Xin hỏi về Gương xe Getz

vnp6666

Xe hơi
Khi chạy xe em có thói quen hay quan sát bằng Gương giữa( trong xe ), nhưng bất tiện lúc chạy vào buổi tối, bị xe chạy sau rọi pha, gây lóa mắt. Em nghe nói có cách chỉnh gương chống chói, có thử qua rồi, vặn vẹo đủ cả mà không được, chỉ còn mỗi cách văn nghéo lên trần xe thì mới ổn :D.
Vậy còn cách nào khác để chỉnh gương giữa cho xe Getz không hay chỉ có cách như của em? mong các cụ chỉ giúp. Cám ơn các cụ nhiều.

bluestar2006

Xe container
Khi chạy xe em có thói quen hay quan sát bằng Gương giữa( trong xe ), nhưng bất tiện lúc chạy vào buổi tối, bị xe chạy sau rọi pha, gây lóa mắt. Em nghe nói có cách chỉnh gương chống chói, có thử qua rồi, vặn vẹo đủ cả mà không được, chỉ còn mỗi cách văn nghéo lên trần xe thì mới ổn :D.
Vậy còn cách nào khác để chỉnh gương giữa cho xe Getz không hay chỉ có cách như của em? mong các cụ chỉ giúp. Cám ơn các cụ nhiều.
Nghe bác tả vậy là gương của xe bác hiện giờ không có chế độ chống chói. Bác kiếm cái gương khác có chống chói thay vào nếu muốn: loại dùng cơ khí thì có cái lẫy gạt bên dưới, hoặc loại tự động - phải cấp nguồn 12V (hôm trước em thấy có bác bên Carens Club nhập dư mấy cái đang nhượng lại)

heroest

Xe tải
Trời, cụ xem lại hướng dẫn sử dụng đi. Cụ kéo cái lẫy ở giữa gương ấy.

batdauhoclai

Xe buýt
Xe em có ạ. Nó là cái lẫy nằm phía sau gương, nhưng nhiều người không để ý đâu

Theo em biết hình như Getz không có cái lẫy đó thì phải. Bác đeo kính đen vao, đỡ lóa ;))

vnp6666

Xe hơi
Cám ơn các cụ đã chỉ giáo, em lần sờ các góc rồi, không thấy gì cả, trơn tuột luôn. Có lẽ em phải thay loại khác vậy. Xe còi, ít xiền nó vậy đấy các cụ ạ, những cái cơ bản nhất cũng thiếu :-?

scorp

Xe buýt
Cho hỏi cụ là gét nhà cụ đời nào vậy. Nhà em thấy vợ 2 em và rất nhiều vợ 2 của các cụ khác đều có cái gương chống chói này mà. Chỉ cần gạt cái nẫy ở giữa là xong thôi mà

batdauhoclai

Xe buýt
Như cụ ấy đã giải thích ở trên là đã sờ tất cả mọi góc cạnh của các gương rồi mà không có cái lẫy nào. Cũng có thể là bị đổi gương khác rồi

Cho hỏi cụ là gét nhà cụ đời nào vậy. Nhà em thấy vợ 2 em và rất nhiều vợ 2 của các cụ khác đều có cái gương chống chói này mà. Chỉ cần gạt cái nẫy ở giữa là xong thôi mà

RaybanUSA

Xe buýt
Getz không có gương chống chói đâu các cụ ạ!nếu chói mắt quá chỉ mỗi cách lắp cái gương chống chói là được cụ ợ!cái này hàng tầu cũng nhiều cụ mua 1 cái lắp cho đỡ chói

luckytiamo

Xe máy
Chắc Getz đời mới có, chứ em đi Getz của thằng taxi, nó có đâu !!

duongoto

Xe tải
E phai nắp thêm gương tàu vào đới cụ ah, getz coi ko có đâu, tiện thể e hỏi các cụ có bít ở đâu bán cái mặt gương không ah, hôm trước e vị quyệt vỡ mất mặt gương, quê e không có nên e ra cửa hàng gương kính làm nhưng không soi được vì nó gần quá

elitek

Xe buýt
Trời, e cũng đi getz,
các cụ chỉ cần gạt cái lẫy xuống thôi.
ít người biết chức năng này, cứ chửi xe sau giương mắt ếch :))

e đính chính là getz hoàn toàn có chống chói gương hậu các cụ nhé

muadem

Xe cút kít
Getz của cụ đời nào mà còn không cả có cái lẫy chống chói bằng cơm nhể :13:
Cả cái hội GCC mấy nghìn xe chả có xe nào thiếu :))