XX phường kê bàn lập chốt

TBG

Xe hơi

Các cụ cho em hỏi xxx phường có được phép lập chốt kê bàn như ảnh để xử lý vi phạm ko ạ.
P/S; Ảnh chụp Phố Nguyễn phúc Lai.

HUNGSMUN

Xe container
Kinh tế khó khăn, chỉ tiêu cao nên các chú tích cực quá.

Dựng Ngược

Xe tải
Chuyển cụ dưới, hình như đã vượt quá thẩm quyền.

Bigisbest

Xe container

Các cụ cho em hỏi xxx phường có được phép lập chốt kê bàn như ảnh để xử lý vi phạm ko ạ.
Theo nhà em hiểu thì hai con xxx này sai đến hai lần ạ:
1/ Người có thẩm quyền dừng phương tiện và xử phạt hành vi vi phạm của người tham gia giao thông trong lĩnh vực giao thông đường bộ bao gồm: CSGT đeo biển hiệu và giấy chứng nhận cảnh sát tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ; lực lượng cảnh sát khác và công an xã, phường, thị trấn khi được huy động phối hợp với CSGT đường bộ theo kế hoạch đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; TTGT trong một số trường hợp mà hành vi vi phạm thuộc thẩm quyền xử phạt. Ngoài ra, các lực lượng khác không có quyền dừng xe và xử phạt vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ, chỉ có quyền dừng xe khi có hành vi vi phạm thuộc các lĩnh vực mà họ quản lý.
Hai thằng này đương nhiên chỉ có thể phối hợp chứ ko được xông ra đường thế này.
2/ XXX phường chỉ được xử lý những vi phạm ảnh hưởng đến giao thông như lỗi đỗ xe, quay đầu...chứ ko có chuyện lập chốt thế này. Mà ngồi ở cái xó chui nhủi như thế này nhỉ.

Lai-Lua

Xe tăng
sai lè lè, goi ngay cho cụ chung kon phản ánh ;))

Thuy_CK

Xe điện

Nếu có lệnh của cấp có thẩm quyền thì được cụ ạ !

tuấn red

Xe tải
Vấn đề này cũng như : Nhà Em nuôi C.....Hó thì cũng phải cho nó ăn chứ....Không có nó theo CMN thằng hàng xóm mất...

long0914268808

Đi bộ

Việt
Theo nhà em hiểu thì hai con xxx này sai đến hai lần ạ:
1/ Người có thẩm quyền dừng phương tiện và xử phạt hành vi vi phạm của người tham gia giao thông trong lĩnh vực giao thông đường bộ bao gồm: CSGT đeo biển hiệu và giấy chứng nhận cảnh sát tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ; lực lượng cảnh sát khác và công an xã, phường, thị trấn khi được huy động phối hợp với CSGT đường bộ theo kế hoạch đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt; TTGT trong một số trường hợp mà hành vi vi phạm thuộc thẩm quyền xử phạt. Ngoài ra, các lực lượng khác không có quyền dừng xe và xử phạt vi phạm trong lĩnh vực giao thông đường bộ, chỉ có quyền dừng xe khi có hành vi vi phạm thuộc các lĩnh vực mà họ quản lý.
Hai thằng này đương nhiên chỉ có thể phối hợp chứ ko được xông ra đường thế này.
2/ XXX phường chỉ được xử lý những vi phạm ảnh hưởng đến giao thông như lỗi đỗ xe, quay đầu...chứ ko có chuyện lập chốt thế này. Mà ngồi ở cái xó chui nhủi như thế này nhỉ.
vieetj nam

long0914268808

Đi bộ
Việt nam có lễ là nhiều Csgt nhất thế giới . THấy ông công an nào cũng ra đường bắt được xe .bắt vô tội vạ.thích thì bắt . Bắt không lý do . Việt nam là mỏ vàng lộ thiên lớn nhất thế giới . Luôn luôn phát triển theo cấp số nhân theo đầu phương tiện cá nhân . Đúng là dân trí thấp (không hiểu luật giao thông ) và tâm lý ngại va chạm cho vài trăm là xong mọi chuyện . Sao lại tiếp tay cho tham quan nhỉ