[HĐCĐ] Xin tư vấn HN-Tây Nguyên-HN

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Chào các cụ !
Hè này bé nhà em thi vào ĐH xong muốn mời ông bà đi cùng nên sau 27/6 tới đầu tháng 7 em muốn làm chuyến Tây Nguyên. Nhờ các cụ tư vấn cho một số điểm ăn , ngủ nghỉ , đường đi nước bước thế nào cho hợp lý tầm khoảng bao nhiêu ngày thì hợp lý nhất ạ.
Em xẽ chạy thẳng tới Đà Nẵng, Em đi Đà Nẵng nhiều rồi nên xẽ cắt bớt thời gian từ HN - DN . Bắt đầu muốn trải nghiệm từ Đà Nẵng đi vào đường tây nguyên vòng 1 vòng rồi ra HN .
Vì đợt trước em chạy từ Thạnh Mỹ về Đông Hà rồi nên không đi lại Trường Sơn Tây đoạn đó nữa.
gồm có : Ông Bà + 2 VC + 2F1
Rất cảm ơn các cụ ạ!
Em xin copy tạm cung của cụ satphelieu và cụ tranquang83 tư vấn trong bài tây nguyên để tham khảo dần ạ

satphelieu nói:
Ngày 13/7 này em xuất phát từ HN đi Tây Nguyên theo đường HCM nhánh tây bắt đầu từ Khe Gát. Cụ nào đã đi cung này rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
Dự tính ngày 1 em đi HN đến Quảng Bình dự kiến 4h đến nơi vẫn kịp tắm biển
Ngày 2 đi từ Quảng Bình đến Khe Gát rồi lên Khe Sanh sau đó về qua Đông Hà đến Lăng Cô nghỉ đêm tại Lăng Cô
Ngày 3 chạy từ Lăng Cô lê đèo Hải Vân sau đó chạy qua đèo Lò Xo đến Kontum
Ngày 4 từ Kontum đi Pleiku
Ngày 5 từ Pleiku đi Buôn Ma Thuột
Ngày 6-7 từ Buôn Ma Thuột đi về Quy Nhơn
Ngày 8 từ Quy Nhơn về TP Huế
Ngày 9 từ Huế về HN

và cụ Tranquang83 tư vấn

Theo tôi bạn chạy luôn một vòng cho khỏe đi. Vào chạy dọc tuyến HCM - nhánh Tây từ khe Gát đến Tt Khe Sanh - tới Buôn Ma Thuột. Ra từ Buôn Ma Thuột xuống Tuy Hòa rồi chạy ven biển vào QL 1 tới HN. Cụ thể:
Ngày đầu chạy HCM tới Phong Nha: 540 km (10 tiếng 30')
Ngày 2: Khe Gát - Tt Khe Sanh (đường HCM nhánh Tây): 240 km (6 tiếng), từ Khe Sanh đi Tt Thạnh Mỹ (huyện Nam Giang, Quảng Nam) - đường HCM: 265 km (5 tiếng 30') hoặc chia 2 ngày cũng được.
Ngày 3: Tt Thạnh Mỹ - Tp Kon Tum - Tp Pleiku: 276 km (6g00). Tham quan Kon Tum, Pleiku...
Ngày 4: Tp Pleiku - Tp Buôn Ma Thuột: 180 km (4 tiếng), Vào Buôn Đôn rồi quay về BMT
Ngày 5: Tp Buôn Ma Thuột - QL 26 và QL 29 - Tp Tuy Hòa, Phú Yên: 195 km (5 tiếng)
Ngày 6: Tp Tuy Hòa - Tp Quy Nhơn: 96 km (2 tiếng) tham quan ven biển
Ngày 7: Tp Quy Nhơn - theo QL 1 - Tp Đông Hà: 480 km (9 tiếng);
Ngày 8: Tp Đông Hà - theo QL 1 - HN: 605 km (11 tiếng)
Đoạn từ Khe Sanh đi Tt Thạnh Mỹ men theo biên giới, đường bê tông vắng xe, người. Thỉnh thoảng gặp đồn biên phòng. Đi tốt không có vấn đề gì, chỉ có lưu ý là hạn chế đi buổi tối thôi!

