[Funland] Xin cccm cách xử lý khi vợ bị cấp trên tán tỉnh.

Trang lão

Xe tải
Em ngồi suy nghĩ cả chiều vẫn không thể hiểu nổi chuyện gì đang xảy ra. Con cái đàng hoàng, ở nhà không phải lo gì. Bọn e ở với ông bà nội, mọi việc con cái học hành, ăn uống ông bà lo cho từ a-z không phải làm gì từ lúc sinh con. Đi làm về thì cơm canh đã sẵn. đến cái nhà không phải quét, đồ không phải giặt, bát không phải rửa chỉ việc ăn rồi đi dạy mà lại thành ra thế này.
Cụ có hiêủ tâm lý và xu hướng của tâm thức không?

sthd

Xe lăn
Em ngồi suy nghĩ cả chiều vẫn không thể hiểu nổi chuyện gì đang xảy ra. Con cái đàng hoàng, ở nhà không phải lo gì. Bọn e ở với ông bà nội, mọi việc con cái học hành, ăn uống ông bà lo cho từ a-z không phải làm gì từ lúc sinh con. Đi làm về thì cơm canh đã sẵn. đến cái nhà không phải quét, đồ không phải giặt, bát không phải rửa chỉ việc ăn rồi đi dạy mà lại thành ra thế này.
lòng tham là vô đáy.
đói khát thì thèm ăn
no đủ rồi thì thèm khát quyền lực, thèm khát thể hiện mình

chả có gì phải hối tiếc. đơn giản là không phù hợp với mình thôi

nidea

Xe tăng
Cụ không nên lôi chuyện ở với ông bà nội được lo hết từ a-z là một trong những điều để vợ cụ không phải suy nghĩ vì dù có như vậy thì các mợ vẫn không thoải mái đâu. Có như thế nào thì các mợ vẫn luôn thích ở riêng vì thoải mái nhất.

tuongcap

Xe buýt
Sướng quá nó rửng mỡ và tưởng là mặc nhiên được hưởng. Nó thấy rất khổ vì chưa được làm quản lý. Hàng ngày mấy thằng kia nó rót mật vào tai nữa.
Cụ cứ bình tĩnh giải quyết: nhanh chậm 1 vài ngày vài tuần là thường. Mình cần suy nghĩ thấu đáo ko vì lúc nóng giận mà mờ mắt. Càng nóng lòng càng bình tĩnh và quyết mọi việc chậm lại

haiha.73

Xe tải
Cụ như này 9đ rồi. Khoản kỹ năng chắc vẫn ổn chứ. E hỏi hơi thô. e thấy có đứa bồ vì việc đó đấy.

Hy vọng cụ chủ tus sẽ sớm có câu trả lời thoả đáng cho đỡ mệt

cdcn

Xe điện
Vâng cụ à, em đang chờ xem vợ em nói ntn. Tối nay có câu trả lời, em cảm thấy giải thích loằng ngoằng e cho out luôn. Em mới đi lấy đơn ở Tòa Án về.
Với tính khí và hoàn cảnh hiện nay, em đoán 99% vợ cụ sẽ không giải thích gì mà có khi còn chủ động đưa đơn cho cụ ký đấy!

nyny

Xe tải
Thế này mà cụ còn không hiểu? Chẳng nhẽ cụ chưa bao giờ nghe câu các cụ nhà ta thường nói: "nhàn cư vi bất thiện"

lsakvn

Xe tăng
Vợ em giáo viên nên chuyển chỗ khác thì nó vẫn là cấp trên vợ em. Công việc suốt ngày liên quan đến nó ạ. Nó đầu ngành mà.
Thôi xong, giống lão trưởng phòng giáo dục chỗ em rồi, cứ giáo viên nào ngọt nước là liên tục đi tiếp khách và cũng nhiều cô lên được hiệu phó phết

minhhainhaque

Xe hơi

minhhainhaque

Xe hơi
Cụ cứ bình tĩnh nghĩ thấu đáo mọi việc mình được gì và mất gì trong chuyện này và sẽ có hướng giải quyết phù hợp.

skype0211

Xe tăng
Theo em là rất có vấn đề, lòng người khó đoán. Hôm qua khác, hôm nay khác, ngày mai còn khác nữa. Cụ để vợ đến cơm không phải nấu, nhà không phải quét, quần áo không động đến (cho vào máy giặt) là cụ sai lầm rồi, việc nhà mỗi người 1 tí trách nhiệm mới là gia đình chứ, không phải nói quá, khéo sướng quá cũng dễ dửng mỡ, thích đường mật ong bướm rồi. Cụ phải thật sáng suốt và bình tĩnh.

Chưa Có Dép

Xe điện
Đấy là cái hay nhưng cũng là cái dở đấy cụ;
Nói ra sợ cụ buồn, em e là sự việc còn đi xa hơn cụ nghĩ;

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Các cụ ngày xưa đúc kết: Vợ đẹp là vợ người ta. Điều này hoàn toàn hợp lý.
Ở Hà nội thì em chưa chứng kiến. Nhưng ở các tỉnh, em biết mấy trường hợp. Hiệu trưởng, hiệu phó, giáo viên là bồ của chủ tịch, phó chủ tịch xã, trưởng phòng huyện là khá phổ biến. Mà không phải bí mật, nhiều người biết luôn. Mà lạ cái là, mọi người cũng coi thế là bình thường, không có ý phê phán.
Ở quê em thì miền Trung hiệu trưởng xơi văn thư và cô giáo xinh trong trường em biết mấy trường hợp.
Gần nhà em có ông xơi cô giáo này, đến khi cô già lại xơi em trẻ mới về. Mà xấu trai chứ phong độ gì đâu.
Gặp sếp dê cụ, dày mặt thì xơi nhân viên dễ không. Cứ đặt tay chỗ này chỗ nọ mà im im thì vài ba bữa là ngả bàn đèn ngay.

