[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

victory_1980

Xe điện
Thoáng thì mở cửa sổ, ban công chứ, ở chung cư cao cấp người ta cần cái riêng tư, cuộc sống văn minh, thì lại thích mở cửa ầm ĩ, rồi mùi thức ăn ngào ngạt hành lang ….
Chung cư mà cụ làm như xào nấu ngoài vỉa hè ko bằng mà có mùi thức ăn. Giờ cc nhà ai chẳng có hút mùi, nếu có nấu ăn cũng ko đến mức cả xóm ngửi đâu.
Biết là mở cửa sổ, rồi cửa ban công, nhưng ko mở cửa chính nó vẫn ko thể thông thoáng đc. Không phải lúc nào cũng mở toang cửa, nhưng lúc nào cũng đóng cửa im ỉm nó lại khác.

victory_1980

Xe điện
Bác muốn tìm hiểu việc gì thì xem cho rõ thông tin rõ ràng nhiều chiều chứ nghe mỗi 1 chiều rồi đánh giá không chính xác.
Đừng kiểu nghe mỗi 1 tai rồi phán con voi chỉ có mỗi cái đuôi.
Thực tế là mình đến chơi nhà người quen cả royal city và Vinhome skylake thấy đều nói vậy, mình ở chơi chứ có ở đấy đâu, nên cũng biết nghe thôi. Nhưng cứ đóng kín mít cửa suốt ngày thì đúng là ko thik. Làm gì đến mức nóng đến mức phải bật điều hòa hành lang. Nếu hành lang có quạt hút là đc rồi, còn bám vào lý do bật điều hòa rồi bắt mọi nhà phải đóng kín cửa thì ko ổn.

nowhereland

Xe điện
Không thể nói thế được, em hay chạy bộ và thích đi bộ. Nói chung nắng mưa bụi bặm em chịu hứng hết nhưng cái xe khi cần nó phải ở ngay dưới hầm để phục vụ bản thân và gia đình mình thì mới là tiện ích. Để xe xa lại trên đường thì giá trị tiện ích của nó giảm chưa kể rất nhiều vấn đề, ngoài nội thất nát sớm thì chuột trộm nhiều khi mình ko thoải mái. Nói chung em ko anti Vin nhưng khu này thì em chê kịch liệt. Mật độ thang cao, tường đểu, hầm thiếu, mật độ cả khu siêu cao. Mà quan trọng là giá ko tương xứng với những điểm trừ đó.
Nó có nhà nổi để xe chứ không phải vứt ngoài đường mà lo nát, do không tiện ngay chân tòa nhà nên lý do thôi. Xe để xa thì thằng lái vất vả hơn tí chứ liên quan gì đến gia đình phải dẫn nhau ra đấy làm gì, không biết thả người xuống ở cầu thang hoặc đánh xe về đón à?
Mà nói chung cụ đã không thích thì để người khác thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E lại nghĩ cửa đóng im ỉm là 1 tiện ích của cc.
Cc chỗ e 10 căn/ tầng ko bao giờ thấy ai mở cửa. Có chăng đi đổ rác thì ko đóng sập khóa thôi còn vẫn khép và cửa chính luôn có trục khủy thủy lực kéo cánh sập vào.
E ngại ánh mắt bên ngoài nhìn vac cũng ngại nhìn vào nhà ng khác.
Chỗ cc e có căn thì thấy toàn trung niên đến về hiu nên ít trẻ con, ko có đám nghịch chạy rồng rồng trên tầng, dù ở sảnh có đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Kiavan2013

Xe máy
Mời các cụ sang ecopark tham khảo

Húp sụp sụp

Xe điện
Có chứ. Bọn bay lắc ngáo ngơ cầm dao đi xiên người là bình thường. Bọn ấy hay thuê cc V lắm.
Khó nhỉ!
Chắc cụ phải ở trong nhà thôi, ngoài xh nguy hỉm lắm =))
Cụ cũng đừng ở ks,, nhất là các khu resorts, tránh xa các lễ hội....nhiểu quá em kê không hết :)

quangzizi

Xe buýt
Nó có nhà nổi để xe chứ không phải vứt ngoài đường mà lo nát, do không tiện ngay chân tòa nhà nên lý do thôi. Xe để xa thì thằng lái vất vả hơn tí chứ liên quan gì đến gia đình phải dẫn nhau ra đấy làm gì, không biết thả người xuống ở cầu thang hoặc đánh xe về đón à?
Mà nói chung cụ đã không thích thì để người khác thôi.
Ok tùy quan điểm cụ thôi. Em thì thấy ừ cứ cho thằng lái đi thôi thì lấy xe xong lại vòng ra rồi lại vòng lại sảnh đón thì mất thời gian thêm nhiều, rồi gia đình phải sắp xếp chờ đợi dưới sảnh các thứ rất bất tiện. Tất nhiên nó chả hại nhưng với em thì nó ko còn là tiện tích chung cư nữa thôi. Còn xe vứt ngoài đường thì em thấy nát rất nhanh, xe đỗ ngoài đường nhiều vì các tòa xa bãi nổi quá mất công. Nói chung cư dân một là chịu mất thời gian đi lại hai là chịu phơi xe ra đường. Với em thế không đáng.

