[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

quangzizi

Xe buýt
Đúng là tuỳ quan điểm thật cụ ạ.
Với cụ cho là không đáng nhưng hàng vạn con người họ vẫn đang sinh sống bình thường bên đó chứng tỏ là “đáng” so với sự mong muốn của họ, nếu không đã có làn sóng bán tống bán tháo để chuyển sang nơi khác “đáng” hơn phỏng cụ? :D
Vâng cụ, mỗi người một ý.

KeanuR

Xe tăng
Chê nữa thì chợ vẫn đông, ai ở dc cứ ở ai không ở thậm chí đi qua cũng chê dc 1 bài.
Nchung e thì k ở đây, cũng xem vài lần rồi cũng k qđ mua, nhưng rất hay khuyên mấy bạn cty e mua ở đây và cũng "bán" hộ dự án dc mấy căn rồi (mấy đứa e mua qua lời khuyên của e)
Nchung tầm tiền dưới 2 tỷ căn 2 ngủ thì chả đâu hợp lý hơn chỗ này, bới cũng chả ra vì căn 1pn tái đc Trung Yên đã hét tới 1.5 tỷ rồi mà chỗ để xe 0, bể bơi công viên 0 nốt, gửi xe máy cũng lộ thiên.
E cũng nghĩ họ chả thiết kế nhà bé tí vậy có đủ hầm ô tô, vì sl căn quá lớn nên 3-4 hầm cug chả đủ, mà có hầm thì giá không rẻ dc.
Cứ thích giá hợp ví xong lại muốn dịch vụ như vincom Bà Triệu thì k đỡ dc
Em mà là cdt em rao bán nốt xe hết, ghi luôn biển số chắn đó 1 tỷ 1 chỗ, còn ko thì ra nhà nổi mà để cho đỡ tranh nhau

tratida

Xe container

tratida

Xe container
Không thể nói thế được, em hay chạy bộ và thích đi bộ. Nói chung nắng mưa bụi bặm em chịu hứng hết nhưng cái xe khi cần nó phải ở ngay dưới hầm để phục vụ bản thân và gia đình mình thì mới là tiện ích. Để xe xa lại trên đường thì giá trị tiện ích của nó giảm chưa kể rất nhiều vấn đề, ngoài nội thất nát sớm thì chuột trộm nhiều khi mình ko thoải mái. Nói chung em ko anti Vin nhưng khu này thì em chê kịch liệt. Mật độ thang cao, tường đểu, hầm thiếu, mật độ cả khu siêu cao. Mà quan trọng là giá ko tương xứng với những điểm trừ đó.
Xe ở xa thì khi cần phải đi bộ xa thì quá bằng đi xe bus, gọi taxi. Lúc cần gấp chuyện ốm đau thì khổ lắm.

Sent from Other Universe via OTOFUN

hoang26

Xe tăng
Chê nữa thì chợ vẫn đông, ai ở dc cứ ở ai không ở thậm chí đi qua cũng chê dc 1 bài.
Nchung e thì k ở đây, cũng xem vài lần rồi cũng k qđ mua, nhưng rất hay khuyên mấy bạn cty e mua ở đây và cũng "bán" hộ dự án dc mấy căn rồi (mấy đứa e mua qua lời khuyên của e)
Nchung tầm tiền dưới 2 tỷ căn 2 ngủ thì chả đâu hợp lý hơn chỗ này, bới cũng chả ra vì căn 1pn tái đc Trung Yên đã hét tới 1.5 tỷ rồi mà chỗ để xe 0, bể bơi công viên 0 nốt, gửi xe máy cũng lộ thiên.
E cũng nghĩ họ chả thiết kế nhà bé tí vậy có đủ hầm ô tô, vì sl căn quá lớn nên 3-4 hầm cug chả đủ, mà có hầm thì giá không rẻ dc.
Cứ thích giá hợp ví xong lại muốn dịch vụ như vincom Bà Triệu thì k đỡ dc
Em mà là cdt em rao bán nốt xe hết, ghi luôn biển số chắn đó 1 tỷ 1 chỗ, còn ko thì ra nhà nổi mà để cho đỡ tranh nhau
CÁI GÌ???!!!
Dễ thấy nhất là chỉ cần khoảng 2,1 tỉ, ra Vinhomes Green Bay, mua căn 2 ngủ mà đẳng cấp hơn mấy lần cái chỗ thu nhập thấp giá cao trá hình này rồi, hơn tất cả từ vị trí lẫn đường đi vào, dân trí, tiện ích .v.v.
Còn dưới 2 tỉ, 2 ngủ ở nội thành cũng có đấy chứ không phải là không, ở tốt hơn cái Vinsmart nhiều.