Thêm cái bản đồ hành trình vào đây cho nó rực rỡ

Chỉnh sửa cuối:

hanguyen76

Xe máy
Năm 2017, em cũng đi Hà Nội - Đà Nẵng (theo QL1), Kon Tum- Pleiku - Buôn Ma Thuột (Đường HCM), sau đó em đi Đà Lạt, theo QL27 đi Ninh Thuận rồi quay ra theo đường ven biển và QL1 ah. Nhà em đi chỉ có VC và 02 F1, không có ông bà nên toàn bộ có 10 ngày ah. Nếu cụ cần tham khảo, e sẽ note lại và gửi cụ.

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Năm 2017, em cũng đi Hà Nội - Đà Nẵng (theo QL1), Kon Tum- Pleiku - Buôn Ma Thuột (Đường HCM), sau đó em đi Đà Lạt, theo QL27 đi Ninh Thuận rồi quay ra theo đường ven biển và QL1 ah. Nhà em đi chỉ có VC và 02 F1, không có ông bà nên toàn bộ có 10 ngày ah. Nếu cụ cần tham khảo, e sẽ note lại và gửi cụ.
Hay quá cụ gửi cho em với em cũng ý định đi đúng như cung cụ đi . Cảm ơn cụ nhiều

azunite

Xe hơi
Thời gian di chuyển thì em nghĩ tùy sức của cụ chạy được ngày bao nhiêu thôi nhưng cụ đi với ông bà thì mỗi ngày chắc giới hạn 300km đổ lại thôi cho đỡ mệt. Có lưu ý là tháng 7 trong Tây Nguyên sẽ là mùa mưa nên cụ chuẩn bị cho điều đó.
Em có một số điểm đến và ăn uống thú vị xin được chia sẻ cụ như sau:
1. Xuất phát từ Đà Nẵng thì cụ sẽ đi lên quốc lộ 14 và bắt đầu chạy về Ngọc Hồi, trên đường tới Ngọc Hồi sẽ đi qua đèo Lò Xo, một con đèo rất đẹp, đi ngang qua vườn quốc gia Ngọc Linh, nếu cụ quan tâm tới Sâm thì có thể ghé đây mua ạ. Trước khi tới đèo Lò Xo ở đâu đó dưới chân đèo bên tay trái có một quán ăn có món cá suối giòn rất ngon, thịt nó giòn dạng như cá chép giòn ngoài này nhưng là tự nhiên, tên gì em lỡ quên mất rồi :)).
Sau khi vượt đèo Lò Xo cụ sẽ tới Ngọc Hồi, ở Ngọc Hồi thì cụ ghé thăm cửa khẩu Bờ Y (Ngã Ba Đông Dương) một tí, rồi tối hôm đó có thể ngủ ở Ngọc Hồi hoặc nếu còn sớm thì chạy về Kon Tum.

Trước mắt tới đây thôi ạ, cụ có cần thêm gì không ạ, mai em sẽ nói tiếp với Gia Lai hihi

New_Carens

Xe điện
Em cũng đang muốn đi thăm khu vực Tây Nguyên mà không có nhiều time vì nghỉ khó. Định đi máy bay giá rẻ vào 1 trong các TP như Nha Trang, Đà Lạt, Buôn Ma Thuột... rồi thuê xe máy đi trong này. Cụ nào có kinh nghiệm chuyện này cho em xin chút kinh nghiệm, em xin cảm ơn ạ. Trước hồi thanh niên em đã vào 1 lần mấy chục năm rồi, đi hướng Qui Nhơn - Gia lai - Buôn Ma Thuột.

tranquang83

Xe điện
Em cũng đang muốn đi thăm khu vực Tây Nguyên mà không có nhiều time vì nghỉ khó. Định đi máy bay giá rẻ vào 1 trong các TP như Nha Trang, Đà Lạt, Buôn Ma Thuột... rồi thuê xe máy đi trong này. Cụ nào có kinh nghiệm chuyện này cho em xin chút kinh nghiệm, em xin cảm ơn ạ. Trước hồi thanh niên em đã vào 1 lần mấy chục năm rồi, đi hướng Qui Nhơn - Gia lai - Buôn Ma Thuột.
Tôi cũng vào Tây Nguyên vài lần nên có tý gọi là... kinh nghiệm.
Tây Nguyên gồm 5 tỉnh: Gia Lai, Kon Tum, Đăk Lăk, Đăk Nông và Lâm Đồng. Nếu đi hết một lượt chắc sẽ mất nhiều thời gian và "tẩu hỏa nhập ma" - ăn chơi nhiều dễ nhàm chán. Vì thế, tôi chia ra làm 3 nhóm - hoặc là 3 lần đi mới hết Tây Nguyên. Lâm Đồng chắc chắn nên để một chuyến đi riêng ăn chơi Đà Lạt là chính. Nhóm 2: Gia Lai - Kon Tum: xung quanh Pleiku (thủy điện Yaly, Biển Hồ, chùa Minh Thành...) và Kon Tum với cột mốc 3 nước ở Bờ Y. Nhóm 3: Đăk Lăk và Đăk Nông... Mỗi nhóm ăn chơi tầm 4 ngày (1 ngày đi, 1 ngày về) là vừa. Cả ba địa điểm trên đều có đường bay thẳng với giá không thể rẻ hơn.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

