[CCCĐ] Xuyên Việt Tháng 7/2017

mcv30

Xe điện
Nói gì thì nói chứ cụ là tay lái cứng đấy

4953

Xe tăng
Cứ xuyên là em hóng. Tổng lịch trình cụ chạy em thấy không vấn đề gì, em đã từng chạy 16 ngày như cụ. Tuy nhiên, em thấy các cung không hợp lý mấy ạ.
Chúc cụ và gia đình vui vẻ.

thanh1609

Xe tải
Thống kê vui, mẹ em ghi lại được 54 cây cầu từ Mũi Cà Mau về đến TP Cà Mau, bỏ qua các cầu cống nhỏ không đếm.
Em lên đường đi Bạc Liêu và Sóc Trăng đây. Tối ngủ Cần Thơ.
Em ko up đc ảnh.

kangmin

Xe đạp
Ngày đầu đến Quảng Bình thôi bác, thắp cho bác Giáp nén hương,ở lại 1 ngày tham quan động Thiên đường, vào Huế sớm thăm đại nội Ngọ Môn, vài lăng tẩm, ăn thử vài món địa phương rồi vào Đà nẵng lên đỉnh Bà Nà , sau đó mới vào Phú Yên.
Mỗi ngày đừng đi quá 500km, vùng Phan Rang, Phan Thiết Lagi cũng nhiều chổ nên ghé lắm, vào Vũng Tàu hú em 1 tiếng có gì em tìm chổ ăn chơi ngủ cho nhé.
Nhớ trang bị cam hành trình sẽ không bị xin đểu bánh mì dọc đường.
Bác cho em hỏi có Cam hành trình để ko bị xin đểu bánh mì ý là xxx bắn tốc độ phải ko hay lại kiểu xin đểu nào khác :D

datnt

Xe hơi
Em đặt gạch hóng tiếp lấy kinh nghiệm cụ chủ ah

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Chào các cụ các mợ,

Em ước mơ từ lâu lâu lắm rồi là được ôm vô lăng đi xuyên Việt, nhưng chưa thực hiện được; lý do chưa thực hiện được thì chắc cũng giống như rất nhiều cccm ở đây đó là cơm áo gạo tiền, và quan trọng nhất là làm sao mà nghỉ làm được những 2 tuần liền.

Trong tháng 6 vừa qua, nhà em xẩy ra chuyện không được hay cho lắm, hậu quả đen đủi là em buộc phải xin nghỉ không lương ở nhà những hẳn 3 tháng. Đúng là trong cái rủi có cái xui, giải quyết việc nhà hơn một tháng cũng chưa đâu vào đâu, đầu óc thì quay cuồng; tiền thì không có nhưng ước mơ tự nhiên trỗi dậy, tất có do cái FB chết tiệt nó nhắc lại cái mà em post 3 năm trước: "When you're young you have time and energy but no money. When you get older you have money and energy but no time. And later when you finally have time and money, you no longer have energy". Lúc em đọc lại cái status đấy là lúc 12h giờ đêm, tự nhiên đầu óc em nẩy ra ý tưởng xuyên Việt, vì chả khi nào có cơ hội nghỉ dài như thế, chưa kể đúng dịp bọn trẻ con nghỉ hè.

Thế là em quay ra khều khều bà cả, vừa mới mở mồm trình bày ý tưởng đã bị mắng cho té tát: Sao không nói sớm để còn xin nghỉ, làm đến Công ty đầu tháng chả có việc gì, cứ phải ngồi chơi. =))))), được lời như cởi tấm lòng, cả đêm đấy em hì hục vào mạng nghiên cứu các chuyến đi của các cụ. Kết quả sau khoảng gần 1 tuần chỉnh sửa lịch trình thì đến bản thảo lần 5 cơ bản em thấy ổn ổn, em post lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp em chỗ ăn ở và lưu ý về đường xá đi lại ạ.

