Thảo luận Xin hỏi về cài đặt themes màn hình Android Oled C2

kt3x

Xe buýt
Cụ dạy cách làm đi cụ ơi. Cả cách chèn video hoặc hình tĩnh nhé.

Có thể làm cho nó chạy hình xong là vào màn hình chính luôn được không (không hiện cái "điện thoại đang khởi động nữa..." ?

Tks cụ
Cái này phụ thuộc đầu DVD của cụ loại gì vì mỗi loại có cách làm khác nhau, cụ chụp phần cấu hình của đầu cho em ngó xem sao.
Còn cái "điện thoại đang khởi động..." thì theo em hiểu là không tắt được ạ.

vietja

Xe tải
Dòng androi Oled pro dùng có ổn định ko các cụ? Căn bản là giá tiền hợp lý. Gotech,eleview, zentech toàn loại đắt. Biết là đắt sắt ra miếng.

kt3x

Xe buýt
Dòng androi Oled pro dùng có ổn định ko các cụ? Căn bản là giá tiền hợp lý. Gotech,eleview, zentech toàn loại đắt. Biết là đắt sắt ra miếng.
Vấn đề là cái miếng ấy có xứng với mức đắt hơn không :D
Trừ khi cụ dùng như điện thoại (chơi game nặng, dùng thường xuyên...), còn cái màn cho xe thực chất dùng rất ít, chủ yếu chắc là nghe nhạc, với bản đồ nên không đòi hỏi gì ghê ghớm đâu.
Mấy hãng cụ kể ra cũng là đặt Oem bên hàng xóm về, cụ mà chịu khó tự đặt Ali về thì khá rẻ (nhưng coi như không bảo hành), hoặc mua ở VN cho có BH, mua mấy loại vừa tiền cho đỡ phí, đến lúc hỏng thì thay cái khác cũng không tiếc.

vietja

Xe tải
Vấn đề là cái miếng ấy có xứng với mức đắt hơn không :D
Trừ khi cụ dùng như điện thoại (chơi game nặng, dùng thường xuyên...), còn cái màn cho xe thực chất dùng rất ít, chủ yếu chắc là nghe nhạc, với bản đồ nên không đòi hỏi gì ghê ghớm đâu.
Mấy hãng cụ kể ra cũng là đặt Oem bên hàng xóm về, cụ mà chịu khó tự đặt Ali về thì khá rẻ (nhưng coi như không bảo hành), hoặc mua ở VN cho có BH, mua mấy loại vừa tiền cho đỡ phí, đến lúc hỏng thì thay cái khác cũng không tiếc.
Cụ nói quá đúng. Bỏ tiền mua màn androi loại xin hơn 2 chục. Nói thật là lãng phí. Thực chất lắp cho đẹp chứ công năng ko sử dụng mấy cụ nhỉ?

Nguyen_Android

Xe đạp
Em có 2 vấn đề cần hỏi.
1. Trên màn C2 có sẵn cái Navitel, em vào phần cài đặt của Navi thì thấy có mục sử dụng Camera để đọc biển báo giao thông (giống như trên camera hành trinh).
Em muốn hỏi là có cách nào để lắp thêm camera kết nối trực tiếp với màn hình vào sử dụng được phần đó không ạ?
2. Em có nghich và bật cái nút home ảo trên màn hình và giờ không biết tắt nó ở chỗ nào, nhìn nó khó chịu quá, cccm hướng dẫn em cách tắt nó đi được không ạ/

Chỉnh sửa cuối:

Đi Vios

Xe đạp
Màn hình hệ điều hành nó tùy biến dành cho xe nên e nghĩ là nó mặc định là bật suốt, nếu muốn thì chắc phài cài thêm app. E ko có nhu cầu tắt màn hình vì con nhà em nó nhỏ, ko bật cho nó xem thì nó quậy, nên e cũng chưa tìm hiểu xem app nào có chức năng đó.
Hoặc thủ công 1 chút thì bác có thể trượt từ cạnh trên màn hình xuống, có nút hình mặt trời, bác bấm vào đó thì màn hình tối đi nhưng chỉ là tắt đèn màn hình thôi, các chức năng vẫn chạy bình thường. Còn cách nữa là bác giữ nút nguồn 1 lúc nó sẽ tắt và chỉ hiển thị ngày giờ thôi, nhưng cách này thì kể cả nhạc đang chạy nó cũng tắt luôn.
Cụ vuốt từ trên xuống nó sẽ hiện ra một bảng điều khiển , trong đó có biểu tượng tắt màn hình rồi cụ chọn vào đó ,thì nó tắt nhưng nhạc vẫn hát bình thường !, chúc cụ thành công !

