[Funland] Xin tư vấn mua chung cư tầm 3,5 tỷ 3 ngủ, loanh quanh Mỗ Lao, Trung Hòa Nhân Chính, Trung Kính

CnB244256

Xe máy
Cụ thông tin chuẩn ạ, chắc cụ cũng tìm hiểu nhiều. Nhưng mấy cái nhược điểm kia ko có gì đáng kể, khắc phục được hết nên em đánh giá khu này là 1 trong những khu đáng sống nhất HN, em ngạc nhiên sao giá lại rẻ vậy, theo đánh giá của em thì giá nó xứng đáng ngang bên Royal (hơn Royal mọi thứ, thua vị trí nên bù trừ coi như bằng nhau). À mà vụ mất nước thì ko chính xác, thông tin cụ cũ rồi ạ.

Season mới hơn nhưng ko được đầy đủ tiện ích bằng và không gian ko xanh mát được như Mulberry. Chỗ đỗ xe nghe nói Season cũng chật vật hơn Mul. Em vẫn vote Mul ở đẳng cấp trên 1 bậc ạ.
Vụ mất nước là e đang bảo bên SA ko phải mul cụ ah. Ngoài ra 2 khu này có cái đường vào ngõ dâu bé. Oto ko có chỗ đỗ đỗ tràn ra lòng đường nên đường vào càng chật. Phường ra đuổi rồi cắm biển cũng chỉ đc vài hôm rồi đâu lại vào đấy. Vì 2 khu này chỗ đỗ oto là 1 vde nan giải.
Còn cụ so sánh khu này với royal thì cũng như so sánh cái đường ngõ dâu với nguyễn trãi thôi.
E cũng kết 2 khu này phết nên cũng tìm hiểu định mua ở đây nhưng nó cứ đc cái này mất cái kia nên vẫn còn lăn tăn

TraMy Wooribank

Xe máy
Vụ mất nước là e đang bảo bên SA ko phải mul cụ ah. Ngoài ra 2 khu này có cái đường vào ngõ dâu bé. Oto ko có chỗ đỗ đỗ tràn ra lòng đường nên đường vào càng chật. Phường ra đuổi rồi cắm biển cũng chỉ đc vài hôm rồi đâu lại vào đấy. Vì 2 khu này chỗ đỗ oto là 1 vde nan giải.
Còn cụ so sánh khu này với royal thì cũng như so sánh cái đường ngõ dâu với nguyễn trãi thôi.
E cũng kết 2 khu này phết nên cũng tìm hiểu định mua ở đây nhưng nó cứ đc cái này mất cái kia nên vẫn còn lăn tăn
Season toàn khu ko thoáng bằng Mul cụ ạ.
Cái đường ngõ dâu bé nhưng là đường cụt, chỉ dẫn vào 2 khu này thôi. Lối vào Mul nó lại ở ngay ngoài nên ko tắc hay quá đông bao giờ.
Nếu cụ nói đường nhỏ bên ngoài thì cụ chưa cập nhật rồi. Đoạn ngoài mở rộng xong khá lâu rồi đường to đùng rồi ạ.

TraMy Wooribank

Xe máy
Cụ seeder quá.
Giá khu Mul cũng ối giời ơi. Căn 3pn 93m toa A hay B, em k nho, rao 3.3 tỷ không nội thất. Mà bàn giao từ 2013-2014 rồi. Em vừa ngó thử 1 tháng trước.
nói chung khu ấy ổn, chứ k đến mức lung linh như cụ pr :D.
Còn đến toà D thì bảo mật độ thang thấp. Mà đến xem thì vào thang đóng cái Rầm 1 cái hú hồn :))))
Em lại ở lại VH Greenbay của em thôi.
lý do em định chuyển vào Khu SS Mul là muốn yên tĩnh hơn mà thôi stop.
Hihi khéo mọi người lại tưởng em là sale bán bên Mul :). Em bên bank cho vay mấy căn ở đây rồi nên em post mách các cụ mợ thôi. Nhân tiện cụ nào đang cần vay mời qua bên em lãi suất lúc nào cũng rất tốt ạ.

Khu Greenbay của cụ em cũng có vài căn khách TC bên đó, thú thực em thấy kém xa Mul.

Tất nhiên đây là nhận định cá nhân em thôi ạ. Và cc nào cũng có ưu có nhược, em thấy ở đây ưu điểm hơn gần như tất cả các khu khác trong những yếu tố mà đối với em là quan trọng nhất: không gian xanh, tiện ích đầy đủ, ko quá xa, ko bụi, ko ồn.

alceste

Xe điện
Cụ thông tin chuẩn ạ, chắc cụ cũng tìm hiểu nhiều. Nhưng mấy cái nhược điểm kia ko có gì đáng kể, khắc phục được hết nên em đánh giá khu này là 1 trong những khu đáng sống nhất HN, em ngạc nhiên sao giá lại rẻ vậy, theo đánh giá của em thì giá nó xứng đáng ngang bên Royal (hơn Royal mọi thứ, thua vị trí nên bù trừ coi như bằng nhau). À mà vụ mất nước thì ko chính xác, thông tin cụ cũ rồi ạ.