À, về kinh nghiệm đường dài thì em có đi thăm thú các khu du lịch và vui chơi như sau:
1. Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang - Hà Nội (800km, lên đến Cổng trời Quảng Bạ rồi quay lại, 2 ngày 2 đêm, tối thứ 6 XP tối CN về tới HN)
2. Hà Nội - Hòa Bình - Mộc Châu - Sơn La - Điện Biên - Lai Châu - Lào Cai - Hà Nội (1300km, 3 ngày 3 đêm)
3. Hà Nội - Thanh Hóa - Vinh - Hà Tĩnh - Hà Nội (1000 km, 3 ngày 2 đêm)
4. Hà Nội - Quảng Bình - Quảng Trị - Thanh Hóa - Hà Nội (1600km, 4 ngày 3 đêm)
5. Hà Nội - Tuyên Quang - Nang Hang - HN (600km, 2 ngày 1 đêm).
6. Các chuyến nhỏ lẻ loanh quanh trong 9 năm lái xe không tính; các chuyến bay trên giời nhờ anh phi công lái cũng không tính, đương nhiên :D
Tất cả các chuyến là em một mình cầm lái nhé. Lần này nhà em vẫn đi như mọi lần là 3 người lớn (em, vợ và mẹ ) 2 trẻ em (1 ku 9 tuổi 1 ku 6 tuổi).

Sau đây là phần quan trọng nhất, nhờ cccm tư vấn về chỗ ăn ở và lưu ý về đường xá đi lại ạ:

Đội ơn cccm rất nhiều :)

Bây giờ em mới đọc cái LÀY của cụ, hiện em đang công tác ở Cà thành đây, nếu cụ cần giúp gì cứ thự mật cho em phát!

Trọng Hoài

Xe tải
Bác cho em hỏi có Cam hành trình để ko bị xin đểu bánh mì ý là xxx bắn tốc độ phải ko hay lại kiểu xin đểu nào khác :D
Nếu nó bắt bác lấn vạch liền, bác sẽ có bằng chứng là bị xe máy ép ra,sẽ thành trường hợp bất khả kháng , kể cả bắn tốc độ (67/60) bác sẽ có video bằng chứng là bác chỉ chạy 63/60.( thực sự thì cam báo tốc độ chậm hơn thực tế 5 km/h)
Nhiều lần em bị vẫy lại, thấy cái cam treo tòn ten họ ngán ngẫm phất cạp nong cho đi tiếp.

thanh1609

Xe tải
Bây giờ em mới đọc cái LÀY của cụ, hiện em đang công tác ở Cà thành đây, nếu cụ cần giúp gì cứ thự mật cho em phát!
Cảm ơn cụ. Em đi xuống Đất Mũi rồi ngủ ở khu du lịch Khai Long xong đi rồi ạ.

Mán LC

Xe hơi
Em đặt chỗ hóng. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an !

thanh1609

Xe tải
Ngày 5
Cảm ơn cụ amycamtu đã tư vấn Chùa Sà Lôn, em đã nghé qua, rất ấn tượng.

Ngoài ra em còn qua Chùa Xiêm Cán ở Bạc Liêu, chùa này làm em liên tưởng đến những ngôi chùa ở Thái Lan và Myanmar; Cánh đồng điện gió ở BL rất đẹp, cụ nào đi BL nên qua thăm, vé người lớn 20k, trẻ em 10k. Và nhà Công tử BL đương nhiên là phải thăm rồi (20k/người lớn, 10k/trẻ em). Lộ trình đi từ Mũi Cà Mau về là: Nhà Công Tử Bạc Liêu - Chùa Xiêm Cán - Cánh Đồng Điện gió (Ra khỏi Chùa Xiêm Cán thì rẽ phải luôn, em không biết đi vòng tận lên trên rõ xa, lúc đi ra thấy đường ra ngay bên hông chùa), trên đường đi còn có 1 chùa tư nhân sơn vàng rực, ghé vào chụp ảnh cũng đẹp, để em về lấy ảnh bà xã up sau cho cccm xem.

Chùa dơi-Sóc Trăng vào chả thấy dơi đâu cả; chùa này chán nhất trong 3 chùa em thăm. Lưu ý là các cụ vào đường to thì quay lại để đi ra nhé, em nhìn theo Google thấy đi thẳng ra được nhưng đi một đoạn thì gặp đúng cây cầu bé tí, quay lại cũng khó; nhưng người dân ở đấy cứ xúi em đi và bảo các xe vẫn đi qua được. Kết quả em vẫn phải đi vì dân giục, phải gập cả 2 gương lại để đi qua cầu, nói thế để các cụ hình dung cầu bé đến mức nào. :( Lần trước em đi cầu treo vào suối cá thần dung dinh đã khiếp, lần này còn khiếp hơn, vì vừa đúng chiếc xe, mà cầu ở miền trong này cái nào cũng dốc lên cao vút.

