[Funland] Ý tưởng triệu $

yakcafe!

Xe tải
Bẩm các Cụ...
Con đường võ chí công dẫn ra sân bay nội bài đang chiếm ít nhất 80% lượng khách đi bay!
Đấy là chưa kể đi các tỉnh.
Hôm trước liều mình 2 vc phi vào phở lý Q Sư ở đây ăn 2 bát phở tái với đĩa quẩy mà nó tính 150k..thấy chát vãi lúa mà quán nó đông khủng khiếp
Lưu lượng khách riêng đi bay lên nội bài 1 ngày khoảng 50.000 người.
Cụ nào hay đi đường này sẽ biết lưu lượng lưu thông oto ở đường này nó thế nào,còn hơn cả pháp vân cầu giẽ luôn ạ.
Theo con mắt ngu ngơ của em thì đoạn đường này là thiên đường ăn sáng hoặc phục vụ ăn nhẹ cả ngày cho khách đi bay vì vị trí vừa ra khỏi thành phố,đường rộng rãi ko sợ tắc.
Vậy nên làm giàu không khó thời điểm này là mở quán phở hay đồ ăn nhẹ gì đó phục vụ 24/24
Bỏ vốn ra làm quán đẹp như phở LQS chắc mất tầm 1 tỏi,lãi hàng tháng có lẽ gấp chục lần ngân hàng.
E cam đoan thắng lớn luôn ...
Mỗi tội em ko có vốn liếng j cả.
Em quăng ý tưởng nho nhỏ lên cho Cụ nào máu,sau này có mở quán gì thì free cho em 1 bát thôi
E xin hết ạ!

edc

Xe lăn
Ăn ở trên giời và ở gần cổng giời. Cụ kêu đắt cái gì :))

kduc

Xe container
Vấn đề là làm thế nào mở được cái quán đó ý chứ.

giangpajero

Xe máy
Gần thế em ăn ở nhà ra thẳng sân bay cho sớm chứ ai lại tạt vào ven đường ăn sáng làm chi

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các Cụ...
Con đường võ chí công dẫn ra sân bay nội bài đang chiếm ít nhất 80% lượng khách đi bay!
Hôm trước liều mình 2 vc phi vào phở lý Q Sư ở đây ăn 2 bát phở tái với đĩa quẩy mà nó tính 150k..thấy chát vãi lúa mà quán nó đông khủng khiếp
Cụ nào hay đi đường này sẽ biết lưu lượng lưu thông oto ở đường này nó thế nào,còn hơn cả pháp vân cầu giẽ luôn ạ.
Theo con mắt ngu ngơ của em thì đoạn đường này là thiên đường ăn sáng hoặc phục vụ ăn nhẹ cả ngày cho khách đi bay vì vị trí vừa ra khỏi thành phố,đường rộng rãi ko sợ tắc.
Vậy nên làm giàu không khó thời điểm này là mở quán phở hay đồ ăn nhẹ gì đó phục vụ 24/24
Bỏ vốn ra làm quán đẹp như phở LQS chắc mất tầm 1 tỏi,lãi hàng tháng có lẽ gấp chục lần ngân hàng.
Em quăng ý tưởng nho nhỏ lên cho Cụ nào máu,sau này có mở quán gì thì free cho em 1 bát thôi
E xin hết ạ!
Không có vốn thì em khuyên cụ cắm sổ đỏ cái nhà đang ở (hoặc mượn người thân) có vốn mà làm ăn. Theo tính toán của e thì sau 2 năm cụ sẽ thu lời = 1 cái nhà mới tương đương cái nhà cắm ngân hàng đấy :))

Còn theo e, ra sân bay người ta đi taxi hoặc bus, chả mấy ai trả thêm tiền cho anh taxi bảo mày tạt vào quán phở chờ tau nửa tiếng ăn xong bát phở nhé :))

