Thảo luận Xin hỏi về cài đặt themes màn hình Android Oled C2

kt3x

Xe buýt
Đầu của cụ là Oled C2 ạ, trên này cũng có cụ cài ko được. Để e thử reset đầu lại thử xem, hơi run tí :D
Của em là Oled A5 :D (nó khác thằng C2 cái chip thôi), cơ mà em cũng reset đầu 1 lần rồi, chả có vấn đề gì đâu, nó còn đơn giản hơn cái điện thoại vì Rom của nó lược bỏ hầu hết các dịch vụ linh tinh của Google hay của nhà sản xuất như các hãng ĐT rồi.
Em đang gặp vấn đề với con trợ lý Google cơ: mới cài xong thì nó nhận diện giọng nói rất ổn, nhưng cứ tắt đi, sau mở lại thì nó ko nhận diện được giọng nói nữa, gỡ đi cài lại thì cũng lại chỉ dùng được lần đầu thôi... Mà dùng con này mới mở được Spotify, chứ dùng con Kiki thì nhận diện giọng nói tốt nhưng không mở được Spotify.

Mrbeee

Xe tải
Của em là Oled A5 :D (nó khác thằng C2 cái chip thôi), cơ mà em cũng reset đầu 1 lần rồi, chả có vấn đề gì đâu, nó còn đơn giản hơn cái điện thoại vì Rom của nó lược bỏ hầu hết các dịch vụ linh tinh của Google hay của nhà sản xuất như các hãng ĐT rồi.
Em đang gặp vấn đề với con trợ lý Google cơ: mới cài xong thì nó nhận diện giọng nói rất ổn, nhưng cứ tắt đi, sau mở lại thì nó ko nhận diện được giọng nói nữa, gỡ đi cài lại thì cũng lại chỉ dùng được lần đầu thôi... Mà dùng con này mới mở được Spotify, chứ dùng con Kiki thì nhận diện giọng nói tốt nhưng không mở được Spotify.
Cuối tuần e mạnh dạn phá thử xem. Cám ơn cụ nhiều :) E đang chán cái themes mặc định của con này quá rồi :D

DVDtrieubon

Xe điện
Tình hình là em mới sắm cái màn Oled C2, ko biết hàng gì mà khi e vào đổi giao diện nó bắt phải có mã kích hoạt. Cụ nào rành cho em hỏi mã kích hoạt này lấy như thế nào ạ. Em xin cám ơn ạ ...
Cụ vào chỗ nào đòi kích hoạt ạ hay đòi mật khẩu ha cụ

kt3x

Xe buýt
Em không muốn mất thêm tiền, nên lọ mọ nghịch làm cái theme cho đầu DVD đây ạ 😊

firestorm_11

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có hội nhóm nào trên FB chuyên về thằng OLED này không để em xin chân tham gia. Em có con C8s mua từ năm ngoái tới giờ mà dùng chỉ để mặc định, muốn thêm cái gì cũng khó :(, định vị thì lởm khởm, nút nhanh trên volăng thì ấn cái được cái không ạ :(

kt3x

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi có hội nhóm nào trên FB chuyên về thằng OLED này không để em xin chân tham gia. Em có con C8s mua từ năm ngoái tới giờ mà dùng chỉ để mặc định, muốn thêm cái gì cũng khó :(, định vị thì lởm khởm, nút nhanh trên volăng thì ấn cái được cái không ạ :(
Cụ thể là cụ muốn thêm cái gì mà khó vậy?
Định vị thì cụ xem lại chân cắm cục GPS hoặc thay luôn cụ mới cho chắc (có mấy chục thôi)

firestorm_11

Xe tải
Cụ thể là cụ muốn thêm cái gì mà khó vậy?
Định vị thì cụ xem lại chân cắm cục GPS hoặc thay luôn cụ mới cho chắc (có mấy chục thôi)
Đầu tiên em uốn đổi lại giao điện, thêm các app khác ngoài giao diện mặc định của nó như thay cái youtobe = Áp suất lốp, tương tự có thể thay đổi áp trên màn hình chính.
Thứ 2, cái GPS của em không hiểu sao từ khi mua về tới giờ ko dùng được, nó chỉ nằm cố định 1 vị trí ở Nam Định, mặc gì em đã làm theo các hướng dẫn trên mạng về cài Vietmap iDVR trên điện thoại & Vietmap... trên đầu ad box.
Thứ 3, việc sử dụng nút tắt trên vô lăng gần đây có vấn đề vì em ấn tắt âm lượng nó lại thành tăng, lúc bị lúc không.
Thứ 4, Cam hành trình em đang dùng là con YI Dashcam, giờ chỉ xem trên đt được, em có cài app trên ad box nhưng không nhận...

