[TNGT] Xử lý sau tai nạn, các cụ trợ giúp em với

FE2011

Xe tải
Chỉ sơ suất một chút thôi là toi mấy củ rồi. Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Đi ở VN mềnh đa phần là hên xui thôi .... nhiều khi mình đúng nhưng cũng phải nhịn đi cho lành vì cái thủ tục hành chính của xxx. xe càng nhiều bánh cảng khổ.

10kg

Xe tải
Các cụ ah,
Việc đúng sai thì tự bản thân em thấy trường hợp này khá mong manh, bởi vì theo luật thì em đi từ đường không ưu tiên sang ưu tiên thì em phải chú ý là đúng và thực tế em đã chú ý qua gương hậu, ngoảnh mặt ra sau để nhìn, em đi gần hết xe lên đường lớn rồi (xe gần song song với vỉa hè đường lớn) và xe máy A va vào xi nhan trước của em chứ ko phải xi nhan sau.
Tuy nhiên việc em đi từ đường không ưu tiên sang đường ưu tiên rồi xảy ra nạn thì không thể cứ đổ lỗi 100% cho em, em đi chậm chi nhan đàng hoàng, quan sát đường đầy đủ.
Nhưng tết nhất đến nơi và hậu quả xảy ra không nghiêm trọng nên em đã chủ động làm việc với 2 đồng chí kia với tinh thần thiện chí và xây dựng, thậm chí mình chịu thiệt một tí nhưng giải quyết được việc thì cũng không sao. Kết quả là đến 3h30 em đã giải quyết ổn thỏa và lấy xe về rồi, tình hình về việc thỏa thuận như sau:
- Em đưa bác chủ xe A đi xét nghiệm và chịu toàn bộ chi phí thuốc men (hơn 600,000), sau đó bác ý đòi thêm 1,000,000 (xe bác ý là Jupiter bị vỡ yếm và cong càng số) và em cũng chốt cho xong chuyện.
- Bác chủ xe B cũng muốn giải quyết thỏa thuận cho xong việc, em cũng chủ động đề nghị 500,000 cho xong việc (xe bác ý là Longcin bị vỡ mặt nạ, méo giỏ xe và cong vành xíu)
Sau khi thỏa thuận xong với A,B thì tới xxx xin tự hòa giải, xxx ok và nói em bị phạt hành chính 2,500,000. Lằng tà nhằng em đưa thêm 500 tiền thuốc, nước và chẳng thấy các đồng chí đưa biên lai cho phạt hành chính gì cả :D, các đồng chí cũng cảm ơn lại.
Em lấy xe mất 100,000 (gửi xe 4 tiếng), cái bãi xe này đúng là chém người bị nạn không thương tiếc các cụ nhỉ.
Tổng chi phí em phải đưa cho các bên là 5,200,000.
Một vấn đề em rất ghét là cái ông chủ xe A, trước khi giải quyết với công an thì cũng hòa thuận, hai bên nói chuyện thoải mái, đến khi em đưa đủ tiền và ra lấy xe về, bác ý thấy có vẻ dễ kiếm hay sao mà kêu là xe anh bị cong cần số quá, em xem hỗ trợ thêm thế nào. Bao nhiêu tình cảm từ trước đó em thấy coi như hết, em nói là bác quá đáng vừa thôi rồi em bỏ đi không nói gì nữa, rồi bác ý cũng đi về.

Chuyện em nó hơi dài dòng nhưng viết ra đây để chia sẻ với các cụ, đây là lần đầu tiên em vướng phải chuyện như thế này, cảm ơn các cụ đã chia sẻ và ủng hộ!
E thì e ko bo 500 đâu ợ, 2.5 là chát lắm rùi.

nouvo lx

Xe máy
tình hình nếu 2b không vấn đề ji tốt nhất bác nên tự hòa giải. không ra xxx thịt mình nhiều lắm mà còn hạnh họe đủ trò. e có ông anh đâm xe đi theo con đường của Bác mà vẫn phải đi học lại luật

billbill

Xe buýt
E thì e ko bo 500 đâu ợ, 2.5 là chát lắm rùi.
Cụ chủ lấy xe ra vui quá hay sao, cháu là cũng ko bo đâu, mà hành chính gì những 2,5tr nhỉ, hôm cháu về Hà Nam cũng bị vụ y như chủ thớt nhưng nhẹ hơn nhiều lên vào xxx hòa giải có 600 a.