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
lqs thì ở đâu ăn 2 bát + quẩy cũng tầm 150 mà cụ. e đưa bạn di ăn sáng 2 bát đặc biệt gi đó + quẩy hinh nhu 188k ạ

sparta.leonidas

Xe cút kít
Ăn ở trên giời và ở gần cổng giời. Cụ kêu đắt cái gì :))
Em đọc hết ý tưởng.
mịa. 2 bát tái thêm dĩa quẩy có nhõn tăm dưởi
em xơi dồi, nạm gầu gân có quẩy đắpbờ bát tăm chín
Em đạo ý tưởng của thằng cha chủ thớt phát. Nhẽ mở “Phở take away” có khi kiếm bộn xiền :)):)):))

yakcafe!

Xe tải
Không có vốn thì em khuyên cụ cắm sổ đỏ cái nhà đang ở (hoặc mượn người thân) có vốn mà
làm ăn. Theo tính toán của e thì sau 2 năm cụ sẽ thu lời = 1 cái nhà mới tương đương cái nhà cắm ngân hàng đấy :))

Còn theo e, ra sân bay người ta đi taxi hoặc bus, chả mấy ai trả thêm tiền cho anh taxi bảo mày tạt vào quán phở chờ tau nửa tiếng ăn xong bát phở nhé :))
Có phải ai cũng có nhà để cắm đâu Cụ

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Trừ khi ko còn quán nào để vào thì hãy ăn ở những quán phở có biển hiệu lqs màu cam ấy. Chứ đồ ăn thì đắt, chất lượng quá bình thường, giá thì trên trời. Ko chỉ ở đường đi sân bay mà ở đâu cũng vậy hết.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có phải ai cũng có nhà để cắm đâu Cụ
Vậy thì thôi, cụ mơ mộng tiếp đi.
Có phải ai cũng có tài xế lái xe riêng chở ra sân bay đâu mà bảo họ rảnh tạt vào quán nhà cụ.

99% đi bus hoặc taxi.
1% có tài xế riêng thì không thiếu tiền để vào ăn tại một quán không có thương hiệu :))

Nhưng ý tưởng cụ hay, tuy không đáng triệu đô thì cũng đáng giá tầm ... 1 triệu đồng kèm chiết khấu 101% =))

yakcafe!

Xe tải
Vậy thì thôi, cụ mơ mộng tiếp đi.
Có phải ai cũng có tài xế lái xe riêng
chở ra sân bay đâu mà bảo họ rảnh tạt vào quán nhà cụ.
99% đi bus hoặc taxi.
1% có tài xế riêng thì không thiếu tiền để vào ăn tại một quán không có thương hiệu :))

Nhưng ý tưởng cụ hay, tuy không đáng triệu đô thì cũng đáng giá tầm ... 1 triệu đồng kèm chiết khấu 101% =))
Tks cụ
Số liệu cụ hơi sai sai ạ

BadBoy79

Xe lăn
Em dự ý tưởng của cụ chờ các cụ OF thực hiện hơi lâu :)

dvhung243

Xe điện
Công nhận đoạn từ bưởi đến sb kiếm chỗ ăn sáng tử tế khó , lắm khi muốn mua tờ báo lên mái bai đọc cũng chịu

Nợ đời 2

[Tịch thu bằng lái]
Dễ thế cơ à? Lại phải chờ đến ộp phơ nghĩ ra:D

Sonyentrangminh

Xe điện
Bẩm các Cụ...
E xin hết ạ!
Xin lỗi cụ mứt nóng ko đến lượt c hó con=))=))=))=))

yakcafe!

Xe tải
Trừ khi ko còn quán nào để vào thì hãy ăn ở những quán phở có biển hiệu lqs màu cam ấy. Chứ đồ ăn thì đắt,
chất lượng quá bình thường, giá thì trên trời. Ko chỉ ở đường đi sân bay mà ở đâu cũng vậy hết.
Dạ ý em là nó bán chát vậy mà vẫn đông khách kinh khủng ạ
Chứng tỏ cơ hội là rất lớn