Do buổi sáng 2 nhóc nhà em thích chụp ảnh ở Khu du lịch nên xp muộn, lại ghé nhiều điểm nên hơn 19h tối mới tới Cần Thơ. Cụ nào đi CT thì nên đến sớm vì 19h30 có thuyền xp đi trên sông đến 21h. Nhà em đến muộn nên chỉ đi được chợ đêm và công viên Ninh Kiều rồi về nghỉ.

Ngày 6
Sáng hôm nay nhà em đi Chợ Nổi Cái Răng (không có gì hấp dẫn lắm, ai chưa đi thì đi cho biết, ngoài ra thì có đi Miệt Vườn, thăm nơi làm Hủ tiếu..., nhà em không đi hết chương trình vì thấy không hấp dẫn). Đi chợ nổi thì có tour 5h-7h sáng; và tour nữa là từ 7h30-11h30 đi Chợ nổi, Miệt Vườn, Hủ Tiếu, Rạch nhỏ; đây là em hỏi tour đi, ngoài ra các cụ nào tham khảo nữa thì ra ngay bến Ninh Kiều cũng có biển bản tour. Còn một điểm nữa dân ở đây tư vấn đi là Khu du lịch Mỹ Khánh - Nhà em định đi đến khu này chơi nhưng sau khi đi thăm nhà cổ Bình Thuỷ thì em đi nhầm đường, thế là vọt đi Đồng Tháp luôn.

Nhà cổ Bình Thuỷ, được đánh giá là nhà cổ đẹp nhất miền Tây, nơi mà nhiều bộ phim được quay ở đây như: Những nẻo đường phù sa, Người đẹp Tây đô, và đặc biệt là bộ phim Người Tình; ở đấy nhà em được trực tiếp bà cụ 74 tuổi là cháu dâu của gia đình giới thiệu trong khoảng 10 phút; không biết có phải do nhà em đi xa và bà xã em dẻo mỏ không mà bà cụ nhiệt tình thuyết minh riêng cho nhà em nghe (đương nhiên là sau đó gia đình có cảm ơn); nhưng em thấy ở đấy mở cửa muộn, và bà cụ cũng không nhiệt tình tiếp khách địa phương đến, sau khi nhà em dời đi là bà cụ đóng tất các cửa luôn, mặc dù đang có mấy người dân tham quan. Lúc nhà em đến cũng có 2 đoàn đến trước nhưng bà không mở cửa, họ vào đi quanh sân 5 phút rồi rời đi luôn. Đây là nhà cổ được xếp hạng di tích quốc gia, cho phép bán vé, nhưng như bà cụ nói thì gia đình bà cũng không có người nên không bán. Đây là điểm chú ý, vì em đi mọi nơi di tích đều có biển hiệu báo và bán vé, còn nhà này em đi vọt qua sau đó phải chạy quay trở lại, vì cứ nghĩ đây là kiểu du lịch như ở Hội An sẽ đông đúc đoàn đến, đi từ xa sẽ nhận ra, nhưng thực tế thì rất ít người thăm, từng tốp nhỏ một nên nếu không để ý dễ đi qua, dù mặt tiền nhà khá dài và nổi bật.

Hôm nay em được phép thức muộn vì mai thong thả nghỉ ngơi, tối nay 19h hơn em đã tới được Victoria Núi Sam Lodge, không khí mát mẻ, rất thích, rất hợp lý để nghỉ dưỡng, em tin là ngày mai nhìn trên núi xuống sẽ đẹp.

Nghe lời tư vấn của cụ amycamtu nhà em đã đi thăm Miếu Bà Chúa Xứ buổi tối, đúng là đẹp, chụp ảnh tối lung linh như kiểu ở Trung Quốc ý :D. Trên đường đến đây nhà em còn qua Chùa Lá Sen - Đồng Tháp và ăn ngủ buổi chiều ở Đầm Sen Tháp Mười, vượt qua 2 phà qua sông nữa (một cảm giác khó tả, vì đến 15, 16 năm nay em mới lại đi phà). Chi tiết ngày hôm nay em xin kể sau.

Em xin phép đi ngủ để mai lên đỉnh núi Sam và đi rừng Tràm Trà Sư...

Chúc cccm ngủ ngon.

Kia Sectra V

Xe tải
Ngày thứ tư: Biến cố đầu tiên; chạy xe trong sự hốt hoảng của bà cả.

