[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Đang sinh hoạt văn hóa ở Thủ Đô nên các bác quá bức xúc về văn hóa tỉnh lẻ đấy thôi. Cũng cần thông cảm vì những người cắm biển đó có hiểu gì đâu.:77:
Ngày xưa ở phố Quán Sứ chẳng thế à. Cả phố cho đi xuôi chiều từ Cung Hữu Nghị về Việt Đức, nhưng riêng đoạn từ Lý Thường Kiệt đến Tòa tháp Hà Nội thì lại cắm biển cấm xe con. Tôi bị bắt ở đó lúc 18h. Tôi tức quá xuống cãi nhau 1 trận. Vừa lái xe vừa nhìn biển thì bố đứa nào lái được. vài tháng sau, nhờ Giời, cái biển khỉ gió ấy được tháo bỏ:41::41::41:
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Lacetti_EX

Xe buýt
Bác Khuu ơi, đường Bắc Thăng Long - Nội Bài có cái đèn đỏ bẫy xe dã man lắm. Đường 2 làn xe, làn bên trái vừa có dấu sơn cho phép rẽ trái-đi thẳng-rẽ phải xong thì cách 20-30m nữa lại có dấu sơn "chỉ cho phép rẽ trái", cộng với vạch sơn liền ko cho cán qua. Rất nhiều xe đi đến đây ko nhìn được dấu sơn "chỉ cho phép rẽ trái" (xe trước nó che mất rồi chẳng hạn), thế là qua đèn đỏ có các chú CSGT ra tóm ngay.

Bác kiểm tra lại nhé, nếu có thể vẽ nhiều dấu sơn "chỉ cho phép rẽ trái" xa đèn đỏ hơn nữa thì tốt quá.(b)(b)(b)
Chỗ này hôm trước em đi NB cũng đỗ nhầm làn. May mà không có xxx nào. Đúng là như bẫy thật. Khi đỗ rồi mới định rẽ luôn rồi tìm cách quay lại nhưng thấy bất tiện quá. Cứ đi liều một cái. May

KAT

Xe tăng
Ớ, cháu cũng bị giống Tít và Mít. Đi thì nhìn thẳng thôi, biển nào hiện rõ thì thấy chứ lấp ló thì cũng chịu.:102:

cityphonehanoi

Xe tải
Đang sinh hoạt văn hóa ở Thủ Đô nên các bác quá bức xúc về văn hóa tỉnh lẻ đấy thôi. Cũng cần thông cảm vì những người cắm biển đó có hiểu gì đâu.:77:
Ngày xưa ở phố Quán Sứ chẳng thế à. Cả phố cho đi xuôi chiều từ Cung Hữu Nghị về Việt Đức, nhưng riêng đoạn từ Lý Thường Kiệt đến Tòa tháp Hà Nội thì lại cắm biển cấm xe con. Tôi bị bắt ở đó lúc 18h. Tôi tức quá xuống cãi nhau 1 trận. Vừa lái xe vừa nhìn biển thì bố đứa nào lái được. vài tháng sau, nhờ Giời, cái biển khỉ gió ấy được tháo bỏ:41::41::41:
Hiện thời đường Hoàng Hoa Thám cũng thế đấy bác, có một đoạn từ đường Liễu Giai kéo dài đến Dốc Tam đa là ô tô đi chiều ngược lại, thành ra nhiều bác ở tỉnh về không kịp nhìn dính liền

khoavq

Xe điện
Củ chuối mà.
Đường đi Nội Bài, đường Giải phóng, đường Láng Hạ v.v. và v.v. và v.v. và v.v.
lane cho các làn xe rẽ trái thì từ xa có mũi tên đi thẳng và rẽ trái
đến gần hơn vẫn mũi tên đi thẳng và rẽ trái
đến sát ngã tư thì mất cái mũi tên đi thẳng
chỉ còn rẽ trái
thế là tèo.

Ngoài ra bác nào con phơm hộ nhà cháu:
cái biển báo khu đô thị ở Đồng Văn và Phủ Lý chiều HN-Phủ Lý bị ăn trộm từ lâu rồi.
Nhà cháu đi cỡ 2 tháng nay tuyền phải nhìn biển hết khu đô thị đông dân cư chiều ngược lại để canh tốc độ 50
lạy hồn :77::77::77::77::77:

Nghếch

Xe tăng
Bác nói đúng. Đến Đồng Văn ko biết đi 50km từ đâu

uigioi

Xe hơi
Đọc xong thớt này thấy bàng hoàng quá các bác. Quản lý giao thông đường bộ kiểu này ( còn đường thủy & đường hàng không em không tính vì chưa mua yacht & falcon ) em đảm bảo chỉ có ở việt nam quê hương ta :eek:
Thôi thì tốn ít tiền phạt còn hơn gây tai nạn các bác nhể
Chúc các bác thượng lộ bình an (c) ( không (b) trước khi cầm vô lăng các bác ợ )

vauhoi

Xe container
Củ chuối mà.
Đường đi Nội Bài, đường Giải phóng, đường Láng Hạ v.v. và v.v. và v.v. và v.v.
lane cho các làn xe rẽ trái thì từ xa có mũi tên đi thẳng và rẽ trái
đến gần hơn vẫn mũi tên đi thẳng và rẽ trái
đến sát ngã tư thì mất cái mũi tên đi thẳng
chỉ còn rẽ trái
thế là tèo.

