[Thảo luận] Ý thức đỗ xe của các bác 4b - rất nhiều điều cần phê bình !

xherox

Xe điện
Gần nhà em có quán phở rất ngon,mỗi buổi sáng rất nhiều 4b đậu 2 bên đường để ăn sáng.Nhưng càng đông 4b đến em càng buồn và càng bực cho ý thức của rất nhiều bác đi 4b,trong đó phần lớn lại là trung niên và dáng vẻ rất bệ vệ,đoàng hoàng.Nhà em có 1 khoảng sân giáp với mặt đường,2 cánh cổng sắt kiểu so le nên bên ngoài cũng nhìn rất rõ là trong sân nhà em có 1 cái xe,và nó sẽ phải lùi ra ngoài.Rất tiếc là nhiều bác có mắt như mù,tuyền đậu cả con xe nhà các bác ấy ngang giữa cổng nhà em,bác nào tử tế hơn thì đậu 1 nửa,hoặc đít,hoặc đầu-vào giữa cái cửa,xong rồi đi ăn 1 mạch có khi cả tiếng ko thấy quay lại để giải phóng đường đi lại.Mới đầu em lịch sự đi sang tận quán ăn gọi xem xe của ai để bảo người ta mang ra chỗ khác cho em còn ra ngoài được,về sau tình hình ko hề khả quan,thậm chí có bác thấy em đừng chình ình trước cổng nhà để đuổi xe nào định đỗ chắn,vẫn cứ từ từ rồi xịch 1 cái thò cái đầu xe vào cửa trong khi em đang xi nhan rất nhiệt tình và hòa bình :mad: . Có lần may mắn lấy được xe ra ngoài trước khi các bố ấy kịp chắn cửa thì lúc có việc cần chạy qua nhà lại thấy chình ình 1 con 4b.Tức quá em lấy tay di lên lớp bụi trên xe viết chữ cảnh cáo,rồi lại vào nhà lấy tờ giấy thật to rồi dán lên trước kính lái.Mà những xe như vậy hầu hết là sedan,và tuyền là người có tuổi,ăn mặc rất lịch sự lái :^) . Đôi lần em vừa lùi vừa căn cái cản sau của xe em đóng dấu lên thân của 1 bác nào đấy chặn hậu phía sau cho bõ tức ,những hôm như vậy em phải loay hoay mãi mới ra được cổng nhà mình vì 3 phía bị các xe khác khép góc hết sạch.:^) Còn bây giờ,nhà em đành phân công mọi người dậy sớm,mở toang 2 cánh cửa sắt rồi xếp 2 viên gạch to 2 bên đầu sao cho vừa thân xe nhà em ra được ngoài .
Thế đấy các cụ ạ.ý thức đậu xe của dân 4 b tại VIệt nam vẫn còn là cả 1 vấn đề nhiều bức xúc :102:

datinh

Xe container
E là bác phải ra thuê thợ sắt họ làm cho cái này mất thôi

Happydrive

Xe tải
Buổi sáng bác mang một nắm đinh ra giải trước cổng.

khonghieuminh

Xe tải
E là bác phải ra thuê thợ sắt họ làm cho cái này mất thôi
Hay đấy bác ạ, nhưng mà biển này thì phải dịch sang hẳn tiếng Việt nữa cho văn minh.:77::77::77:
(Em đã được nghe nói, ở Sing hay sao ấy, vào toilet còn có biển đề "Đi VS xong nhớ xả nước!" - Bằng tiếng Việt, nhục thế chứ!:102::102::102:

R300808

Xe hơi
Nhà cụ thế vẫn còn hạnh phúc chán rồi đấy ợ. Nhà cháu mỗi lần lấy xe ra phải vượt qua bao nhiêu hàng quán, dọn dẹp các kiểu xe máy vứt đấy ngoài đường chềnh ềnh. Nhưng khổ cũng quen rồi, giờ mà sướng chắc không chịu được ợ.

Winstorm07

Xe container
Chỗ đoạn đường Láng gần cắt với Thái Thịnh em thấy nhiều bác đỗ xe ngay giữa đoạn ngã ba quay đầu, mà lại đỗ đè ngay lên vạch sang đường khiến cho các xe bus quay đầu rất vất vả lam ùn tắc giao thông. Em thật, các bác đấy mới là chả coi ai ra gì. Chỉ được việc mình.
Em mà là mấy ông xe bus em cứ gọi là hích nhẹ cho phát nhắc nhở lần sau chú ý cách đỗ xe thế nào cho nó phải phép :77:

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Thật đấy, phải tay em, em móc tời kéo 1 phát ra giữa đường, rồi có khối chuyện hay xảy ra.
Chắc tại mấy bác trong ngõ biết em có ý định đó cho nên từ hồi nào đến giờ chả ai dám đỗ xe trước cửa nhà em lâu.:41::41:

warong

Xe tải
(Em đã được nghe nói, ở Sing hay sao ấy, vào toilet còn có biển đề "Đi VS xong nhớ xả nước!" - Bằng tiếng Việt, nhục thế chứ!:102::102::102:[/quote]

:21::21::21::21:, đau cụ nhì, em cũng đau bụng quá. kính cụ(b)

Equus

Xe buýt
Cụ sang làm việc với chủ quán, yêu cầu nó xếp xe cộ cho khách cho gọn gàng.
Nếu không tiến bộ, cụ không nói nữa ===> chuẩn bị 1 ít chìa khóa cũ loại nhiều ma-via
Mỗi sáng đặt chỉ tiêu 2 bức grafiti đảm bảo không quá 1 tuần đường thông hè thoáng (y)