Được các cụ tư vấn về quãng đường từ VT đi Đất Mũi Cà Mau sẽ tốn nhiều thời gian, vì thế nhà em quyết định xuất phát từ sớm để cho kịp tiến độ. 4:10 nhà em Xp, sau khoảng 15 phút thì đi qua Khu du lịch Chí Linh của đại gia Lê Ân rồi dừng đèn đỏ. Biến cố xuất hiện, một xe máy vượt đèn đỏ chạy đến giữa ngã ba thì dừng lại trao đổi với 2 người nữa. Hết đèn đỏ khi em tiến lên thì lái xe máy đột ngột phi ra dựng chân chống chắn đầu xe em lại. Em quan sát nhanh thấy đối tượng mặt quắt tai rơi dựng xe xong chỉ thẳng tay vào xe em; thấy có vẻ vấn đề không ổn, em đánh lái vượt qua luôn.

Lập tức gã mặt quắt lên xe đuổi theo, thêm một xe nữa xuất phát từ ngã tư nhưng chỉ khoảng vài trăm mét khi xe em tăng tốc thì một xe dừng quay đầu lại. Đường đoạn này rất nhiều biển hạn chế tốc độ 60, hơi ngu ngốc là trong lúc có biến em vẫn tuân thủ tốc độ, hậu quả là 3 lần liền em bị gã mặt quắt tạt đầu xe định ép vào "ăn vạ"??? Bà xã em hốt hoảng " anh ơi, làm sao thế". Em giải thích nhanh lý do để còn tập trung cắt cái đuôi quấy rối, trong đầu xuất hiện 3 phương án:
1. Dừng xe nói chuyện phải quấy -> 2. Không nc được thì đưa ít tiền lẻ -> 3. Trường hợp xấu, chiến tại chỗ ( tay phải em nắm đèn pin 40cm, được rút ra để nháy liên tục khi mặt quắt liên tục chạy áp sát xe).

Bà xã lúc này hốt hoảng:" làm thế nào bây giờ, gọi điện cho ai bây giờ anh ơiii"...

Tạm note thế đã, chi tiết sẽ được update sau, em đang ở Tiền Giang. Giờ phải chạy tiếp cho kịp tiến độ.
kết quả ntn ạ.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thật là chu đáo và cẩn thận :)

Juhuvn

Xe hơi
Em cũng có ước mơ như cụ, nhưng chưa thực hiện được và cũng chưa biết khi nào thì thực hiện được. Rầu

thanh1609

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi ăn chơi bận rộn quá, không kịp update.
Nói thật với các cụ là đang chạy dăm bẩy trăm km trên ngày, từ hôm Cà Mau quay ra chạy có đôi ba trăm km em cứ thấy nhàn quá :D.
Ngày 7
Buổi sáng em ăn sáng ở Victoria Núi Am rồi lên đỉnh Núi Sam nơi phát gốc tích của tượng Bà Chúa Xứ; đứng trên đỉnh núi nhìn sang đất Campuchia, đúng là ruộng thẳng cánh cò bay; nói chuyện với dân bản xứ về việc ngày ngày xuất cảnh sang Cam không cần đóng dấu hộ chiếu... nhiều thông tin rất hay nhưng để em lọc lại đã, sợ liên quan chính chị chính em :D. Sau đó nhà em bơi ở Victoria đến hơn 10h sáng thì đi Rừng Trà Sư; quả đi rừng em đi nhầm đường, vào đường ruộng, 1 bên sông 1 bên bờ ruộng chênh cốt 1.5m, cụt đường, mất gần đôi chục đỏ mới quay đầu được + ba cả xi nhan, chỉ sợ phi xuống sông @@.
Mô tả dài quá, em xin tóm tắt lại nhanh rồi khi nào về viết chi tiết sau. Em viết nhanh còn đi dạo biển với bà cả nữa.
Vào rừng Tràm Trà Sư cả nhà em đều ấn tượng vì vẻ đẹp. Up ảnh lên FB mà bạn nước ngoài của vợ em hỏi ngay để đi vì đẹp quá. Nhà em ăn trưa và nghỉ ở đấy đến hơn 15h thì quay về Sài Gòn.
Chia sẻ nhanh một bí kíp của em để giữ sức tỉnh táo chạy xe là trưa nào em cũng ngủ từ 30 phút đến 60 phút, không trưa nào là em không ngủ, cứ ăn trưa là ngủ. Qua 8 ngày ngủ trưa thì 2 vị trí em ưng nhất là ở Đồng Sen Tháp Mười và Rừng Tràm Trà Sư, thậm chí ở Rừng Tràm cảnh và không khí tuyệt vời quá đến mức phải làm 1 chai SG lùn, ngủ càng tít.
Từ rừng Tràm Trà Sư ra nhà em đi thăm làng nổi và làng người Chăm, do không thuộc đường nên em không tìm làng Chài, chỉ chụp được mấy cái thánh đường Hồi Giáo ở làng người Chăm; loanh quanh đi lạc với nhầm mất hơn 2 tiếng. Hậu quả là nhà em về TP HCM muộn, tận 22h đêm.
Ngày 8.
Nhà em đi Thăm Bến Nhà Rồng, Dinh Độc Lập (riêng ở đây mất hơn 2 tiếng), Nhà Thờ Đức Bà, Bưu điện TP; đi lướt qua chợ Bến Thành một tẹo rồi đi Củ Chi. Trên đường đến Củ Chi có quán bò siêu ngon, ôi, em lại lạc đề, món ẩm thực và ở em sẽ cập nhật chi tiết sau.
Đến Củ Chi nhà em hơi mất thời gian vì bị ghép vào ddi chung đoàn khác, đến gần 17h mới tan, em chạy sang trường bắn đạn thật lúc 17h15 thì trường bắn đóng cửa. Đoạn này em rất tiếc vì không được bắn súng, huhuhu.
Tối nhà em chạy về ngay Thủ dầu 1 BD ngủ, cách Củ Chi có hơn hai chục km nên đi nhanh, nhà em còn kịp vào xem đua xe máy ở Đại Nam không mất vé (do còn 15 là hết giờ).
Ngày 9
Chơi ở Đại Nam cả buổi sáng. Đến 13h30 xuất phát đi Mũi Né, gần đến Mũi Né thì nhà em phát hiện ra là Mũi Kê Gà trên đường, thế là tạt vào chụp ảnh (bị chậm 30 phút do em chạy vọt qua rồi vòng lại), chi kịp chụp ảnh, không kịp ra ngọn Hải Đăng; chụp ảnh đẹp quá, thế là nhà em quyết định ngủ lại luôn, sáng mai tắm biển rồi ra ngọn Hải đăng.