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Cụ vuốt từ trên xuống nó sẽ hiện ra một bảng điều khiển , trong đó có biểu tượng tắt màn hình rồi cụ chọn vào đó ,thì nó tắt nhưng nhạc vẫn hát bình thường !, chúc cụ thành công !
Trong comment e có nói rồi đó, đó là làm thủ công, còn đặt cho nó tự động tắt thì chắc là phải cài app ngoài, e ko có nhu cầu tắt nên cũng ko tìm app để cài

albatron

Xe hơi
Cụ nào biết tạo thêm logo hãng xe lúc màn khởi động k? Mình có cái màn C2 mà nó k cho chọn logo hãng xe, nó chỉ có logo android thôi

kt3x

Xe buýt

firestorm_11

Xe tải
vừa chuyển từ con Oled C8 sang con Zestech 360 xong thì em thấy nó như nhau cả, chả hơn nhau cái méo gì mà sao tụi này nó chệnh nhau giá tiề nhiều thế.

Hàng Icar em chưa dùng nên chưa dám đánh giá, Zestech thấy QC nhiều tưởng ngon, mà lắp vào thì dùng chán kinh người, support thì lởm, app nhiều khi còn ngu hơn bọn Oled :(

albatron

Xe hơi
vừa chuyển từ con Oled C8 sang con Zestech 360 xong thì em thấy nó như nhau cả, chả hơn nhau cái méo gì mà sao tụi này nó chệnh nhau giá tiề nhiều thế.

Hàng Icar em chưa dùng nên chưa dám đánh giá, Zestech thấy QC nhiều tưởng ngon, mà lắp vào thì dùng chán kinh người, support thì lởm, app nhiều khi còn ngu hơn bọn Oled :(
Andrioid bản chất nó như nhau cả thôi, quan trọng cấu hình và phần mềm tiện ích bản quyền

longhoang_2020

Đi bộ
Có thể là cụ chưa tìm hiểu kỹ thôi, mời cụ xem thử:

1. Giao diện:
- Với cái ''Launcher'' sẵn có thì cụ có thể thay đổi một vài giao diện miễn phí hoặc mua rất nhiều giao diện trả phí của nó.
Launcher sẵn có này thì độ tuỳ biến không cao, nên khả năng thay đổi ứng dụng, widget, vị trí, kích thước... Rất hạn chế.
- Cụ có thể cài nhiều launcher khác thay thế cho cái có sẵn, có thể tải trên chợ ứng dụng CHPlay hoặc tải về từ internet rồi cài trực tiếp.
Các launcher này có độ tuỳ biến rất cao, thoải mái thêm bớt, thay đổi vị trí, kích thước... của các khung hình, ứng dụng theo khả năng sáng tạo của mình, hoặc không muốn thì có thể tải các giao diện sẵn có cho các Launcher này (Free hoặc trả phí) rồi thay đổi một vài thành phần theo ý mình.
Một số launcher cho cụ tham khảo: Car launcher, Carwebguru, FCC Car Laucher...
- Ví dụ màn hình của em đã cài Car launcher và thay đổi:

2. GPS:
- Như em nói ở trên rồi, có thể cái bộ thu GPS bị lỗi...
- Ngoài ra, cụ thử mở các ứng dụng bản đồ khác có định vị được không (Gmap, Navitel...)?
- Có thể trong phần cấp quyền cho ứng dụng thì đang không cấp quyền truy cập thông tin vị trí cho ứng dụng của cụ?

3. Nút vô lăng:
- Đầu android của cụ nối với xe qua hộp Canbus hay nối trực tiếp không qua Canbus?
=> Nếu nối qua Canbus: có thể hộp Canbus bị lỗi, thay bộ khác (tầm vài trăm ngàn)
=> Không nối qua Canbus: Có thể thử cho học lại các nút vô lăng, mất vài phút thôi.

4. Cam: cụ thể không nhận như thế nào???
Cụ ơi, i10 của e lắp oled C2 không học được phím vô lăng, làm nhiều lần nó vẫn báo không đạt, i10 thì chắc không có canbus nhưng e thấy trong giới thiệu nó ghi canbus conected, mong cụ hỗ trợ

chip_m

Xe buýt
Em đang vọc vạch vụ thay đổi theme nên oánh topic lên đầu xem có cao nhân nào đọc được vào chia sẻ thêm ở hiện tại có gì hay ạ