New_Carens

Xe điện
Tôi cũng vào Tây Nguyên vài lần nên có tý gọi là... kinh nghiệm.
Tây Nguyên gồm 5 tỉnh: Gia Lai, Kon Tum, Đăk Lăk, Đăk Nông và Lâm Đồng. Nếu đi hết một lượt chắc sẽ mất nhiều thời gian và "tẩu hỏa nhập ma" - ăn chơi nhiều dễ nhàm chán. Vì thế, tôi chia ra làm 3 nhóm - hoặc là 3 lần đi mới hết Tây Nguyên. Lâm Đồng chắc chắn nên để một chuyến đi riêng ăn chơi Đà Lạt là chính. Nhóm 2: Gia Lai - Kon Tum: xung quanh Pleiku (thủy điện Yaly, Biển Hồ, chùa Minh Thành...) và Kon Tum với cột mốc 3 nước ở Bờ Y. Nhóm 3: Đăk Lăk và Đăk Nông... Mỗi nhóm ăn chơi tầm 4 ngày (1 ngày đi, 1 ngày về) là vừa. Cả ba địa điểm trên đều có đường bay thẳng với giá không thể rẻ hơn.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!
Cảm ơn bác. Thế thì khả năng em đi 2 nơi trước là Buôn Mê Thuột và Đà Lạt, bay vào BMT chơi 2-3 ngày rồi đi xe đò sang ĐL chơi 2 ngày nữa rồi bay từ ĐL về.

Chỉnh sửa cuối:

lac_EX

Xe hơi
Chào các cụ !
Hè này bé nhà em thi vào ĐH xong muốn mời ông bà đi cùng nên sau 27/6 tới đầu tháng 7 em muốn làm chuyến Tây Nguyên. Nhờ các cụ tư vấn cho một sốđiểm ăn , ngủ nghỉ , đường đi nước bước thế nào cho hợp lý tầm khoảng bao nhiêu ngày thì hợp lý nhất ạ.
Em xẽ chạy thẳng tới Đà Nẵng, Em đi Đà Nẵng nhiều rồi nên xẽ cắt bớt thời gian từ HN - DN . Bắt đầu muốn trải nghiệm từ Đà Nẵng đi vào đường tây nguyên vòng 1 vòng rồi ra HN .
Vì đợt trước em chạy từ Thạnh Mỹ về Đông Hà rồi nên không đi lại Trường Sơn Tây đoạn đó nữa.
Rất cảm ơn các cụ ạ!
Em xin copy tạm cung của cụ satphelieu và cụ tranquang83 tư vấn trong bài tây nguyên để tham khảo dần ạ

satphelieu nói:
Ngày 13/7 này em xuất phát từ HN đi Tây Nguyên theo đường HCM nhánh tây bắt đầu từ Khe Gát. Cụ nào đã đi cung này rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
Ngày 2 đi từ Quảng Bình đến Khe Gát rồi lên Khe Sanh sau đó về qua Đông Hà đến Lăng Cô nghỉ đêm tại Lăng Cô
Ngày 9 từ Huế về HN

