[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

SUKHOI47

Xe hơi
Chiều qua em di trên đường Láng - Hòa Lạc, thấy một chú Huyn 4 chân đè nát 1 chú 2 bánh tại đường rẽ vào thiên đường Bảo Sơn, khiếp quá, chú 2 bánh bẹp gí, nằn dưới đuôi chú huyn, cát trên đuôi thùng chú huyn rỏ xuống chú 2 bánh như trẻ con chơi trò xây thành đắp lũy bằng cát trên bãi biển. Tiếc là không dừng lại được chụp mấy phát vì đường đang tắc.

SUKHOI47

Xe hơi
Chào các bác Khu II, không biết các bác sinh hoạt ở khu này để diện kiến, chả là tháng trước em học lớp Chuyên viên chính tại tầng 5 nhà các bác, thấy có 1 em KM mông dán tem OF, định ra bóc trộm dán vào xe mình nhưng chưa có dịp đấy :21:
Các bác àh, em mới vào OF nên chưa biết thủ tục, chỉ cho em biết với, các bác trong OF có dán cài gì vào mông để nhận ra nhau àh? có còn dư cho em một miếng để cái mông em cũng được tươm tất như mông các bác, còn nữa, để các bác gặp em trên đường thì thương em với.

ptdung

Xe tải
Em góp cái ảnh chụp ngày hôm nay cái: xxx không đội mũ bảo hiểm. Chắc ảnh kiểu này không lạ với các bác:

d.lo

Xe đạp
nhà em xa, ngõ lại sâu, quan trọng là otô không và
Cảm ơn bác nhiều lém

Quốc lộ 70 từ Đoan Hùng đi Yên Bái các bác làm muộn quá, giờ xe em không chạy tuyến đó nữa rồi, 5 tháng trước 3 ngày em lu 2 lươt đấy, 50 tấn tải + 16 tấn bản thân xe nữa mà chằng đc khen gì cả

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Khỉ hay Cẩu lái xe Camry

Sáng nay có một bác lái xe thế này này, ngay trên đường Lê Duẩn (Sài Gòn) khoản 7:30
Các bác xem 2 ảnh luôn thì biết chính xác

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Bác post ảnh đó lên em không hiểu gì cả?:^):^):^):^):^):^)
Thằng lái xe Camry lấn qua phần đường xe ngược chiều, Hai vạch vôi là tượng trưng cho giải phân cách bẳng bê tông.
Thằng này biển 61 của Bình dương, chắc mới phất lên, có tiền mua xe, mua bằng lái nên mới chạy kiểu mọi rợ như vậy ngay giữa Sài gòn

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bá cáo với các bác là tình trạng đi ngược chiều của xe tải trên đường Nội Bài Bắc Ninh. Đang đi tầm lên dốc bị khuất mắt, vừa qua con dốc phát là nhìn thấy ngay lù lù ngược chiều một ông 2 hay là 3 chân gì đó đang lườm mình, vãi cả *** ra mà chả thấy có CSGT kiểm soát tuyến này mấy. Đường được gọi là cao tốc Nội Bài Bắc Ninh 2 lần đường riêng biệt mà xe tải chạy ngược chiều như đúng rồi ấy.

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Còn đây là xe ưu tiên của nhà nước :77::77::77:
Không đi công vụ, không cần thiết phải theo luật giao thông, cứ có chổ trống là chạy vào :77::77:

caotangnha

Xe tải
Về vụ chuyển biển "Nhấp nhô" vào giữa giải phân cách QL5 có làm được không bác Khuu trả lời đi.
tốt nhất là các bác GT nên treo lên cao, nhô ra đường cho nó dễ nhìn ạ, mà còn có thể nhìn thấy từ rất xa nữa kia. đúng là chồng cột ở bên phải hay ở giải phân cách đều bất cập:
- không đảm bảo tính quy chuẩn của vị trí biển hiệu
- Nếu có xe đi ở làn sát với biển thì rất khó theo dõi
- Trên 1 đoạn đường, chỗ có giải phân cách chỗ không thì LX lại phải tự tìm hiểu biển sẽ mọc ở đâu, nếu có.

