[Thảo luận] Ý thức giao thông của xe 31 A - 6007

harrynh

Xe điện
Hôm nay đưa F1 đi chơi Bờ Hồ, đang dừng đèn đỏ ngã tư Hai Bà Trưng và Hàng Bài, em đã dừng sát vạch phân làn, liếc gương vẫn thấy 1 chú cứ len lỏi chen bên trái định ép đầu xe em, híc, your farther đổi bằng 2 lần rồi nhé, tưởng nó phanh lại đi đúng làn, ai ngờ nó đi luôn như ảnh dưới, đi hẳn sang làn trái chiều, đúng là xe nhà nước thích thật, mình đi thế thì qua Hàng bài có mấy chú chặn ngay, nó thì đi như không, ngó sang xe nó thấy mở hết kính, toàn trẻ con đang vui đùa. híc, chả hiểu công vụ gì mà chở trẻ con lại còn vội đến mức đi trái chiều.#-o#-o#-o

P/S: liệu có cơ quan nào quản lý xe công không nhỉ, vì xe công là mua bằng tiền thuế của nhân dân, xăng để chạy cũng vậy, trường hợp sủ dụng cá nhân thì thế nào nhỉ??? Hỏi ngu vậy chứ biết chẳng ăn thua gì.:)):)):))

lehuy_kr

Xe tải
Biển 31A, lại còn là na-nốt chứ có phải xe xịn gì cho cam, hết thuốc

mrkey

Xe buýt
Họ đẹp họ có quyền cụ ạ :))

Đại Ba

Xe điện
Trên đường nhịn được tới đâu thì tốt đẹp tới đó cụ ạ.
Chứ còn 31A nhưng lại là Lanos thì không có gì đáng ngại đâu ạ.

ke0kul

Xe buýt
haa. lanos đi trước, chú nouvo đc miếng nên theo sau luôn :)) lợi dụng có hạng

SU-CAMRY

Xe tải
31A hạng Sở, không gặp xxx thôi chứ, nếu gặp xxx vẫn bị tuýt bình thường
xxx chỉ bỏ qua cho 80B thôi các cụ ạ, vì bây giờ xxx đói lắm

3_banh

Xe điện
Các cụ báo chí cóng chả dám làm vụ nào đưa lên báo cả, cụ nào Ofer làm báo thì mạnh dạn cho 1 bài đi, trước tiên là cái dòng 31A xanh đã.

vuahe77

Xe điện
Nguyên tắc của em là cứ xe nào có còi ưu tiên em cho vượt khẩn cấp còn xanh hay đỏ thì cứ từ từ...
Đường Hà Nội ko vội được đâu có kụ nào trên OF nói rồi mà.;))

verybadrat

Xe hơi
Cám ơn bác đã post cả ảnh. Em cũng rất dị ứng với 2 loại lái xe có dính líu đến công quyền:
- Một đám lái xe biển xanh vô văn hóa (không dám vơ đũa cả nắm, như em dự rằng lái xe biển xanh có văn hóa ít hơn nhiều so với lái xe biển xanh vô văn hóa);
- Hai là đám lái xe biển trắng nhưng cố tình để cái mũ công an ở kính trước hoặc kính sau xe. Đám này tự cho mình đặc quyền miễn phạt, đi đứng cũng ngang ngược không kém đám loại một.
Cả hai đám đều thuộc loại sống bằng tiền tô, tiền thuế của dân.
Em đã định làm hẳn một phóng sự ảnh về xe biển xanh đi láo, xe biển xanh siêu sang và xe biển trắng có mũ công an. Tiếc là bận quá, chưa thực hiện được.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em thấy CSGT ngại không bắt các loại xe biển xanh các Bác ạ. Hôm em đi đưa tang bố của sếp về đúng quê hương Thái Bình. Đi đoạn ấy em cũng thấy choáng thật đang đường không phải khu dân cư các xe toàn đi >80km/h em yéu vía nên chị dám bò 60km/h sau một xe biển xanh đang đi nhìn sang bên đường thấy cái biễn tối đa 30km em nhả hết ga và phải đi đến gần 50m mới về được tốc độ 30km trong bụng thoáng nghĩ chết rồi mình quá tốc độ nhiều quá. Nhìn phía trước cái xe biển xanh không giảm tốc độ nên nó bỏ xa em rất nhiều và cũng lúc ấy mấy chú áo vàng ra chỉ em . Em đánh vào xuống xe cười tươi nói luôn tôi biết rồi quá tốc độ chứ gì??? Các chú ấy hỏi em biết rồi thì đưa giấy tờ xe đây. Em bảo tôi nói thật giờ các chú lên xe đi cùng tôi và dạy tôi phương pháp giảm tốc độ xem đoạn ấy với tốc độ 60km giảm xuống đến 30km tôi xem các chú hạ tốc độ kiểu gì để tôi học với bài này các thầy dạy tôi chẳng ai dạy cả. Mấy chú bảo chị vui tính nhỉ tôi đang làm nhiệm vụ. Tôi nói thế tôi ngồi đây đợi khi nào hết giờ thì học thêm các chú vậy chứ tôi là nữ không đua chen hay thể hiện tài năng gì tôi rất tôn trọng và đi đúng luật đấy chứ. Chú xem cho đi 80km mà tôi có đi đến 80km đâu mà chỉ dám đi 60km thôi mà sao cái xe đi trước tôi các chú không bắt lại bắt nạt phụ nữ già như tôi thì được cái gì chứ?. Các bác ạ họ trả lời em là cái xe đấy biển xanh xe của nhà nước. Nghe xem có chán không? Xe nhà nước là có quyền vi phạm luật đấy. Tôi không đưa giấy ngồi luôn cạnh các chú ấy ngồi được 15ph các chú ấy quay lại bảo thôi mẹ già đi đi. Tôi cảm ơn các chú ấy và lại lên xe đi tiếp.

