[Funland] Xin visa đi Châu Âu bị hỏi như hỏi cung

--Lamborghini--

Xe lăn
Em thấy qua bên dịch vụ xin visa tốn thêm mớ tiền mà cũng có có nhanh hay bỏ qua được bước nào đâu. Họ chỉ giúp được mỗi cái là hướng dẫn mình chuẩn bị giấy tờ, và đi nộp thủ tục hộ. Mình vẫn phải tự làm mọi thứ, đi interview, etc. Nói chung không đáng bỏ ra thêm mỗi người cả trăm đô như thế. Bây giờ thủ tục xin visa hướng đẫn đẩy đủ trên mạng, cứ làm theo chuẩn bị giấy tờ là oke, tiết kiệm được mớ tiền. Nếu thích sang chảnh, bỏ thêm hơn 700k vnd/người dùng dịch vụ VIP của bọn TLS, vào phòng chờ riêng, ăn uống tẹt ga, có người phục vụ tận nơi, vẫn rẻ hơn dùng agent rất nhiều mà lại VIP, chẳng phải xếp hàng chờ đợi gì. Còn bọn phỏng vấn visa, nếu qua TLS thì bọn nó cũng chỉ là bọn làm dịch vụ cho ĐSQ thôi mà. Nó chỉ kiểm tra xem cụ có đầy đủ thủ tục giấy tờ và nhận hồ sơ cụ, gửi sang ĐSQ thôi. Chắc cụ làm qua agent nên nó đăng ký cho cụ xin visa và phỏng vấn trực tiếp ở ĐSQ Pháp ạ?.
Mẹ, e có thằng cu em làm mảng này, suốt ngày khoe dịch vụ làm mấy cái visa cái này.
E định nhẩy vào chửi cho trận, nhưng thôi kệ cụ nó.
Đm lòe ai chứ, nó có là thánh đ éo đâu mà bảo là bọn ĐSQ nó đóng cái phệt cho đ éo đâu.

Voi coi HN

Xe tăng
Chắc cụ đi lẻ cá nhân, chứ đi tour theo đoàn ko bị phỏng vấn chỉ lên lăn tay thôi, chủ yếu check hồ sơ, hãn hữu lắm mới bị gọi phỏng vấn. Việc xin visa hoàn toàn phụ thuộc vào bên cấp visa không tác động được đâu, nên cty du lịch to hay nhỏ cũng thế thôi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
có nghi ngờ hoặc vết gì trong quá khứ tụi nó mới hỏi nhiều chứ lý lịch đi lại tốt éo ai người ta hỏi. Lý lịch đi lại của em quá tốt nên xin đâu được đấy, chả thấy ai hỏi han gì :D . Đã qua đến Âu, Mỹ mà hẻm thèm ở lại thì giờ muốn đi đâu mà chả được

mtdx

Xe hơi
Em thấy bình thường

• Vodka
Reactions: MTD

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
May bác không đi, đi thì còn thất vọng hơn
Bọn TQ tạo ấn tượng xấu bênđó, mà mình giống TQ nên sang đó bọn nó nhìn mình hằn học lắm
Nói phét. Dân châu âu sai ĐT Hưawei nhiều bỏ mia. TQ ăn chơi tiểu pha mạnh tay khi đủ lịch nên khu du lịch nào chả thích khách Tầu :))., còn người VN bên châu âu đầy, kì thi mia j đâu? Còn li do kì thi nếu có thì bọn da trắng vốn phần biệt chủng tộc thôi.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
E đoán visa cụ đi nhiều nơi ở Châu Âu hoặc các nước pt rồi nên mới thế.
Chứ hộ chiếu trắng xóa, thì không có chuyện đơn giản vậy.
Nếu vào úc cũng vậy cụ vì nó uỷ quyền cho vfs nhận hồ sơ mà nhận hs thì cứ đầy đủ là họ nhận thôi . còn hỏi cung là vì hồ sơ ko tốt dữ liệu xnc quá ít đừng nói đi dl đến hộ chiếu công vụ vào thuỵ điển thuỵ sĩ ko những hỏi cung ở vn sang đến bên bển làm thủ tục nhập cảnh cũng bị cung phát nữa mới mở cửa cho vào đó cụ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bình thường
dân VN mình qua bển trốn lại rất nhiều, kể cả đi du lịch còn trốn lại đấy cụ. Mà mấy công ty du lịch chúng nó sợ lắm, vì để sổng người là lần sau chúng nó hết làm ăn nhưng vẫn lọt. Ông thớt kém hiểu biết nên cứ thấy bị xúc phạm thôi. Muốn cho tốt thì hồ sơ mình phải tốt, 1 -2 lần đi đầu có thể bị hỏi lắm, về sau lý lịch đi lại tốt rồi, họ scan passport phát là họ biết ngay. Mình là công dân VN, dùng hộ chiếu VN, bị ảnh hưởng bởi 1 số đồng bào làm bậy, điều đó mình không thay đổi được nhưng điều mình có thể làm cho bản thân mình là trình hồ sơ xin visa tốt, rồi đi đến nơi về đến chốn đúng hạn .... Vài lần là ok thôi.
Ví dụ vừa rồi em đi chung với mấy ông đồng nghiệp chung chuyến luôn mà 1 số ông bị bác, 1 số ông bị hỏi han rất dữ, còn em thì người ta cho ngay và luôn, không 1 chút hỏi han gì cả. Nghĩ lại cũng có lý vì mình đã đi khá nhiều nơi, và luôn về đúng hạn. Hồ sơ tốt, chả có lý do gì họ làm khó, thậm chí họ cũng chả muốn mất thời gian với mình mà để thời gian của họ vào các thành phần có hồ sơ đi lại không tốt bằng