shuttle bus

Xe tăng
Trường hợp của cụ trình tự giải qyết như sau:
1. Sau khi cụ A đã làm xong các xét nghiệm,nếu ko việc gì thì cả 2 người cùng đến đồn CA (nơi giữ xe của cụ),gặp đ/chí CA đã cho cụ số đt để 2 bên cùng viết "GIẤY THỎA THUẬN"(đ/c CA sẽ h/dẫn nội dung) có sự chứng kiến của đ/chí CA nói trên.
2.Cụ đóng xiền lệ phí lưu kho của CA(ko hóa đơn nhé),xong họ sẽ viết cho cụ tờ giấy để xe ra cổng.
Cụ lưu ý mục 1 hơi khó tý vì nếu cụ A làm căng thì phải bôi trơn tý,kể cả cụ CA nữa nhá(cụ tự hiểu tại sao chú này lại cho số đ/thoại để cụ liên lạc?).
Cụ nói chuẩn quá ! Qui trình như cụ Chutich nói là nhẹ nhàng nhất.
PS : Cụ củ xông xênh quá ! nên mới bị cò quay. Em bị va chạm em toàn nói là lái thuê thôi. Bỏ sĩ diện 1 tý tiết kiệm được ối(Chỉ Trả Đúng thiệt hại) !

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
Cụ chủ lấy xe ra vui quá hay sao, cháu là cũng ko bo đâu, mà hành chính gì những 2,5tr nhỉ, hôm cháu về Hà Nam cũng bị vụ y như chủ thớt nhưng nhẹ hơn nhiều lên vào xxx hòa giải có 600 a.
Em cũng không rõ vụ hành chính này là bao nhiêu cụ ah, lần đầu tiên bị như thế này, mà cũng chưa được ai chia sẻ về cái phí hành chính này :(

shuttle bus

Xe tăng
Em cũng không rõ vụ hành chính này là bao nhiêu cụ ah, lần đầu tiên bị như thế này, mà cũng chưa được ai chia sẻ về cái phí hành chính này :(
2tr500 thì vụ này cụ phải thi lại lý thuyết rồi.(Không giống với thi lúc lấy bằng). Làm luật 300-500k là ok !
Còn không có BB thì xxx nó quay tiền cụ rồi !

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Nói tóm lại là theo em cụ chủ hơi đen tí, tuy nhiên cứ giải quyết được xong trong ngày, không ai bị làm sao cả là tinh thần mình thoải mái rồi, có bị thiệt hơn vài trăm thậm chí vài triệu nữa mà bọn nó cứ chày bửa ra mình cũng mệt, lúc đấy thì lại phát sinh thêm 1 đống chi phí nữa mà mình phải theo thì thật mệt người. Em vẫn chưa thấy cụ nào trả lời cụ chủ cái mức phạt hành chính ấy nếu đúng là bao nhiêu và căn cứ vào đâu để em hóng với! Lời cuối chúc cụ chủ năm mới sẽ gặp nhiều may mắn hơn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

mới lái

Xe tải
Các cụ ah,
Việc đúng sai thì tự bản thân em thấy trường hợp này khá mong manh, bởi vì theo luật thì em đi từ đường không ưu tiên sang ưu tiên thì em phải chú ý là đúng và thực tế em đã chú ý qua gương hậu, ngoảnh mặt ra sau để nhìn, em đi gần hết xe lên đường lớn rồi (xe gần song song với vỉa hè đường lớn) và xe máy A va vào xi nhan trước của em chứ ko phải xi nhan sau.
Tuy nhiên việc em đi từ đường không ưu tiên sang đường ưu tiên rồi xảy ra nạn thì không thể cứ đổ lỗi 100% cho em, em đi chậm chi nhan đàng hoàng, quan sát đường đầy đủ.
Nhưng tết nhất đến nơi và hậu quả xảy ra không nghiêm trọng nên em đã chủ động làm việc với 2 đồng chí kia với tinh thần thiện chí và xây dựng, thậm chí mình chịu thiệt một tí nhưng giải quyết được việc thì cũng không sao. Kết quả là đến 3h30 em đã giải quyết ổn thỏa và lấy xe về rồi, tình hình về việc thỏa thuận như sau:
- Em đưa bác chủ xe A đi xét nghiệm và chịu toàn bộ chi phí thuốc men (hơn 600,000), sau đó bác ý đòi thêm 1,000,000 (xe bác ý là Jupiter bị vỡ yếm và cong càng số) và em cũng chốt cho xong chuyện
- Bác chủ xe B cũng muốn giải quyết thỏa thuận cho xong việc, em cũng chủ động đề nghị 500,000 cho xong việc (xe bác ý là Longcin bị vỡ mặt nạ, méo giỏ xe và cong vành xíu)
Sau khi thỏa thuận xong với A,B thì tới xxx xin tự hòa giải, xxx ok và nói em bị phạt hành chính 2,500,000. Lằng tà nhằng em đưa thêm 500 tiền thuốc, nước và chẳng thấy các đồng chí đưa biên lai cho phạt hành chính gì cả :D, các đồng chí cũng cảm ơn lại.
Em lấy xe mất 100,000 (gửi xe 4 tiếng), cái bãi xe này đúng là chém người bị nạn không thương tiếc các cụ nhỉ.
Một vấn đề em rất ghét là cái ông chủ xe A, trước khi giải quyết với công an thì cũng hòa thuận, hai bên nói chuyện thoải mái, đến khi em đưa đủ tiền và ra lấy xe về, bác ý thấy có vẻ dễ kiếm hay sao mà kêu là xe anh bị cong cần số quá, em xem hỗ trợ thêm thế nào. Bao nhiêu tình cảm từ trước đó em thấy coi như hết, em nói là bác quá đáng vừa thôi rồi em bỏ đi không nói gì nữa, rồi bác ý cũng đi về.

