[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

leehun

Xe tải
Dòi xong hết đường đó có làm cái Nam Đồng - Nguyễn Lương Bằng - Tôn Đức Thắng không bác nhỉ :))))) eo ôi ước ao 🤣
Nhà em NLB thấy quy hoạch mở rộng đường từ khi em còn bé tí, nhà ông bà nội em được thông báo cắt gần hết (mặt đường bên làng Nam Đồng) giờ ông bà mất hết, cháu nội của ông chú út nhà em cũng đi học lớp 3 rồi chả thấy động tĩnh gì. Bác cứ kiên nhẫn nằm thở thêm đi.
Cậu bạn làm bên BQL DA Quận DĐ bảo tiền còn phải làm những gói cấp bách về giao thông khác, không có tiền rải dọc đường NLB đâu

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

lockonhornet

Xe đạp
Tuần này chỉ có khoảng 15 hộ ở Trại Nhãn lên bốc thăm nhà TĐC, đợi mãi không đến lượt sốt ruột quá các bác ạ. Mà bốc thăm được 3 tuần rồi phường chưa gọi lên bàn với dân về vấn đề tiền bạc

PsychoLL

Xe hơi
Tuần này chỉ có khoảng 15 hộ ở Trại Nhãn lên bốc thăm nhà TĐC, đợi mãi không đến lượt sốt ruột quá các bác ạ. Mà bốc thăm được 3 tuần rồi phường chưa gọi lên bàn với dân về vấn đề tiền bạc
e hóng đc mấy hộ dưới đó là nhà thuộc diện cắt xén thì hình như k được bốc đâu cụ ạ, nếu nhà cụ ở phần cắt xén thì khả năng này (chắc chính quyền thấy những hộ đc ra mặt đường là đã có lợi rồi nên cắt luôn suất tđc), và hình như nữa là tuy tách 3-4 khẩu nhưng 1 người đóng thuế đất thì chỉ tính bốc tđc 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

lockonhornet

Xe đạp
e hóng đc mấy hộ dưới đó là nhà thuộc diện cắt xén thì hình như k được bốc đâu cụ ạ, nếu nhà cụ ở phần cắt xén thì khả năng này (chắc chính quyền thấy những hộ đc ra mặt đường là đã có lợi rồi nên cắt luôn suất tđc), và hình như nữa là tuy tách 3-4 khẩu nhưng 1 người đóng thuế đất thì chỉ tính bốc tđc 1 lần
Nhà em ở khu tập thể mà bác, nên mới buồn bực cái việc này từ trước Tết đến giờ

PsychoLL

Xe hơi
https://vovgiaothong.vn/newsaudio/dai-co-doi-lam-xong-vanh-dai-1-d38454.html

"Dài cổ" đợi làm xong Vành đai 1

Nguyễn Yên: Thứ năm 04/04/2024, 13:51 (GMT+7)

Tròn 25 năm từ khi có dự án tổng thể nhưng đến nay vẫn còn đoạn tuyến cuối cùng của Vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục chưa thể triển khai. Đoạn đường được mệnh danh là "đắt nhất hành tinh" này vừa được thành phố Hà Nội điều chỉnh quy mô đầu tư, phấn đấu hoàn thành trong năm nay.
PV VOV Giao thông đã gặp gỡ với một người dân sinh sống lâu năm ở khu vực Hoàng Cầu để xem họ đón chờ diện mạo mới của tuyến đường này ra sao bởi mong mỏi của người dân về việc triển khai đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục đã quá lâu rồi.

Xin chào chị, chị có thể giới thiệu đôi chút về mình?

Mình tên là Hoa, mình đang sinh sống tại khu vực đường Đê La Thành, gần ngã tư Hoàng Cầu. Mình sinh ra và lớn lên ở đây.

Chị đã nghe thông tin về đường Vành đai 1 từ bao lâu rồi?

Rất nhiều năm về trước rồi, từ lúc mình còn nhỏ, mười mấy tuổi đã nghe rồi mà bây giờ vẫn chưa thấy dự án triển khai.

Và hiện nay chị quan sát là đường Vành đai 1 thi công được đến đâu rồi?

Mình thấy là mới thi công được đến đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu thôi, còn từ đoạn này đi lên trên Voi Phục thì mình chưa thấy có động thái gì.
Đường Đê La Thành rất nhỏ hẹp, thường xuyên ùn tắc
Đường Đê La Thành rất nhỏ hẹp, thường xuyên ùn tắc
Đúng như chị nói là dự án chưa hoàn thiện nên đường Vành đai 1 bị ngắt quãng tại Ô Chợ Dừa và các phương tiện muốn đi Cầu Giấy phải vòng qua Đê La Thành. Vậy, giao thông ở tuyến đường Đê La Thành ra sao ạ?

Tuyến đường Đê La Thành rất nhỏ hẹp và lưu lượng phương tiện qua đây rất đông. Khi mình đi làm về vào giờ tan tầm, muốn về được nhà rất khó. Vào giờ cao điểm thì các phương tiện di chuyển qua đây rất khó khăn, ùn tắc rất nhiều, rồi khói bụi, ô nhiễm ảnh hưởng đến sức khỏe và cuộc sống của mọi người.

