[Thảo luận] XXX Phú thọ Bắt lỗi đè vạch tại việt trì đoan hùng. Sai phần đường quy định

dnphong

Xe buýt
Tất nhiên lỗi của cụ là đè vạch, đường đấy sao có thể quy tội đi sai phần đường được nhỉ, đa phần lái xe chạy đường này dính lỗi đè vạch. Xxx việt trì quả là học cao, thích quy vào lỗi gì thì quy à ! Cụ dựa vào biên bản hỏi ngược lại xxx là khi tôi đi sai luật các anh không phạt luôn ngay cho nóng, tại sao lại phạt nguội. Tôi đi sai vào lúc 9h20' ngày 3 - 8, tại sao đến ngày 31 - 8 tôi đi qua đây các anh mới bắt tôi. Trong biên bản các anh có ghi rõ thì xin giải thích cho tôi hiểu thêm để tôi bổ xung kiến thức khi tham gia giao thông !

Chỉnh sửa cuối:

Bill_per

Xe hơi
Các bác XXX toàn ghi nhanh (hoặc chua ghi quen) nen moi nham vay...

congtuan89hp

Xe tải
Anh em ủng hộ cụ chiến ạ.Lần trc em cũng bị lỗi này ở Hòa Bình.
Chúc cụ toàn thắng trở về nhé!

tuyetkjem

Xe hơi
Cụ Thò một tẹo sang thì cũng là sai phần đường rồi mà, đâu phải là cả thân xe đâu cụ.
Em nghĩ là đè vạch chứ sai phần đường đâu. Có biển phân làn thì mới sai làn cụ a.

RongNhoTN

Xe hơi
kết quả thế nào rồi cụ ơi, cập nhật đi chứ. em ngồi hóng ủng hộ cụ

huynguyen208

Xe hơi
chiến đấu đến cùng đê cụ ơi ,e chúc cụ giành phần thắng với xxx nhé !

honza

Xe tải
Em cũng hay đi đoạn này về quê Thác bà! Đoạn xxx hay bắt đè vạch liền nhất nhìn theo km là cách HN đúng 100 cây (Xuất phát ngã tư sở)! Chỉ 1 đoạn ngắn hơi ngoằn nghèo 1 chút, đường hẹp và vạch liền! Đi thêm 500 mét gặp chốt cạnh cái quán nước trên đỉnh dốc có bãi để xe rộng thoải mái dừng xe vi phạm! Biên bản chứ không 50/50, lỗi 700k, ký và ghi chấp nhận để xxx nộp hộ để tiện cho người vi phạm!????

pnew

Xe điện
trích
"Băt được lỗi đây rồi. Cụ tinh mắt quá.
Coi như cụ chủ nắm trong tay 90% phần thắng. 10% còn lại chỉ cần bình tĩnh tự tin nữa là coi như xong."

lỗi ở km87, phạt ở km94 ... giấy than nó bùng nhùng nên mất số 1, còn bản chính ==> ko bắt lỗi nhỏ này đc đâu mà cụ mơ 90%.
Cụ cầm trong tay liên 1 hay sao mà biết. Nếu liên 1 có số 1 thì xxx cong thêm tội sửa biên bản. Đồng ý với cụ là xxx bắt lỗi không sai. Nhưng với lỗi này cụ chủ cứ làm sẵn một bản khiếu nại khi đến nhận quyết định và nói với xxx là sẽ gửi lên cấp trên của nó. Em nghĩ xxx sẽ "hòa giải" với cụ (đã có cụ thành công theo cách này).

Chỉnh sửa cuối:

mopmi

Xe tăng
Cụ cầm trong tay liên 1 hay sao mà biết. Nếu liên 1 có số 1 thì xxx cong thêm tội sửa biên bản. Đồng ý với cụ là xxx bắt lỗi không sai. Nhưng với lỗi này cụ chủ cứ làm sẵn một bản khiếu nại khi đến nhận quyết định và nói với xxx là sẽ gửi lên cấp trên của nó. Em nghĩ xxx sẽ "hòa giải" với cụ (đã có cụ thành công theo cách này).
E ủng hộ phương án này của cụ pnew, Vì trong luật XLVP HC có ghi : người lập bb vi pham HC phải ghi chính xác, ko tẩy xóa hoặc sửa chữa nội dung bb. Nếu xxx có thanh minh là nhầm thì cũng ko đc chấp nhận. Vậy cụ chủ cứ làm theo phương án này.
Mà cụ chủ lập thớt từ bữa qua đến giờ này vẫn chưa thấy trả lời trên thớt nhỉ. Cụ nói cụ còn nợ vdeo và ảnh của xxx chụp xe cụ nữa đấy.

Viet Duc

Xe tải
Băt được lỗi đây rồi. Cụ tinh mắt quá.
Coi như cụ chủ nắm trong tay 90% phần thắng. 10% còn lại chỉ cần bình tĩnh tự tin nữa là coi như xong.
đấy là xxx nó dùng giấy than lên thiếu số 1 thôi không ăn thua j lỗi này đâu
nhưng em cũng ủng hộ cụ chủ vì e cũng đã dính lỗi này tại đoạn đường này như cụ hic

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Em xin lỗi mấy hôm bận quá. Em đã cập nhật ảnh ở trang 1 . Tiện thể bác bào có mẫu đơn khiếu nại ko cho em mẫu với.

windys

Xe tăng
Em xin lỗi mấy hôm bận quá. Em đã cập nhật ảnh ở trang 1 . Tiện thể bác bào có mẫu đơn khiếu nại ko cho em mẫu với.
Cụ cho em hỏi chút, ảnh mà cụ nhìn thấy thì xe cụ đè vạch thế nào ? Bánh xe chỉ chạm vào vạch, hay bánh xe đã sang hẳn phần đường ngược lại ? Cái này rấT quan trọng vì nếu bánh xe chạm vạch thì cụ đúng, lỗi là đè vạch, nhưng nếu bánh xe đã vượt qua vạch thì lỗi chắc chắn là sai phần đường qui định. Cụ khiếu nại cũng mất thời gian thôi ạ

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Cụ cho em hỏi chút, ảnh mà cụ nhìn thấy thì xe cụ đè vạch thế nào ? Bánh xe chỉ chạm vào vạch, hay bánh xe đã sang hẳn phần đường ngược lại ? Cái này rấT quan trọng vì nếu bánh xe chạm vạch thì cụ đúng, lỗi là đè vạch, nhưng nếu bánh xe đã vượt qua vạch thì lỗi chắc chắn là sai phần đường qui định. Cụ khiếu nại cũng mất thời gian thôi ạ

Ảnh đây cụ ạ

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nói như kụ thì kụ cho cháu xin tí thông ti về định nghĩa đi sai phần đường với ạ. Định nghĩa chuẩn có trích dẫn đàng hoàng nhá

30M60xx

Xe buýt
Nói như kụ thì kụ cho cháu xin tí thông ti về định nghĩa đi sai phần đường với ạ. Định nghĩa chuẩn có trích dẫn đàng hoàng nhá
Theo em nghi cả xe đi hoàn toàn sang thì mới gọi là đi sai phần đường