Chuyện em nó hơi dài dòng nhưng viết ra đây để chia sẻ với các cụ, đây là lần đầu tiên em vướng phải chuyện như thế này, cảm ơn các cụ đã chia sẻ và ủng hộ!
Nghe cụ chủ tả thì có thể thấy chạy cũng chú ý rồi, mà vận đen phải chịu thôi, mất tý tiền sắm Tết rồi. Mà thế vẫn còn nhẹ nhõm người, chứ cứ lai dai đi lại còn khổ nữa, mất công mất việc tết nhất đến nơi rồi. Mừng cho cụ chủ tai qua nạn khỏi.

DUONGLAM

Xe điện
2.5 củ thì thì là cụ bị nớ quay rồi. nhưng chắc lúc đó cụ chủ thớt cũng đang bối rối nên quên mất phương án giải cứu 50/50 vì không có hóa đơn

Vinhhht12

Xe buýt
Thế là còn nhẹ đấy cụ ạ. Em dính phát cuối năm ngoái mất 20 củ kìa.

Kit07

Xe hơi
Em đọc bài của cụ chủ mà thấy đi otô khổ nhục quá,...Chẳng cần biết đúng hay sai, cứ có vấn đề gì là xe to phải đền xe nhỏ. Chia buồn cùng cụ chủ vậy

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com
Em cũng ức vụ vừa gặp hôm trước.
Đoạn ngã 3 Phạm văn đồng đoạn gần Metro, em và các 4b khác đi đúng làn và rất chậm.
Các xe cứ nhích từng buớc. Vậy mà, Pammm.... Một em 2b hình như là 2 nữ ngồi trên đâm vào mít xe em. Em nhìn lại thì thấy họ hơi bị nghiêng xe rồi vội vàng chạy mất. Về đến nhà kiểm tra thì bị tróc một mảng sơn. Hic. Tức quá.
Nếu hôm đó 2b kia mà lăn ra làm sao thì chắc em cũng phải đền. Nhục thía.

Chỉnh sửa cuối:

taplai tapdi

Xe tăng
Quan thấy kiện như kiến thấy mỡ. Bận sau cụ nhớ trộn tý thuốc sâu vào mỡ nhé.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ah,
- Em đưa bác chủ xe A đi xét nghiệm và chịu toàn bộ chi phí thuốc men (hơn 600,000), sau đó bác ý đòi thêm 1,000,000 (xe bác ý là Jupiter bị vỡ yếm và cong càng số) và em cũng chốt cho xong chuyện

Nếu đúng như cụ nói thì cho em được xả choét tý: toshiba nhà chúng nóa, ở đời phải biết có lúc này lúc khác, rồi đến lúc chúng nóa là người gây tai nạ rồi xem cái chất chúng nó đến đâu.

pocket

Xe buýt
Chắc cụ đi xe đẹp.
Đau nhỉ, tự nhiên mất 3 củ cho "hành chính", hơn cả tiền đền cho người đi xe máy bị ngã.

Có khi giải quyết với xe máy trước khi công quyền đến còn hơn.

tranthienkhoi

Xe hơi
đó là " Nghiêm chỉnh chấp hành luật "lệ" giao thông " Có cái gọi là "lệ" bác ạ.

azzA

Xe tải
Quan thấy kiện như kiến thấy mỡ. Bận sau cụ nhớ trộn tý thuốc sâu vào mỡ nhé.
Mà không hiểu xxx ở đâu mà nhanh thế, em vừa xuống xe đã thấy xxx đi từ xa lại rồi, còn chưa kịp xác định là làm gì với xxx và lúc đó chỉ nghĩ đưa ông chủ xe A đi xét nghiệm kiểm tra sức khỏe thôi.
Em chở đi xét nghiệm một lúc thì thấy xxx đến cầm giấy tờ xe luôn, sự việc nào cũng nhanh nhẹn giải quyết cho dân thế thì tốt nhỉ, chứ chỉ những sự việc kiếm chác được mới nhanh nhẹn thế thì những người bị như em vẫn khổ lắm. Em biết là em bị quay nhưng mà em chẳng có kinh nghiệm gì nên đành lấy làm bài học.
Cảm ơn các cụ!

azzA

Xe tải
Thế là còn nhẹ đấy cụ ạ. Em dính phát cuối năm ngoái mất 20 củ kìa.
Chắc sự việc của cụ khác của em thì mới nặng thế chứ ? Hay là do xxx cò quay cụ quá đáng ?