[Funland] Xin ít đánh giá thực tế ở Vin stupid City

kendwood

Xe buýt
Vì thấy tiện quá nên em đã mua thêm 2 căn ở đây, giờ cứ cho thuê lấy tiền cho bọn nhóc ăn học, sau này cho chúng để được ở gần con cháu. Em còn muốn mua thêm để có thu nhập thụ động hơn chục năm nữa về vườn thêm vào lương hưu là đẹp
Chỗ cụ còn căn nào cho thuê ko cụ? Ở đó cho thuê tầm bn? Em đang tìm 1 căn cho gd cậu em ở chờ mua nhà. Vì ở miền nam chuyển ra.

thongnv

Xe điện
Xa, đông đúc và đắt.
Báo cáo hết

Dancingwiththewind

Xe điện
Em ở quanh khu Thành Công từ 1998 tới giờ thấy tiện lắm luôn. Hồi sv mới ở quê ra thì mẹ mua cho em căn tập thể ở Nam Thành Công, đi 100m ra chợ NTC, đi 100m nữa ra trường tiểu học NTC. Quanh khu Nguyên Hồng thì cơ man hàng quán. Sau em sang Hoàng Cầu ở thì cũng vẫn gần Thành Công, đi chợ búa em vẫn sang bên í vì quen thuộc.
Giờ thì em ở Láng Hạ, coi như vẫn ở chốn cũ.
Em ở đây hơn 20 năm ko mấy khi tắc đường. Từ đây đi các quận khác trong HN cũng tiện.
Em cũng ở TT Thành Công từ 1999 đến 2011 đấy mợ. 2011 em chuyển sang bên Tây Hồ, mãi đến năm 2018 mới bán căn tập thể bên đó, tiếc mãi vì gắn bao kỉ niệm vui buồn. Hồi mới sinh thằng lớn nhà em là hầu như chiều nào hai mẹ con cũng lượn lờ công viên TC. Ở bên đó tiện, bố em nhớ mãi món cháo lòng.

L.C.D

Xe container
Em cũng ở TT Thành Công từ 1999 đến 2011 đấy mợ. 2011 em chuyển sang bên Tây Hồ, mãi đến năm 2018 mới bán căn tập thể bên đó, tiếc mãi vì gắn bao kỉ niệm vui buồn. Hồi mới sinh thằng lớn nhà em là hầu như chiều nào hai mẹ con cũng lượn lờ công viên TC. Ở bên đó tiện, bố em nhớ mãi món cháo lòng.
Nhà em bán năm 2016, cũng đắn đo mãi vì nhà em đầu hồi cực thoáng, nói như chung cư bây giờ là căn góc đó :P
Mợ ở bên TC thì đông vui hơn. Em ở bên NTC chợ búa ko phong phú bằng bên mợ. Em có đứa bạn ở bên TC, cạnh cái nhà trẻ gì to to í. Em toàn phi sang đấy xong 2 đứa đứng dưới sân chém zó cười hô hố, ông anh trai nó ở trên tầng 2 hắng giọng mắng xuống: con gái con lứa cười gì mà to thế, ko có tí duyên nào cả 😂