Mzc

Xe điện
Em chưa đi vinsmart nhưng đi cái ocean thì thấy khá nhộm nhoạm, cảm giác còn thua con goldmark dù đầy phốt. Kiểu xây dựng của Vin nó tham lam quá. Ở xa thì Ecopark vẫn hơn hẳn.

allmay

Xe tăng
BQT xin thông báo nội dung cuộc họp tối ngày 29/9/2022 giữa BQT với BQL như sau:
Về việc xử lý xe vi phạm, bắt đầu từ 1/10/2022:
* Hàng tuần, hàng tháng BQL sẽ lên danh sách xe vi phạm và niêm yết lên bảng tin của từng Toà, nội dung niêm yết sẽ gồm: Họ tên chủ xe, căn hộ, biển số xe.
* Tiếp tục không check cam và không chịu trách nhiệm đối với những xe đỗ sai quy định.
* Áp dụng khung giờ mở khoá xe vi phạm:
- Sáng từ 8h30 đến 10h30
- Chiều từ 14h đến 16h
- Tối từ 20h đến 22h
📌
Thời gian này bao gồm cả việc chủ xe xuống ký biên bản, xuất trình giấy tờ rồi mới được mở khoá xe.
* Khu vực đỗ xe shophouse
Trong tháng 10/2022 BQL sẽ tiến hành lock khu vực đỗ xe tại shophouse lại, không cho bất kỳ xe ô tô nào đỗ tại khu vực đó nữa, vì vậy BQT thông tin để cư dân toà nằm đc và có phương án di dời xe.
BQT xin gửi đính kèm Biên bản cuộc họp!
Kính nhờ các Trưởng tầng thông tin về tầng để cư dân nắm được!
Trân trọng!
Chỗ em mới họp xong đây =))
Nghe như có vẻ BQL không phải do BQT thuê ah. Em tưởng chung cư 1 đơn nguyên hay nhiều đơn nguyên (phức hợp) thì BQT vẫn đại diện cư dân/chủ sở hữu và thuê BQL nhỉ. Ở đây như kiểu BQL chỉ cần thông tin cho BQT. Hay ở khu Vin nó khác, Có cụ nào giải ngố 1 tý.

haicot

Xe buýt
Mình đang ở chung cư khu vực nội thành, căn hộ với 2 ban công rộng thoáng, giá mềm hơn chung cư Vin kể cả Vinsmart khá nhiều. Khi đến mấy toà S của Vinsmart, ở ban công các căn hộ dân để đủ thứ đồ dùng nhìn rất mất thẩm mĩ và lộn xộn.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Khó nhỉ!
Chắc cụ phải ở trong nhà thôi, ngoài xh nguy hỉm lắm =))
Cụ cũng đừng ở ks,, nhất là các khu resorts, tránh xa các lễ hội....nhiểu quá em kê không hết :)
Cụ đang chơi cần để viết bài à? Nhà ở cả đời người ta phải sợ ảnh hưởng mà ko tránh được. Còn ngoài xã hội thì kệ cụ chứ.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là tuỳ quan điểm thật cụ ạ.
Với cụ cho là không đáng nhưng hàng vạn con người họ vẫn đang sinh sống bình thường bên đó chứng tỏ là “đáng” so với sự mong muốn của họ, nếu không đã có làn sóng bán tống bán tháo để chuyển sang nơi khác “đáng” hơn phỏng cụ? :D
Năm 2019-2020 cũng có làn sóng bán tống bán tháo khu hh nhà anh thản. Thế mà theo xu hướng chung giờ khu ấy cũng tăng giá luôn.

Specnaz01

Xe tải
Em thấy nhiều người lỡ dẫm chân vào đống phân họ cũng bảo kệ nó ko quan tâm mà, ảnh hưởng gì đâu.
Cụ toàn cóp nhặt TT trên MXH rồi ốp cho nguyên 1 khu thế thì ko ổn rồi, đến Kengnam còn có biểu tềnh nữa là :))

AKMM

Xe máy
Năm 2019-2020 cũng có làn sóng bán tống bán tháo khu hh nhà anh thản. Thế mà theo xu hướng chung giờ khu ấy cũng tăng giá luôn.
Nhiều người bán nhưng người mua còn nhiều hơn nên mới tăng giá. Cụ gọi như thế là bán tháo à?

AKMM

Xe máy
Nghe như có vẻ BQL không phải do BQT thuê ah. Em tưởng chung cư 1 đơn nguyên hay nhiều đơn nguyên (phức hợp) thì BQT vẫn đại diện cư dân/chủ sở hữu và thuê BQL nhỉ. Ở đây như kiểu BQL chỉ cần thông tin cho BQT. Hay ở khu Vin nó khác, Có cụ nào giải ngố 1 tý.
Em đoán BQL là do Vin thuê hoặc thuộc Vin chứ không phải cư dân bầu ra BQT rồi BQT ấy thuê BQL như các chung cư khác. Ở các khu của Vin thì phần thuộc chủ đầu tư (Vingroup) rất nhiều nên Vin làm BQL luôn?