Tóm tắt nhanh thế đã. Em đi dạo với bà cả đây, bị dục và đe dọa roài, từ hôm đi chơi em phải ăn ngủ đúng giờ và ít dùng mạng hẳn :D.

À, em rất cần các cụ tư vấn thêm vụ đường xá đi vùng Tây Nguyên ạ; em rất biết ơn các cụ tư vấn rất hiệu quả như các cụ amycamtu Morning80 Hnvn16 ...

Up thử cái ảnh ở đài quan sát rừng Tràm Trà Sư xem ok chưa

amycamtu

Xe đạp
Mấy hôm vừa rồi ăn chơi bận rộn quá, không kịp update.
Nói thật với các cụ là đang chạy dăm bẩy trăm km trên ngày, từ hôm Cà Mau quay ra chạy có đôi ba trăm km em cứ thấy nhàn quá :D.
Ngày 7
Buổi sáng em ăn sáng ở Victoria Núi Am rồi lên đỉnh Núi Sam nơi phát gốc tích của tượng Bà Chúa Xứ; đứng trên đỉnh núi nhìn sang đất Campuchia, đúng là ruộng thẳng cánh cò bay; nói chuyện với dân bản xứ về việc ngày ngày xuất cảnh sang Cam không cần đóng dấu hộ chiếu... nhiều thông tin rất hay nhưng để em lọc lại đã, sợ liên quan chính chị chính em :D. Sau đó nhà em bơi ở Victoria đến hơn 10h sáng thì đi Rừng Trà Sư; quả đi rừng em đi nhầm đường, vào đường ruộng, 1 bên sông 1 bên bờ ruộng chênh cốt 1.5m, cụt đường, mất gần đôi chục đỏ mới quay đầu được + ba cả xi nhan, chỉ sợ phi xuống sông @@.
Mô tả dài quá, em xin tóm tắt lại nhanh rồi khi nào về viết chi tiết sau. Em viết nhanh còn đi dạo biển với bà cả nữa.
Vào rừng Tràm Trà Sư cả nhà em đều ấn tượng vì vẻ đẹp. Up ảnh lên FB mà bạn nước ngoài của vợ em hỏi ngay để đi vì đẹp quá. Nhà em ăn trưa và nghỉ ở đấy đến hơn 15h thì quay về Sài Gòn.
Chia sẻ nhanh một bí kíp của em để giữ sức tỉnh táo chạy xe là trưa nào em cũng ngủ từ 30 phút đến 60 phút, không trưa nào là em không ngủ, cứ ăn trưa là ngủ. Qua 8 ngày ngủ trưa thì 2 vị trí em ưng nhất là ở Đồng Sen Tháp Mười và Rừng Tràm Trà Sư, thậm chí ở Rừng Tràm cảnh và không khí tuyệt vời quá đến mức phải làm 1 chai SG lùn, ngủ càng tít.
Từ rừng Tràm Trà Sư ra nhà em đi thăm làng nổi và làng người Chăm, do không thuộc đường nên em không tìm làng Chài, chỉ chụp được mấy cái thánh đường Hồi Giáo ở làng người Chăm; loanh quanh đi lạc với nhầm mất hơn 2 tiếng. Hậu quả là nhà em về TP HCM muộn, tận 22h đêm.
Ngày 8.