Season mới hơn nhưng ko được đầy đủ tiện ích bằng và không gian ko xanh mát được như Mulberry. Chỗ đỗ xe nghe nói Season cũng chật vật hơn Mul. Em vẫn vote Mul ở đẳng cấp trên 1 bậc ạ.
Khu Mul phải đến xem nhà mới biết cơ. Nhiều nhà để không, chấn lượng xây dựng kém, căn hộ xuống cấp, chỉ các căn hộ đầu hồi diện tích to mới có view, 4 căn diện tích nhỏ o hành lang kô có view và nhìn sang nhau, nên ban ngày thì các căn đó cũng bị tối chưa kể thiết kế nhà khá bí.
tiện ích nội khu thì rộng thiết kế nhiều cũng kô được bảo trì tốt h xuống cấp nhiều lắm. Thang máy chậm, đông đúc và tối, nói chung em thấy giá rẻ như cách đây 1-2 năm thì hợp lý chứ h thì cũng là đắt.
Mình cũng quần nát khu này đến cách đây 2 năm và sau ko thể chọn được nên cũng có tí knghiem thực tế

Chỉnh sửa cuối:
Khu Mul phải đến xem nhà mới biết cơ. Nhiều nhà để không, chấn lượng xây dựng kém, căn hộ xuống cấp, chỉ các căn hộ đầu hồi diện tích to mới có view, 4 căn diện tích nhỏ o hành lang kô có view và nhìn sang nhau, nên ban ngày thì các căn đó cũng bị tối chưa kể thiết kế nhà khá bí.
tiện ích nội khu thì rộng thiết kế nhiều cũng kô được bảo trì tốt h xuống cấp nhiều lắm. Thang máy chậm, đông đúc và tối, nói chung em thấy giá rẻ như cách đây 1-2 năm thì hợp lý chứ h thì cũng là đắt.
Mình cũng quần nát khu này đến cách đây 2 năm và sau ko thể chọn được nên cũng có tí knghiem thực tế
Nói chung em thấy như cụ, giá gần 1 năm nay tăng cao hơn hẳn, lúc trước thì hợp lý, căn 3 ngủ không slot ô tô, giờ toàn thấy trên 4,4 - 4,5 tỷ, trừ các tầng cao hẳn và thấp hẳn thì giá mềm hơn 1 chút. Khu này tiện cho ai làm việc loanh quanh Hà Đông và ngoài vành đai 3. Đi xa hơn thì tắc đường, Hà Nội thì đâu cũng tắc, không tránh khỏi. Làm sao mua nhà gần nơi làm, nơi học của F1 để rút ngắn đoạn tắc thôi.

TraMy Wooribank

Xe máy
Vâng em có vào 1 vài nhà gọi là thôi ạ. Em thì ưng cái ko gian xanh và tiện ích nội khu của nó nên mấy cái nhược điểm thành chuyện nhỏ hết. Check giá so với hơn 1 năm trước thấy tăng kinh thật. Nhưng em vẫn thấy nó còn rẻ.

Trước em định nhăm nhe về già sang Ecopark ở mà gần đây e đổi ý rồi, em đang nhắm sau này mua 2 căn khu này, cho con 1 căn và mình ở 1 căn để được gần con chứ bên Ecopark xa quá chắc bọn con nó cũng chẳng muốn sang ở cùng. Hi vọng đến lúc e mua giá nó vẫn ổn ổn chút.

alceste

Xe điện
Vâng em có vào 1 vài nhà gọi là thôi ạ. Em thì ưng cái ko gian xanh và tiện ích nội khu của nó nên mấy cái nhược điểm thành chuyện nhỏ hết. Check giá so với hơn 1 năm trước thấy tăng kinh thật. Nhưng em vẫn thấy nó còn rẻ.

Trước em định nhăm nhe về già sang Ecopark ở mà gần đây e đổi ý rồi, em đang nhắm sau này mua 2 căn khu này, cho con 1 căn và mình ở 1 căn để được gần con chứ bên Ecopark xa quá chắc bọn con nó cũng chẳng muốn sang ở cùng. Hi vọng đến lúc e mua giá nó vẫn ổn ổn chút.
Sợ là đến lúc đó kô còn gì cho mợ hưởng nữa rồi. Vì vườn cây thì kô còn được chăm bón tử tế nữa, tường và lối đi bẩn, ko được vệ sinh thường xuyên, nên khá xuống cấp. Sảnh cũng thế, ghế bẩn, kính kô được lau thường xuyên.
Mặt bằng thì chỉ có 4 căn 137-154 m2 đầu hồi là thoáng hơn thôi chứ4 căn ở hành lang thì xấu và bí, thiết kế cũng kô hợp lý.
Trước mình xem tòa B căn 154 bạn ý bán 4.2 nhưng sau thấy cũ quá nên thôi từ hồi 2021. Nhưng h nghĩ lại thì cũng ko tiếc ở đó lắm.