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người bán nhưng người mua còn nhiều hơn nên mới tăng giá. Cụ gọi như thế là bán tháo à?
Giai đoạn đó bán tháo rõ mà cụ. Hàng trăm căn bán, giá giảm sập sàn luôn.

AKMM

Xe máy
Chung cư mà cụ làm như xào nấu ngoài vỉa hè ko bằng mà có mùi thức ăn. Giờ cc nhà ai chẳng có hút mùi, nếu có nấu ăn cũng ko đến mức cả xóm ngửi đâu.
Biết là mở cửa sổ, rồi cửa ban công, nhưng ko mở cửa chính nó vẫn ko thể thông thoáng đc. Không phải lúc nào cũng mở toang cửa, nhưng lúc nào cũng đóng cửa im ỉm nó lại khác.
Em cũng nghĩ như cụ, chung cư vốn khá thoáng vì ít bị chắn gió rồi nhưng để căn hộ thoáng thì phải có hai đầu hở để gió vào và ra. Trừ căn góc ra thì các căn khác rất khó làm được thế nếu không mở cửa ra hành lang, mà hành lang cũng phải hở chứ kín như mấy khu Vin thì cũng không được.

Với hành lang kín thì nói chung các nhà nên đóng cửa vì mở cửa chả tác dụng gì ngoài việc giao lưu âm thanh và mùi với hàng xóm. Các cc lại bật điều hòa hành lang thì đương nhiên sẽ có quy định không mở cửa vì mở cửa khác gì ăn cắp điện điều hòa.

Với hành lang hở thì em thấy mở cửa ra hành lang chả sao cả, mùi thì thi thoảng lúc nấu ăn mới có và vì có gió nên bay mùi rất nhanh, nhà nào không thích đơn giản đóng cửa lại là hết.

sontung89

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ, chung cư vốn khá thoáng vì ít bị chắn gió rồi nhưng để căn hộ thoáng thì phải có hai đầu hở để gió vào và ra. Trừ căn góc ra thì các căn khác rất khó làm được thế nếu không mở cửa ra hành lang, mà hành lang cũng phải hở chứ kín như mấy khu Vin thì cũng không được.

Với hành lang kín thì nói chung các nhà nên đóng cửa vì mở cửa chả tác dụng gì ngoài việc giao lưu âm thanh và mùi với hàng xóm. Các cc lại bật điều hòa hành lang thì đương nhiên sẽ có quy định không mở cửa vì mở cửa khác gì ăn cắp điện điều hòa.

Với hành lang hở thì em thấy mở cửa ra hành lang chả sao cả, mùi thì thi thoảng lúc nấu ăn mới có và vì có gió nên bay mùi rất nhanh, nhà nào không thích đơn giản đóng cửa lại là hết.
Của chung, năm người 10 ý nên mới phải có quy định chung. Không thích thì ở nhà mặt đất cho khỏe. E tính nông dân, ở thuê cc mà cũng hay bị mời đi họp ý kiến này kia với BQL nên e cạch. Cực chẳng đã, trả góp thì vào cc thôi, có tiền hẳn thì e ko xét vì ko cùng hệ quy chiếu với người có mỗi mảnh cắm dùi

AKMM

Xe máy
Giai đoạn đó bán tháo rõ mà cụ. Hàng trăm căn bán, giá giảm sập sàn luôn.
Không nói giá nữa vì giá các cc đều lên chung rồi.

Thực tế cầu của khu anh Thản vẫn rất cao, các cụ kinh tế khá hơn thì đều chê nhưng người có nhu cầu vẫn rất nhiều vì nó hợp túi tiền họ. Cái cụ bảo bán tháo em không rõ hồi đó thế nào nhưng chắc là phong trào nhất thời do hiệu ứng truyền thông, sau thời gian suy tính lại vẫn thấy chả chỗ nào hơn thì lại quay về thôi :))

coixay13

Xe tăng
tôi không ở đấy nhưng thấy các cụ thích kiểu không luật gì thì phải, cứ kêu khóa bánh, đỗ sai thì khóa bánh là tốt, như vậy 1 khu mới sạch sẽ đàng hoàng được, việc mở cửa cũng vậy, chắc chỉ phù hợp khu chung cư cũ thôi. Có cái cần cân nhắc chỗ đỗ xe cụ chủ chú ý nhá. Ai làm gần thì không xa lắm đâu.
Vào khu đó thì mới thấy còn rất nhiều cụ đi xe ô tô nhưng đỗ xe thì tư duy như để xe máy, kể cả dưới hầm.