Nhà em đi Thăm Bến Nhà Rồng, Dinh Độc Lập (riêng ở đây mất hơn 2 tiếng), Nhà Thờ Đức Bà, Bưu điện TP; đi lướt qua chợ Bến Thành một tẹo rồi đi Củ Chi. Trên đường đến Củ Chi có quán bò siêu ngon, ôi, em lại lạc đề, món ẩm thực và ở em sẽ cập nhật chi tiết sau.
Đến Củ Chi nhà em hơi mất thời gian vì bị ghép vào ddi chung đoàn khác, đến gần 17h mới tan, em chạy sang trường bắn đạn thật lúc 17h15 thì trường bắn đóng cửa. Đoạn này em rất tiếc vì không được bắn súng, huhuhu.
Tối nhà em chạy về ngay Thủ dầu 1 BD ngủ, cách Củ Chi có hơn hai chục km nên đi nhanh, nhà em còn kịp vào xem đua xe máy ở Đại Nam không mất vé (do còn 15 là hết giờ).
Ngày 9
Chơi ở Đại Nam cả buổi sáng. Đến 13h30 xuất phát đi Mũi Né, gần đến Mũi Né thì nhà em phát hiện ra là Mũi Kê Gà trên đường, thế là tạt vào chụp ảnh (bị chậm 30 phút do em chạy vọt qua rồi vòng lại), chi kịp chụp ảnh, không kịp ra ngọn Hải Đăng; chụp ảnh đẹp quá, thế là nhà em quyết định ngủ lại luôn, sáng mai tắm biển rồi ra ngọn Hải đăng.

Tóm tắt nhanh thế đã. Em đi dạo với bà cả đây, bị dục và đe dọa roài, từ hôm đi chơi em phải ăn ngủ đúng giờ và ít dùng mạng hẳn :D.

À, em rất cần các cụ tư vấn thêm vụ đường xá đi vùng Tây Nguyên ạ; em rất biết ơn các cụ tư vấn rất hiệu quả như các cụ amycamtu Morning80 Hnvn16 ...

Up thử cái ảnh ở đài quan sát rừng Tràm Trà Sư xem ok chưa
Đi BMT nhớ ghé KDL Kotam nhé, nhiều cái để chụp hình, fun lắm ( 18+)....
Đường xá từ BMT lên Kontum đẹp, chú ý lấn làn thôi.
Bác đến Victoria muộn chắc không chụp được cảnh hoàng hôn ở bể bơi rồi
Lên cọc mốc CK Bờ Y nhớ ghé nhà quản lý của bộ đội biên phòng chụp lại cái ảnh flycam của cọc mốc nhé
Gia lai: chùa Minh thành khá đẹp
Đà lạt: đi thử cáp treo đồi Rôbin , hồ tuyền lâm nhé, vườn hoa Đà LẠt ( còn thung lung ty, cam ly chả có gì )

opcongtu

Xe hơi
Chúc cụ thượng lộ bình an

sonpru

Xe tải
em ước có được chuyến đi như cụ.

Morning80

Xe hơi
Cụ định chạy: Đà Lạt - Thác Gia Long - BMT - Buôn Đôn - Pleiku thì em nghĩ không ổn.

Đoạn Đà Lạt - Thác Gia Long: đường xấu lắm: đi hết 8 tiếng. Nên bỏ thác Gia Long, mà đi lộ trình Đà Lạt - BMT luôn.
Còn Buôn Đôn em chưa đi nên ko biết BMT - Buôn Đôn - Pleiku như thế nào.

tuanxuan9891

Xe hơi
Chúc cụ thượng lộ bình an