[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

hoang26

Xe tăng
Cái khu đấy cốt lỗi ban đầu được thiết kế là khu thu nhập thấp, tiện ích, chất lượng phò phạch, sau này anh VIN mông má, bôi chát rồi thay tên thành Smart City, thì tất nhiên cốt lõi chất lượng thật sự của nó làm sao mà tốt được.
Con quạ có sơn bộ lông sặc sỡ thì bản chất vẫn là con quạ chứ không thể thành con công được.
Giá bán thì ảo lòi, giá đấy vào nội đô mua sẽ được chỗ tốt hơn.
Cụ nào thừa tiền thật thì không nói, chứ còn nửa vời thì không nên ở mấy khu của VIN nói chung, và khu đô thị khác nói riêng. Vào ở đấy các cụ sẽ bị chúng nó quây rồi vặt tiền sinh hoạt hàng ngày đủ kiểu, tốn tiền lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
E nghĩ khu này ban đầu công năng kiểu NOXH, khu bình dân, họ chỉ thiết kế chỗ đỗ 4b ở khu riêng biệt, hầm chủ yếu phục vụ 2b
Khi cụ lập DA xin nhà ở xã hội, mà có chỗ đỗ ô tô cho mỗi hộ thì ai duyệt? Làm NOXH thì thuế chuyển đổi mục đích rẻ thôi, bên đại dương cũng thế

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cái bệnh chính của dân ta là lười và tiện, thiếu kiên nhẫn nhưng lại luôn đòi hỏi chủ đầu tư phải theo ý mình mới đúng. Tiêu chuẩn kép như thế thì ở đâu cũng khó, kể cả những khu VIP nhất.
Chỉ cần coi việc đi bộ 500-1000m mỗi buổi sáng/chiều là tập thể dục thôi, việc đỗ xe sẽ đơn giản hơn nhiều.
Văn hóa xe máy cướp đường mà cụ.
E bảo bao lần là dẹp dần xm cho văn minh con người ra mà có bọn cãi khỏe lắm.
Ăn vào máu rồi là đổi thay nó khó.

Chỉnh sửa cuối:

Trailer

Xe buýt
Nghe mn kể, mua cc của Vin thì ko đc mở cửa, đi về phải đóng cửa. Một lý do này thôi là mình đã ko ưa, người dân VN luôn muốn mở cửa để thoáng nhà, lấy khí tự nhiên, lại dễ giao lưu với nhau. Chứ lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, có mà stress mất.
Mời cụ sang ở với anh điếu cày nhé.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vin khôn e đc cậu bạn dắt sang chơi, ấn tượng là nhiều gđ trẻ, gái trẻ tha hồ ngắm. Chỉ ko hiểu sao xe đỗ dài ra tận vườn Nhật Bản ven đường thôi. Giờ nghe cc chém, e đã hiểu

Specnaz01

Xe tải
Vin khôn e đc cậu bạn dắt sang chơi, ấn tượng là nhiều gđ trẻ, gái trẻ tha hồ ngắm. Chỉ ko hiểu sao xe đỗ dài ra tận vườn Nhật Bản ven đường thôi. Giờ nghe cc chém, e đã hiểu
Nhiều lúc đi thang máy, tức hết cả mắt cụ ạ ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ ló chán cc nhỉ ra xa để cho giãn giảm tải mà chỗ để xe thiếu thốn. Pt công cộng kém. Thế chả nhẽ lại chui vào nhà ngõ phố
Oh ko, phải cảm ơn Vin đã xây đc 1 số khu hiện đại, độ nén cao bẫy nhốt đc hàng chục vạn hộ gđ vào cho phần còn lại của HN thanh sạch cụ nhé :)).

muoibaconcho

Xe điện
Cái bệnh chính của dân ta là lười và tiện, thiếu kiên nhẫn nhưng lại luôn đòi hỏi chủ đầu tư phải theo ý mình mới đúng. Tiêu chuẩn kép như thế thì ở đâu cũng khó, kể cả những khu VIP nhất.
Chỉ cần coi việc đi bộ 500-1000m mỗi buổi sáng/chiều là tập thể dục thôi, việc đỗ xe sẽ đơn giản hơn nhiều.
Có thể cụ thích đi bộ dưới trời mưa nhưng ko có nghĩa là người khác cũng thích giống cụ.