doctor103

Xe điện
giờ chung cư nào cũng gặp vấn đề về giao thông tĩnh

Ladagia

Xe điện
Em ko hiểu sao những khu của Vin xa tít mùa tắp mà vẫn bán đắt thế. Năm trước mẹ em tìm mua chung cư, cũng xuống Vin smart city xem, xong bảo tao đạp xe đau hết cả mông mới tới nơi, lúc đạp về tưởng die 😂
Sau đó em chốt mua cho mẹ iu căn 102m ở toà 18T1 Lê Văn Lương, 2ti 840 mà nhà xinh xắn ấm cúng, đồ đạc vẫn đẹp nguyên chả phải thay gì, bà vôi ve với làm thêm cái sàn gỗ, thay bóng đèn, thay 1 điều hoà cũ, mua tv tủ lạnh mới, đâu hết hơn 100 củ. 1 mình mẹ iu ở đấy coi như rộng thênh thang bát ngát.
Từ nhà mẹ iu đạp xe qua ngã 4 Láng là sang nhà e ở Láng Hạ, nhà e gái e ở Hoàng Cầu, bà cũng có thể đón giúp con em học ở THNC, con của e gái e học ở Nam Thành Công. Nhờ bà đi chợ thì bà lượn quanh chợ NTC phút mốt là có bữa cơm ngon canh ngọt.
Lúc định mua thì mẹ iu vẫn bĩu môi choèn choẹt chê em là: éo ai đi mua chung cư cũ. Bây giờ thì hài lòng quá xá, suốt ngày mời họ hàng bạn bè lên nhà để khoe :))
Căn cũ này là bao nhiêu năm rồi mợ?

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
1998 Láng Hạ đã nhộn nhịp vì nhiều ngân hàng nằm trên phố này. Thời sv của em trôi qua êm đềm ở khu này, tối tối mấy chị em em đi bộ ra Láng Hạ hóng gió, ra siêu thị Láng Hạ … xem đồ (vì ko có xiền mua).
Căn nhà tập thể ở NTC ghi dấu bao kỷ niệm vui của em cùng các anh chị em họ ở nhờ nhà em đi học. Đó là tổ ấm, là nơi đất lành chim đậu, đậu tạm để học đại học và từng cánh chim dần trưởng thành, bay đi, xây tổ mới yên ấm của riêng từng đứa. Bây giờ đứa nào cũng hơn 40 xuân xanh, vẫn thân thiết yêu thương và hỗ trợ nhau như những ngày sv còn đói kém. Con cái bọn em yêu quý nhau. Ngày mà bán căn tập thể để chuyển sang chỗ rộng hơn, mẹ iu em cứ bùi ngùi tiếc nuối ko muốn bán. Lúc mua 200 củ tương đương với gần 40 cây vàng, lúc bán đc 1830 củ tương đương 55 cây vàng, cộng với bao năm con cháu học hành ko phải tốn tiền thuê nhà, tính ra nhà em hơi bị lãi cụ nhể :P
Bây giờ cứ vài ngày em đi chợ bên Hoàng Ngọc Phách, em vẫn lượn qua căn nhà cũ đó, ngẩng lên nhìn cái cửa sổ màu xanh và thấy rất ấm lòng.
Em thì ở nhờ nhà người thân ở TT thành công mấy năm để đi học ạ! em nhớ nhất món dắt xe đạp từ dưới sân lên tầng 5 :)):)):))

haidongtay

Xe điện

sakai_yo

Xe lăn
Em thì ở nhờ nhà người thân ở TT thành công mấy năm để đi học ạ! em nhớ nhất món dắt xe đạp từ dưới sân lên tầng 5 :)):)):))
Hồi sv em thuê ở TT Thái Thịnh cũng dắt xe lên tầng 5. Học xong tiết 5, về đến nhà là 12h hơn với bụng đói và dắt xe lên tầng 5 là một cảm giác khó quên dù đã 20 năm.

L.C.D

Xe container
Căn cũ này là bao nhiêu năm rồi mợ?
Trên mạng ghi là từ 2008 thì là 14 năm rồi cụ.
Em ở tập thể Nam Thành Công nhưng nhà em ở tầng 2 đầu hồi, như ngôn ngữ bây giờ là căn hoa hậu đó :)) Ban đầu em đạp cái xe mini Nhật thì dắt cầu thang ok. Sau đó mẹ iu mua cho em con Chaly cúc cu 70cc, ngày nào em cũng dắt lên dắt xuống 4 lượt, nhọc chết cha luôn. Đúng là cái lúc ko có tiền thì phải tính chi li từng khoản, ko dám bỏ mấy chục nghìn gửi xe dưới sân cho đỡ vất.