hbthang

Xe tăng
Khoe thân khéo thế. =))
em đi tour, bên lữ hành lo hết. em chả thấy có vde gì ngoài xếp hàng ngồi chờ tầm 15p. ở tòa nhà đầu trần Hưng Đạo. còn ai bị từ chối visa thì sau này mới biết chứ nó ko trả lời hay giải thích gì

mone

[Tịch thu bằng lái]
em đi tour, bên lữ hành lo hết. em chả thấy có vde gì ngoài xếp hàng ngồi chờ tầm 15p. ở tòa nhà đầu trần Hưng Đạo
tour xin dễ hơn nhưng bọn tour ấy nó cũng lọc lý lịch của cụ rồi, nó thấy cụ công việc kinh tế gia đình ở VN ngon lành, chả có lý do mẹ gì để trốn lại là nó ok ngay. Các công ty du lịch cũng phải lọc, vì nếu khách bỏ trốn thì lý lịch của họ cũng xấu trong mắt các sứ quán và khách của họ sẽ bị làm khó dễ hoặc bị bác.

kienvinh

Tháo bánh
dân VN mình qua bển trốn lại rất nhiều, kể cả đi du lịch còn trốn lại đấy cụ. Mà mấy công ty du lịch chúng nó sợ lắm, vì để sổng người là lần sau chúng nó hết làm ăn nhưng vẫn lọt. Ông thớt kém hiểu biết nên cứ thấy bị xúc phạm thôi. Muốn cho tốt thì hồ sơ mình phải tốt, 1 -2 lần đi đầu có thể bị hỏi lắm, về sau lý lịch đi lại tốt rồi, họ scan passport phát là họ biết ngay. Mình là công dân VN, dùng hộ chiếu VN, bị ảnh hưởng bởi 1 số đồng bào làm bậy, điều đó mình không thay đổi được nhưng điều mình có thể làm cho bản thân mình là trình hồ sơ xin visa tốt, rồi đi đến nơi về đến chốn đúng hạn .... Vài lần là ok thôi.
Ví dụ vừa rồi em đi chung với mấy ông đồng nghiệp chung chuyến luôn mà 1 số ông bị bác, 1 số ông bị hỏi han rất dữ, còn em thì người ta cho ngay và luôn, không 1 chút hỏi han gì cả. Nghĩ lại cũng có lý vì mình đã đi khá nhiều nơi, và luôn về đúng hạn. Hồ sơ tốt, chả có lý do gì họ làm khó, thậm chí họ cũng chả muốn mất thời gian với mình mà để thời gian của họ vào các thành phần có hồ sơ đi lại không tốt bằng
Bác đã bao giờ tự xin Visa du lịch chưa? Kiểu du lịch tự túc ý. Kinh nghiệm thế nào?

Đi công tác, học tập, họp hành... nói chung là dễ xin. Có trường hợp sáng nộp vào chiều có Visa luôn.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Bác đã bao giờ tự xin Visa du lịch chưa? Kiểu du lịch tự túc ý. Kinh nghiệm thế nào?

Đi công tác, học tập, họp hành... nói chung là dễ xin. Có trường hợp sáng nộp vào chiều có Visa luôn.
Lý lịch tốt (sau khi đã đi lại nhiều và về đúng hạn) thì tự làm hồ luôn nha cụ. Không khó, mất tiền cho mấy công ty chi cho mất công. Mấy cái bản dịch các lần đi trước em đều cóp lại, về sau em tự thuê bên dịch công chứng rất rẻ. Muốn hồ sơ được xét nhanh cụ nên:

- trong hồ sơ xin visa cụ tự viết 1 cái lịch trình đi lại, chương trình tự đi rõ ràng : cái này mình tự làm, kiểu ngày 1 làm gì ngày 2 làm gì/đi đâu .... Tự viết bằng tiếng Anh luôn đỡ mất công tốn tiền dịch
- nộp càng nhiều giấy tờ liên quan đến gia đình càng tốt: giấy chứng nhận kết hôn, khai sinh các con
- nộp các giấy tờ liên quan công việc, thu nhập càng tốt : hợp đồng, bảng lương, sao kê ngân hàng; có thẻ tín dụng thì scan ra luôn và che 1 số thông tin quan trọng để khỏi lộ (che phần lớn các số lại chỉ chừa 4 con số cuối ....)

Nói chung cụ thể hiện ra sao mà người ta thấy cụ không có khả năng ở lại + lý lịch đi lại trước đây ok thì họ sẽ xét nhanh. Em được cái hên thì nhiều giấy tờ của em đã tiếng Anh hoặc song ngữ sẵn nên đỡ dịch dọt

Namtroc

Xe điện
Nhõn cái tên thôi mà cụ :))
Cụ đi dạng thăm gì mà thời hạn visa đến 9 năm vậy ?
hạn chế khoe kiểu này, ít nhất cũng nên xóa hay làm mờ 1 số thông tin cá nhân
Chắc cụ lấy ảnh passport khác, chứ nếu visa của cụ thì gỡ xuống cho nó lành. Show hàng thế này lộ hết thông tin :)

--Lamborghini--

Xe lăn

sáng nộp mà chiều có visa thì quá gắt, e thật.