.CuBBe.

Xe hơi
Tình hình là vợ e có nhờ vả cấp trên 1 số việc, sau đó lại bị cấp trên nhắn lại với kiểu: Nếu em là người yêu của anh thì... Tin này vợ e chưa kịp xóa, e cầm máy lên và đọc được ạ. Những tin nhắn với người này cách đó 30p thì vợ e đã kịp xóa. Em nên làm gì bây giờ cccm. Cấp trên của vợ đã có gia đình và em cũng biết người này. Xin cccm tư vấn giúp em với, em khó nghĩ quá. Làm căng thì công việc của vợ bị ảnh hưởng, không làm căng thì ức chế quá ạ.
Chuyện thật hả cụ?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nói chung vợ loại này thì cũng k tiếc. Có chứng cứ rõ ràng mà còn đòi khoảng riêng và sốc nhất là đòi ly hôn trong khi có 2 mặt con với nhau rồi. Cảm tưởng nó k coi trọng chồng với con là gì. Gặp em thì em bợp tai 1 phát.
Thà nó biết lỗi bảo lần sau em k thế nữa thì lại khác.
Bỏ vợ thì thực sự thương con.
Tất nhiên tính cách như cụ thì có thể chịu đựng và tha thứ được.
Ngày xưa mới yêu nhau nên vợ em vẫn bị tán, em bảo có trả lời thì 1 vài tin thôi chứ cứ ôm điện thoại nhắn đi nhắn lại tán nhau à. Vợ em bảo chỉ nhắn tin bình thường hỏi thăm thôi, anh k tin cho anh xem.
Tôi bảo: Không cần xem. Muốn xem thì thiếu gì cách để xem.
Vợ em biết ý lần sau k dám tái phạm nữa.

Báo cáo cụ là nhà em so với mặt bằng chung thì nằm ở trên 1 tý, nhà cửa xe cộ đàng hoàng. Bố mẹ em công chức về hưu, anh chị em đều làm nhà nước cả. Nên nhiều cái khó làm lắm ạ.
Em cảm giác cụ đang nằm trong vỏ bọc chứ ko dám là chính mình. Cụ ko nên đề cao 2 từ "nhà nước" ở đây vì em thấy cụ nhắc lại nhiều việc cụ làm ở nhà nước.
Nhiều cái "khó làm" ở đây cho thấy cụ ko dám thay đổi. Chứng tỏ cụ còn sợ mất nhiều thứ, nhưng cái quan trọng nhất là hp gia đình thì cụ đã gần như đánh mất rồi.
Sở dĩ em nói thế vì e cũng đã từng làm môi trường nhà nước nên em nghĩ, nó ko được mặc định là một môi trường tốt đẹp và tạo nên nhân cách tốt cho một con người lắm đâu.
Còn việc của cụ, đúng là đang rất khổ. Cụ hy vọng nhận được lời khuyên trên này chủ yếu là cụ tìm sự đồng cảm, an ủi và giải tỏa là chính. Còn rất khó để có lời khuyên cho cụ quyết định.

otzi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ca này khó đấy cụ. Vk cụ có vẻ lén lút. Khả năng vk cụ cũng xuôi xuôi phần nào chứ không thì đã nhắn tin phản ứng lại và không việc gì phải xoá. Giờ hỏi thì kiểu gì cũng chối cho xem.
Phụ nữ một khi trong lòng đã có người khác thì khó kéo lại lắm. Em nghĩ cụ nên chuẩn bị trước tinh thần đi là vừa

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
Ai dà, cuộc đời bằng phẳng mãi rồi, giờ có vẻ mới có tí thử thách. Tôi có nói khó nghe ông có chửi thầm tôi cũng nói. Tóm váy vẫn là éo qua được cái ải danh vọng. Nếu đã đặt danh vọng lên trên tất cả, thì hà tất gì phải đau khổ vì ái tình, cứ kệ cm chúng cắm sừng ông đi cho nó bảo tồn hình ảnh gia đình cơ bản, trí thức, thiện lành; bố mẹ đôi bên vẫn được nở mặt nở mày với chúng bạn. Gở mồm nếu ly dị có ảnh hưởng đến cái món quy hoạch quy tập gì của ông không mà phải xoắn??? Nợ nần gì không thể giải quyết được bằng tiền thì giải quyết bằng rất nhiều tiền xem sao, là tôi nói cái việc nhà ông, chứ nợ ân nợ nghĩa người đàng hoàng thì không tính đếm nhé. Chuyện đến đây là giải tán vì không có phương án nào tròn xoe xoe, đạt tỉ lệ chín chín phần trăm đâu ông ạ.
Cả làng người ta biết rồi mà còn "bảo tồn hình ảnh gia đình cơ bản, trí thức, thiện lành; bố mẹ đôi bên vẫn được nở mặt nở mày với chúng bạn" gì nữa cụ?!

honda acura

Xe điện
Em thì nghĩ, có vẻ như cụ chủ đang bị sự ghen tuông làm mất lý trí
Khi nóng giận thì thường có những quyết định không sáng suốt và càng bị cái ghen tuông nó lấn át
Theo em cụ nên suy nghĩ cho thấu đáo, xem từ trước tới nay vợ cụ có cái tính đó không, còn nếu từ trước không có thì chj phải thật bình tĩnh, có thể đi đâu đó vài ngày cho tĩnh tâm rồi hãy quyết định mọi việc cũng chưa muộn