Bachkim1368

Xe đạp
Lm bds thì chỉ nói cái hay, cái dở thì k nói. Nên Các Cụ mua thì tự cảm nhận cái dở mà mỉnh chấp nhận dc thì mua..

kendwood

Xe buýt
Toạ thớt mới thấy nhiều ý kiến và biết đc nhiều điều trc khi xuống tiền.
Công nhận OF dạo này rất dân chủ:))

alceste

Xe điện
Vậy à cụ, khổ đội bảo vệ, trên đe dưới búa.
Nhà mình được cái lười đi bộ, ko thích các phương tiện công công. Con bạn em nó ở cái tòa mà đi qua đường sang bên kia là chỗ đỗ xe rồi mà nó còn lười mà.
Nếu đôi giày của cụ là giày đế bằng, đi bộ trong điều kiện thời tiết thuận lợi như giữa mùa thu Hà Nội với nắng vàng hanh hao, gió nhè nhẹ thì 500, 1000m hay 2000m cũng không vấn đề gì. Tuy nhiên đi bộ 1000m dưới cái nắng 40°C (HN có mấy tháng lận) cụ sẽ được tận hưởng cảm giác thế nào là say nắng theo đúng nghĩa đen, chưa kể đúng hôm đi họp hành, gặp đối tác mà mồ hôi mẹ mồ hôi con nhễ nhại hôi mù lên nữa. Qua được mấy tháng nắng nóng kinh dị thì lại chuyển sang mấy tháng mưa dầm dề như mấy hôm nay, đúng hôm cụ nhường ô cho 1 em gái xinh đẹp nên không còn cái ô nào trên xe cả, mà cụ lại đang cần gấp tài liệu để ở nhà. Giờ thì cụ ngồi chờ tạnh hay đội mưa về lấy ạ?
Ko xa 1000m như vậy đâu và có bus chạy nữa mà. Còn nếu so sánh với các khu Nhật Hàn Đài thì lại thấy đi bộ vài trăm mét thế là bình thường. Khoảng cách lý tưởng đến station các nước là dưới 12 phút đi bộ là 800m.

Húp sụp sụp

Xe điện
Nhà mình được cái lười đi bộ, ko thích các phương tiện công công. Con bạn em nó ở cái tòa mà đi qua đường sang bên kia là chỗ đỗ xe rồi mà nó còn lười mà.

Ko xa 1000m như vậy đâu và có bus chạy nữa mà. Còn nếu so sánh với các khu Nhật Hàn Đài thì lại thấy đi bộ vài trăm mét thế là bình thường. Khoảng cách lý tưởng đến station các nước là dưới 12 phút đi bộ là 800m.
Phải tính trong bài toán tổng hợp chứ không so với nhật hàn cụ ơi, 12ph đi bộ + 1h oto đến chỗ làm là quá nhiều

gocart

Xe cút kít
Ok tùy quan điểm cụ thôi. Em thì thấy ừ cứ cho thằng lái đi thôi thì lấy xe xong lại vòng ra rồi lại vòng lại sảnh đón thì mất thời gian thêm nhiều, rồi gia đình phải sắp xếp chờ đợi dưới sảnh các thứ rất bất tiện. Tất nhiên nó chả hại nhưng với em thì nó ko còn là tiện tích chung cư nữa thôi. Còn xe vứt ngoài đường thì em thấy nát rất nhanh, xe đỗ ngoài đường nhiều vì các tòa xa bãi nổi quá mất công. Nói chung cư dân một là chịu mất thời gian đi lại hai là chịu phơi xe ra đường. Với em thế không đáng.
Điều kiện như bác chắc phải mua biệt thự
ven hồ Trả Phớ, thêm 1 tài xế , 1 bảo vệ nữa là chuẩn bài.

Hoàng Trang

Xe ngựa

Cụ đang so nhiệt đới với ôn đới.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đúng là tuỳ quan điểm thật cụ ạ.
Với cụ cho là không đáng nhưng hàng vạn con người họ vẫn đang sinh sống bình thường bên đó chứng tỏ là “đáng” so với sự mong muốn của họ, nếu không đã có làn sóng bán tống bán tháo để chuyển sang nơi khác “đáng” hơn phỏng cụ? :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
cháu vừa xem dc trên fb. buồn cừoi quá. xem comment thì thấy khá nhiều ý kiến nói bv vin lấy quyền j để khoá xe ngta. quan điểm cá nhân e thì ko đồng tình việc đỗ xe lung tung thế này

căngthẳng

Xe tăng
đúng là vậy chứ nghĩ gì nữa :D
dự án noxh để xin đất, xong xin chuyển đổi thương mại để thu tiền :D
Khi cụ lập DA xin nhà ở xã hội, mà có chỗ đỗ ô tô cho mỗi hộ thì ai duyệt? Làm NOXH thì thuế chuyển đổi mục đích rẻ thôi, bên đại dương cũng thế
cái vụ chuyển đổi này dế có củi vài nâm sau lắm …

quangzizi

Xe buýt
Điều kiện như bác chắc phải mua biệt thự
ven hồ Trả Phớ, thêm 1 tài xế , 1 bảo vệ nữa là chuẩn bài.
Đâu cần bác, nhiều chung cư khác có chỗ để, áp lực ko lớn như ở đây có 1 hầm. Hoặc 2 giảm giá về đúng bản chất noxh như ban đầu của nó thì em thấy phù hợp thôi.