Nên tôi rất mong muốn dự án này được thi công càng sớm càng tốt để giải tỏa ùn tắc tại đây.
Đường Vành đai 1 mới thi công đến đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu
Đường Vành đai 1 mới thi công đến đoạn Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu
Dự án đường Vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục vừa được TP Hà Nội chốt tiến độ hoàn thành trong năm 2024. Chị đã nghe thông tin này chưa và cảm thấy thế nào ạ?

Tôi đã nghe thông tin này rồi và rất mong mỏi thi công hoàn thành dự án trong thời gian đấy, chứ đừng kéo dài thêm nữa để tránh ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân ở khu vực này.

Vậy khi được hoàn thành, chị hình dung là diện mạo mới của con đường sẽ thay đổi ra sao ạ?

Tuyến đường này hoàn thành thì đường thông, hè thoáng, người dân có vỉa hè để đi bộ, có cây xanh, có cảnh quan đẹp, người đi xe máy thì đỡ phải chen chúc nhau, không phải chịu cảnh ùn ứ, tắc đường nữa.
Sơ đồ dự án mở rộng đường Vành đai 1 được đặt ở phía đường Hoàng Cầu
Sơ đồ dự án mở rộng đường Vành đai 1 được đặt ở phía đường Hoàng Cầu
Về tiến độ thì chị mong mỏi dự án sẽ về đích đúng hẹn ra sao?

Tôi mong lần này Nhà nước sẽ làm được chứ không phải như những năm về trước là hẹn rồi lại dừng thi công. Tôi và người dân sinh sống tại đây đều mong là đến hết thời hạn năm 2024 này sẽ thực hiện được dự án này.

Chúng tôi đã mong mỏi rất nhiều lần, rất nhiều năm nay để có được con đường khang trang, hiện đại.

Xin cảm ơn chị với cuộc trò chuyện này!
Vị trí rào chắn của công trình Đường Vành đai
Vị trí rào chắn của công trình Đường Vành đai
Đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục là nút thắt của toàn tuyến Vành đai 1. Để gỡ khó cho dự án, thành phố Hà Nội đã ban hành quyết định điều chỉnh dự án đầu tư với nhiều điểm mới. Tuy nhiên, để đạt tiến độ như dự kiến, rất cần sự quyết tâm của các cấp chính quyền và người dân để hoàn thành các công việc đang dang dở.

Mong rằng dự án Vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục với mốc hoàn thành trong năm 2024, dự kiến thông xe quý I/2025 sẽ về đích đúng hẹn để trở thành tuyến vành đai đầu tiên của Hà Nội được khép kín; giúp tăng cường khả năng lưu thông và tạo nên môi trường cảnh quan khang trang, hiện đại.
Người dân chán è cổ dự án 30 năm này rồi =)))) chính quyền làm khổ dân thực sự

Politeboy

Xe buýt
bên đó đặc thù đc đền bù bằng đất bên Mai lâm Đông anh còn các chỗ khác đc tiền và mua nhà cc giá gốc
Cứ đất đổi đất là mọi dự án đều thông thoáng
Trong bối cảnh 2 giá đất mà cứ đền tiền thế này thì bảo sao dân không thể chịu nổi

AnKha

Xe máy
chắc lại tịt hẳn r
Đầu Đê La Thành nay em thấy xe lùa một bãi đất to đùng đoạn quây tôn giao với Giảng Võ Láng Hạ. Kĩ sư với cán bộ đội nón mũ vàng đứng đông lắm.

AnhBin2301

Xe đạp
Đầu Đê La Thành nay em thấy xe lùa một bãi đất to đùng đoạn quây tôn giao với Giảng Võ Láng Hạ. Kĩ sư với cán bộ đội nón mũ vàng đứng đông lắm.
Thế chắc rục rịch rồi các cụ nhỉ

PsychoLL

Xe hơi
các hộ nằm trong dự án còn chưa rục rịch thì các kĩ sư rục rịch làm gì ;)) từ từ mà làm, đằng nào chả trễ deadline rồi :)

PQNNQP

Đi bộ
e đang ngắm 1 cái nhà nằm sát vào quy hoạch , sau quy hoạch là ra mặt đường . Theo các bác vào tầm này có ăn thua không ạ :)

PDlong

Xe tăng

PsychoLL

Xe hơi
e đang ngắm 1 cái nhà nằm sát vào quy hoạch , sau quy hoạch là ra mặt đường . Theo các bác vào tầm này có ăn thua không ạ :)
vỡ nợ may ra người ta bán cho cụ, chứ bt họ chờ 30 năm rồi h gần làm dễ gì bán ...
P/S : trừ khi cụ trả số diện tích còn lại bằng giá đúng cái nhà mặt đường ít nhất là 3 tầng :)

Chỉnh sửa cuối:

Theriver

Xe đạp
Có tiền thịt cứ vào đi cụ nhưng sợ giờ giá cao thôi, hàng xóm nhà e quất cái nhà bên cạnh luôn từ mấy năm rồi , mua tay bo ko sổ nhé, vì nhà ý là mặt đường sau khi giải toả . Nhà kia bán luôn vì ngta ko thiếu nhà và ko cần nên ngta bán luôn . Họ mua xong đục thông ra thế là họ có hai căn mặt đường ngon lành nếu khi giải toả xong