[Funland] Xôi chị ngon lắm!"

Dua do

Xe tải
Phú thượng ngon cũng tùy nhà thôi dù đó là đất xôi vì em đang ở Phú thượng biết
Xôi Phú Thượng ngon thì em công nhận vì cách chọn gạo và kỹ thuật nấu nhưng có hôm em đang ngồi uống nước ở đầu phố thượng thụy thì có một xe tải biển Hưng yên đỗ xịch trước quán giao một bao tải hành khô và ruốc, nói thế các cụ tự hiểu vì sao mười ngàn xôi mà nhiều ruốc đến thế.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng ảnh xôi thịt, không khoái xôi xéo :D

TÔN

Xe container
Giờ em vẫn ăn xôi xéo. Nhưng mùi, vị....không đúng những gì trong trí nhớ của em. May ra giờ có xôi Phú Thượng em còn thấy giống😊
E nhớ ngày bé gói xôi có 500đ bằng gói 10k bây giờ

congthuong

Xe điện
Xôi ngon hay không là ở gạo.

Nay tuy có hàng không ngon như xưa, nhưng cũng nhiều hàng ngon hơn xưa nhiều.

Lam garden

Xe tăng
E nghĩ thật ra ko phải xôi ngày đấy ngon đâu.mà là do ngày ấy thiếu thốn,đói nhiều nên ăn cái gì cảm giác nó cũng ngon thôi
Xôi giờ e hay ăn ở chỗ ngõ 31 hoàng cầu.vợ chồng nhà này dân phú thượng nên rất ngon,bán đắt hàng
Xôi nhà này thì chỉ xôi xéo là ngon thôi cụ còn xôi Ngô thì chán.

TÔN

Xe container
Cái nhà xôi yến nguyễn hữu huân hoành tráng sang chảnh như bây giờ mấy ai biết hơn 2 chục năm trước xuất phát điểm chỉ là thúng xôi gốc cây vỉa hè
E chứng kiến mấy trường hợp ban đầu chỉ là bán vỉa hè sau thành những thương hiệu có tiếng.ước mình buôn bán cũng đc như vậy

Lam garden

Xe tăng
Cái nhà xôi yến nguyễn hữu huân hoành tráng sang chảnh như bây giờ mấy ai biết hơn 2 chục năm trước xuất phát điểm chỉ là thúng xôi gốc cây vỉa hè
E chứng kiến mấy trường hợp ban đầu chỉ là bán vỉa hè sau thành những thương hiệu có tiếng.ước mình buôn bán cũng đc như vậy
Trước bạn em làm biển bảng với ốp mặt tiền cho nhà xôi Yến, nó phải thi công ban đêm vì chủ nhà bảo nghỉ một ngày là nó mất 200 triệu. :-o

TÔN

Xe container
Trước bạn em làm biển bảng với ốp mặt tiền cho nhà xôi Yến, nó phải thi công ban đêm vì chủ nhà bảo nghỉ một ngày là nó mất 200 triệu. :-o
200tr thì e nghĩ là ko đến đâu
Nếu như nhà nó tự nói ra thì là nó ngu,còn đứa ngoài nói thì ác quá.doanh thu nhiều thế mai thuế vụ chính quyền nó soi thì nhục :))

Lam garden

Xe tăng
200tr thì e nghĩ là ko đến đâu
Nếu như nhà nó tự nói ra thì là nó ngu,còn đứa ngoài nói thì ác quá.doanh thu nhiều thế mai thuế vụ chính quyền nó soi thì nhục :))
Thì chắc cũng nói quá lên để ép bạn em làm đêm, nhưng em nghĩ doanh thu nhà đó cũng khủng đấy ah.

my.eb

Xe điện
Em nghe nói giờ xôi xéo toàn trên Phú thượng nấu, chuẩn bị sẵn. Các nơi chỉ là lấy về bán. Không rõ thực hư ra sao.
Đúng đấy cụ ạ. Trước cô bé nv phòng em người phú thượng kêchuyện, cả họ nhà em ấy nấu xôi, đổ buôn đi các nơi, cô ruột em ấy ngay bên cạnh nấu nên e ấy biết rất rõ. Bí quyết là ở gạo ngon và kỹ thuật nấu 1 lần xong đồ lại cho dẻo. Em toàn xui nó nghỉ việc về lấy xôi đi bán vì e thấy mấy chỗ bán xôi phú thượng ngon đắt hàng lắm. Hồi đó nó làm đc tháng tầm chục tr, chồng xe ôm taxi thu nhập phập phù nuôi 2 đứa con nên cũng chật vật. Em mà là nó em về bán xôi lâu rồi, kéo cả ô chồng làm cùng cho đỡ đi xe ôm vất vả, buôn bán dần dần quen khách làm thêm cả xôi, giò, trôi tàu, trôi nước... mỗi thứ một tý, kiểu gì chả hơn chục tr lương kia, thế mà nó còn tiếc váy áo xập xoè nên ko về bán xôi. Em cứ tiếc cho nó, có cơ hội mà ko dám

my.eb

Xe điện
À trên này có cụ nào ăn xôi cô bé ngồi gốc cây chỗ rẽ từ Lạc Long Quân vào công viên nước, xôi í cũng xôi Phú Thượng, em ăn hồi cô bé í còn thanh niên, xong lấy chồng, có bầu vẫn ngồi bán, đợt nghỉ sinh thì mẹ bán hộ... lâu em ko đi qua ko biết còn bán nữa hay ko

manhbin1004

Xe hơi
E cũng thích ăn xôi. HN có bao nhiêu hàng xôi, gọi thập cẩm thì đủ thứ ăn kèm luôn, vậy mà chỉ ăn cho no bụng. Thấy nhớ xôi dừa, xôi lạc, xôi đỗ xanh mua hàng rong buổi sáng ở quê hồi nhỏ, xôi không chấm với vừng thôi mà thơm, dẻo k nhão. Đời này chắc k còn đc ăn thứ xôi đó nữa.

cdcn

Xe điện
Lâu lâu rồi em cũng đã đọc được một thớt nội dung y chang ntn trên OF =))