Chỉnh sửa cuối:
Em thấy CSGT ngại không bắt các loại xe biển xanh các Bác ạ. Hôm em đi đưa tang bố của sếp về đúng quê hương Thái Bình. Đi đoạn ấy em cũng thấy choáng thật đang đường không phải khu dân cư các xe toàn đi >80km/h em yéu vía nên chị dám bò 60km/h sau một xe biển xanh đang đi nhìn sang bên đường thấy cái biễn tối đa 30km em nhả hết ga và phải đi đến gần 50m mới về được tốc độ 30km trong bụng thoáng nghĩ chết rồi mình quá tốc độ nhiều quá. Nhìn phía trước cái xe biển xanh không giảm tốc độ nên nó bỏ xa em rất nhiều và cũng lúc ấy mấy chú áo vàng ra chỉ em . Em đánh vào xuống xe cười tươi nói luôn tôi biết rồi quá tốc độ chứ gì??? Các chú ấy hỏi em biết rồi thì đưa giấy tờ xe đây. Em bảo tôi nói thật giờ các chú lên xe đi cùng tôi và dạy tôi phương pháp giảm tốc độ xem đoạn ấy với tốc độ 60km giảm xuống đến 30km tôi xem các chú hạ tốc độ kiểu gì để tôi học với bài này các thầy dạy tôi chẳng ai dạy cả. Mấy chú bảo chị vui tính nhỉ tôi đang làm nhiệm vụ. Tôi nói thế tôi ngồi đây đợi khi nào hết giờ thì học thêm các chú vậy chứ tôi là nữ không đua chen hay thể hiện tài năng gì tôi rất tôn trọng và đi đúng luật đấy chứ. Chú xem cho đi 80km mà tôi có đi đến 80km đâu mà chỉ dám đi 60km thôi mà sao cái xe đi trước tôi các chú không bắt lại bắt nạt phụ nữ già như tôi thì được cái gì chứ?. Các bác ạ họ trả lời em là cái xe đấy biển xanh xe của nhà nước. Nghe xem có chán không? Xe nhà nước là có quyền vi phạm luật đấy. Tôi không đưa giấy ngồi luôn cạnh các chú ấy ngồi được 15ph các chú ấy quay lại bảo thôi mẹ già đi đi. Tôi cảm ơn các chú ấy và lại lên xe đi tiếp.
Đậm: Mợ gớm thật đấy, dám thách đố nhà chức trách :)
Đỏ: xxx sợ mợ thật rồi, từ chị sang mẹ già nhanh thế =))

Vote mợ

trungnh

Xe tăng
31A thì xxx chả nể nang quái gì đâu, ngoài 80B hoặc mấy bố biển đỏ các chú ấy còn ngại, chứ gặp 31A vẫn phệt như thường.
Mà cụ chủ có cái cảm biến lùi giống nhà em thế :))

TÔN

Xe container
cái chuyện xe tang đóng 80-90km/h trong đường đô thị là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa,CA thái bình khét tiếng về bắn tốc độ còn chả dám bắn :D

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
cái chuyện xe tang đóng 80-90km/h trong đường đô thị là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa,CA thái bình khét tiếng về bắn tốc độ còn chả dám bắn :D
Cụ ơi! Cái xe biến xanh đó chắc gì là xe tang ạ. Em thấy nó đi trước xe em thôi chứ có phải cùng đi với em đâu mà Cụ nói đấy là xe tang. Em dự xe đó do Cụ điều khiển:-o.

TONGIA

Xe lừa
Vấn đề xxx nó né xe biển xanh là vấn đề tâm linh.

Xin các cụ tỏ chút tôn trọng tối thiếu về tôn giáo của người khác.

SimSon BS51

Xe hơi
CỤ ngồi ngâm cứu sách vở thế phán là chuẩn ròi, Vod cụ! :)):))

Chỉnh sửa cuối: