[Funland] Xin ý kiến các cụ về giải pháp dán niêm phong nhà F0, F1

Đồng ý

• Đồng ý

Lượt chọn: 24 75.0%
  • Không đồng ý

Lượt chọn: 8 25.0%

• Tổng bình chọn
    32
Cụ nắm tình hình dịch bệnh qua tivi, giờ muốn đề xuất thì gửi ý kiến lên tivi thôi :))

k4mjkaze2

Xe buýt
cụ chưa tính trường hợp có thằng chơi khăm nó xé niêm phong hộ à

Hết dịch

Chỉnh sửa cuối:

CoDoc

Xe tải
Việc cách ly tại nhà em ủng hộ,còn cq làm mẹ cái khoá ngoài là xong

Sửa

Chỉnh sửa cuối:

QAZ

Xe container
Gớm, chỉ cần thông báo ở tổ dân phố + 2 nhà 2 bên 2 nhà đối diện, họ sẽ dựng luôn cả công sự trước nhà con bệnh luôn. Dân ta thì đặc biệt nhanh & mạnh khoản này !

ảnh ăn cắp trên mạng

Chỉnh sửa cuối:

momoyama68868

Xe điện
Gớm giờ rảnh rỗi nằm nhà phán dễ, nên lắm ông of hoang tưởng lại thích cầm cờ.
Cơ mà cầm cờ đầu cũng phải đủ tầm cầm cờ mới chỉ nghĩ tới đề xuất dán niêm phong cửa nhà F0 với F1.
Dán mỗi cái niêm phong, dễ quá!
Đã nghĩ tới việc hướng dẫn và/hoặc phương án chuẩn bị lương thực thực phẩm, nhu yếu phẩm.
Hướng dẫn và hỗ trợ cho gia đình F0, F1 chuẩn bị thuốc men tối thiểu cần dự phòng là những gì?
Quy trình thao tác của người nhà khi chăm sóc/hỗ trợ F1/F0 như nào để tránh lây nhiễm chưa.
Nghĩ ra được tất cả những giải pháp mang tính đồng bộ ấy hãy làm vote trên of và viết đơn đề xuất.
Làm người cầm cờ trên mxh giờ cũng dễ nhể? :))

Hết

Chỉnh sửa cuối:

fortuner2020

Xe máy
Em vào hóng. Giải pháp cũng phải hỏi ý kiến của chuyên gia y tế. Ngoài ra cụ thớt chỉ thấy nêu lợi ích mà ko thấy hạn chế của cách ly tại gia.

hungeverest

Xe điện
Tại sao phải dán, dán để làm gì, giải quyết vấn đề gì?

momoyama68868

Xe điện
Dạ tất cả những vấn đề cụ nêu đều có thể có giải pháp ạ. Nếu cụ theo dõi tình hình trong SG hiện nay thì nhiều khu vực đang diễn ra như vậy đó ạ: cả khu bị phong tỏa ko ai được đi ra ngoài. Mọi người vẫn phải chấp nhận và thích nghi thôi: gọi online, ship đến đầu điểm phong tỏa rồi ra lấy về. Hỗ trợ cũng ở đầu điểm phong tỏa. Các qui trình chăm sóc người bệnh cũng có các bác sĩ tình nguyện online mà chưa được tổ chức bài bản thôi.

Vậy thì việc niêm phong ở đây chính là phong tỏa - nhưng chỉ phong tỏa một nhà - sẽ đơn giản nhẹ nhàng hơn nhiều. Cách li nhà với nhà đúng nghĩa, chứ các khu phong tỏa vẫn giao lưu ác chiến lắm.
Đội phục vụ khu cách li chuyển về bám tại phường, đỡ mất sức hơn nhiều ạ.

Nói chung có muốn làm hay ko thôi, chứ qui trình này thì đơn giản hơn cứu người bệnh nặng và y tế quá tải nhiều đó ạ.