lạy hồn :77::77::77::77::77:
Em bị một lần rồi bác ợ, đường đông không làm sao mà chuyển làn được. Mới lại muốn chuyển, đường vắng cũng không chuyển được vì ngắn quá :'(:77:

cojemontuisoa

Xe đạp
Chào các bác Khu II, không biết các bác sinh hoạt ở khu này để diện kiến, chả là tháng trước em học lớp Chuyên viên chính tại tầng 5 nhà các bác, thấy có 1 em KM mông dán tem OF, định ra bóc trộm dán vào xe mình nhưng chưa có dịp đấy :21:

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chào các bác Khu II, không biết các bác sinh hoạt ở khu này để diện kiến, chả là tháng trước em học lớp Chuyên viên chính tại tầng 5 nhà các bác, thấy có 1 em KM mông dán tem OF, định ra bóc trộm dán vào xe mình nhưng chưa có dịp đấy :21:
Úi bác ơi, em xin bác, xe em đấy ạ! Từ giờ cứ mất là chỉ có bác!:'(

cojemontuisoa

Xe đạp
Bác xem hộ em cái.
Quốc lộ 5

HP->HN, Đoạn gần HN, qua cầu vượt Quốc lộ 1 (đang xây) cái biển khu đô thị khuất sau 2 cây trứng cá, bẫy các bác đặt cho xxx nó xơi tụi em đới!
HN->HP, đoạn qua cầu chui có biển Khu đô thị, nhưng chỉ thấy toàn đường tàu với lại cánh đồng. Đoạn Thị trấn Bần cũng vậy, một đoạn dài toàn cánh đồng.
Em mạo muội đề nghị các bác cắm biển Khu đô thị (em cứ gọi nôm na là biển Nhấp nhô) ra giữa đường chỗ giải phân cách có được không? để phía tay phải dễ bị khuất bởi cây cối, nhà cửa, thậm chí có em xe tải đi bên cạnh thì chịu chết không tài nào nhìn thấy, lại bị xxxx nó xơi tái.
Em nghĩ ý nghĩa của các loại biển báo là cảnh báo và góp phần nâng cao an toàn giao thông cho mọi phương tiện, có đúng không bác? Chứ mục đích không phải làm bẫy cho xxx nó xơi. Có lần em cự với xxx về biển báo không hợp lý, nó bảo ông đi mà hỏi Cục đường bộ (quốc lộ) và UBND cấp tỉnh (trong TPhố) ấy, chúng tôi có cắm biển đâu. Thế là các bác bị nghe chửi, còn xxx nó béo mẫm còn gì? em đảm bảo 100% là nó chẳng chia chác gì cho cácc bác đâu nhẩy.(b)(b)(b)

Toinguoilaixe

Xe tải
Kiểu này có khi phải treo xe lên các cụ nhỉ tiền đâu mà đi bây giơ, lại đúng như thời buổi loạn lạc rồi

haiphus

Xe buýt
Nó như thế này cụ ơi

Lần nào em đi NB cũng thấy có xe bị dính chưởng, vì thấy cái dấu 3 hướng nó ngay gần đèn xanh đỏ rồi nên ko nghĩ là lại còn cái dấu rẽ trái ngay sát đèn nữa. Còn nếu biết là có dấu rẽ trái thì đã quá muộn, rất khó nhập lại vào làn bên phải đã kín xe rồi.

Nếu cụ lùi cái dấu 3 hướng ra xa thêm khoảng 50m và thêm 1-2 cái dấu rẽ trái nữa trong khoảng 50m ấy thì giao thông đỡ lộn xộn hơn và anh em lái xe cũng đỡ bị vặt. (b)(b)(b)(b)
Phía trước khoảng 200m đã có cái biển vuông to ở trên báo phân làn đưởng rồi mà? Hay bác chỉ mải để ý xem đèn có sáng không mà không chịu nhìn lên cao :))