và cụ Tranquang83 tư vấn

Theo tôi bạn chạy luôn một vòng cho khỏe đi. Vào chạy dọc tuyến HCM - nhánh Tây từ khe Gát đến Tt Khe Sanh - tới Buôn Ma Thuột. Ra từ Buôn Ma Thuột xuống Tuy Hòa rồi chạy ven biển vào QL 1 tới HN. Cụ thể:
Ngày 2: Khe Gát - Tt Khe Sanh (đường HCM nhánh Tây): 240 km (6 tiếng), từ Khe Sanh đi Tt Thạnh Mỹ (huyện Nam Giang, Quảng Nam) - đường HCM: 265 km (5 tiếng 30') hoặc chia 2 ngày cũng được.
Ngày 3: Tt Thạnh Mỹ - Tp Kon Tum - Tp Pleiku: 276 km (6g00). Tham quan Kon Tum, Pleiku...
Ngày 4: Tp Pleiku - Tp Buôn Ma Thuột: 180 km (4 tiếng), Vào Buôn Đôn rồi quay về BMT
Ngày 5: Tp Buôn Ma Thuột - QL 26 và QL 29 - Tp Tuy Hòa, Phú Yên: 195 km (5 tiếng)
Đoạn từ Khe Sanh đi Tt Thạnh Mỹ men theo biên giới, đường bê tông vắng xe, người. Thỉnh thoảng gặp đồn biên phòng. Đi tốt không có vấn đề gì, chỉ có lưu ý là hạn chế đi buổi tối thôi!

Nhà cháu cũng dự định đi cung như này vào ngày 26/6 và về 6/7. Hóng kinh nghiệm của các cụ

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chào các cụ !
Hè này bé nhà em thi vào ĐH xong muốn mời ông bà đi cùng nên sau 27/6 tới đầu tháng 7 em muốn làm chuyến Tây Nguyên. Nhờ các cụ tư vấn cho một số điểm ăn , ngủ nghỉ , đường đi nước bước thế nào cho hợp lý tầm khoảng bao nhiêu ngày thì hợp lý nhất ạ.
Rất cảm ơn các cụ ạ!

satphelieu nói:
Ngày 9 từ Huế về HN

và cụ Tranquang83 tư vấn

Ngày 1: Phi thẳng Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Bờ Y, tối về Kon Tum Ngủ
Ngày 3: Sáng khám phá Kon Tum, chiều đi quan Thủy điện Yaly, Biển Hồ về Pleiku ngủ.
Ngày 4: Pleiku - Buôn Đôn, tối ngủ Buôn Mê Thuột.
Ngày 5: Khám phá Buôn Mê Thuột (Làng Cà phê Trung Nguyên, buôn Cô Thôn, bảo tàng Tây Nguyên, 4h chiều về Ko Tam ngó nghiêng đặt ăn tối ở đây có giao lưu cồng chiêng.
Ngày 6: Buôn Mê - Hồ Lak khám phá
Ngày 7: Hồ Lak - Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt
Ngày 9: Sáng Đà Lạt, chiều đi Nhà Trang
Ngày 10: Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Huế
Ngày 12: Huế - HN

Nếu có điều kiện thì đi hẳn 15 ngày tức 2 tuần. Lúc đó sẽ ở thêm Đà Lạt 1 ngày, Qui Nhơn 1 ngày, Hội An 1 ngày hoặc chạy từ Đà Lạt xuống Phan Rang khám phá Núi Chúa, Vĩnh Hy...

Mr.Chem

Xe điện
Chào các cụ !
Rất cảm ơn các cụ ạ!

satphelieu nói:
Ngày 9 từ Huế về HN

và cụ Tranquang83 tư vấn

Vấn đề là bạn muốn đi bao nhiêu ngày?
Chủ đề chính là Tây Nguyên thì cứ lấy Tây Nguyên là chủ đạo.
Ngày 1: HN-Đà Nẵng: điểm nghỉ.
Ngày 2: Đà Nẵng - Nha Trang: có thời gian tắm biển nghỉ ngơi.
Ngày 3: Nha Trang - Đà Lạt: cung đường này đẹp, em đi rồi, đi sớm thì hơi bất tiện vì sương mù nhưng lại rất mờ ảo đẹp (lưu ý lúc em đi là ngược lại)
Ngày 4: nghỉ, đi chơi Đà Lạt
Ngày 5: Xuất phát đi Buôn Mê, lang thang trong thành phố.
Ngày 6: Đi Buôn Đôn chán rồi về chạy Pleiku.
Ngày 7: Chơi chán Pleiku chán thì chạy Kontum (có mấy chục cây)
Ngày 8: chán Kontum thì theo đèo Lò Xo về Huế.
Ngày 9: hôm sau về HN.
Đấy là 10 ngày trở xuống, thời gian cụ gấp hơn thì cụ bỏ cung Đà Lạt đi, hoặc nhiều hơn thì cụ ở chơi mỗi điểm lâu hơn. Nhưng thực ra cung Tây Nguyên đi cho biết chứ các cảnh đẹp thì sẽ bị lặp đi lặp lại.
Em có bài lướt Tây Nguyên, cụ google tìm theo nick của em sẽ có chi tiết từ Quy nhơn - phú yên - Buôn Mê đến Kontum: đi lại; khách sạn; ăn uống.

