[Funland] Xin visa đi Châu Âu bị hỏi như hỏi cung

kimma

Xe điện
Đa số do mình cả thôi, đi xong là biến.chứ một công dân mang QT đất nc đó ra đi, nhưng tìm cách trốn ở lại. nhiều người bị ách tắc lúc check in lắm. họ lùa 1 đám vào rồi hỏi từ từ. em 1 lần gặp rồi, họ nhờ phiên dịch giúp. cũng khổ lắm, phải động viên họ là đó là thủ tục hải quan thôi.
Bên em trc đây làm cái giấy mời dễ lắm. giờ luật nó ràng buộc, khi ký giấy bảo lãnh người qua chơi, trong đó gi, nếu người đc bảo lãnh không về đúng hạn, thì người đứng ra bảo lãnh bị phạt từ 10.000 EU , và càng ở lâu chi phí tìm kiếm càng cao, do đó tiền phạt nó tăng lên cũng khiếp. trc thì người ta nhờ làm giấy giúp là làm ngay, giờ thì miễn. thân lắm cũng phải suy nghĩ chán mới dám làm. và cũng chỉ làm cho ông bà già , chứ trẻ cũng từ chối. lỡ sảy ra vấn đề gì thì mình lĩnh đủ.

CalvinKleinJeans

Xe tải

lacettiGG

Xe điện
Ai bảo bác có cái hộ chiếu xếp hạng thấp quá làm chi :D
Thực ra nó cũng tuỳ người, có người dễ có người khó.

binvn

Xe đạp
chào các cm, em có đk tour đi Châu Âu mục đích du lịch, khi hồ sơ đưa tour xong hết rồi thì chờ gọi phỏng vấn, khi pv thì thái độ của bên pv khiến e cảm thấy khó chịu vì cứ như tội phạm vậy, em thấy mình đi du lịch thôi mà sao mọi thứ căng thẳng quá. Có phải do bên tour này ko uy tín ko ạ?
Visa Schengen làm gì có phỏng vấn, chỉ p chuẩn bị hồ sơ tỉ mỉ và cách rách thôi.

kienvinh

Tháo bánh
Visa Schengen làm gì có phỏng vấn, chỉ p chuẩn bị hồ sơ tỉ mỉ và cách rách thôi.
Chắc ý chủ thớt là các bên trung gian làm dịch vụ cho các nước Schengen ý. TLS cho Pháp, VFS Global làm cho Đức chẳng hạn. Chắc bị bọn ý phỏng vấn.

Vova

Xe container
Ai bảo bác có cái hộ chiếu xếp hạng thấp quá làm chi :D
Thực ra nó cũng tuỳ người, có người dễ có người khó.
Nhiều khi xin visa Schengen dễ như ăn kẹo ...

... chỉ cần có sẵn trong hộ chiếu mấy trang visa US, UK và Nhật là đủ. Chỉ ghét bọn Úc không chịu dán visa cũng như đóng dấu vào đâu cả :(.

lai thue

Xe điện
Qua cửa sân bay Sing, 1 tay soi hộ chiếu rồi hỏi nhà cháu qua Sing làm gì, spend money, thằng đó cười tươi kêu welcome

matizvan2009

Xe ba gác
em chưa phải pv visa bao giờ. Em chưa tới Mỹ nhưng vào Châu Âu rồi, Úc, Nhật, Hàn, Asean, tàu. Đợt vào tàu là nhục nhất, dù là diện tour vip do một đơn vị trả ơn mời, đội đấy nó dốt nên xin "visa đoàn" thế là sang đến BK mới làm thủ tục nhập cảnh, dèo mẹ nó hành cho hơn 2 tiếng đồng hồ.

ngu ngơ

Xe điện
chào các cm, em có đk tour đi Châu Âu mục đích du lịch, khi hồ sơ đưa tour xong hết rồi thì chờ gọi phỏng vấn, khi pv thì thái độ của bên pv khiến e cảm thấy khó chịu vì cứ như tội phạm vậy, em thấy mình đi du lịch thôi mà sao mọi thứ căng thẳng quá. Có phải do bên tour này ko uy tín ko ạ?
Cụ tìm bảng xếp hạng hộ chiếu các nước, xem mình đang ở đâu :)) Đến Đài Loan, Hàn Quốc sang tới nơi còn trốn thì không làm thế không được.

namcvc

Xe đạp
Cháu ngày xưa sang đến nơi rồi còn tí nữa bị lôi vào hỏi cung lúc nhập cảnh cơ :))

Âu cũng là do thành phần “sâu” hơi nhiều. Cụ đừng bực làm gì, cứ nhẹ nhàng tình cảm mà trả lời họ.