minhtung

Xe đạp
Đi từ Bắc Ninh đến Vĩnh Yên cần lưu ý

Bác nào hay hoạt động trên tuyến QL18 cần lưu ý. Có lần em đi qua đoạn thuộc địa phận Bắc Ninh giáp đất Vĩnh Yên thi bị xxx chặn lại. lúc đó em chỉ chạy có 80Km/h nên rất ngạc nhiên khi bị thông báo dính tốc độ....*** ...thế mới bực đã thế các chú lại vội vàng tương luôn bb em tửơng bb thừơng thôi - kệ.... lúc đọc mới biết lỗi quá 80/40 (Lỗi này nặng các bác ợ....:102:mất 4 chai còn giữ xe 30 đấy - đen quá) cãi chày cãi cối mãi các chú xxx dẫn ngược lại đoạn cầu vượt chỉ cho thấy cái biển cọc hạn chế tốc độ <40 ( cái này xế trong nam đã kêu lên đài báo - nay bỏ lâu rồi ) Ở một cung đường ngon và vắng như dường 18 cắm biển đó ngang bẫy nhau:ohmy: Đẫ có cầu vượt sang đường cắm biển đó chỉ để hạn chế trong đoạn có mấy trăm mét. thì bác nào đi qua mà chẳng bị các chú hạ....:)) lần nào đi qua em cũng thấy vài bác đứng gãi đầu , gãi tai với các chú:)):21:..Khuyến cáo bác nào mới đi đoạn đó lên lưu ý....Chúc các bác thượng lộ binh an ....nhớ để ý kỹ mấy cái biển A ma tơ và máy chú xxx nhé - hay nấp sau chỗ khuất lắm đấy :77:

Nghếch

Xe tăng
Bác nào hay hoạt động trên tuyến QL18 cần lưu ý. Có lần em đi qua đoạn thuộc địa phận Bắc Ninh giáp đất Vĩnh Yên thi bị xxx chặn lại. lúc đó em chỉ chạy có 80Km/h nên rất ngạc nhiên khi bị thông báo dính tốc độ....*** ...thế mới bực đã thế các chú lại vội vàng tương luôn bb em tửơng bb thừơng thôi - kệ.... lúc đọc mới biết lỗi quá 80/40 (Lỗi này nặng các bác ợ....:102:mất 4 chai còn giữ xe 30 đấy - đen quá) cãi chày cãi cối mãi các chú xxx dẫn ngược lại đoạn cầu vượt chỉ cho thấy cái biển cọc hạn chế tốc độ <40 ( cái này xế trong nam đã kêu lên đài báo - nay bỏ lâu rồi ) Ở một cung đường ngon và vắng như dường 18 cắm biển đó ngang bẫy nhau:ohmy: Đẫ có cầu vượt sang đường cắm biển đó chỉ để hạn chế trong đoạn có mấy trăm mét. thì bác nào đi qua mà chẳng bị các chú hạ....:)) lần nào đi qua em cũng thấy vài bác đứng gãi đầu , gãi tai với các chú:)):21:..Khuyến cáo bác nào mới đi đoạn đó lên lưu ý....Chúc các bác thượng lộ binh an ....nhớ để ý kỹ mấy cái biển A ma tơ và máy chú xxx nhé - hay nấp sau chỗ khuất lắm đấy :77:
Có phải chỗ qua thị trấn Chờ không Bác?

captivaLT088

Xe tải
em cũng dính phát đấy, mất 100k, cay lắm nhưng thôi thế cho xong. tiện thể em xả chuyện này, e đang đi làn oto thì một xe 2 bánh tặt đầu trước mặt nháy xi nhan chỗ ngã 4 , e tưởng rẽ nên đi chậm lại ai ngờ cứ thế đi với tốc đọ 20km/h trước xe e một đoạn dài , đường đông e ko chuyển làn được mà là vạch liền nên e cũng ko dám vì xxxx đầy đường, cũng bực lắm nhưng nghĩ 1 ông bố đèo đứa con tự nhiên lại trở thành thương thương.

cojemontuisoa

Xe đạp
Bác xem hộ em cái.
Quốc lộ 5

HP->HN, Đoạn gần HN, qua cầu vượt Quốc lộ 1 (đang xây) cái biển khu đô thị khuất sau 2 cây trứng cá, bẫy các bác đặt cho xxx nó xơi tụi em đới!
HN->HP, đoạn qua cầu chui có biển Khu đô thị, nhưng chỉ thấy toàn đường tàu với lại cánh đồng. Đoạn Thị trấn Bần cũng vậy, một đoạn dài toàn cánh đồng.
Em mạo muội đề nghị các bác cắm biển Khu đô thị (em cứ gọi nôm na là biển Nhấp nhô) ra giữa đường chỗ giải phân cách có được không? để phía tay phải dễ bị khuất bởi cây cối, nhà cửa, thậm chí có em xe tải đi bên cạnh thì chịu chết không tài nào nhìn thấy, lại bị xxxx nó xơi tái.
Em nghĩ ý nghĩa của các loại biển báo là cảnh báo và góp phần nâng cao an toàn giao thông cho mọi phương tiện, có đúng không bác? Chứ mục đích không phải làm bẫy cho xxx nó xơi. Có lần em cự với xxx về biển báo không hợp lý, nó bảo ông đi mà hỏi Cục đường bộ (quốc lộ) và UBND cấp tỉnh (trong TPhố) ấy, chúng tôi có cắm biển đâu. Thế là các bác bị nghe chửi, còn xxx nó béo mẫm còn gì? em đảm bảo 100% là nó chẳng chia chác gì cho cácc bác đâu nhẩy.(b)(b)(b)
Về vụ chuyển biển "Nhấp nhô" vào giữa giải phân cách QL5 có làm được không bác Khuu trả lời đi.