ly hôn.

2. Ly hôn

Em đồng ý với cụ. Nhưng em đọc từ đầu đến giờ thấy hình như cụ chủ chưa có đủ bằng chứng thì phải ạ. Có độc cái tin nhắn thằng kia nó bẩu say nhắn linh tinh thôi!
Oánh nó mà không đủ bằng chứng với chắc tay về kiến thức pháp luật là ăn phản damage đó cụ. Chưa kể ở làng hay có kiểu cả họ làm quan, anh nó lại Bí thư, ông em rể lại giám đốc công an... Phải rất bình tĩnh vụ này.

asset19

Xe buýt
Em đồng ý với cụ. Nhưng em đọc từ đầu đến giờ thấy hình như cụ chủ chưa có đủ bằng chứng thì phải ạ. Có độc cái tin nhắn thằng kia nó bẩu say nhắn linh tinh thôi!
Oánh nó mà không đủ bằng chứng với chắc tay về kiến thức pháp luật là ăn phản damage đó cụ. Chưa kể ở làng hay có kiểu cả họ làm quan, anh nó lại Bí thư, ông em rể lại giám đốc công an... Phải rất bình tĩnh vụ này.
Nếu ông thớt là cao thủ thì trích xuất tin nhắn và cuộc gọi nhà mạng là trong tầm tay.
Đó là bằng chứng.
Và con vợ đòi ly hôn thì 90% sờ sờ có vết ra đấy còn gì.

Tuy nhiên, với những gì ông thớt trình bày trên này, tôi đánh giá ông ấy trình khá còi.

gacan

Xe buýt
Nhiều khả năng vẫn chưa chịch, nhưng có bồ kết và đang à ơi nhau! Nếu chịch rồi thì tay sếp ít nhắn tin lắm, những lúc nhắn để hẹn đi chịch thôi! Vợ cụ chắc cũng đang phân vân xem có nên thêm thắt ở ngoài cho tăng gia vị cuộc sống k? Nói chung e nghĩ nên dùng biện pháp mạnh để vợ cụ tỉnh ra là hạnh phúc lại trọn vẹn!

diemvu0805

Đi bộ
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
cụ cứ bình tĩnh, xem xem thái độ thằng cha đấy thế nào, theo dõi 1 thời gian xem sao, chứ nếu nó điên điên rồi có vấn đề thêm thì cụ phải xử lý ngay tùy mức độ

Bemagauvn

Xe điện
Nếu ông thớt là cao thủ thì trích xuất tin nhắn và cuộc gọi nhà mạng là trong tầm tay.
Đó là bằng chứng.
Và con vợ đòi ly hôn thì 90% sờ sờ ra đấy còn gì.

Tuy nhiên, với những gì ông thớt trình bày trên này, tôi đánh giá ông ấy trình khá còi.
Nói như cụ thì mấy vụ lên báo rồi sao thằng ck nó toàn phải bắt tận tay trong NN quay clip lại.

Em chưa đồng ý với đoạn trên của cụ. Chưa thuyết phục. Cãi văng xích chó ngay! Cơ đủ mạnh chả làm gì được nhau hết.

Cụ chủ này thuộc diện hoang tưởng, các cụ u mê cứ tin theo. Giả như các cụ nhắn tin với gái, vợ nó rồ dại nên măng mỏ đay nghiến các cụ có chịu đc ko hay cho nó ăn táng ngay. Chừng nào chưa bắt đc trai trên, gái dưới, chưa có cái minh chứng ngoại tình rõ ràng mà đối phương ko cãi đc thì hãy nói. Đây các cụ hô hào úp thằng TP, nó có tội gì hay chỉ do mấy tin nhắn đong đưa mà đòi xử nó. E nói thật ngoại tình 100% nhưng ko chứng cớ, nói sớm nó còn quại cho nhục mặt. Theo e hiểu cụ chủ thuộc tip người đa cảm, ưa lèm bèm ...chứng cớ vớ vẩn rồi làm rùm lên, rồi nghiến vợ trong khi cuộc sống thì cũng chưa đc hoàn hảo nên vợ nó mới cay và cảm thấy nhục thì nó chia tay ngay và luôn. Trước hết cụ chủ fai nhìn lại mình, xem mình có lỗi lầm gì ko - đặc biệt ng miền Trung đàn ông đa số rất gia trưởng, luôn cho mình đúng, luôn nhìn lỗi người ...hãy khách quan đánh giá sự việc. Bình tâm nói phải trái, trăng đen - sinh con ra rồi ly di vợ chồng đó là tội ác. Có cụ nào thích sống ngay từ nhỏ mà bố mẹ mình ly di ko, tâm lsy chúng sẽ bị lồi lõm, hỏng cả cuộc đơi.

dnnv

Xe buýt
Tình hình chưa đến mức trai trên gái dưới, có khi chỉ là cảm nắng thôi. Vk thớt cũng tự trọng quá mức nên sẵn sàng ký đơn, theo em vẫn nên tìm hiểu kỹ hơn trước khi quyết định.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình chưa đến mức trai trên gái dưới, có khi chỉ là cảm nắng thôi. Vk thớt cũng tự trọng quá mức nên sẵn sàng ký đơn, theo em vẫn nên tìm hiểu kỹ hơn trước khi quyết định.
Em cũng có cảm nhận như cụ. Thấy vụ này cụ chủ khá vội vàng.
Hoặc còn có những thông tin khác chưa chia sẻ hết.

titcoi

Xe tăng
Cơ bản vì con cái và cái mác công chức thôi cụ, chứ giờ cặp dễ lắm :))
Em chứng kiến nhiều vụ rồi, đàn bà dại dột nhiều lắm, bỏ chồng hi vọng bồ nó bỏ vợ, cuối cùng thành máy bay uỷ ban. Khổ!
Chết cười với máy bay ủy ban của cụ

Thích Đu Đủ

Xe điện
Em ngồi suy nghĩ cả chiều vẫn không thể hiểu nổi chuyện gì đang xảy ra. Con cái đàng hoàng, ở nhà không phải lo gì. Bọn e ở với ông bà nội, mọi việc con cái học hành, ăn uống ông bà lo cho từ a-z không phải làm gì từ lúc sinh con. Đi làm về thì cơm canh đã sẵn. đến cái nhà không phải quét, đồ không phải giặt, bát không phải rửa chỉ việc ăn rồi đi dạy mà lại thành ra thế này.
Em ạ cụ :) vợ hay là gì mà kinh thế ^^ lao động là vinh quang, những việc nhỏ đó mà ko vui vẻ làm đc thì là ng kém. Bỏ đi được là phúc cho cụ, em thật!
Nhàn cư vi bất thiện, phụ nữ cũng như đàn ông thôi dảnh l thì vác l đi tơi ^^