L.C.D

Xe container
Hồi sv em thuê ở TT Thái Thịnh cũng dắt xe lên tầng 5. Học xong tiết 5, về đến nhà là 12h hơn với bụng đói và dắt xe lên tầng 5 là một cảm giác khó quên dù đã 20 năm.
Thời sv, nhà em cũng đc coi là có điều kiện khi mẹ iu mua cho em đủ cả nhà và xe mái - dù là xe Chaly. Mẹ iu có thể cho em tiền tiêu thoải mái, nhưng em ko bao giờ xin xỏ, đặc biệt là ấn định mức tiêu tiền hàng tháng đâu mấy trăm nghìn thì em chỉ thu vén tiêu trong số tiền đó, tuyệt đối ko xin thêm. Em nhớ có 1 tuần phải đi học bóng chuyền mà trong túi chỉ còn 20k, tính toán nàm thao mỗi sáng ăn 1000 xôi để còn đi học thể dục, rồi tiền gửi xe, xăng xe. Đau hết cả đầu vì cân đối tài chính :D

L.C.D

Xe container
Giờ ở nhà không còn chỗ để xe thì chớ, giờ đến công ty cũng éo còn chỗ để xe, muốn có chỗ phải đến thật sớm chứ còn đúng giờ thì chỉ còn nước đi gửi ngoài cách 1km rồi đi bộ đến công ty. Trời đẹp còn đỡ chứ mưa với nắng nản thật sự nên cuối cùng cứ phải xe máy thần thánh mà giã :(
Cơ quan em, cái hầm chỉ đủ chỗ cho lãnh đạo. Lúc phân chia slot đỗ xe, coi như lobby toán loạn như chạy chức í.

Dancingwiththewind

Xe điện
Nhà em bán năm 2016, cũng đắn đo mãi vì nhà em đầu hồi cực thoáng, nói như chung cư bây giờ là căn góc đó :P
Mợ ở bên TC thì đông vui hơn. Em ở bên NTC chợ búa ko phong phú bằng bên mợ. Em có đứa bạn ở bên TC, cạnh cái nhà trẻ gì to to í. Em toàn phi sang đấy xong 2 đứa đứng dưới sân chém zó cười hô hố, ông anh trai nó ở trên tầng 2 hắng giọng mắng xuống: con gái con lứa cười gì mà to thế, ko có tí duyên nào cả 😂
Em ở đấy hồi học năm thứ hai, đi học ở trường KTQD. Sau đó đi làm hai chị em vẫn ở đấy thích nhất là đi gội đầu không phải chờ, vì chị gội đầu khi nào vắng khách là ra giữa sân gọi lên, em cũng ở tầng 2. Ăn uống thì vô biên đồ la liệt, chợ to vật.
Giờ quay lại chơi thì thấy hơi ngột ngạt do đông quá.

maixuanhuong

Xe tăng
Chê nữa thì chợ vẫn đông, ai ở dc cứ ở ai không ở thậm chí đi qua cũng chê dc 1 bài.
Nchung e thì k ở đây, cũng xem vài lần rồi cũng k qđ mua, nhưng rất hay khuyên mấy bạn cty e mua ở đây và cũng "bán" hộ dự án dc mấy căn rồi (mấy đứa e mua qua lời khuyên của e)
Nchung tầm tiền dưới 2 tỷ căn 2 ngủ thì chả đâu hợp lý hơn chỗ này, bới cũng chả ra vì căn 1pn tái đc Trung Yên đã hét tới 1.5 tỷ rồi mà chỗ để xe 0, bể bơi công viên 0 nốt, gửi xe máy cũng lộ thiên.
E cũng nghĩ họ chả thiết kế nhà bé tí vậy có đủ hầm ô tô, vì sl căn quá lớn nên 3-4 hầm cug chả đủ, mà có hầm thì giá không rẻ dc.
Cứ thích giá hợp ví xong lại muốn dịch vụ như vincom Bà Triệu thì k đỡ dc
Em mà là cdt em rao bán nốt xe hết, ghi luôn biển số chắn đó 1 tỷ 1 chỗ, còn ko thì ra nhà nổi mà để cho đỡ tranh nhau
Giờ giá cũng tăng kha khá rồi cụ ạ. 2 tỷ giờ chỉ được căn 1PN+1 thôi :(

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trên mạng ghi là từ 2008 thì là 14 năm rồi cụ.

