[Funland] Xin tư vấn trường cấp 3 dân lập cho F1

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em có việc muốn hỏi ý kiến và xin tư vấn của cccm:

Cu F1 nhà em năm nay học lớp 9 công lập, sang năm thi vào cấp 3. Tuy nhiên cháu bị tăng động giảm chú ý từ nhỏ nên sức học không tốt, đặc biệt là các môn phải tính toán. Các môn học thuộc lòng thì tạm được vì gia đình cũng đôn đốc nhiều. Môn cháu học được nhất là môn tiếng Anh. Em nghĩ khả năng cháu thi được vào cấp 3 công lập ở HN là rất khó do sức học như vậy, vì thế gia đình có hướng cho cháu học cấp 3 dân lập hoặc quốc tế. Em muốn nhờ cccm trên này đã có con học ở khối trưởng đó tư vấn giúp em trưởng nào học ổn ở khu vực HN: chương trình học kg quá áp lực, phát triển kỹ năng tiếng Anh tốt, có các hoạt động ngoại khoá dạy tư duy và kỹ năng sống cho trẻ.. Bên cạnh đó em cũng rất quan tâm xem trường nào xét tuyển thay vì thi tuyển vì như thằng cu nhà em sợ thi không ổn nếu trường lấy điểm cao.

Rất mong nhận được sự tư vấn của cccm. Em xin cảm ơn!

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ tìm hiểu cấp 3 Đào Duy Từ chưa? Học sinh ĐÀo Duy Từ ngoan, chất lượng học ổn, duy chỉ có không gian và cơ sở vật chất thì vì trường thuê nên không được rộng lắm.
Trường có hệ anh ngữ, mỗi lớp gần 20 bạn, 1 khoá chỉ có 1 lớp, em không rõ chất lượng thế nào vì mới mở chưa có đầu ra.
Cảm ơn cụ! Em chưa xem thông tin về trường này vì qua tìm hiểu sơ bộ em thấy HN giờ có rất nhiều trường cấp 3 dân lập mà mình chưa tìm hiểu thực tế, nếu chỉ đọc thông tin trên website nhà trưởng thì khá mông lung. Vì thế em muốn xin ý kiến cccm có con đã và đang theo học ở các trường đó tư vẫn là chuẩn xác nhất ah!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em có việc muốn hỏi ý kiến và xin tư vấn của cccm:

Cu F1 nhà em năm nay học lớp 9 công lập, sang năm thi vào cấp 3. Tuy nhiên cháu bị tăng động giảm chú ý từ nhỏ nên sức học không tốt, đặc biệt là các môn phải tính toán. Các môn học thuộc lòng thì tạm được vì gia đình cũng đôn đốc nhiều. Môn cháu học được nhất là môn tiếng Anh. Em nghĩ khả năng cháu thi được vào cấp 3 công lập ở HN là rất khó do sức học như vậy, vì thế gia đình có hướng cho cháu học cấp 3 dân lập hoặc quốc tế. Em muốn nhờ cccm trên này đã có con học ở khối trưởng đó tư vấn giúp em trưởng nào học ổn ở khu vực HN: chương trình học kg quá áp lực, phát triển kỹ năng tiếng Anh tốt, có các hoạt động ngoại khoá dạy tư duy và kỹ năng sống cho trẻ.. Bên cạnh đó em cũng rất quan tâm xem trường nào xét tuyển thay vì thi tuyển vì như thằng cu nhà em sợ thi không ổn nếu trường lấy điểm cao.

Rất mong nhận được sự tư vấn của cccm. Em xin cảm ơn!
Con em lại học chuyên nên không rõ khối dân lập, ủn cho Cụ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Cụ ngâm cứu fpt xem sao nhé
Vâng, cảm ơn mợ! Em cũng đã nghĩ đến FPT như 1 optioj rồi ah! Cái lợi thế nữa của trường này là có đại học FPT ở đó. Không biết có cụ mợ nào đã có con học cấp 3 FPT chưa để cho em xin review ah?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Vâng, cảm ơn mợ! Em cũng đã nghĩ đến FPT như 1 optioj rồi ah! Cái lợi thế nữa của trường này là có đại học FPT ở đó. Không biết có cụ mợ nào đã có con học cấp 3 FPT chưa để cho em xin review ah?
Cụ vào facebook hay nhóm phụ huynh trường ấy cụ ạ