kien.humg

Xe buýt
bác nào có biết địa chỉ cho thuê xe 29 chỗ ở BMT thì ới e nhé. đầu tháng 7 bọn e vào đó mà chứ biết thuê xe 3 ngày ở đâu

lttvtvn

Xe container
Vấn đề là bạn muốn đi bao nhiêu ngày?
Chủ đề chính là Tây Nguyên thì cứ lấy Tây Nguyên là chủ đạo.
Ngày 1: HN-Đà Nẵng: điểm nghỉ.
Ngày 2: Đà Nẵng - Nha Trang: có thời gian tắm biển nghỉ ngơi.
Ngày 3: Nha Trang - Đà Lạt: cung đường này đẹp, em đi rồi, đi sớm thì hơi bất tiện vì sương mù nhưng lại rất mờ ảo đẹp (lưu ý lúc em đi là ngược lại)
Ngày 4: nghỉ, đi chơi Đà Lạt
Ngày 5: Xuất phát đi Buôn Mê, lang thang trong thành phố.
Ngày 6: Đi Buôn Đôn chán rồi về chạy Pleiku.
Ngày 7: Chơi chán Pleiku chán thì chạy Kontum (có mấy chục cây)
Ngày 8: chán Kontum thì theo đèo Lò Xo về Huế.
Ngày 9: hôm sau về HN.
Đấy là 10 ngày trở xuống, thời gian cụ gấp hơn thì cụ bỏ cung Đà Lạt đi, hoặc nhiều hơn thì cụ ở chơi mỗi điểm lâu hơn. Nhưng thực ra cung Tây Nguyên đi cho biết chứ các cảnh đẹp thì sẽ bị lặp đi lặp lại.
Em có bài lướt Tây Nguyên, cụ google tìm theo nick của em sẽ có chi tiết từ Quy nhơn - phú yên - Buôn Mê đến Kontum: đi lại; khách sạn; ăn uống.
Cung đường và tư vấn vậy ổn rồi tuy nhiên em nghĩ:

Đi Tây Nguyên mà không đi Đà Lạt là một thiếu sót lớn, Kon Tum, Pleiku, Buôn Mê ná ná giống nhau đi qua không dừng lâu cũng được nhưng Đà Lạt thì khác hẳn, đẹp hơn, khí hậu dễ chịu hơn.

Nên đi đường núi trước sau mới xuống đồng bằng tắm biển vì mùa hè nóng và QL1A dễ đi hơn đèo núi nhiều, lúc về thì nhuệ khí giảm rồi, đua để về nhà thôi.

lac_EX

Xe hơi
Em đang lên kế hoạch đi như lịch trình sau nhờ các cụ tư vấn:
Ngày 1: Hà nội - Đồng Hới, Quảng Bình
Ngày 2: Quảng Bình - Quảng Ngai
Ngày 3: Quảng Ngai - Quy Nhơn
Ngày 4: Quy nhơn - Nha Trang
Ngày 5: Nha trang - Đà Lạt
Ngày 6: Đà Lạt - Buôn Mê Thuột
Ngày 7: Buôn Mê Thuột - Kontum
Ngày 8: Kontum - Đà Nẵng
Ngày 9: Đà nẵng - Hà Tĩnh
Ngày 10 Hà Tĩnh - Hà Nội
có thể dừng nghỉ thêm 1 đến 2 ngày nữa. Nhờ các cụ xem giúp lịch trình thế đã ok chưa? Cám ơn các cụ

z300

Xe điện
Em chỉ xin lưu ý 1 điểm nhỏ cụ chủ thớt cân nhắc: hcm tây chạy sát biên mấy trăm km đến đoạn thạnh mỹ không 1 bóng người, không hàng ăn (có nhưng hẻo lánh). Vì vậy cụ nên tính rủi ro xịt lốp chả hạn, giữa trời nắng nóng có ai phụ cụ thay hay vá không? Oải phết đấy. Vì vậy cụ chịu khó tích đồ khô, nước, hoa quả nhiều chút + đồ sửa xe đủ đủ chút sẽ an toàn hơn.
Em cũng thèm phi mà lâu chưa đi lại được