Em ở tập thể Nam Thành Công nhưng nhà em ở tầng 2 đầu hồi, như ngôn ngữ bây giờ là căn hoa hậu đó :)) Ban đầu em đạp cái xe mini Nhật thì dắt cầu thang ok. Sau đó mẹ iu mua cho em con Chaly cúc cu 70cc, ngày nào em cũng dắt lên dắt xuống 4 lượt, nhọc chết cha luôn. Đúng là cái lúc ko có tiền thì phải tính chi li từng khoản, ko dám bỏ mấy chục nghìn gửi xe dưới sân cho đỡ vất.
Vâng, thời SV đói kém, bữa ăn mấy k cũng phải tính toán. Gửi xe mấy chục cũng là một khoản khá chát ạ :(

tulipvietnam

Xe hơi
Nói thật là ko hiểu th nào tke cái Royal tối như AH :-L
Cả cái đống tầng hầm,nhà hàng quây kín như hũ nút...nói dại mồm chứ xảy ra hh thì ko hiểu giải tỏa ntn? :-s
Cái Royal này là khu có hầm to đầu tiên mà vin xây nên nhiều lỗi lắm cụ, chính trong nội bộ vin cũng thừa nhận cái này, trên mặt đất và dưới hầm bố trí khác nhau nên khó xác định phương hướng và rất dễ lạc, sau xây khu Times thì mới rút kinh nghiệm nhiều để thay đổi.

tulipvietnam

Xe hơi
Một khi các cụ không muốn thì lúc nào cũng có lý do cả. Cụ không có ý bảo các nước như Thái, Mã, Sing, Indo....quanh ta họ không bị yếu tố thời tiết và các lý do như cụ đưa ra tác động nên họ đi bộ nhiều hơn ta đấy chứ?
Thái, Mã, Sing, Indo thì em không biết, chứ em từng sang Hong Kong thì quãng đường đi bộ trên mặt đất để vào tàu điện ngầm rất ngắn so với quãng đường đi ngầm dưới đất. Một ga tàu điện ngầm của họ làm rất nhiều cửa vào ở nhiều phía và từ cổng đi vào đến chỗ chờ tàu phải đi bộ từ 2-4 km. Em sang đấy đi bộ mấy ngày có sao đâu, vào cửa xuống lòng đất là điều hòa mát rượi. Chứ ở VN cụ cứ đi bộ 1 km với cái nắng hè trên đường chẳng có cây xanh hay cây bé tí xem, có mấy đường có cây to như Hoàng Diệu hay Phan Đình Phùng.
Nước ngoài họ đi bộ nhiều cũng do được tạo điều kiện, ở VN toàn phải đi bộ xuống lòng đường, cây thì chặt hết thì sao mà khuyến khích được.

doctor103

Xe điện
Cái Royal này là khu có hầm to đầu tiên mà vin xây nên nhiều lỗi lắm cụ, chính trong nội bộ vin cũng thừa nhận cái này, trên mặt đất và dưới hầm bố trí khác nhau nên khó xác định phương hướng và rất dễ lạc, sau xây khu Times thì mới rút kinh nghiệm nhiều để thay đổi.
Vẫn phải rut tiếp thôi nhưng không biết có thực hiện được không, giờ khu times cũng quá tải về giao thông tĩnh, chỗ đỗ xe rồi