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ sang làm việc với chủ quán, yêu cầu nó xếp xe cộ cho khách cho gọn gàng.
Nếu không tiến bộ, cụ không nói nữa ===> chuẩn bị 1 ít chìa khóa cũ loại nhiều ma-via
Mỗi sáng đặt chỉ tiêu 2 bức grafiti đảm bảo không quá 1 tuần đường thông hè thoáng (y)
Chuẩn. Em cùng ý kiến với cụ.(b)(b)(b)
Làm vài bức họa là ngon ngay í mà!!:69::69::69:

Website
maytinhthudo.vn
Đăng cái biển: tuyển họa sĩ chuyên Airbrush cho ô tô, lịch sự đàng hoàng :))

GARU

Xe hơi
Có chuyện thật 100% ở CQ mình có ông khách hàng đến cậy là bạn GD đỗ giữa đường đi nội bộ,đúng lúc có xe của ông chủ thuê nhà xưởng cần đi đâu đó còi mãi rồi hỏi CN chẳng ai biết chủ xe sau 10 phút ông ta tìm được mảnh sành vạch luôn chữ"đỗ ngu thế" rồi gọi bảo vệ làm chứng,đồng thời rút 1T ra cho chú bảo vệ bảo thằng ngu ấy đi sơn lại xe:)).Cụ chủ thớt tham khảo xem nhé:69:

Piaget

Xe hơi
Cứ đà này E đồ rằng "thằng" hàng phở sắp mua được nhà cụ rồi.
Đùa vậy thôi chứ nguyên nhân là do chưa có cái quy định về tiêu chuẩn mở hàng ăn đấy mà, bao h có quy định chỉ những chỗ nào và đảm bảo điều kiện như thế nào mới được kinh doanh những loại mặt hàng nào thì lúc đấy cụ và tất cả mọi chắc là sẽ hết bức xúc.
Cứ còn cái kiểu "bênh" hàng rong và đánh giày, bán báo như hiện nay (để cho nó có nét văn hóa Hà Nội và để uống cà phê sáng cho đỡ nhạt - trích lại ý kiến của 1 dân biểu - buổi sáng uống cà phê mà không có thằng bé bán báo thì nó cứ nhàn nhạt) thì bà con ta vẫn phải chịu "sống chung với lũ" vậy thôi.
Dưng E thấy cụ chỉ phải trông cổng buổi sáng còn hạnh phúc chán, mấy bác ở cùng với cái nhà bán phở trong chung cư mới gọi là thảm hại cơ

Chỉnh sửa cuối:

NguoiGia

Xe tăng
...
Cứ còn cái kiểu "bênh" hàng rong và đánh giày, bán báo như hiện nay (để cho nó có nét văn hóa Hà Nội và để uống cà phê sáng cho đỡ nhạt - trích lại ý kiến của 1 dân biểu - buổi sáng uống cà phê mà không có thằng bé bán báo thì nó cứ nhàn nhạt) thì bà con ta vẫn phải chịu "sống chung với lũ" vậy thôi.
Dưng E thấy cụ chỉ phải trông cổng buổi sáng còn hạnh phúc chán, mấy bác ở cùng với cái nhà bán phở trong chung cư mới gọi là thảm hại cơ
Chả thế mà có cụ cứ mơ ước "Nhất quận công, nhì ....", vừa đi vừa ngồi thưởng thức gió lộng và mây bay, cứ như là một nét văn hóa. :'(

DIRE

Xe buýt
Vấn đề của cụ chủ thớt chỉ có phối hợp với chủ hàng phở mà giải quyết, nếu hàng phỏ có người xếp xe thì nhắc ko cho đỗ trước cửa nếu không thì nhà cụ đành tự ra nhắc nhở thôi. Chứ đường nhà cụ mà không cấm đỗ, đặt địa vị em với các bác ở đây đi ăn phở, em mà thấy chỗ trống em đỗ vào ngay, đường phố ở HN đỗ ở đâu cũng là đỗ trước nhà cả mà cụ :^)

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Cứ đà này E đồ rằng "thằng" hàng phở sắp mua được nhà cụ rồi.
Đùa vậy thôi chứ nguyên nhân là do chưa có cái quy định về tiêu chuẩn mở hàng ăn đấy mà, bao h có quy định chỉ những chỗ nào và đảm bảo điều kiện như thế nào mới được kinh doanh những loại mặt hàng nào thì lúc đấy cụ và tất cả mọi chắc là sẽ hết bức xúc.
Xin lỗi chứ, cụ nói cứ như xxx ấy.

Ở HN mà thuê được vị trí mở quán phở có cả chỗ để xe 4b đàng hoàng cho khách thì chắc chỉ có ra ngoại thành còn trong nội thành thì chủ quán phải tính tiền trăm ngàn cho mỗi tô phở.:)

Quán ăn đảm bảo vệ sinh sạch sẽ, có chỗ ngồi rộng rãi là dân mình mừng lắm rồi cụ ạ.

dragon0508

Xe hơi
quán phở chỗ nào đấy bác..e qua ăn thử xem thế nào..:69::69: cụ cứ làm cái biển "không đỗ xe trước cổng"treo trước cổng thôi vậy:69::69:

dngduc

Xe điện
Bác kiếm hộp sơn xịt xuống nền đường chỗ cửa nhà bác:
"Nhận vẽ cánh cửa, chọc lốp ô tô !!!"

Van Ngoc

Xe hơi
Nhiều khi là họ không hiểu thôi. Bác làm 1 biển ghi rõ ở cửa nhà bác và 1 ở bên hàng phở là được mà. Đồng thời nhờ các bác hàng phở nhắc khách giúp.

hoasungvnn

Xe hơi
kụ có cần thửa quả đinh rút mài nhọn đầu qua chỗ em , em làm cho kụ mấy cái , đảm bảo kụ dùng rất thích :))