À cụ nói hoang tưởng thích cầm cờ làm em hơi buồn. Phương châm sống của em là 'luôn cố gắng làm điều tốt đẹp". Có thể ko có nhiều hi vọng, nhưng khi xác định 1 việc gì là đáng làm, nên làm, thì em cứ cố thôi ạ.
Bớt nói nhảm đi.
Copy paste những comment trên báo chi, fb và các diễn đàn xào xáo ra mấy dòng nhảm nhí rồi hoang tưởng đang làm điều tốt.
Chỉ đi niêm phong thế mà hết được dịch ấy hả??
Không đề cập chuyện điều trị trực tiếp nhé.
Thì công tác phòng chống dịch Nhà nước cũng có cả Cục Y tế dự phòng với bao nhiêu chuyên gia về Y tế dự phòng về Y tế cộng đồng, với cả Ban CĐ PCD Quốc gia có đủ các Ban bệ Bộ Ngành bàn bạc nát nước mà chỉ cần sơ suất một khâu là chiến thuật lỗi.
Một ofer kiến thức nông cạn mà phán như thánh :))
Rảnh rỗi giết thời gian thì cứ vẽ dự án bày tối kiến thoải đi.

Forget it

Chỉnh sửa cuối:

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Gớm, chỉ cần thông báo ở tổ dân phố + 2 nhà 2 bên 2 nhà đối diện, họ sẽ dựng luôn cả công sự trước nhà con bệnh luôn. Dân ta thì đặc biệt nhanh & mạnh khoản này !

Mới karaoke mà ntn rồi, đi chơi gái chắc chỉ có độn thổ, vào nhóm gái, mấy bố vẫN còn đi chơi mới sợ :(

• Vodka
Reactions: QAZ
Tại sao phải dán, dán để làm gì, giải quyết vấn đề gì?
Dạ dán để cách li đấy ạ. Cụ hỏi em cũng ko biết trả lời sao luôn ạ, giống như hỏi 'tại sao phải cách li, cách li để làm gì, giải quyết vấn đề gì?' ấy ạ.

4some

Xe tải
Dạ dán để cách li đấy ạ. Cụ hỏi em cũng ko biết trả lời sao luôn ạ, giống như hỏi 'tại sao phải cách li, cách li để làm gì, giải quyết vấn đề gì?' ấy ạ.
thớt là cụ hay là mợ. cách rep có vẻ là mợ thì nên đi ngủ sớm thôi. thức khuya mụn đấy. để nhà nc giải quyết. lo chuyện bao đồng làm gì. dịch như này thì cách xử lý nào cũng đều bị phản biện hết vì ko có cách nào vừa đc hết lòng dân đâu.

hungeverest

Xe điện
Họ bị nhiễm bệnh, phải cách ly ở nhà, ko được phép ra ngoài, tất cả mọi mua bán trao đổi đều được sự trợ giúp từ bên ngoài, vậy cụ muốn dán thêm tờ bùa niêm phong để làm gì nữa. E đang ở trong tâm dịch sg đây, gia đình nào phải cách ly là cứ yên tâm nằm nhà thôi, khi xét nghiệm có nguy cơ lây ra khu phố mới phải kéo rào cả khu phố. Trong này giờ chỉ cần an ninh với dân phòng đến treo biển nhà có f0, f1 đố cụ ra khỏi nhà được luôn, cụ chỉ cần ra đến cửa là sẽ có ngươif hỏi cần mua gì, nhu cầu gì. Nửa tiếng sau là giao tận tay cụ luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Sửa

Chỉnh sửa cuối:

momoyama68868

Xe điện
Có thể cụ nghĩ đến những khó khăn nếu nhà mình bị niêm phong. Vậy cụ có lựa chọn rất đơn giản: ko thích thì ngay từ đầu xin mời vào khu cách li. Chấp nhận bị lây nhiễm nhiều hơn, ok fine thôi ạ.

Hoặc có thể cụ nghĩ đến phức tạp khó khăn... gì gì đó ko biết: Rõ ràng là để thắng được con covid này rất phức tạp.
Dán niêm phong chỉ là một biện pháp đơn giản trong cả qui trình, để cố gắng giảm nguy cơ lây nhiễm, làm cho mọi thứ bớt khó khăn hơn chút thôi.
Chuẩn.
Thắng con virus này rất khó khăn, phức tạp tới nỗi chỉ cần lập một cái vote nhảm là có thể giúp phòng chống dịch.
Tự mình mâu thuẫn với mình rồi.
Non nớt và hoang tưởng:))