mấy cái lẻ tẻ trên nếu cụ biét cụ chỉ em với ạ :) em cảm ơn.

kt3x

Xe buýt
Đầu tiên em uốn đổi lại giao điện, thêm các app khác ngoài giao diện mặc định của nó như thay cái youtobe = Áp suất lốp, tương tự có thể thay đổi áp trên màn hình chính.
Thứ 2, cái GPS của em không hiểu sao từ khi mua về tới giờ ko dùng được, nó chỉ nằm cố định 1 vị trí ở Nam Định, mặc gì em đã làm theo các hướng dẫn trên mạng về cài Vietmap iDVR trên điện thoại & Vietmap... trên đầu ad box.
Thứ 3, việc sử dụng nút tắt trên vô lăng gần đây có vấn đề vì em ấn tắt âm lượng nó lại thành tăng, lúc bị lúc không.
Thứ 4, Cam hành trình em đang dùng là con YI Dashcam, giờ chỉ xem trên đt được, em có cài app trên ad box nhưng không nhận...

mấy cái lẻ tẻ trên nếu cụ biét cụ chỉ em với ạ :) em cảm ơn.
Có thể là cụ chưa tìm hiểu kỹ thôi, mời cụ xem thử:

1. Giao diện:
- Với cái ''Launcher'' sẵn có thì cụ có thể thay đổi một vài giao diện miễn phí hoặc mua rất nhiều giao diện trả phí của nó.
Launcher sẵn có này thì độ tuỳ biến không cao, nên khả năng thay đổi ứng dụng, widget, vị trí, kích thước... Rất hạn chế.
- Cụ có thể cài nhiều launcher khác thay thế cho cái có sẵn, có thể tải trên chợ ứng dụng CHPlay hoặc tải về từ internet rồi cài trực tiếp.
Các launcher này có độ tuỳ biến rất cao, thoải mái thêm bớt, thay đổi vị trí, kích thước... của các khung hình, ứng dụng theo khả năng sáng tạo của mình, hoặc không muốn thì có thể tải các giao diện sẵn có cho các Launcher này (Free hoặc trả phí) rồi thay đổi một vài thành phần theo ý mình.
Một số launcher cho cụ tham khảo: Car launcher, Carwebguru, FCC Car Laucher...
- Ví dụ màn hình của em đã cài Car launcher và thay đổi:

2. GPS:
- Như em nói ở trên rồi, có thể cái bộ thu GPS bị lỗi...
- Ngoài ra, cụ thử mở các ứng dụng bản đồ khác có định vị được không (Gmap, Navitel...)?
- Có thể trong phần cấp quyền cho ứng dụng thì đang không cấp quyền truy cập thông tin vị trí cho ứng dụng của cụ?

3. Nút vô lăng:
- Đầu android của cụ nối với xe qua hộp Canbus hay nối trực tiếp không qua Canbus?
=> Nếu nối qua Canbus: có thể hộp Canbus bị lỗi, thay bộ khác (tầm vài trăm ngàn)
=> Không nối qua Canbus: Có thể thử cho học lại các nút vô lăng, mất vài phút thôi.

4. Cam: cụ thể không nhận như thế nào???

Phihoang

Xe hơi
Em cũng lót dép hóng ạ

firestorm_11

Xe tải
Có thể là cụ chưa tìm hiểu kỹ thôi, mời cụ xem thử:

1. Giao diện:
- Với cái ''Launcher'' sẵn có thì cụ có thể thay đổi một vài giao diện miễn phí hoặc mua rất nhiều giao diện trả phí của nó.
Launcher sẵn có này thì độ tuỳ biến không cao, nên khả năng thay đổi ứng dụng, widget, vị trí, kích thước... Rất hạn chế.
- Cụ có thể cài nhiều launcher khác thay thế cho cái có sẵn, có thể tải trên chợ ứng dụng CHPlay hoặc tải về từ internet rồi cài trực tiếp.
Các launcher này có độ tuỳ biến rất cao, thoải mái thêm bớt, thay đổi vị trí, kích thước... của các khung hình, ứng dụng theo khả năng sáng tạo của mình, hoặc không muốn thì có thể tải các giao diện sẵn có cho các Launcher này (Free hoặc trả phí) rồi thay đổi một vài thành phần theo ý mình.
Một số launcher cho cụ tham khảo: Car launcher, Carwebguru, FCC Car Laucher...
- Ví dụ màn hình của em đã cài Car launcher và thay đổi:

2. GPS:
- Như em nói ở trên rồi, có thể cái bộ thu GPS bị lỗi...
- Ngoài ra, cụ thử mở các ứng dụng bản đồ khác có định vị được không (Gmap, Navitel...)?
- Có thể trong phần cấp quyền cho ứng dụng thì đang không cấp quyền truy cập thông tin vị trí cho ứng dụng của cụ?