clessking

Xe buýt
KÉM XA???? ỦA
Cụ nói được câu này em đến ạ cái chất xám của cụ! :D
Thị trường không ngu. Bởi có ngu cũng chỉ 1-2 căn giá ngáo. Còn cả dự án Mul giá thấp hơn Greenbay mấy chục % mà cụ nói kém hơn thì cụ không bình thường :D
Không cần tranh luận tiếp nữa vì PHÍ thời gian quá.
P/S: E ko cho khu Greenbay của em là nhất, vì đầy khu vip và cao cấp hơn. Nhưng cái em nói ở đây là phần bôi đen kia kìa!
View attachment 7774562
Công nhận em cũng chết cười. Cụ ấy chê Greenbay, chê Royal city kém cái khu mà cụ ấy thích (cụ ấy cũng chưa ở mà chỉ cho vay???)
Nhưng thôi, đấy là quan điểm cá nhân của cụ ấy thôi mà. Cũng là điều hoàn toàn bình thường trong cuộc sống.
Hihi, e thì cũng nghĩ trong một vài thời điểm thì có thể giá cả một vài căn chưa phản ánh đúng thị trường, chứ trong dài hạn (tính bằng hàng năm) thì thị trường không bao giờ sai.

Mr.Minh_HN

Xe đạp
Ai bảo cụ bên Mul không mất nước?))

Bạn e có căn 95m2 ở tòa Hei Tower, nhà nguyên bản CDT, trc để làm VP...mua về xác định đập đi làm lại chứ thiết kế của CDT ko đỡ nổi :(. Giá đang chào là 3.3 tỷ. Cụ nào cần e kết nối
Cụ inbox cho em thêm thông tin nhé

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Khu mul này e cũng thấy nhiều ng bảo ở sướng mỗi tội vụ thang máy hơi lâu, tk cũ phòng khách ko có ban côngvà slot oto gần như không có luôn trừ khi mua nhà có slot sẵn. Khu season đối diện thì mới hơn và cùng cđt. Ở thấy bảo cũng thích mỗi tội vụ mất nước thì là bệnh kinh niên. Khu đằng sau thì cây cối um tùm. Muỗi như quân nguyên
Nói chung khu nào cũng đc cái này mất cái kia. Tùy cụ nào chấp nhận đc đk nào
mấy cái "mỗi tội" của cụ to đấy, em là em không mua :))

baygiodulao

Xe buýt
Cụ mua được nhà chưa? Tham khảo thêm Housinco Phùng Khoang, ngay trong khu nhà quốc hội, mặt đường Lương thế Vinh nhé

CnB244256

Xe máy
mấy cái "mỗi tội" của cụ to đấy, em là em không mua :))
E cũng trong vai ng đang đi mua nhà ko phải cò vạc gì cả. Và e tìm hiểu đc như thế thì e báo lại cho các cụ cùng cảnh ngộ đi tìm nhà như e đc biết thôi.

CnB244256

Xe máy
Ai bảo cụ bên Mul không mất nước?))
E có bảo bên mul ko hay có mất nước đâu. E chỉ biết chắc chắn bên SA rất hay mất nước vì e có tìm hiểu định mua ở đấy nên có tham gia hội dân cư khu SA. Còn bên mul e ko thích lắm vì hơi cũ nên chỉ tìm hiểu qua qua nên ko dám khẳng định chắc chắn

hahalulu

Xe hơi
Bạn e có căn 95m2 ở tòa Hei Tower, nhà nguyên bản CDT, trc để làm VP...mua về xác định đập đi làm lại chứ thiết kế của CDT ko đỡ nổi :(. Giá đang chào là 3.3 tỷ. Cụ nào cần e kết nối
Cụ inbox em xin ít ảnh hiện trạng nhé, em cũng quan tâm

otoormoto

Xe tải
Các bạn sale dạo này sao ý, em đang tìm căn ở Booyoung, em thích thiết kế bên trong của HQ, mà nhắn hỏi 4, 5 bạn đều trả lời nhát gừng. Mà em mới đang hỏi thông tin chứ chưa mặc cả gì. Nhân tiện cụ nào có căn ở Booyoung cho em xin ít thong tin với ạ.

Tuongtien1977

Xe điện
Các bạn sale dạo này sao ý, em đang tìm căn ở Booyoung, em thích thiết kế bên trong của HQ, mà nhắn hỏi 4, 5 bạn đều trả lời nhát gừng. Mà em mới đang hỏi thông tin chứ chưa mặc cả gì. Nhân tiện cụ nào có căn ở Booyoung cho em xin ít thong tin với ạ.
Cụ kết rồi thì xuống tận nơi mà hỏi bảo vệ và lễ Tân, đặt hàng họ để lại số có hàng họ sẽ gọi, hoặc cụ có người quen đang ở đó thì vào groups cư dân. Kinh nghiệm mua nhà cũ là thế

otoormoto

Xe tải
Cụ kết rồi thì xuống tận nơi mà hỏi bảo vệ và lễ Tân, đặt hàng họ để lại số có hàng họ sẽ gọi, hoặc cụ có người quen đang ở đó thì vào groups cư dân. Kinh nghiệm mua nhà cũ là thế
Vâng cảm ơn cụ, em cũng phải hỏi nhiều nguồn để cân nhắc kỹ.