lttvtvn

Xe container
Em đang lên kế hoạch đi như lịch trình sau nhờ các cụ tư vấn:
Ngày 1: Hà nội - Đồng Hới, Quảng Bình
Ngày 2: Quảng Bình - Quảng Ngai
Ngày 3: Quảng Ngai - Quy Nhơn
Ngày 4: Quy nhơn - Nha Trang
Ngày 5: Nha trang - Đà Lạt
Ngày 6: Đà Lạt - Buôn Mê Thuột
Ngày 7: Buôn Mê Thuột - Kontum
Ngày 8: Kontum - Đà Nẵng
Ngày 9: Đà nẵng - Hà Tĩnh
Ngày 10 Hà Tĩnh - Hà Nội
có thể dừng nghỉ thêm 1 đến 2 ngày nữa. Nhờ các cụ xem giúp lịch trình thế đã ok chưa? Cám ơn các cụ
Cụ cắt quãng đường nát vụn ra thế thì không khám phá được gì đâu. Cụ nên tập trung ở một vài nơi cần khám phá, ví dụ Nha Trang, Đà Lạt hoặc Buôn Mê dừng hẳn 2-3 ngày, các tỉnh khác chỉ chạy qua không nên dừng đợt này, để đợt sau. Nếu dừng ở Quảng Ngãi lâu thì nên ra Lý Sơn. Đã đi Đà Lạt-Buôn Mê thì nên ghé Hồ Lak, Buôn Đôn, Cô Thôn mà vậy thì một ngày không đủ.

Mr.Chem

Xe điện
Cung đường và tư vấn vậy ổn rồi tuy nhiên em nghĩ:

Đi Tây Nguyên mà không đi Đà Lạt là một thiếu sót lớn, Kon Tum, Pleiku, Buôn Mê ná ná giống nhau đi qua không dừng lâu cũng được nhưng Đà Lạt thì khác hẳn, đẹp hơn, khí hậu dễ chịu hơn.

Nên đi đường núi trước sau mới xuống đồng bằng tắm biển vì mùa hè nóng và QL1A dễ đi hơn đèo núi nhiều, lúc về thì nhuệ khí giảm rồi, đua để về nhà thôi.
Cùng suy nghĩ như cụ nên em để Đà Lạt 1 ngày ở lại nghỉ ngơi tận hưởng. Buôn mê ở lại đc thì ở lại, ko thì next luôn cũng đc vì sáng đi Buôn Đôn đến trưa về là đi Gia Lai đc rồi.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Hay quá cụ gửi cho em với em cũng ý định đi đúng như cung cụ đi . Cảm ơn cụ nhiều
năm ngoái e đi đúng cung này với cụ hoagvc3 :))

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Ngày 1: Phi thẳng Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Bờ Y, tối về Kon Tum Ngủ
Ngày 3: Sáng khám phá Kon Tum, chiều đi quan Thủy điện Yaly, Biển Hồ về Pleiku ngủ.
Ngày 4: Pleiku - Buôn Đôn, tối ngủ Buôn Mê Thuột.
Ngày 5: Khám phá Buôn Mê Thuột (Làng Cà phê Trung Nguyên, buôn Cô Thôn, bảo tàng Tây Nguyên, 4h chiều về Ko Tam ngó nghiêng đặt ăn tối ở đây có giao lưu cồng chiêng.
Ngày 6: Buôn Mê - Hồ Lak khám phá
Ngày 7: Hồ Lak - Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt
Ngày 9: Sáng Đà Lạt, chiều đi Nhà Trang
Ngày 10: Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Huế
Ngày 12: Huế - HN

Nếu có điều kiện thì đi hẳn 15 ngày tức 2 tuần. Lúc đó sẽ ở thêm Đà Lạt 1 ngày, Qui Nhơn 1 ngày, Hội An 1 ngày hoặc chạy từ Đà Lạt xuống Phan Rang khám phá Núi Chúa, Vĩnh Hy...
Lịch này em thấy hợp lý quá cảm ơn cụ nhiều. Em cứ dựa theo rồi túc tắc chỉnh sửa dần.

Em chỉnh chụm đi chuyến Quảng Bình hôm 30/4 vừa rồi