[Funland] Xin ý kiến cccm về KĐT Lideco

Goyave

Xe buýt
Cụ tìm được chưa ạ, giờ em xuống nhà em ngó tí đây ạ, lâu lắm không xuống. Mà căn giờ to lắm í sao, 150m2 thì khó tìm ra phết đấy!
Vị trí đẹp tí hình như toàn căn to, hôm nọ em nghe 1 chủ nhà ở nói có căn 144m mới bán hơn 9 đồng
Cuối tuần vừa rồi em cũng mới dẫn người nhà lượn xuống đó tham khảo, căn 140-160m2 thì loanh quanh 8-9 tỏi, so với mặt bằng chung là khá hợp lí. Có một điều lăn tăn duy nhất là hơi xa, đo từ Lideco đến ngã tư Mai Dịch - VĐ3 thì đúng 9km nên hợp với cụ mợ nào đi làm mạn VĐ3 hất ra, đối với gđ nào con cái đang tuổi học hành thì cũng cả một vấn đề, loanh quanh đấy không có trường tốt, phải xuống tận Mỹ Đình - Cầu Giấy học thì cũng rất vất vả đi lại đưa đón. Khu này hợp nhất với cụ nào con cái đã lớn tầm ĐH đổ lên hoặc các cụ về hưu dưỡng già thì rất hợp.
nv31 cụ có thấy cốt nhà thấp so với đường ko, em cũng mới mua, mua xong mới để ý thấy thấp quá, nếu tôn nền lên để cao hơn đường thì tầng1 mất 30-35 cm. Tầng này đã thấp lại còn thấp hơn. Cụ có giải pháp gì xử lý chưa
Hôm em đi xem thì đúng là cậu môi giới bảo dãy nhà cụ thiết kế bị lỗi bị sai cốt nền nên dễ bị ngập, không nên mua. Cụ mua nhà mà không xem nhà à?

lodudu

Xe điện
Cuối tuần vừa rồi em cũng mới dẫn người nhà lượn xuống đó tham khảo, căn 140-160m2 thì loanh quanh 8-9 tỏi, so với mặt bằng chung là khá hợp lí. Có một điều lăn tăn duy nhất là hơi xa, đo từ Lideco đến ngã tư Mai Dịch - VĐ3 thì đúng 9km nên hợp với cụ mợ nào đi làm mạn VĐ3 hất ra, đối với gđ nào con cái đang tuổi học hành thì cũng cả một vấn đề, loanh quanh đấy không có trường tốt, phải xuống tận Mỹ Đình - Cầu Giấy học thì cũng rất vất vả đi lại đưa đón. Khu này hợp nhất với cụ nào con cái đã lớn tầm ĐH đổ lên hoặc các cụ về hưu dưỡng già thì rất hợp.

Hôm em đi xem thì đúng là cậu môi giới bảo dãy nhà cụ thiết kế bị lỗi bị sai cốt nền nên dễ bị ngập, không nên mua. Cụ mua nhà mà không xem nhà à?
Căn 140m giờ bn cụ?

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

Vâng đúng là hơi xa, nhà em con học ở Lomonoxop Mỹ Đình, bố mẹ làm ở Phạm Văn Đồng, nên cũng tạm cụ ạ, vì một cái không gian sống thích nên chịu khó chút!

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Tầm trên dưới 8 tỏi tùy vị trí cụ ạ nhưng cũng ít căn, trên 200m thì nhiều lụa chọn hơn.
Bây giờ lên cao ra phết cụ nhỉ. Trước e xem 1 ô NV15 130m2 thì 6.1 củ ạ, xong e mua ô của em NV20A là 6.5 củ tất cả chi phí luôn, ô của em là 162m2 ạ!

Goyave

Xe buýt
Vâng đúng là hơi xa, nhà em con học ở Lomonoxop Mỹ Đình, bố mẹ làm ở Phạm Văn Đồng, nên cũng tạm cụ ạ, vì một cái không gian sống thích nên chịu khó chút!
Bây giờ lên cao ra phết cụ nhỉ. Trước e xem 1 ô NV15 130m2 thì 6.1 củ ạ, xong e mua ô của em NV20A là 6.5 củ tất cả chi phí luôn, ô của em là 162m2 ạ!
Vâng, tầm 2 năm vừa rồi phân khúc liền kề biệt thự nhìn chung ở đâu cũng tăng mạnh mợ ạ, mợ bắt đúng ngay đáy, chúc mừng mợ.
Người nhà em còn lăn tăn là để vào ở được phải mất tầm 3-4 tỏi, như vậy tổng cũng phải tầm 12-13 tỏi, tầm tiền này có thể mua được LK dưới mạn Mỹ Đình, Xuân Phương, Vân Canh. Diện tích bé hơn nhưng lại được cái đi lại tiện, con cái học hành ok hơn. Chưa kể giờ sợ bắt đúng đỉnh lại bỏng tay :)
Căn nhà mình chỉ bị thấp một chút, chắc mất tầm 5-7cm là cao hơn đường, mà chỉ bị một phần nhà chỗ hầm xe, mấy căn khác bị nặng hơn. Thiết kế làm hầm nên thấp chút cũng ko vấn đề gì do đã có bậc đi thẳng lên phòng khách.
Thấy BQL nói khu nv31 là vùng đất cao nhất dự án và có hệ thống thoát nước tốt. Hôm vừa rồi mưa to e tranh thủ xuống xem ntn nhưng ko thấy chút nước ngập nào.
Cụ nên tôn nền cao hơn mặt đường, chấp nhận hầm thấp một chút. Lâu dài chẳng biết thế nào, người về ở đông, tắc cống nước dềnh vào hầm thì bẩn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnguyen1984