HAITT

Xe tải
Thông tin quý giá
bài viết tích cực đáng được Vote ++++ (c)

tailieu

Xe tăng
Em thấy mấy chỗ như Lai cách Hải dương, Mộc châu Sơn la, Tam diệp Ninh Bình, Đò lèn thanh hóa , em khong nho hết nua kinh lắm:mad:
Lai cách - Hải Dương và một số nơi như bạn nói là cái bẫy để mấy chú xxx ăn xxx. Biển hạn chế tốc độ quá bé trong khi phía trước không hề có giao cắt gì cả. Thấy ae lái xe chửi bọn xxx kinh lắm. Nếu được nghe chắc không giám ăn bẩn, mất vệ sinh hãi! Thấy bẩu đây là nơi tăng gia sản xuất của... rình rập bất kể khi nào, kể cả đêm. Vấn đề là biển báo hạn chế tốc độ quá bé mà lại nằm trong loại biển để mọi người không phân biệt được mới đau chứ.

30F8948

Xe máy

Cái này em đi xe máy chụp bằng điện thoại ạh.
Chẳng thấy xxx đâu cả, mấy anh dân phòng bảo vệ vòng ngoài cho ông tài 2b chửi nhau với ông tài bus.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chiều nay đi chạy đám cưới với ông xe county từ Đá Chông về Hà Đông bị 2b cắt ngang qua đường, thế là ông táng luôn 1 phát, 2b vào gầm xe nằm chơi luôn. Bây giờ vẫn còn đang ở đội. Bây giờ 2b vẫn đi ẩu quá.

meo_gia75

Xe tải
Hay quá, bác mở chuyên mục này rất hữu ích.
Mấy bữa trước em có dịp đi qua QL18 đoạn cao tốc Nội Bài-Bắc Ninh thấy có nhiều chuyện vui quá cơ.
Nếu ai đó có dịp đi trên con đường cao tốc này phải đặc biệt chú ý những pha đi ngược chiều của hàng tá các loại phương tiện tham gia giao thông từ thô sơ đến cơ giới. Tất cả đều đi ngược chiều, bó chiếu lun.
Đang thả hồn vào tốc độ trên 80 Km trogn làn đường ngoài cùng (sát giải phân cách giữa đường) các bác giật mình như từ trên trời rơi xuống 1 cascader tổ lái trên con wave chiến đi ngược chiều phi thẳng vào đầu xe bác với tốc độ kinh hoàng hoặc một chú xe bò ung dung tiến thẳng đến đầu xe bác như cả thế giới này vốn dĩ rất yên bình vậy. Tin không???? đó là sự thậy.
Nguyên nhân của tình trạng này có lẽ do trên tuyến đờng cao tốc này các bác khi quy hoạch đã quên vẽ thêm hệ thống đường dân sinh và hệ thống đường gom cũng như cầu vượt cho đờng cao tốc này. Thế là bà con cứ tự nhiên đi ngược chiều mà vác quốc vác cày, theo trâu ra đồng làm việc thui.
Mà cái sự đi ngược chiều ở đây cũng vui nghê cơ. bà con họ đi theo đúng luật giao thôgn đường bộ cơ đấy "đi đúng làn đường bên tay phải của mình". chỉ có điều làn đường bên tay phải của bà con lại là làn đường có tốc độ trên 100 Km/h. Ôi thôi, chỉ 1 phút các bác tài lơ là các thì không biết điều gì sẽ xảy ra????? Rất tiếc là có mấy tấm hình em chụp được nhưng lại bị nhòe do chụp bằng DĐ lại chạy tốc đọ cao trên oto nên khôgn thể up lên được. để bữa khác chụp ngon up lên sau nhé.
Bác "Khuu" nên xem lại quy hoạch của tuyến đờng này nhé

lái đêm

Xe buýt
Không biết cái thị xã Uông Bí có gì đặc biết mà lại cắm biển hạn chế 30km/h nhỉ?