3. Nút vô lăng:
- Đầu android của cụ nối với xe qua hộp Canbus hay nối trực tiếp không qua Canbus?
=> Nếu nối qua Canbus: có thể hộp Canbus bị lỗi, thay bộ khác (tầm vài trăm ngàn)
=> Không nối qua Canbus: Có thể thử cho học lại các nút vô lăng, mất vài phút thôi.

4. Cam: cụ thể không nhận như thế nào???
Đội ơn cụ, em đã thử cài cái laucher car rồi mà dùng chưa được bao lâu thì xóa luôn do khó sử dụng cụ ạ., chắc do em chưa vọc nhiều vì cũng ko có thời gian.

2. GPS: các mục bản đồ chạy bình thường, chỉ có cái định vị xe của vietmap em thấy nó định vị vẫn sai thôi ạ.

3. Nút vô lăng: xe em nối trực tiếp ko qua canbus, em sẽ cố gắng thử lại.

Tiện em cũng hỏi cụ là cụ đang ở Hà Đông, HN ạ? em cũng ở khu vực này, nếu được khi nào rảnh em mời cụ cafe giao lưu cụ chỉ giúp em mấy cái :), em làm công nghệ mà vọc mấy cái máy tính nó còn dễ chứ mấy ông android này khoai quá ạ :))

kt3x

Xe buýt
Đội ơn cụ, em đã thử cài cái laucher car rồi mà dùng chưa được bao lâu thì xóa luôn do khó sử dụng cụ ạ., chắc do em chưa vọc nhiều vì cũng ko có thời gian.

2. GPS: các mục bản đồ chạy bình thường, chỉ có cái định vị xe của vietmap em thấy nó định vị vẫn sai thôi ạ.

3. Nút vô lăng: xe em nối trực tiếp ko qua canbus, em sẽ cố gắng thử lại.

Tiện em cũng hỏi cụ là cụ đang ở Hà Đông, HN ạ? em cũng ở khu vực này, nếu được khi nào rảnh em mời cụ cafe giao lưu cụ chỉ giúp em mấy cái :), em làm công nghệ mà vọc mấy cái máy tính nó còn dễ chứ mấy ông android này khoai quá ạ :))
Chào cụ, em ở dưới HĐ, rảnh mời cụ giao lưu.
1. Cái Car Launcher lúc đầu e cũng cài rồi cũng xoá vì nó cho tuỳ biến nhiều quá thành ra khó cho người ít mày mò, nhưng sau cài lại, chịu khó mò một lúc thì hay lắm, mất công mò 1 lần rồi để đấy thôi.
2. Như cụ nói thì em đoán khả năng cao VM của cụ là bản ''không chính thức'' lắm :D
3. Cụ cứ thử cài đặt lại xem nó thế nào.

kt3x

Xe buýt
Thấy ít cụ quan tâm đến cái này nhỉ, em lại khuấy thêm tí vậy:

ltdung82

Xe đạp
Các cụ có laucher cho màn 12,3 inch ko ạ. E mới lắp mà nhìn màn ko đẹp lắm. Chưa thử cài các app laucher nên ko biết có giao diện cho màn 12,3 ko ạ. Thanks các cụ !

pisces_hn

Xe container
em có cái màn này nhưng k biết lắp có cụ nào lắp không ạ. em gửi tiền công

chomolungma

Xe đạp
Pass là 7890hh, với hh là giờ của đầu Oled, ví dụ đang là 22h15 thì pass là 789022. E mới mò vào tới đó nhưng cũng ko làm được gì :D Cụ có phát hiện gì mới để thay themes của Oled C2 được thì cho e xin ít tham khảo với ạ :)
Cảm ơn cụ.
Em bỏ cái màn hình theo xe vì lag sau hơn 2 năm sử dụng và thay bằng Oled A5 từ Tết. Màn hình 10inch to hơn màn hình cũ, Androi đời cao, chip mới, RAM 2 Gb nhưng chạy cũng nhanh, màn hình rộng và mịn. Giờ nhờ pass cuả cụ em đã vọc được vào sâu hơn để thay Theme rồi. Theme cũ nhìn màu mè lòe loẹt quá.

nq19832005

Xe buýt
Thấy ít cụ quan tâm đến cái này nhỉ, em lại khuấy thêm tí vậy:
Cụ dạy cách làm đi cụ ơi. Cả cách chèn video hoặc hình tĩnh nhé.

Có thể làm cho nó chạy hình xong là vào màn hình chính luôn được không (không hiện cái "điện thoại đang khởi động nữa..." ?

Tks cụ