[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

lodudu

Xe điện
Khu này qui hoạch là khu mở mà, đường trục chính nó thông sang khu Cienco nối HQV kéo dài. Mấy nhà lk đất dịch vụ chắc là không thu được phí dịch vụ của họ đâu.
Các cụ mợ cho em hỏi là nhà chưa về ở thì có phải đóng phí dv hàng tháng không ạ?
Khu mở thế thì sau đóng phí dịch vụ gì nữa nhỉ, lúc đấy khu thể dục, vui chơi, vườn hoa,...ko biết thế nào. Mà đường HQV kéo dài ko đi qua khu Cienco đâu cụ ak

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Khu này qui hoạch là khu mở mà, đường trục chính nó thông sang khu Cienco nối HQV kéo dài. Mấy nhà lk đất dịch vụ chắc là không thu được phí dịch vụ của họ đâu.
Các cụ mợ cho em hỏi là nhà chưa về ở thì có phải đóng phí dv hàng tháng không ạ?
E chưa về ở mà ko thấy ai gọi thu phí cụ ạ!

vugiastone.vn

Xe đạp
Vũ Gia Stone- Cung Cấp & Thi Công Đá Chuyên Nghiệp
Website
vugiastone.vn
Khu này rộng, đẹp trong tầm giá, mặc khác sau là trung tâm của Hoài Đức (tt Quận sắp lên). E đã từng thi công cho 1 chủ nhà ở đây, căn NV12, lô 28 thấy khuôn viên đẹp, thoáng mát, chỉ tội mỗi cái là ở đây chất lượng xd của cđt kém quá. Nếu cụ xác định ở lâu dài e nghĩ cg phải sửa thêm 1 cơ số vị trí để đạt chất lượng cg như công năng bác ạ

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Khu này rộng, đẹp trong tầm giá, mặc khác sau là trung tâm của Hoài Đức (tt Quận sắp lên). E đã từng thi công cho 1 chủ nhà ở đây, căn NV12, lô 28 thấy khuôn viên đẹp, thoáng mát, chỉ tội mỗi cái là ở đây chất lượng xd của cđt kém quá. Nếu cụ xác định ở lâu dài e nghĩ cg phải sửa thêm 1 cơ số vị trí để đạt chất lượng cg như công năng bác ạ
Thế mà các cụ khác e thấy khen chất lượng của nhà mà cụ!

lodudu

Xe điện
E chưa về ở mà ko thấy ai gọi thu phí cụ ạ!
Bị truy thu khi về ở mợ ah
chất lượng ok nhưng công năng phải sửa lại, nhất là mục thang máy

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Vâng công nhận ko làm thang máy thì rất ổn. Nhà e cũng làm thang máy nên phải thay đổi ạ

vugiastone.vn

Xe đạp
Vũ Gia Stone- Cung Cấp & Thi Công Đá Chuyên Nghiệp
Website
vugiastone.vn
Thực ra bt hoặc liền kề mà giờ tk như khu này thì hơi bất cập bác ạ. Thang máy thì ko, mà phòng khách leo 15 bậc cấp mới lên đc. Thực ra giờ có mấy ai để oto trong nhà đâu, mùi xăng. Mà xe đi một vài năm lại đổi, 1 đời ta 3 đời nó. Nên coi như tầng 1 thiết kế coi như chả làm đc gì ngoài lùi cái xe vào. Thật là lãng phí. (Dân vin đa phần để xe ngoài) còn đất làm ít tiểu cảnh, sân vườn cho mát mắt, trẻ con có cái đu nô đùa 😏

Sent from M2007J3SG via OTOFUN

lodudu

Xe điện
Thực ra bt hoặc liền kề mà giờ tk như khu này thì hơi bất cập bác ạ. Thang máy thì ko, mà phòng khách leo 15 bậc cấp mới lên đc. Thực ra giờ có mấy ai để oto trong nhà đâu, mùi xăng. Mà xe đi một vài năm lại đổi, 1 đời ta 3 đời nó. Nên coi như tầng 1 thiết kế coi như chả làm đc gì ngoài lùi cái xe vào. Thật là lãng phí. (Dân vin đa phần để xe ngoài) còn đất làm ít tiểu cảnh, sân vườn cho mát mắt, trẻ con có cái đu nô đùa 😏

Sent from M2007J3SG via OTOFUN
Xe em hịn nên em ngại để xe ngoài mưa gió lắm :D thang máy chỉ sửa chút là lắp đc thôi. Mấy căn mới xây của cđt bán hình như tk mới có thang máy đó cụ

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Xe em hịn nên em ngại để xe ngoài mưa gió lắm :D thang máy chỉ sửa chút là lắp đc thôi. Mấy căn mới xây của cđt bán hình như tk mới có thang máy đó cụ
Giờ các nhà về đều bỏ 15 bậc đi mà, nhìn ok hẳn mà cụ nhỉ

lodudu

Xe điện
Đi lên phòng khách = cầu thang trong nhà từ gara hay vẫn để lối đi bên ngoài lên phòng khách vậy cụ
Đi lên bằng cầu thang trong nhà chứ cụ, bỏ cái bậc cầu thang đi bên ngoài lên cái cửa gỗ đi em thấy ko cần thiết vì đi vào nhà bằng cửa gara là chính

havenlove

Xe đạp
Thớt m có cụ nào có nhu cầu bán biệt thự >200m ko ạ.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Đi lên bằng cầu thang trong nhà chứ cụ, bỏ cái bậc cầu thang đi bên ngoài lên cái cửa gỗ đi em thấy ko cần thiết vì đi vào nhà bằng cửa gara là chính
Vâng mình đi vào nhà rồi đi lên phòng khách, e thích bỏ bậc thang, vì nhìn em hãi, em mà đi chỉ hãi ngã thôi ạ, nhất là nhà trẻ con lít nhít nhiều, e 3 đứa cơ, mà chúng nó đi lên đi xuống em sợ ra phết, rồi ông bà già nữa, đi cuồng chân nhỡ ngã!

Fiat_ELX

Xe điện
Giá Lideco lên dã man các cụ ạ, hiện CĐT đăng giá 40tr nhưng găm hàng, không bán, có thể chuẩn bị tăng giá.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn

Phongpt

Xe hơi
Cụ nào bán căn 220-250m gần hồ giá ổn không Ạ