step66

Xe hơi
Khu này em có căn ở S4-03 ( em cho thuê thôi). Thỉnh thoảng đến thấy: Di chuyển thuận lợi, đi gom Thăng long, về cầu vượt Phú đô. Tiện ích như bể bơi, Khu BBQ. Khuyết điểm là chỗ đỗ xe hơi khó khăn, kg thông minh lắm ( nhận vân tay, khuân mặt, chuông cửa)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu đôi giày của cụ là giày đế bằng, đi bộ trong điều kiện thời tiết thuận lợi như giữa mùa thu Hà Nội với nắng vàng hanh hao, gió nhè nhẹ thì 500, 1000m hay 2000m cũng không vấn đề gì. Tuy nhiên đi bộ 1000m dưới cái nắng 40°C (HN có mấy tháng lận) cụ sẽ được tận hưởng cảm giác thế nào là say nắng theo đúng nghĩa đen, chưa kể đúng hôm đi họp hành, gặp đối tác mà mồ hôi mẹ mồ hôi con nhễ nhại hôi mù lên nữa. Qua được mấy tháng nắng nóng kinh dị thì lại chuyển sang mấy tháng mưa dầm dề như mấy hôm nay, đúng hôm cụ nhường ô cho 1 em gái xinh đẹp nên không còn cái ô nào trên xe cả, mà cụ lại đang cần gấp tài liệu để ở nhà. Giờ thì cụ ngồi chờ tạnh hay đội mưa về lấy ạ?

AcidS

Xe điện
Nếu đôi giày của cụ là giày đế bằng, đi bộ trong điều kiện thời tiết thuận lợi như giữa mùa thu Hà Nội với nắng vàng hanh hao, gió nhè nhẹ thì 500, 1000m hay 2000m cũng không vấn đề gì. Tuy nhiên đi bộ 1000m dưới cái nắng 40°C (HN có mấy tháng lận) cụ sẽ được tận hưởng cảm giác thế nào là say nắng theo đúng nghĩa đen, chưa kể đúng hôm đi họp hành, gặp đối tác mà mồ hôi mẹ mồ hôi con nhễ nhại hôi mù lên nữa. Qua được mấy tháng nắng nóng kinh dị thì lại chuyển sang mấy tháng mưa dầm dề như mấy hôm nay, đúng hôm cụ nhường ô cho 1 em gái xinh đẹp nên không còn cái ô nào trên xe cả, mà cụ lại đang cần gấp tài liệu để ở nhà. Giờ thì cụ ngồi chờ tạnh hay đội mưa về lấy ạ?
Ơ tưởng có xe điện mui trần kết nối 10 phút/chuyến, sợ mưa tạt thì chịu khó tập gym, đánh đu sát mái xe vào.

nowhereland

Xe điện
Một khi các cụ không muốn thì lúc nào cũng có lý do cả. Cụ không có ý bảo các nước như Thái, Mã, Sing, Indo....quanh ta họ không bị yếu tố thời tiết và các lý do như cụ đưa ra tác động nên họ đi bộ nhiều hơn ta đấy chứ?

drchimnon

Xe tăng
Thằng ku em em ở đây gần 2 năm khu này mà cái màn hình điều khiển trung tâm trong nhà vẫn ko dùng được.

Wakeup

Xe điện
Nghe mn kể, mua cc của Vin thì ko đc mở cửa, đi về phải đóng cửa. Một lý do này thôi là mình đã ko ưa, người dân VN luôn muốn mở cửa để thoáng nhà, lấy khí tự nhiên, lại dễ giao lưu với nhau. Chứ lúc nào cũng đóng cửa im ỉm, có mà stress mất.
Bác muốn tìm hiểu việc gì thì xem cho rõ thông tin rõ ràng nhiều chiều chứ nghe mỗi 1 chiều rồi đánh giá không chính xác.
Đừng kiểu nghe mỗi 1 tai rồi phán con voi chỉ có mỗi cái đuôi.

hunggal

Xe tăng
Bác thích mấy cái kia thì không hợp với ở chung cư đâu. Em cũng dân VN đây mà sợ nhất vụ hàng xóm mở cửa thông thống đấy.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Mua quả liền kề ở Vin gần 20 tỏi mà xe cộ vẫn phải đỗ ngoài đường, khách đến không có chỗ đỗ xe. Đến khổ :))). Nhà em cách hồ con rùa 8km mà đỗ được 5 xe oto thoải mái.