Xe tải
nv31 cụ có thấy cốt nhà thấp so với đường ko, em cũng mới mua, mua xong mới để ý thấy thấp quá, nếu tôn nền lên để cao hơn đường thì tầng1 mất 30-35 cm. Tầng này đã thấp lại còn thấp hơn. Cụ có giải pháp gì xử lý chưa
ô chào cụ hàng xóm. em cũng có để ý là tầng 1 thấp. còn cốt thì e nghĩ nó k sai với thiet kê ky thuật của cả khu đâu cụ ạ.
Em đang gom lúa tiếp rồi mới nghĩ đến cụ thể sửa sang.
Cụ dự khi nào về thế.

Được gửi từ iPhone X - Otofun

lodudu

Xe điện
Mấy dãy ở quanh trục chính hôm mưa to ngập nặng phết các cụ nhỉ, bql họ cũng căng dây cảnh báo ko đi vào

bing-bing

Xe buýt
Vị trí ở đây giờ ko còn gọi là xa nữa rồi. Chỉ có mấy vấn đề sau là ko sửa đc:
1) hạ tầng nội khu - đường, điện, cây cối, vỉa hè, cảnh quan
2) kiến trúc nhà quá lỗi thời
3) quản lý khu đô thị gần như ko làm gì

winnghiepdu

Xe điện
Vị trí ở đây giờ ko còn gọi là xa nữa rồi. Chỉ có mấy vấn đề sau là ko sửa đc:
1) hạ tầng nội khu - đường, điện, cây cối, vỉa hè, cảnh quan
2) kiến trúc nhà quá lỗi thời
3) quản lý khu đô thị gần như ko làm gì
t
Mấy năm trước thấy chủ tịch nhà từ liêm bảo thuê tư vấn về làm lại cảnh quan mà cụ.

bing-bing

Xe buýt
Có nhiều con đường chỉ vừa 1 làn xe oto. Vỉa hè thì bé. Được mấy trục chính thôi bác

lodudu

Xe điện
Em thấy đường nào cũng 2 xe tránh nhau mà

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Em thấy đường nào cũng 2 xe tránh nhau mà
Chắc cụ chưa qua xem mà chỉ chém
Khu này ai qua xem thấy ưng thích là thích ngay ạ, như em xem chơi chơi vì chả bao giờ nghĩ mua nhà đâu ạ, chỉ vào ngó vui vui xem ra sao, mà thích nên mua ạ. Hihi. Nhưng mà đường nào cũng to đùng mà các cụ nhỉ, làm gì có đường hẹp, dưới đó ko có gì ngoài đất mà rộng mà!

lodudu

Xe điện
Em thì có một băn khoăn, ko biết khu này là đóng hay mở. Hiện tại vẫn đang thu phí dịch vụ hàng tháng, nếu đóng thì mấy dãy nhà phía đầu kđt mở cửa ra đường có phải đóng phí dịch vụ ko?

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Em thì có một băn khoăn, ko biết khu này là đóng hay mở. Hiện tại vẫn đang thu phí dịch vụ hàng tháng, nếu đóng thì mấy dãy nhà phía đầu kđt mở cửa ra đường có phải đóng phí dịch vụ ko?
Em thì chỉ mong nó đóng, em mua vì nó đóng, và cũng nhiều cụ mua vì nó đóng, an toàn, yên tĩnh, chứ mở thì chán, mà mở thì mấy nhà bán hàng mới kinh doanh được ạ!

Goyave

Xe buýt
Em thì chỉ mong nó đóng, em mua vì nó đóng, và cũng nhiều cụ mua vì nó đóng, an toàn, yên tĩnh, chứ mở thì chán, mà mở thì mấy nhà bán hàng mới kinh doanh được ạ!
Khu này qui hoạch là khu mở mà, đường trục chính nó thông sang khu Cienco nối HQV kéo dài. Mấy nhà lk đất dịch vụ chắc là không thu được phí dịch vụ của họ đâu.
Các cụ mợ cho em hỏi là nhà chưa về ở thì có phải đóng phí dv hàng tháng không ạ?

Fiat_ELX

Xe điện
Khu này qui hoạch là khu mở mà, đường trục chính nó thông sang khu Cienco nối HQV kéo dài. Mấy nhà lk đất dịch vụ chắc là không thu được phí dịch vụ của họ đâu.
Các cụ mợ cho em hỏi là nhà chưa về ở thì có phải đóng phí dv hàng tháng không ạ?
Đóng bình thường cụ ạ