Không cần quỵ luỵ nhưng cũng đừng trách họ. Công việc mà. Trừ phi nó “vòi vĩnh” như xứ thiên đường thì cụ chửi thẳng mặt nó cho em.
Kụ mới suýt còn nhà cháu đã thì được các anh POLICE hướng dẫn soi chiếu vali đàng hoàng sau nhập cảnh, thêm nữa đi loanh quanh hỏi đg đến ga tàu cao tốc mua vé (Lại hỏi Police) lại được các anh ấy trịnh trọng mời vào 1 phòng riêng bật điện mở toang cửa- rất công khai, đề nghị đứng sang 1 bên mở vali đeo găng tay soát từng thứ đồ 1, rồi bắt đầu hỏi đi đâu? Sang đây với mục đích gì? ở bao lâu? khi nào về? có vé về chưa?....Sau khi thỏa mãn các câu hỏi dạng thẩm vấn của các anh ấy thì tự tay các anh ấy xếp lại đồ cẩn thận cho nhà cháu, kéo khóa, hạ vali và lịch sự mời cháu ra, không quên chỉ đường tận tình đến nơi mua vé@-)@-)@-).

745Li

Xe container
Ko đi nữa thì thôi chứ các cụ hềy?
Còn vẫn định vào nhà người ta thì chấp hành thôi.

cuncon

Xe điện
hs cụ nhiều điểm nghi vấn thì nó sẽ hỏi nhiều; e ngồi đọc hs khách ký cả chục hs mới hỏi 1 hs nếu đọc hs thấy nhiều vấn đề quá

quasin3000

Xe tăng
Không phải đâu. EU đang có biến ở Pháp nên nó thắt chặt thôi.

Khả năng có đi Pháp.

dibo

Xe buýt
Qua cửa sân bay Sing, 1 tay soi hộ chiếu rồi hỏi nhà cháu qua Sing làm gì, spend money, thằng đó cười tươi kêu welcome
Mình nhập cảnh USA cửa khẩu phi trường Tom Bradley sân bay LAX, bạn hải quan Hoa Kỳ hỏi mày đến Mỹ làm gì. Bảo: tao vào las vegas đánh bạc, show cho nó cái vé bay tiếp sang Lá (thực ra có đánh quái đâu, trả lời thế cho nhanh, đỡ lằng nhằng giải thích). Nó hỏi tiếp mày có bao tiền, bảo : 5k $ cash và 10k credit, mày có muốn xem không. Nó bảo thôi thôi, welcome mày.

Chỉnh sửa cuối:

lai thue

Xe điện
Kiểu này nó rất ghét, bon tư bản nó ko thích nổ ra mồm đâu cụ êy
Chỗ phỏng vấn kia thì nó nghiêm túc rồi, tụi ở cửa khẩu Sing lại toàn bọn vui tính, nó nhìn cuốn hộ chiếu thì biết thừa khách là hạng nào rồi

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Đi châu âu cụ mang theo đồ không chính hãng thì đừng mang theo không nhỡ mà cầm hàng giả nó phạt cho viêm túi tiền đó.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thấm đến óc chưa cụ? do gien lỗi hết, đừng nói thiên di ra ngoài bị khó dễ là lỗi của các tủ lạnh nhé
Nếu cả đời chả đi đâu ngoài lãnh thổ VN thì chả vấn đề gì.
Còn trách ai thì em không rõ nhưng xem cái chương trình về lịch sử loài người đến giai đoạn con người tiến hóa hoàn thiện người ta nói nếu đem đứa bé về hiện tại nó sẽ chả khác gì con người bây giờ. Một đứa trẻ bố mẹ người VN nhưng sinh ra và lớn lên ở Nhật thì tính cách của nó cũng chả khác người Nhật và hoàn toàn chả giống gì cái giống lòi gốc của nó đâu. Nên chả phải lỗi gen hay gì cả.