Sói nhỏ

Chã!
Em cung y kien giong Mo Toet: truong PTTH FPT a.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Tks lão em! Anh nhọc với cu này quá, chị nó học tốt bao nhiêu thì nó dở bấy nhiêu :)
Vâng anh, học hành thì mỗi đứa một khiếu, con em mỗi đứa một kiểu, nhưng nghe vẻ hai đứa đầu hướng chuyên lý, đứa thứ 3 chưa rõ, thứ 4 thì nó giống em nhiều, nên khả năng sẽ nghiên cứu bộ môn số học. :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vâng, để em bảo gấu nhà em vào chứ em kg dùng fb :). Tks mợ!

Tks Chã!
Nếu cần thông tin về Lomoloxop hay Lương Thế Vinh, hoặc các trường DL thuộc Đống Đa, Thanh Xuân, Hà Đông thì huynh ới em nhé.
Em không biết gì cả, anh cần hỏi trường nào thì em sẽ nhờ người check thông tin trường đó thôi ạ.

Sói nhỏ

Chã!
F1 nhà em đang học lớp 12 FPT đây. Theo đánh giá cá nhân em thì thấy rất ổn ạ. Nhưng cũng tuỳ quan điểm của mỗi gia đình và cá tính mỗi đứa trẻ nữa. Như F1 nhà em đi học về lớn hẳn lên, biết tự lập và yêu gia đình hơn. Lớp 10 còn học chuyêch choạch, chứ sang lớp 11,12 có ý thức tự học và tự giác trong học tập. Cuối năm ngoái con cũng tự luyện thi IELST và thi lấy chứng chỉ luôn rồi.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Nếu cần thông tin về Lomoloxop hay Lương Thế Vinh, hoặc các trường DL thuộc Đống Đa, Thanh Xuân, Hà Đông thì huynh ới em nhé.
Em không biết gì cả, anh cần hỏi trường nào thì em sẽ nhờ người check thông tin trường đó thôi ạ.
Vậy tốt quá, có gì anh nhờ em nhé!

F1 nhà em đang học lớp 12 FPT đây. Theo đánh giá cá nhân em thì thấy rất ổn ạ. Nhưng cũng tuỳ quan điểm của mỗi gia đình và cá tính mỗi đứa trẻ nữa. Như F1 nhà em đi học về lớn hẳn lên, biết tự lập và yêu gia đình hơn. Lớp 10 còn học chuyêch choạch, chứ sang lớp 11,12 có ý thức tự học và tự giác trong học tập. Cuối năm ngoái con cũng tự luyện thi IELST và thi lấy chứng chỉ luôn rồi.
Em cũng nghe nói trường này học nội trú cả tuần phải kg Chã? Nếu vậy tính tự lập của các cháu sẽ tốt hơn. Trường này có thi tuyển kg hay xét tuyển vậy Chã?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vậy tốt quá, có gì anh nhờ em nhé!
Anh thử tham khảo trường Trí Đức xem sao, toàn bọn học chả ra sao cả, nhưng ở đó kỷ luật nghe vẻ ổn (trong trường).
Nhưng nhược điểm vào đó toàn con nhà giàu, nên nhiều cậu cũng hư nhanh.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Anh thử tham khảo trường Trí Đức xem sao, toàn bọn học chả ra sao cả, nhưng ở đó kỷ luật nghe vẻ ổn (trong trường).
Nhưng nhược điểm vào đó toàn con nhà giàu, nên nhiều cậu cũng hư nhanh.
Hehe, vậy thôi, con nhà anh nghèo nên cho vào đó được :)). Cu nhà anh thì ngoan, có trách nhiệm, mỗi tội do cái bệnh tăng động từ hồi chưa đi học nên nó kg tập trung dẫn đến mất gốc môn toán. Trước anh còn sợ nó kg đi học đc ấy vì lớp 1 các bạn chép đc 1 trang thì nó chỉ chép đc 2-3 dòng, còn bận ngắm mây trời với thạch sùng :)